Thỉnh thoảng luận tổng quát một lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
gaubongga
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Thỉnh thoảng luận tổng quát một lá số

Gửi bài gửi bởi gaubongga »

Chàu chào bác Tây Đô Đạo Sỹ . Cháu rất hi vọng bác xem giúp lá số của cháu . Bản thân cháu tin vào số mệnh , tin vào luật nhân quả . Cháu cũng đọc rất nhiều bài viết của bác , và thành tâm làm việc thiện . Nhưng chắc do tiền kiếp của cháu nặng nợ , nên mãi cháu không thoát ra khỏi bế tắc của cuộc sống . Cháu xin nói qua về cuộc sống hiện tại .
- Vợ chồng cháu đã li hôn , cháu nuôi 2 con gái
- Sau năm 2010 , cháu trắng tay , phải vay mượn để tiếp tục kinh doanh nhưng công việc không thuận lợi , chi nhiều hơn thu .
Cháu rất muốn biết liệu bao giờ cháu mới có thể lạc quan hơn trong kinh tế để có thể lo lắng được cho 2 con học hành . Cháu Mệnh Không , thân Kiếp nên chẳng bao giờ hi vọng giàu có . Lộc tồn , Hóa Lộc lại bị Không , Kiếp xung phá . Cháu thấy lá số của cháu sao mà ...ko nhìn thấy tương lai bác ạ :((
Bác giúp cháu với , liệu với lá số này thì cháu còn bế tắc đến bao giờ bác ơi . Rất mong bác giúp cháu . Cháu cảm ơn bác ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lily.hana
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lily.hana »

Con chào bác ạ, con cũng đã mấy lần post lá số nhưng chưa có duyên được bác xem cho. Hôm nay con lại post lần nữa, hi vọng lần này có duyên với bác.
Con xin chân thành cảm ơn bác!
Hình ảnh
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

TL: Re: Thỉnh thoảng luận tổng quát một lá số

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

gaubongga đã viết:Chàu chào bác Tây Đô Đạo Sỹ . Cháu rất hi vọng bác xem giúp lá số của cháu . Bản thân cháu tin vào số mệnh , tin vào luật nhân quả . Cháu cũng đọc rất nhiều bài viết của bác , và thành tâm làm việc thiện . Nhưng chắc do tiền kiếp của cháu nặng nợ , nên mãi cháu không thoát ra khỏi bế tắc của cuộc sống . Cháu xin nói qua về cuộc sống hiện tại .
- Sau năm 2010 , cháu trắng tay , phải vay mượn để tiếp tục kinh doanh nhưng công việc không thuận lợi , chi nhiều hơn thu .
Cháu rất muốn biết liệu bao giờ cháu mới có thể lạc quan hơn trong kinh tế để có thể lo lắng được cho 2 con học hành . Cháu Mệnh Không , thân Kiếp nên chẳng bao giờ hi vọng giàu có . Lộc tồn , Hóa Lộc lại bị Không , Kiếp xung phá . Cháu thấy lá số của cháu sao mà ...ko nhìn thấy tương lai bác ạ :((
Bác giúp cháu với , liệu với lá số này thì cháu còn bế tắc đến bao giờ bác ơi . Rất mong bác giúp cháu . Cháu cảm ơn bác ạ
Hình ảnh
Cô sau 34 tuổi đại vận đến cung tử tức, thiên phủ đơn thủ sẽ dẽ chịu hơn, vả lại cô thân cư di vô chính diệu, không sợ không kiếp đắc nên hậu vận cô khá sáng sủa, duy song lộc bị không kiếp thì cô khó giữ tiền. Đại vận 35-44 tuổi thuộc tam hợp mộc, sinh nhập cho tam hợp mạng hỏa nên cô sẽ gặp được thiên thời địa lợi nhân hòa. Hai đại vận trước bị tuần triệt, cung phu tuần không nên mới ra nông nỗi như thế. Nhưng hết cơn bĩ cực sẽ đến hồi thái lai. Mong cô cố gắng tích đức hơn nữa. Thân mến.
Được cảm ơn bởi: gaubongga, kidboy173, lily.hana, Dương Hồng 1719, HoaSenTươiSáng
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

Bạn Hytl73: Nam, sinh ngày 19/9/1965 DL lúc 2h sáng, giờ Sửu (người nước ngoài)
https://lyso.vn/lasotuvi/1W6X08IN.jpg" target="_blank" target="_blank

Hình ảnh

Chú này động lương việt quyền thủ mạng, người hiền lành phúc hậu, nét mặt thanh tú da sáng, cách này thường coi trọng phần tâm linh bên trong, không qua chú trọng vẻ bên ngoài. Thích độc lập nhưng hay quan tâm đến chuyện thiên hạ, sự nghiệp hay thay đổi biến động nhưng sự biến động có lợi, có tâm linh nhạy bén, kiến giải độc đáo về mọi sự việc. Do có kình kỵ hỏa kiếp hội thì vấn đề tài chính khó có thành tựu lớn, sao thiên đồng chủ về chuyển động nên phiêu bạt bất định, dời xa quê hương. Bản thân cũng khá tự tin, hơi có nét kiêu kỳ, đó là đặc tính của sao hóa quyền. Co khôi việt lộc quyền thì thông minh có tài, có bằng cấp học vấn. Cung phúc thái dương hãm, còn bị kình đà kỵ hình thiên không đà la xâm phạm, mắt có bệnh, có thể bị cận khá nặng, họ hàng ly tán phiêu bạt, không phát triển, mộ tổ bị lạc, lại không được thờ cúng đúng cách nên các cụ tổ lang thang đói lạnh, dĩ nhiên không thể phù hộ con cháu. Vì lý do trên cậu này làm gì cũng tốn rất nhiều công sức mồ hôi nhưng thu hoạch không được bao nhiêu, dù có tài năng lại nhân hậu thương người nhưng bản thân thì trôi dạt đó đây, không có gì chắc chắn ổn định. Cung quan khôi việt quyền lộc địa kiếp song hao, rất tiếc có địa kiếp tọa thủ, cung hội chiếu có kình kỵ hình hội, cậu có tài năng chuyên môn, nhiều hiểu biết về nghề nghiệp của mình, có khả năng làm công chức nhưng công danh thăng trầm, có lúc được giữ chức trưởng nhưng không bền bỉ, sao thiên cơ hội khôi việt hình thì hợp với các ngành cơ khí máy móc, có thể về công nghệ cao, máy tinh, kỹ thuật xe cộ. Có hóa lộc thì thu nhập cao từ công việc, giỏi kiếm tiền nhờ vào trí tuệ khôn khéo của mình, nhưng bị song hao địa kiếp thì thường xài trước trả sau, rất khó tích lũy. Do cung phúc yếu, cung mệnh quan bị các sát tinh xâm phạm thì số chú này không có địa vị xã hội, có thể có chức vị trong cơ quan xí nghiệp, nhưng lên xuống thất thường, có song hao thì hay thay đổi công việc, nếu không công việc cũng có tính chất di chuyển nhiều. Thêm âm dương nghịch lý thì chú ra đời hay gặp nghịch cảnh, ít gặp vận may, dù bản thân cũng biết thương người, hay giúp đỡ người khác. Số này không nên tham vọng chức quyền địa vì vì cung phúc yếu, như cây có bộ rễ kém thì khó mà xanh tốt ra hoa kết trái đẹp đẽ được, nên cố gắng làm việc kiếm tiền, không nên bon chen danh phận địa vị cho mất thời gian, hao tâm tổn trí. Đại vận 42-51 tuổi tại cung tài bạc, thái âm hãm gặp không kiếp kỵ hình, thuộc cách "nhật nguyệt vi phản bối", đây là 10 năm nhiều khó khăn vất vả, mọi chuyện đều bế tắc trì trệ, thậm chí có thể còn ảnh hưởng đến sức khỏe, dù có khôi lộc hồng hỉ quyền việt hội thì cũng cứu giải phần nào nhưng trong 10 năm này nhất định có nhiều biến động, công việc thay đổi, hoặc công ty giải thể phá sản, nếu không cũng bị truất giáng địa vị danh phận, tiền bạc hao tổn. Có kỵ hình còn phải đề phong rắc rối với pháp luật. Đại vận tiếp theo gặp sao thiên phủ lộc tồn, thuộc cung tam hợp mộc, cung an mạng thuộc tam hợp thủy, có sự sinh xuất, đây là 10 năm không tích lũy được tiền bạc, làm ra bao nhiêu hết bấy nhiêu, vì thiên phủ là kho trời, gặp tuần là cách "phủ phùng không xứ" tượng kho rỗng, thêm lộc tồn ngộ không vong thì tiền bạc đội nón ra đi. Số chú này không nên làm về kinh doanh, nhất là đầu tư mạo hiểm, nếu không cứ gom góp được chút ít tiền lại hết, không thể tích lũy được nhiều. Nếu dùng tài sản nhà cửa thế chấp ngân hàng vay tiền kinh doanh thì có ngày mất hết. Nên chú ý. Chú nên kiếm một nghè chuyên môn, dịch vụ hoặc thợ, công chức hưởng lương thì hợp. Cung tài thiếu vắng tài tinh, nhật nguyệt hãm hội nhiều sát tinh thì số chú không giàu, thậm chí không thiếu nợ đã là may mắn. Cung thê cự môn song hao ngộ triệt, cưới xin dễ dàng, nhưng bị không kiếp thiên không đào hồng thì hôn nhân thất thường, tình cảm lạnh nhạt, vợ chồng khó chia sẻ thông cảm với nhau, nếu kết hôn sớm sẽ tan vỡ, rất khác khẩu, bất đồng ý kiến. Cậu nên kết hôn thật muộn, hoặc lấy người cách xa tuổi, hay người đã có lần lỡ dở hôn nhân, hoặc bôn tẩu thật xa quê hương lấy vợ lập nghiệp, may ra mới hóa giải bớt được sự hình khắc. Cung tử liêm tham hãm, có tuế phục thì nuôi con khó khăn vất vả, con cái hiếm, về sau khó nhờ cậy. Số chú được cung nô khá tốt, do đó nếu là vợ chính thức thì rất hình khắc, nhưng sống kiểu già nhân ngãi non vợ chồng thì lại êm ấm, dây là một cách khá đặc biệt. Được nhờ cậy nhiều ở bạn bè, đa số bạn bè bằng hữu là những người tử tế nhiều hiểu biết, bản thân chú cũng đối xử tốt nên được nhiều người quý mến. Cung ách có thiên phủ tuần không, chú tuy hay bị bệnh vặt, nhất là máu nóng dễ bị mụn nhọt, nhưng sức khỏe đại thể tốt, tuần án ngữ cung ách thì tai ương họa hoạn chỉ thoáng qua, không có gì trầm trọng.
Tiểu vận năm thìn tại cung thê, cự đác, có thiên không ngộ triệt, một năm nhiều biến động, có sự hao tổn về tiền bạc, chưa nên làm những việc quan trọng, nhưng năm nay thuộc cách "thạch trung ẩn ngọc" có triệt và thiên không thì chú có cơ hội thể hiện mình, có chỗ phát hiện được tài năng của chú và có thể được sử dụng, có công việc làm thích hợp. Xét về cung nhập hạn thuộc hành hỏa, cư ngọ là phương vị quẻ ly thuộc phương nam, có sự khắc nhập của tam hợp mạng thủy, chú năm nay sẽ nắm được thế chủ động với môi trường hoàn cảnh, có đào hồng không kiếp khôi lộc thì vẫn không tránh khỏi sự vất vả kém ổn định.
Được cảm ơn bởi: lily.hana, Dương Hồng 1719, HoaSenTươiSáng, shogun227
Đầu trang

shogun227
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi shogun227 »

May quá gặp dịp bác đang trả lời trên diễn đàn. Nhờ bác coi hộ lá số này với mong muốn bác xem dùm cháu có nên thay đổi công việc hiện thời không và tình duyên của cháu thì năm nay tiến triển gì tốt đẹp hơn không ?
Cháu xin chân thành cảm ơn !
Hình ảnh
Đầu trang

phaquan89
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phaquan89 »

Hình ảnh

Up lá số xếp hàng
Cảm ơn bác Tây Đô .
Đầu trang

phuongnatra
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongnatra »

phaquan89 đã viết:
Up lá số xếp hàng
Cảm ơn bác Tây Đô .
Bạn đâu cần phải xếp hàng và up lên nhiều topic đâu :)

Mình cũng có thể nhờ thầy xem bài bản và hỗ trợ thầy chút phí trà nước mà :)

Đến topic nào cũng thấy bạn hết trơn đó :D
Đầu trang

gaubongga
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gaubongga »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
gaubongga đã viết:Chàu chào bác Tây Đô Đạo Sỹ . Cháu rất hi vọng bác xem giúp lá số của cháu . Bản thân cháu tin vào số mệnh , tin vào luật nhân quả . Cháu cũng đọc rất nhiều bài viết của bác , và thành tâm làm việc thiện . Nhưng chắc do tiền kiếp của cháu nặng nợ , nên mãi cháu không thoát ra khỏi bế tắc của cuộc sống . Cháu xin nói qua về cuộc sống hiện tại .
Hình ảnh
Cô sau 34 tuổi đại vận đến cung tử tức, thiên phủ đơn thủ sẽ dẽ chịu hơn, vả lại cô thân cư di vô chính diệu, không sợ không kiếp đắc nên hậu vận cô khá sáng sủa, duy song lộc bị không kiếp thì cô khó giữ tiền. Đại vận 35-44 tuổi thuộc tam hợp mộc, sinh nhập cho tam hợp mạng hỏa nên cô sẽ gặp được thiên thời địa lợi nhân hòa. Hai đại vận trước bị tuần triệt, cung phu tuần không nên mới ra nông nỗi như thế. Nhưng hết cơn bĩ cực sẽ đến hồi thái lai. Mong cô cố gắng tích đức hơn nữa. Thân mến.

Cháu rất cảm ơn bác ạ . Thực sự thì cháu rất thích nghiên cứu về Tử vi , nhưng cháu chỉ đọc sách thôi , chứ ko có điều kiện để đi học , và cũng ko có ai chỉ bảo nên cháu hay theo dõi các bài viết giải lá số của bác để ghi lại và tự mày mò tìm hiểu . Chúc bác vui vẻ , mạnh khỏe ạ .
Đầu trang

shogun227
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi shogun227 »

shogun227 đã viết: Nhờ bác coi hộ lá số này với mong muốn bác xem dùm cháu có nên thay đổi công việc hiện thời không và tình duyên của cháu thì năm nay tiến triển gì tốt đẹp hơn không ?
Cháu xin chân thành cảm ơn !
Hình ảnh
Cháu vẫn chưa có duyên với bác Tây Đô rồi. Chắc bác cũng bận nhiều công chuyện. Hy vọng lúc nào đó rảnh rỗi bác coi hộ cháu cái lá số ở trên với. Cảm ơn bác! Chúc bác mọi điểu lành !
Đầu trang

goodboy1231991
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi goodboy1231991 »

cháu đã gửi nhiều bài mong đựoc bác tây đô luận giải. hình như cháu và bác tây đô không có duyên rồi nhưng hy vọng với tấm lòng và sự kiên trì của mính thì sẽ nhận đựơc sự giúp đỡ từ bác. đây là lá số của cháu mong đựoc bác xem giúp. cảm ơn bác nhiều! :)
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”