Xin lá số nghiệm lý Phu Thê cung!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Xin lá số nghiệm lý Phu Thê cung!

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

Chào mọi người,

Hôm nay NT lập topic này, xin 2 lá số của anh/ chị đã lập gia đình để nghiệm lý! Mong nhận được sự ủng hộ của mọi người, NT chỉ nghiệm lý Phu Thê và sẽ trả lời 1 câu hỏi khác mà NT đủ sức, để mong đáp lại anh/chị!

Cảm ơn mọi người.

NhanTam.
Được cảm ơn bởi: 1100, lanhuongvnf, kidboy173
Đầu trang

jenny00
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Xin lá số nghiệm lý Phu Thê cung!

Gửi bài gửi bởi jenny00 »

chuyện thật lạ đời hay là có duyên với chủ topic này, lần đầu tiền mình là người đầu của topic, hy vọng sẽ được xem và xin vài lời góp ý cho 2 lá số vợ chồng mình nhé.

Vợ: dương lịch 18 tháng 10 1982 lúc 00:32
chồnh: 02 tháng 2 năm 1982 lúc 8:00

2 lá số này của mình thấy hầu hết có phụ tinh giống nhau vậy theo như mấy thầy tử vi thì là có truyền tinh phải không ạ!!
vì không biet add lá số sao nên mong chủ topic làm dùm. :) cám ơn nhiều.
Đầu trang

jenny00
Nhất đẳng
Nhất đẳng

chủ topic muốn nghiệm lý gì, tốt hay xấu đừng ngại , mình sẽ kiểm chứng , xem như làm vật hy sinh thí nghiệm vậy. add thêm lá số lên hy vọng được. :)
xem dùm là ai nắm quyền trong cái nhà này nhé!!!:D
Tập tin đính kèm
le vo.jpg
le chong.jpg
Được cảm ơn bởi: Nhân_Tâm
Đầu trang

Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Chào chị jenny, (không biết NT đoán là chị đúng không, nếu không xin thông cảm cho NT!)

Hj, NT vừa định link lá số thì thấy chị đã link rồi, cảm ơn chị. NT sẽ pm riêng với chị sau.

NhanTam.
Được cảm ơn bởi: kidboy173
Đầu trang

jenny00
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thanks em nhiều. vì tham gia cũng lâu nhưng lyso thay đổi cách trả lời bài hoài nên chị không biết cách add. sợ em mắc công tìm link nên làm luôn cho em dễ xem. có gì thì em cứ pm cho chị, chị không sợ nghe cái xấu . thanks em lần nữa.
Đầu trang

1100
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi 1100 »

Bác xem cặp vợ chồng này thế nào với !

Hình ảnh

Hình ảnh

Đôi này lấy nhau đầu năm 2008 ,hiện đã có 1 cháu trai gần 3t !

Cám ơn bác Nhân Tâm !
Đầu trang

NEMOFISH
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi NEMOFISH »

Cặp vợ chồng nhiều sóng gió, gửi em để nghiệm lý.
Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cảm ơn 1100 và NEMOFISH,

Vậy NT xin nghiệm lý 3 cặp này, NT cũng xin close lại, không nhận thêm nữa. Cảm ơn mọi người đã giúp NT.

NhanTam.

p/s: vì còn bận việc học nên có thể NT không thể luận nhanh được, mong mọi người thông cảm nha.
Được cảm ơn bởi: 1100
Đầu trang

Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Chào chị jenny,

Chị Mệnh Thủy, sinh tháng 9 tiết lệnh Canh Tuất, Mệnh Thân đồng cung tại Tuất là Thổ quá vượng tướng.

Xét tương quan thấy rằng tuy địa bàn cung Phu là Kim (Thân) nhưng Tử Tức thuộc Thổ cung - bởi vậy NT xin đoán những việc chồng chị làm thường giúp chị cảm thấy thoải mái nhưng trong chuyện tình cảm thì lại thường làm phiền lòng chị, tuy chuyện tình cảm thường xuyên gặp được duyên ngoài trợ giúp nhưng lại chắc chị và ảnh cũng đã từng chia tay nhiều lần hoặc bị gián đoán? Chị cảm thấy không thể chia sẽ hết được tình cảm, suy tư của mình với chồng tuy cũng rất yêu thương chồng?

Xét cung Điền là nơi Sửu, cũng thuộc Thổ nhưng Thổ ướt, hàn lại gặp Tuần làm phát khí Kim vào mộ nên sinh hoạt gia đình hợp đạo vợ chồng tuy nhiên cũng nhiều lần cãi cọ, gây với nhau nhưng vợ chồng vẫn biết kiềm chế hoặc dần rút ra được ý thức hơn.

Cung Phu là Thân Kim, chính tinh Liêm Trinh nếu là nam chắc chắn phải gẫy cánh ít nhất 3 lần nhưng vì nữ gặp Liêm Trinh ứng vào tượng chồng nhiều hơn, tuy thế gặp Thiên Mã (tuy ở đây không phải Tuyệt địa của Kim) nhưng gặp Thiên Khốc, Thiên Hư, Điều khách, Song Hao, xung Tham Lang thì cũng đã mấy bận tình duyên lận đận... nếu không chung sống với chồng phải chịu nhiều hình khắc, chia ly, vợ chồng không hiểu ý nhau, nếu vậy cần có gắng giữ gìn, kiên trì vượt qua những giai đoạn khó khăn thì mới mong tốt đẹp được.

Luận ngũ hành thì lấy hành Thổ làm tượng chồng, sinh trong tháng 9 thì khí Thổ vượng tướng... bởi vậy người chồng trong cung Phu không lành, tuy là người đa tài đa năng nhưng tinh thần không yên, thường xuyên dao động, hoặc chí ích cũng nóng nẩy, cô khắc cần nhất là khí của Mộc nhưng bản cung không có nên nếu cần bổ sung khí Mộc (Mộc rất cần cho 2 vợ chồng) và Thủy cần để chế bớt Hỏa thịnh của Liêm Trinh (vì cái này có liên quan mật thiết đến phong thủy, lại còn nhiều thứ khác mà NT chưa học nên em xin khuất, không đề cập đến)

-> Như vậy trong hôn nhân, không nên cư xử theo cảm tính, chị nên bình tâm hoặc chí ích cũng để 2 người dịu lại rồi hẳn nói rõ.

Mong chị sớm hồi âm để được NT được nghiệm thử ạ, cảm ơn chị.

NhanTam.
Được cảm ơn bởi: 1100, maianh_2012, Mộc 8, kidboy173
Đầu trang

Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Chào anh 1100,

Mệnh anh thuộc Mộc, sinh tháng 12, Mệnh đóng tại Tuất, Thân đóng tại Thìn đều là Thổ quá thịnh, tuy Triệt Thìn mộ nhưng là mộ Thủy, đã hàn lạnh lại còn gặp Thủy là tượng không nên.

Bởi vậy cung Thê giải họa rất mạnh vì Liêm Trinh tượng vợ thuộc Hỏa sưởi ấm, địa bàn là Mộc trợ lực Mộc vững vàng thì vợ chồng yêu thương, chăm sóc nhau, chồng yêu thương vợ và chìu chuộng vợ. Khi lấy vợ bổng dưng nhờ đó mà thành tựu bất thần và vững vàng vì Không Kiếp đắc địa, thuộc Hỏa trợ lực, xung mệnh là Thân gặp Kình Dương nhưng Mệnh Thân đóng ở Thìn Tuất là Thổ cung, lại có nạp âm tháng sinh thuộc Thổ nên công danh thành tựu.

Xét cung Sửu là nơi Thổ vượng, Mộc khắc Thổ là tượng bản thân có thể điều hướng tâm tư, tình cảm của mình, không bị phụ thuộc vào nó, hj chắc nhờ vậy mà Tử Tức tuy gặp nhiều sao dễ khiến mê lưu vẫn không làm anh lụy phải không? tình cảm vợ chồng đồng thắm, hòa hợp, rất yêu thương nhau.

Trong gia đình, hợp đạo vợ chồng... chồng tỏ rõ uy quyền và trách nhiệm của mình, là chỗ dựa vững cho người vợ tuy nhiên cũng nhiều lần cải cọ, thị phi chem vào hoặc gia đình thường vì chuyện bên ngoài mà xa cách nhau?

Nam Mộc lấy Thổ làm tượng vợ, sinh tháng 12 thì khí Thổ vượng tướng, nhưng hàn lạnh... may nhờ cung Dần thuộc Mộc trợ Hỏa dưỡng Liêm Trinh, Không Kiếp nên vợ là người đoan chính, thông minh, hiền lương nhưng cũng có lúc rất tự tôn, cứng đầu?

Trong chuyện tình cảm thì chắc anh cũng đã từng thất bại 1 hoặc 2 lần hoặc gián đoạn thời gian dài vì gặp Liêm Trinh, Không Kiếp tọa cung Thê và Tử Tức gặp Tuần!

Mong anh sớm hồi âm để NT nghiệm lý ạ. Cảm ơn anh.

NhanTam.
Được cảm ơn bởi: 1100, maianh_2012
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”