Ai có nhật nguyệt chiếu bích thì vào đây !!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
sale
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ai có nhật nguyệt chiếu bích thì vào đây !!!

Gửi bài gửi bởi sale »

Nhật Nguyệt chiếu bích là gì ?

Mệnh vô chính diệu (tại Sửu hoặc Mùi), đối cung có Nhật Nguyệt (Thái Dương, Thái Âm) cùng 1 cung Sửu (hoặc Mùi) chiếungược lại vào Mệnh vô chính diệu. Cách như thế gọi là Nhật Nguyệt Chiếu Bích.
Nhưng nếu cung chứa Nhật Nguyệt có thêm Hóa Kị thì gọi là cách Tường Vân Ấp Nguyệt. Vì cơ bản Hóa Kỵ tại tứ mộ đắc địa hóa khí thì mây lành, lại được ánh sáng của Nhật Nguyệt chiếu về nên có màu sắc của áng mây lành. Cách này tốt dần hơn nếu đối cung có Tuần gom ánh sáng Nhật Nguyệt lại và dụng cung có các cặp Xương Khúc, Quang Quý...thủ chiếu.
(Mình đọc một số tài liệu trên mạng nên chỉ biết có vậy !)
Ai có Nhật Nguyệt chiếu bích thì post lá số vô đây để xem khi lá số có nhật nguyệt chiếu bích có thực sự tốt không ? và tốt cỡ nào ?
Mình có lá số Tường Vân ấp Nguyệt nhưng bị Triệt cho các bạn tham khảo nhưng không biết có đúng là Tường Vân Ấp Nguyệt không ? mọi người xem lá số ở dưới tốt hay xấu ?
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Nhatnguyetsuu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tôi yêu Hà Nội
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Ai có nhật nguyệt chiếu bích thì vào đây !!!

Gửi bài gửi bởi tôi yêu Hà Nội »

Một thần tượng của phái nữ : anh Adolf Hitler ! cách nhật nguyệt chiếu bích xảy ra ở cung thân, cái hoá kỵ nằm sai vị trí dẫn đến sự sụp đổ của my Idol !
thân ái !
Tập tin đính kèm
adolf-hitler-with-a-mac.jpg (15.18 KiB) Đã xem 14948 lần
Hitler, Adolf.jpg
Đầu trang

tôi yêu Hà Nội
Đang bị cấm
Đang bị cấm

bác Hitler mệnh giáp tả giáp hữu, quang quý, âm dương nhưng thiếu hoá kỵ hoặc khoa lộc đồng cung nên tuổi trẻ bất đắc chí chỉ làm một tên lính bại trận của thế chiến thứ nhất lại thêm sát tinh kình linh , thái dương không điều khiển được hai em này nên tâm tính Hitler rất phức tạp, có yêu nghệ thuật của âm dương, dễ xúc cảm , có tính đàn bà nhưng gặp kình dương đổi thành máu hoạn thư rất độc ác ! có dấu hiệu tâm thần ! qua cung thân được xương khúc tấu tuế cái nên bắt đầu phát huy tối đa khả năng ngôn luận thu phục lòng người của tấu cái và kích động quần chúng của thái tuế, hưởng quý cách nhật nguyệt chiếu bích nên sự nghiệp phát nhanh không ai ngờ, rất vinh hiển nhưng do hoá kỵ nằm sai chỗ , thân VCD thiếu tuần triệt nên không vững dẫn đến sự sụp đổ thất bại !
+ nói chung những người nằm trong tam hợp chiếu của âm dương sửu mùi thì khá thông minh nhưng tâm lý rất phức tạp, khả năng xét đoán nhạy bén nên thích hợp làm chính trị ! bác Obama cũng nằm trong tam hợp chiếu này !
Lưu ý : âm dương sửu mùi tam chiếu hoặc xung chiếu thì đẹp hơn toạ thủ tại mệnh !
thân ái !
Đầu trang

Netlene
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Netlene »

Bạn trai mình cũng là nhật nguyệt bích chiếu đây phải ko bạn? nhưng ko có hóa kị?
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Bình Minh 1368
Đầu trang

tôi yêu Hà Nội
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Netlene đã viết:Bạn trai mình cũng là nhật nguyệt bích chiếu đây phải ko bạn? nhưng ko có hóa kị?
Hình ảnh
bộ âm dương này bị phá te tua rồi không đủ lực chiếu nên chỉ no ấm thôi không giàu lớn được :D
thân ái !
Đầu trang

sale
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sale »

mình đọc thông tin trên mạng bàn về lá số Hitler nghe sao rùng rợn quá. Không biết tại lời văn người quá hay, hay tại cuộc đời Hitler gây sức tò mò quá lớn !? Bạn TÔI YÊU HÀ NỘI xem thử lá này thế nào ? lá số Âm Dương có Hóa Kị nhưng đã bị triệt thì thế nào ? hay triệt đã triệt luôn Âm Dương ? Lá số này có Thiên Hư, Tuế Phá toàn sao phá hoại, nhưng đã triệt. Lại có Tứ Linh nằm trên vòng Thái Tuế tam hợp Kim cục Tị Dậu Sửu. Nhìn thì đơn giản nhưng sao nó rối tung !!!
Hình ảnh
Đầu trang

nhinvehukhong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhinvehukhong »

Mình có lá số nhật nghuyệt chiếu bích thì phải :
Hình ảnh

Nhưng vì lý do không nhớ rõ giờ sinh, khoảng từ 10 giờ đến 11h30 sáng, nên không biết lá số trên có đúng không, mình thử giờ 11h30 thì lại ra một lá số khác :
Hình ảnh

Mong các bác xem hộ em 2 lá số này lá nào đúng ạ, và xem hộ em đường nhân duyên và công danh với.
Thông tin bổ xung:

[highlight=#fbeec0]1. Giới tính :Nam
2. Ngày, tháng, năm sinh theo Dương Lịch: 07/01/1989
3. Nơi sinh :Kim Bôi- Hòa Bình
4. Giờ sinh :Khoảng 10 giờ đến 11 giờ 30 phút sáng ( bên dưới mình thử 2 mốc giờ là 10h 30 và 11h 30 được 2 lá số khác nhau. không biết cái nào đúng )
5. hình dáng: nhỏ gầy ( cao 1m65 nặng 50 kg )
6. tính tình: trầm tính, ít nói, lười vận động, không ham hố lợi lộc công danh. 7. trình độ học vấn: Đại học
8. đang làm gì: Giáo viên
9.những sự việc quan trọng đã xảy ra: - Từ trước đến nay chỉ yêu 1 người nhưng không biết chắc chắn người đó có yêu hay không ( yêu đơn phuơng ). hồi học phổ thông học hành thuộc loại khá-giỏi. Vào ĐH năm 2006, học hành chểnh mảng, phải tốt nghiệp đợt 2 ( tháng 12 năm 2010 mà chính thức đc bằng ĐH là tháng 4/ 2011 ) .Bắt đầu đi làm hợp đồng vớ vẩn từ cuối tháng 8 cho đến bây giờ.
10. Gia đình :Nhà có 4 anh chị em, là con út, bố mẹ thân sinh vẫn mạnh khỏe, sống hòa thuận, giờ ở với bố mẹ và đứa cháu, 2 anh trai vào nam làm ăn, chị gái thì đã đi lấy chồng.[/highlight]
Đầu trang

haitb
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi haitb »

Netlene đã viết:Bạn trai mình cũng là nhật nguyệt bích chiếu đây phải ko bạn? nhưng ko có hóa kị?
Hình ảnh
Cơ bản là khá giống mình, ko biết bây giờ làm gì và cuộc sống thế nào nhỉ :D
Hình ảnh
Đầu trang

melody
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi melody »

Mình cũng mệnh VCD ở Mùi và có nhật nguyệt đồng cung tại Sửu. Mình cũng không biết cách Nhật Nguyệt chiếu bích có tốt không mà giờ tình duyên, sự nghiệp vẫn chưa có gì, hic
Lá số của mình:
Hình ảnh
Đầu trang

haitb
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi haitb »

melody đã viết:Mình cũng mệnh VCD ở Mùi và có nhật nguyệt đồng cung tại Sửu. Mình cũng không biết cách Nhật Nguyệt chiếu bích có tốt không mà giờ tình duyên, sự nghiệp vẫn chưa có gì, hic
Lá số của mình:
Hình ảnh
Chị học hành chắc giỏi lắm nhỉ?Mà giờ chị làm về cái j thế? trước học có liên quan j đến kinh tế, dược hay cntt ko? cung nô thế kia chắc bạn bè cũng toàn hàng khủng
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”