Sao cứ mệnh thiên lương cung phu thê nhất định là cự môn???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
VelvetPink
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Sao cứ mệnh thiên lương cung phu thê nhất định là cự môn

Gửi bài gửi bởi VelvetPink »

thì chắc là vì bất hoà + hay cãi nhau => dễ dẫn đến ly hôn á:(
Đầu trang

diep1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi diep1234 »

Cung phu có Cự môn là xấu lắm à, cái gì xấu của tử vi mình đều dính hết vậy nè, haiz, bây giờ chưa có chồng nên ko rõ nhưng ng.y thì ngày nào cũng cãi nhau vài lần :)

Hình ảnh
Đầu trang

kinhdinhngo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi kinhdinhngo »

Các cô học Tử Vi theo kiểu này thì biết bao giờ mới hết vớ vẫn đây !!! Có chồng Cự môn là phúc mà không biết hưởng , có ngọc không biết dùng !!
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

nguyenhien285
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhien285 »

thuynguyen87 đã viết:Có người đã luận cho mình thế này:"Cung thê có cách cự nhật đây không phải là cách hay qua câu phú:“Cự môn thê thiếp da bất mãn hoài”. Vợ chồng lúc nào cũng bất mãn cãi vã xung khắc nhau, người đàn bà chê chồng, người đàn ông chê vợ, họa may mới có hạnh phúc. Nói đến cự môn là nói đến phản đối, chê bai, mất mãn, tại đây hình thành cách người đàn ông hay cự cãi, người đàn ông đáng ghét. Dễ gặp do nghi kỵ dễ đưa đến ghét bỏ nhau, xa cách nhau, nhẹ nhất là xa cách trong lòng. Cự môn chủ phản đối, hóa kỵ chủ cấm. phản đối bị cấm tạo thành thế uất hận, càng phản đối bao nhiêu càng dễ bị nghi kỵ, ghét bỏ bấy nhiêu." Bạn nghe coi có buồn ko?

biết là như thế thì mai sau có phu quân phải làm thế nào đó giảm bớt cái xung khắc đó. mọi thứ do ta. ở đời này phải học chữ nhẫn và nhin. sống thế nào cho chồng mình nhìn vào để yêu mình hơn. đừng quá tin vào tử vi. mọi thứ xấu hay tốt đệp là do ở hai người.

nên làm phúc thiện vào nó sẽ giảm bớt cái xấu cho bạn.
chúc bạn hanh phúc và nên xem lại bản thân thế nào nhé
Được cảm ơn bởi: thuynguyen87
Đầu trang

outthu141
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi outthu141 »

ec. thế cung thê mình VCD thì sao? mấy cậu ít ra còn bít cung phối của mình có cự môn để bit đường mà tránh. mình thì không biết đường mà mò đây :(
Đầu trang

ngockta
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ngockta »

kinhdinhngo đã viết:Các cô học Tử Vi theo kiểu này thì biết bao giờ mới hết vớ vẫn đây !!! Có chồng Cự môn là phúc mà không biết hưởng , có ngọc không biết dùng !!
Cháu chào bác kinhdinhngo ạ. Cháu cũng mệnh Thiên Lương, nhưng phu Cự môn Hãm thì chắc không được cách Thạch trung ấn ngọc như bác nói rồi:( . Cháu đã lên diễn đàn nhờ nhiều người xem, ai cũng nói cung Phu như vậy là xấu, nên hay lo lắng vớ vẩn.hichic. Hiện giờ, cháu đang có tình cảm với 1 bạn nam nhưng quê ở xa, gia đình cháu biết và phản đối, nhiều cô bác cứ hay nói ra nói vào. :(
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=3JL08XBB" target="_blank
Đầu trang

huongdongnoi14
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi huongdongnoi14 »

ngockta đã viết: Cháu chào bác kinhdinhngo ạ. Cháu cũng mệnh Thiên Lương, nhưng phu Cự môn Hãm thì chắc không được cách Thạch trung ấn ngọc như bác nói rồi:( . Cháu đã lên diễn đàn nhờ nhiều người xem, ai cũng nói cung Phu như vậy là xấu, nên hay lo lắng vớ vẩn.hichic. Hiện giờ, cháu đang có tình cảm với 1 bạn nam nhưng quê ở xa, gia đình cháu biết và phản đối, nhiều cô bác cứ hay nói ra nói vào. :(
Bạn đừng có nhìn vào cự môn hãm mà kết luận là xấu. Cái gì cũng có tính 2 mặt tốt và xấu, cung phu của bạn tốt nhiều hơn xấu đấy :). Bạn là người sống nội tâm, nghiêm túc, ít chia sẻ, có một chút ương ngạnh, ai bảo bạn lăng nhăng là nói bừa. Cứ thoải mái mà sống và làm việc cho tốt, không nên lo lắng hoang mang phí hoài vô ích.
Đầu trang

ngockta
Tam đẳng
Tam đẳng

huongdongnoi14 đã viết:
ngockta đã viết: Cháu chào bác kinhdinhngo ạ. Cháu cũng mệnh Thiên Lương, nhưng phu Cự môn Hãm thì chắc không được cách Thạch trung ấn ngọc như bác nói rồi:( . Cháu đã lên diễn đàn nhờ nhiều người xem, ai cũng nói cung Phu như vậy là xấu, nên hay lo lắng vớ vẩn.hichic. Hiện giờ, cháu đang có tình cảm với 1 bạn nam nhưng quê ở xa, gia đình cháu biết và phản đối, nhiều cô bác cứ hay nói ra nói vào. :(
Bạn đừng có nhìn vào cự môn hãm mà kết luận là xấu. Cái gì cũng có tính 2 mặt tốt và xấu, cung phu của bạn tốt nhiều hơn xấu đấy :). Bạn là người sống nội tâm, nghiêm túc, ít chia sẻ, có một chút ương ngạnh, ai bảo bạn lăng nhăng là nói bừa. Cứ thoải mái mà sống và làm việc cho tốt, không nên lo lắng hoang mang phí hoài vô ích.
Em không biết xưng hô thế nào cho phải.hj. Dạ, anh nói tính cách em đúng quá ạ. Em sống nội tâm, khép kín, ít chia sẻ, hơi khó tính :) Em cảm ơn anh nhiều ạ! Anh cho em hỏi chút ạ, khi yêu mà gặp nhiều khó khăn, bị phản đối, thì có giảm được cái xấu của cung Phu đi không ạ :)
Đầu trang

huongdongnoi14
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi huongdongnoi14 »

Không giảm được vì số của bạn phải như thế rồi.
Đầu trang

ngockta
Tam đẳng
Tam đẳng

huongdongnoi14 đã viết:Không giảm được vì số của bạn phải như thế rồi.
Dạ, em cảm ơn anh ạ :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”