Lá Số Khổng Minh ....

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nana1981
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Re: Lá Số Khổng Minh ....

Gửi bài gửi bởi nana1981 »

BillGates6688 đã viết:Gửi anh nana1981: Để bill ngẫm lại những lời anh nói đã rồi hồi âm lại cho anh ạ
Từ lúc bill biết tử vi tới giờ đọc các sách như Tử vi Giangminh, Tử vi đẩu số, Tử vi toàn khoa, Báo Khoa Học huyền bí, nghe xem các bài luận giải của Bác Phượng Hoàng Lửa, anh thongle2010, anh Nhatnguyetgiaochu,và mới nhất là bác Nguyễn Như Ý thì điểm chung là rất coi trọng ngũ hành cục để xét thiên thời theo quan điểm của cụ thiên lương nên chắc ngấm vào sâu trong tử tưởng của bill. Giờ có một quan điểm hoàn toàn mới của a cũng hơi lạ để bill ngẫm lại xem đã
Nhưng không phải ai cũng đắc thái tuế cả mà chỉ có khoảng tầm 20% dân số thôi ạ
Còn về chuyện kết hợp hình tướng và lá số đúng là rất khó ạ, bill càng tìm hiểu vào thì càng mơ hồ, chắc tại bill không được học bài bản không người hướng dẫn, tài liệu chủ yếu là dow ở trên mạng anh ạ
Bill có đọc một bài báo phỏng vấn một người nghiên cứu tử vi lâu năm của phái Tử vân
có đưa ra những ý kiến như tứ hóa là hóa khí trời đất nên không sợ tuần triệt
Các sao trong vòng thái tuế cũng không sợ tuần triệt
Còn về thuyết tuần triệt tự tháo gỡ cho nhau ở đại vận nữa ạ
ở tử vi đài loan họ không có quan trọng tuần, triệt vì thấy nó không còn đúng nữa
Mong nhận được hồi âm ý kiến của anh ạ

Gửi anh Ham Học: Bill đồng ý hoàn toàn với cách luận giải của anh ạ. Bill đọc sách họ cũng viết thế ạ
Gửi các bạn,

Tại sao lấy hành Tam hợp tuổi so với hành tam hợp cục từ đó cho là Yếu tố thiên thời? Dựa trên nguyên lý âm dương ngũ hành hay biến hoá nào trong Dịch học gì để quy cho nó là Thiên Thời? Các bạn cần phải chứng minh được cái thuyết này nó Thuyết phục như thế nào? Bằng nguyên lý vận động biện chứng của Âm dương ngũ hành và các lá số thực tiễn. Chứ không copy y nguyên sách ra như thế. Sách đó là ý tưởng của Cụ Thiên Lương, các bạn áp dụng nó thì phải thấy nó đúng như thế nào, tại sao nó đúng, tại sao cụ Thiên Lương đưa ra như thế, căn cứ vào đâu?
Được cảm ơn bởi: BillGates6688, TruaVang999, *THỜI* _*THẾ*
Đầu trang

nana1981
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Lá Số Khổng Minh ....

Gửi các bạn,

Đây là lá số của một đại gia nữ rất có tiếng tăm tại TP.HCM hiện nay. Các bạn hãy phân tích xem người này trở nên thương gia giàu có và thành đạt trong đại vận nào. Nữ mệnh, sinh vào giờ Thìn, ngày 6 tháng 11 năm Kỷ Hợi. Người này thường đến nhà nhờ tôi xem số cho sức khỏe của đứa con trai đầu và Bà già chồng. Người này hiện nay tên tuổi rất nổi tiếng nhé.
Được cảm ơn bởi: BillGates6688, TruaVang999, *THỜI* _*THẾ*
Đầu trang

YUGI-oh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi YUGI-oh »

Tôi cũng xin chủ top có chút ý kiến :D
Bác nana Một Chín Một Tám quen với đại gia bự bự, bự quá...!!! Thật là:

Diện mạo như ngọc,
Văn nhã siêu quần.
Phong lưu cốt cách,
Chí cả tài cao.

Gái theo đầy đàn,
Quen biết đại gia.
Như bác nana,
Thật đáng ngưỡng mộ !!!

Nếu đúng là giờ Thìn ngày 06 tháng 11 năm Kỷ Hợi âl thì bà này đúng là đại gia to, to lắm ...///
Có thằng con trai đầu quá thông minh, nhiều mưu trí nhưng dễ có hoạ lao tù và dính đến pháp luật, chắc bà này khổ với nó lắm đây !
Được cảm ơn bởi: BillGates6688, *THỜI* _*THẾ*
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HoaSenTuoiSang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi HoaSenTuoiSang »

Đặt một cục gạch để tiện theo dõi :P
Được cảm ơn bởi: BillGates6688, thaihoa12, dangminhtuan, *THỜI* _*THẾ*
Đầu trang

BillGates6688
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BillGates6688 »

nana1981 đã viết:Gửi các bạn,

Đây là lá số của một đại gia nữ rất có tiếng tăm tại TP.HCM hiện nay. Các bạn hãy phân tích xem người này trở nên thương gia giàu có và thành đạt trong đại vận nào. Nữ mệnh, sinh vào giờ Thìn, ngày 6 tháng 11 năm Kỷ Hợi. Người này thường đến nhà nhờ tôi xem số cho sức khỏe của đứa con trai đầu và Bà già chồng. Người này hiện nay tên tuổi rất nổi tiếng nhé.
Anh xem lá số của bill với ạ
Anh nghiên cứu tử vi 22 năm trong khi bill mới 23t nghiên cứu tử vi được có 1 năm mà không bài bản nên không lại a được rồi hehe
Lá số của bill đây ạ
Tập tin đính kèm
Được cảm ơn bởi: HoaSenTuoiSang, dangminhtuan
Đầu trang

HoaSenTuoiSang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi HoaSenTuoiSang »

BillGates6688 đã viết:
nana1981 đã viết:Gửi các bạn,

Anh xem lá số của bill với ạ
Anh nghiên cứu tử vi 22 năm trong khi bill mới 23t nghiên cứu tử vi được có 1 năm mà không bài bản nên không lại a được rồi hehe
Lá số của bill đây ạ
Em Bill mới tu luyện đc 1 năm mà gió đã thổi phần phật rồi 10 năm nữa xuống núi giúp anh nha Bill hihi :D
Được cảm ơn bởi: BillGates6688, dangminhtuan
Đầu trang

nana1981
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Re: Lá Số Khổng Minh ....

YUGI-oh đã viết:Tôi cũng xin chủ top có chút ý kiến :D
Bác nana Một Chín Một Tám quen với đại gia bự bự, bự quá...!!! Thật là:

Diện mạo như ngọc,
Văn nhã siêu quần.
Phong lưu cốt cách,
Chí cả tài cao.

Gái theo đầy đàn,
Quen biết đại gia.
Như bác nana,
Thật đáng ngưỡng mộ !!!

Nếu đúng là giờ Thìn ngày 06 tháng 11 năm Kỷ Hợi âl thì bà này đúng là đại gia to, to lắm ...///
Có thằng con trai đầu quá thông minh, nhiều mưu trí nhưng dễ có hoạ lao tù và dính đến pháp luật, chắc bà này khổ với nó lắm đây !
Đại gia quả là đại gia rồi. Nhưng Bác phân tích người này làm nên sự nghiệp trong đại vận nào?. Con trai đầu thông minh, đẹp trai, không dính đến pháp luật. Nhưng cái khổ nhất của Bả là gì? Con trai Bả bệnh tiểu đường, cưới vợ 4 năm rồi cũng không có đứa con nào.
Được cảm ơn bởi: BillGates6688, thaihoa12, dangminhtuan
Đầu trang

BillGates6688
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BillGates6688 »

Bill không có duyên làm thầy bói anh ơi hehe, 10 năm nữa bill lấy vợ rồi lo kiếm kế mưu sinh đồng tiền bát gạo thôi à chắc lúc đó không còn lên diễn đàn chém gió nữa hehe url=http://Blog.Uhm.vN]Hình ảnh[/url]
Đầu trang

thaihoa12
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thaihoa12 »

hix toàn cao thủ luận giải với nhau. Bill ơi em mới tự học tử vi có 1 năm mà sao giỏi thế, chị cũng muốn tìm hiểu để tự xem LS của mình mà thấy oải wa @@ Bill có cách nào giúp chị với :( (bắt đầu thì xem từ sách gì chẳng hạn :D)
Được cảm ơn bởi: BillGates6688, dangminhtuan
Đầu trang

quachthanhthanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quachthanhthanh »

Hic em có đọc qua tử vi, nên em nghĩ là bà ni đại vận 34-43 là bà làm nên sự nghiệp đúng ko anh, vì có long phượng tấu thư, tam thai bát tọa. Còn con trai bà ấy bị tang mã hư bị hãm ý là lo buồn vì con, còn có đẩu quân nghĩa là hiếm muộn về con, còn mấy sao xấu kia em ngại tra google @@. Em đoán vậy đúng ko anh nana. Nếu đúng thì luận cho lá số của em đi. Em cảm ơn anh
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”