Kính nhờ các cao thủ xem giùm lá số vc em: Thân cư phu/thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
yenhailam
Chính thức
Chính thức

Kính nhờ các cao thủ xem giùm lá số vc em: Thân cư phu/thê

Gửi bài gửi bởi yenhailam »

Em xin cung cấp một số thông tin. Ba em tuổi Thìn sinh năm 1952, mẹ em tuổi Mùi sinh năm 1955. Ba em mất năm 1992. Em có 5 chị em, chị lớn đã lấy chồng ở nước ngoài. Chị ba và em trai út đang sống cùng em và mẹ. Chị tư, là chị sinh đôi của em đang thực tập tại Mỹ. Đường học vấn của em rất suông sẻ, em đã tốt nghiệp đại học. Nhưng em không có đi làm ổn định, em làm mỗi việc chừng vài tháng, vì xích mích, và vì mỗi lần chồng em về là chồng muốn em nghỉ làm. Em quen chồng em từ năm 2007. Em đã đăng kí kết hôn tháng 3/2010, nhưng chưa làm lễ gia tiên và đãi tiệc.

Chồng em là người Mỹ, sinh lúc 9g14 sáng, ngày 1/6/1976. Anh ấy có một người anh trai. Anh ấy từng suýt chết khi vừa sinh ra vì bị nhau thai quấn vào cổ. Ba mẹ anh ấy li dị năm anh ấy 7 hay 8 tuổi, và hai anh em anh ấy sống với ba. Anh ấy từng kết hôn với một cô gái Việt Nam năm 2005, cô ấy qua Mỹ năm 2006, li dị tháng 2/2007. Gặp em lần đầu tiên ở VN tháng 11/2007. Hiện nay anh ấy đang đi làm, làm công việc này được 14 năm.

Lúc trước có người xem tử vi sơ qua giùm em thì nói là cung Phu của em không tốt, không nên lấy chồng sớm, không thôi sẽ không tránh được cách chia ly. Nhưng sau khi em nhờ xem tử vi của chồng em thì người ấy nói là hai vợ chồng em truyền tinh cho nhau, nên sẽ sống với nhau suốt đời.

Xin nhờ các bác cao thủ xem giùm cung quan lộc, tài bạch, phu/thê của vợ chồng em trong năm 2012, và cung di của em trong năm 2012, vì em đang làm giấy tờ định cư, em muốn biết giấy tờ có được suôn sẻ ko. Và xin xem giùm em là trong năm 2012 này em có làm lễ cưới ko, vì mặc dù rất muốn nhưng vc em chưa có kế hoạch cụ thể.

Em xin cám ơn rất nhiều.

Đây là lá số của chồng em
Hình ảnh

Đây là lá số của em. Giờ sinh của em thì mẹ nói trong khoảng 7g30-9g30 sáng, chắc chắn là không quá 9g30 sáng, và mẹ nghĩ 9g30 sáng là chính xác hơn, nhưng mẹ ko nhớ rõ
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
KIẾN LỬA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Kính nhờ các cao thủ xem giùm lá số vc em: Thân cư phu/t

Gửi bài gửi bởi KIẾN LỬA »

Song kiếm hợp bích. thân cư phu lấy thân cư thê thì khó mà bỏ được nhau lắm. song hỉ song hỉ!
Được cảm ơn bởi: yenhailam, tuankietxm, minhminh99
Đầu trang

hungmanhksxd
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanhksxd »

Ls cô 86 Nô mạnh quá
Được cảm ơn bởi: yenhailam
Đầu trang

vietbao1623
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vietbao1623 »

ls của bạn đúng rồi, mình thì chưa có kinh nghiệm về xem ls sinh đôi; theo mình cuối năm 2012 đầu 2013 các bạn sẽ tổ chức thành hôn
Về công việc tiền tài sau này tốt nhưng phải đánh đổi;
Được cảm ơn bởi: yenhailam, minhminh99
Đầu trang

yenhailam
Chính thức
Chính thức

vietbao1623 đã viết:ls của bạn đúng rồi, mình thì chưa có kinh nghiệm về xem ls sinh đôi; theo mình cuối năm 2012 đầu 2013 các bạn sẽ tổ chức thành hôn
Về công việc tiền tài sau này tốt nhưng phải đánh đổi;
Cám ơn vietbao nhiều. Mong là sễ được như bạn nói. Bạn cho mình hỏi thêm là phải đánh đổi là như thế nào? Bạn có thể nói nhiều hơn cho mình không?
Đầu trang

yenhailam
Chính thức
Chính thức

hungmanhksxd đã viết:Ls cô 86 Nô mạnh quá
hungmanhksxd có thể giải thích thêm giùm mình cung Nô mạnh quá có nghĩa gì ko?
Đầu trang

yenhailam
Chính thức
Chính thức

Xin nhờ các bác xem giúp ạ
Đầu trang

yenhailam
Chính thức
Chính thức

up chờ các bác giải giùm nhà em
Đầu trang

tuankietxm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tuankietxm »

Nô quá mạnh thì nó sẽ bất lợi cho bản thân mình,khi người bạn,tôi tớ lạm quyền hoặc lấn áp mình...có khi làm mình làm osin cũng không chừng....
Được cảm ơn bởi: yenhailam, minhminh99
Đầu trang

Ham học
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ham học »

Mệnh Liêm Trinh là người rất cương liệt, nhất là khi hội cả Hóa Quyền.
Liêm Trinh rất giỏi làm kinh doanh, đặc biệt mệnh/thân ôm bộ tam minh Đào Hồng Hỉ, thông minh, nhanh nhẹn, nhạy bén sẽ rất đắc cách làm kinh doanh.
Mệnh Tài Quan ôm một bộ Tử Phủ Vũ Tướng Liêm miếu vượng, gia Khôi Việt Khoa Quyền - là cảnh quần thần khánh hội, đặc biệt Hóa Khoa cải hoán tư cách Không Kiếp để trở nên đắc dụng cho mệnh/thân, thì còn gì đẹp hơn được nữa.
Đương số hỏi đến vấn đề tài quan trước vấn đề hôn nhân, cũng minh chứng rõ ràng cho nhận định trên. Liêm Trinh, Khoa, Quyền, Không Kiếp Kình Dương, chắc chắn là dám nghĩ dám làm.
Tuy nhiên, nhược điểm là Liêm Trinh lại gia Hỏa Tinh và nhiều sao hỏa khác, thành ra bản tính quá nóng nảy. (dễ trở nên điên loạn, nếu gặp phải hoàn cảnh bất đắc ý).

Cung Quan như thế này thì sau này sẽ làm một lúc nhiều nghề (Vũ Phủ Đế Vượng), nhưng không được dự phần danh dự (dính song Hao), chỉ biết tiền là tiền, hay nói cách khác là có miếng chứ không có tiếng, điều đó cũng ứng hợp với cung mệnh ở thế Đường Phù, như cụ Thiên Lương lưu ý là chỉ "minh danh tiểu sự".

Diêu Đà Kị đứng liền 3 cung tạo thành đội hình chữ nhất, tạm gọi là tam ám liên châu,... chiếm giữ 3 cung quan trọng, có mối quan hệ mật thiết với nhau, Quan - Nô - Di, sẽ là khó khăn không nhỏ cho đương số. Mặc dù phân tích từng cung sẽ không thấy xấu, ví như cung Nô, Nhật Nguyệt đồng cung gặp được Hóa Kị là cách tốt - Tường Vân Ấp Nguyệt...

Cung Phu của nữ mệnh này cũng rất hay: Địa Không mà ở cung Phu/thê thì vợ chồng đồng sàn dị mộng, trong trường hợp này là ứng hợp với việc bất đồng ngôn ngữ. Tất nhiên ở đây mức độ là nhẹ vì có Triệt chiết giảm... không đến mức mỗi người tơ tưởng đến một người khác.

Nguyệt Đức là hôn nhân có mai mối, hay ít nhất mối quen biết giữa hai người cũng phải qua bạn bè giới thiệu - không có chuyện tình cờ gặp gỡ. Tuy nhiên, đương số hài lòng, cảm giác như duyên trời sắp đặt (Thiên Trù, LN Văn Tinh).

Đào Hoa ngộ với sao Thai tiền dâm hậu thú mới ra vợ chồng - không hẵn là quan hệ lén lút, mờ ám... nhưng với những gì đương số kể như kết hôn đã lâu vẫn chưa làm lễ gia tiên, chưa bái lạy tổ tiên.... cũng là một cách ứng hợp.

Cuối cùng là Thân cư Phu hội Cô Quả là cách ứng với các cô gái lấy chồng xa xứ.

Năm vừa rồi, năm Dần, đại tiểu hạn đều rơi vào cung Phu nên ứng với hạn kết hôn.

Tóm lại, thấy lá số này có nhiều điểm hay nên bình loạn một chút.

Nói về vận hạn, năm sau tiểu hạn và Thái Tuế vào cung Tài, kích động song Hỉ, thì có thể tổ chức đám cưới được, nhưng chuyện giấy tờ xuất cảnh e là chưa xong.

Đoán thêm: 1. Cô này có tóc quăn tự nhiên. 2. Nhà ở gần một nhà thờ lớn.
Được cảm ơn bởi: yenhailam, Nhân_Tâm, minhminh99
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”