HELP ! Em sắp chết -ĐH 33-LIÊM SÁT SỦƯ MÙI-THƯỢNG LỘ MAI THI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngockim
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: HELP ! Em sắp chết -ĐH 33-LIÊM SÁT SỦƯ MÙI-THƯỢNG LỘ MAI

Gửi bài gửi bởi ngockim »

chào bạn !
mộc dục - cư : mệnh !
tham lang - gặp : đào !
cơ - nguyệt - đồng : hãm !
...., được cái : trắng trẻo , xinh xắn , song :đa tình lắm đó !
nếu , triệt lộ , ở : ngọ - mùi ,và tiểu vận : hành đến , " song trùng " , thì có thể : ứng luôn , đó !
nhưng , lá số của bạn ,triệt lộ , không ở đó , nên : yên tâm , nha ! chúc vui vẻ !
Được cảm ơn bởi: do minh thong, aiaiaiaiai, thientam75
Đầu trang

aiaiaiaiai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aiaiaiaiai »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:Liêm sát vốn không sợ các sát tinh, đến hạn này cô không làm chuyện vi phạm pháp luật sẽ ổn thôi, không có chuyện lộ thượng mai thi gì đâu. Tôi đã xem cho rất nhiều người có cách này tới giờ trên 60 tuổi vẫn sống nhăn răng, có chết đâu!

Cô đọc bài này sẽ hiểu:

Lá số giống như bản hồ sơ học bạ của học sinh. Khi thầy giáo lớp 9 mới nhận lớp, thầy xem trong học bạ và hồ sơ của học sinh xem năm ngoái ở lớp 8 nó học thế nào. Một đứa giỏi toán, hạnh kiểm tốt thì thầy đoán năm nay có thể nó sẽ được tuyển đi thi học sinh giỏi toán cấp tỉnh. Tuy nhiên nếu nó có bạn gái, yêu đương rồi học hành xao nhãng, toán bị điểm kém thì thầy đã đoán sai. Còn nếu nó vẫn chăm chỉ học hành như năm lớp 8 thì quả nhiên nó được đi thi học sinh giỏi, thầy đã đoán đúng.
Lá số ghi lại những gì mình làm ở kiếp trước và sự ảnh hưởng của nó vào kiếp này, tuy nhiên những dự đoán của thầy tử vi đúng hay không còn tùy thuộc sự ứng xử của mình, không phải cố định như thế. Dù có sự bất lợi nào đó nhưng mình cố gắng cải sửa thì vẫn tốt như thường. Ngược lại, lá số tốt mà mình làm nhiều việc xấu xa tồi tệ thì khi hết phúc tai họa sẽ đến.

Lớp 8 là kiếp trước, hồ sơ học bạ là lá số Tử vi, Lớp 9 là kiếp này. Cuối cùng thì chính ta làm chủ số phận của mình thôi.

Tận nhân lực tri thiên mạng. Lá số không được cập nhật nên không phản ánh được những gì ta làm trong kiếp này. Nếu cô chủ động thay đổi được vận mạng thì dĩ nhiên sự luận giải theo lá số sẽ không đúng nữa.Chào cô.

Ôi, được bác Tây Đô luận con thấy nhẹ cả người. Vậy con có thể làm gì để thay đổi vận mệnh ạ ?

Con cảm ơn bác .Chúc bác nhiều sức khoẻ .
Đầu trang

aiaiaiaiai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ngockim đã viết:chào bạn !
mộc dục - cư : mệnh !
tham lang - gặp : đào !
cơ - nguyệt - đồng : hãm !
...., được cái : trắng trẻo , xinh xắn , song :đa tình lắm đó !
nếu , triệt lộ , ở : ngọ - mùi ,và tiểu vận : hành đến , " song trùng " , thì có thể : ứng luôn , đó !
nhưng , lá số của bạn ,triệt lộ , không ở đó , nên : yên tâm , nha ! chúc vui vẻ !

Cam ơn bạn, may quá [-O<
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

aiaiaiaiai đã viết:
Tây Đô đạo sĩ đã viết:Liêm sát vốn không sợ các sát tinh, đến hạn này cô không làm chuyện vi phạm pháp luật sẽ ổn thôi, không có chuyện lộ thượng mai thi gì đâu. Tôi đã xem cho rất nhiều người có cách này tới giờ trên 60 tuổi vẫn sống nhăn răng, có chết đâu!

Cô đọc bài này sẽ hiểu:

Lá số giống như bản hồ sơ học bạ của học sinh. Khi thầy giáo lớp 9 mới nhận lớp, thầy xem trong học bạ và hồ sơ của học sinh xem năm ngoái ở lớp 8 nó học thế nào. Một đứa giỏi toán, hạnh kiểm tốt thì thầy đoán năm nay có thể nó sẽ được tuyển đi thi học sinh giỏi toán cấp tỉnh. Tuy nhiên nếu nó có bạn gái, yêu đương rồi học hành xao nhãng, toán bị điểm kém thì thầy đã đoán sai. Còn nếu nó vẫn chăm chỉ học hành như năm lớp 8 thì quả nhiên nó được đi thi học sinh giỏi, thầy đã đoán đúng.
Lá số ghi lại những gì mình làm ở kiếp trước và sự ảnh hưởng của nó vào kiếp này, tuy nhiên những dự đoán của thầy tử vi đúng hay không còn tùy thuộc sự ứng xử của mình, không phải cố định như thế. Dù có sự bất lợi nào đó nhưng mình cố gắng cải sửa thì vẫn tốt như thường. Ngược lại, lá số tốt mà mình làm nhiều việc xấu xa tồi tệ thì khi hết phúc tai họa sẽ đến.

Lớp 8 là kiếp trước, hồ sơ học bạ là lá số Tử vi, Lớp 9 là kiếp này. Cuối cùng thì chính ta làm chủ số phận của mình thôi.

Tận nhân lực tri thiên mạng. Lá số không được cập nhật nên không phản ánh được những gì ta làm trong kiếp này. Nếu cô chủ động thay đổi được vận mạng thì dĩ nhiên sự luận giải theo lá số sẽ không đúng nữa.Chào cô.

Ôi, được bác Tây Đô luận con thấy nhẹ cả người. Vậy con có thể làm gì để thay đổi vận mệnh ạ ?

Con cảm ơn bác .Chúc bác nhiều sức khoẻ .
Đây:

Nhiều người cho rằng đến chùa cúng một số tiền hay một món hàng gì đó rồi xin Phật, Bồ tát ban phúc cho. Vì thế cúng xong rồi họ xin điều này điều nọ, cầu Phật giúp cho điều này điều kia, nào là làm ăn phát tài, trúng số đề, tai qua nạn khỏi, không đau ốm...Đâu biết rằng tội phúc do chính mình tự tạo, Phật và chư vị Bồ tát lúc nào cũng từ bi thương xót tất cả chúng ta, chẳng lẽ cứ có tiền có quà các ngài mới lưu ý?
Những gì xảy ra cho chúng ta hôm nay đều có nguyên nhân từ quá khứ, mình gây nhân thì mình sẽ chịu quả. May sao từ nhân đến quả còn có các duyên, tức là điều kiện cần và đủ để các biến cố sự kiện xảy ra. Nếu biết can thiệp đúng cách chúng ta có thể thay đổi kết quả theo hướng có lợi.
Thí dụ tiền kiếp ta giết chết một người hay một con vật, nợ họ một mạng. Hoặc nợ họ một số tiền, hoặc cướp vợ giật chồng hay triệt hạ công danh... của họ. Họ thù oán mình và cứ đi theo tìm cách trả thù khiến cho mình lao đao lận đận, làm gì cũng bị khó khăn cản trở. Dù mình không nhìn thấy họ nhưng lúc nào họ cũng theo sát mình, mình làm gì nghĩ gì họ đều biết rõ. Nếu mình biết mình có món nợ ấy, tìm cách trả họ thì có thể hóa giải được oan trái tiền kiếp và cải thiện được cuộc sống. Trả thế nào đây?
Cúng chùa là mình giúp cho các vị đệ tử của Đức Phật học đạo tu hành, tự giải thoát bản thân và giúp nhiều người khác giải thoát luân hồi sinh tử. Mình sẽ có công đức rất lớn, không những mình hưởng mà còn có thể gửi công đức ấy cho người khác. Phóng sinh thì mình cứu được nhiều mạng sống, bố thí, làm từ thiện, giúp người qua cơn cơ nhỡ, bồi đường đắp lộ...tất cả đều có công đức. Nếu mình gửi cho những kẻ đã bị mình giết hoặc trong quá khứ mình nợ nần họ thì dần dần họ sẽ không làm khó mình nữa.
Tụng kinh Phật, trì chú còn có nhiều công đức hơn nữa. Nếu mình gửi cho họ và cầu cho họ được tái sinh đầu thai hoặc vãng sinh tịnh độ thì không những hóa giải được thù oán cũ mà họ còn cám ơn mình nữa. Dĩ nhiên họ sẽ giúp lại cho mình. Sau khi làm được một trong những việc trên, khấn: " Con tên là...xin hồi hướng công đức cúng chùa bố thí...cho các oan gia trái chủ, gia quyến nhiều đời của con, cầu mong cho họ được nghiệp chướng tiêu trừ, hóa giải oan khiên siêu sinh tịnh độ" họ sẽ nhận được.
Mình thiếu nợ thì mình phải trả, không thể xin Phật hay ai đó giúp mình quịt nợ được. Xem số có lợi thế là biết được phần nào mình có nợ nần gì trong tiền kiếp và qua đó có cách ứng xử thích hợp để cuộc sống chúng ta ngày càng tiến bộ, hạnh phúc hơn. Ngoài việc trả được nợ cũ, chúng ta còn gây được nhiều nhân tốt và sẽ gặt được quả tốt về sau. Hãy cố gắng tích cực lên! Số phận nằm trong tay chúng ta mà thôi.

Yên tâm nhé.
Được cảm ơn bởi: phongvan38, do minh thong, aiaiaiaiai, kimtudon, manhtu, trongquy_bk89, nostress
Đầu trang

aiaiaiaiai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ, con sẽ làm theo lời bác dặn, xin cảm ơn bác .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vdbatdiet
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vdbatdiet »

Bạn sợ chi hả bạn. Mình đã nói là Thân Phúc vững rồi mà. Bạn không đưa sự kiện kiểm chứng nên không chắc cái lá số đó đúng với bạn đâu, bạn không nên lo lắng thái quá như thế. Bình tĩnh lo lắng quá hại sức khỏe lắm.
Thân
Được cảm ơn bởi: aiaiaiaiai, kimtudon, thientam75
Đầu trang

do minh thong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi do minh thong »

Đất của ĐV33 là âm Thổ
Liêm Trinh (-Hỏa), Thất Sát (+Kim) .Thiên Phủ (+Thổ)

Khi vào ĐV33 nằm vào cung Tử Tức. Đất của ĐV33 là âm Thổ, khi hành chuyển động thì trong vòng 1 (vòng ảnh hưởng 70% đến vận hành) thì toàn bộ sao Hỏa & Thuỷ giao tranh ngay tại Đại Vận trước khi bị xung đột & giao tranh cùng với vòng của Mệnh & Thân.

- Ngay tại vòng 1 của ĐV thì Bộ [Liêm Trinh + Phục Binh + Kiếp+ Hình] giao tranh cùng [Lưu Hà + Hóa Kỵ + Tam Thai + Thiên hỷ].

- Vòng 2 & 3 Không cần xét vì mất thời giờ

- Vòng 4 (vòng ảnh hưởng 9% đến đại vận này gồm có): TUẪN [ Tử Vũ Phá Tham + Địa Không + Thiên Không + Phi Liêm + Sát + Linh + Khôi Đức Thiếu Dương]

Tuy là bộ Liêm Binh Hình Kiếp có vòng ngoài là ác bá sát tinh cô hồn tắc đản đang chiếm ưu thế, nhưng thời gian này vẫn còn nằm trong cái thế 1 chỗ "Yên Bình Tự Toạ" nằm trong đất của Thổ, cho nên chỉ vũ bão trong thời gian rất ngắn của 5 năm đầu, và sẽ tự biến ...

Khi giao tranh giữa Mệnh & ĐV thì lúc này đất Thổ của ĐV33 mới thành Hành của Tam hợp ĐV là Mộc

- Vòng 1,2,3,4 của Mệnh trước khi kéo vào ĐV 33 thì có:

TUẦN [ TRIỆT{Cơ Nguyệt Đồng Cự + Khoa Quyền và 1 đám yểu tinh yếu đuối} ]

Nhờ Tuần Triệt mạnh mẽ ngay vòng 1 nên cũng đỡ khá nhiều, đỡ bị thiêu rụi khi phân tranh ngay cuộc trạm chán đầu tiên . Đó là vào vòng 4 của vòng ĐV33

Tóm lại : Chẳng có chết chóc gì cả hoặc nguy tính mạng. Chỉ mệt nhọc vì có qúa nhiều thay đổi: công việc, môi trường sống, tình cảm, vân vân

PS: Xin đừng hỏi Vòng 1,2,3,4 là cái gì, vì mình đang thực tập cái này, hơn nữa mình cũng rất lủng củng trong lập luận, thế thì cứ đọc cho vui thôi ! Không trả lời thì xin các bạn chớ buồn

DMT
Được cảm ơn bởi: lucbaojang, Tây Đô đạo sĩ, aiaiaiaiai, thientam75, esprezzo, Mr.Hoang
Đầu trang

My Paradise
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi My Paradise »

Chị có cái lá số rất giống của em. Chắc chị em mình không die sớm đâu chị ạ. Số em chắc rứa rứa như của chị rồi. Cái cung tử là cung em ghét kinh khủng đấy, chỉ vì nó có hai cái sao mà ai cũng ghét. :D
Được cảm ơn bởi: aiaiaiaiai
Đầu trang

G-R-E-E-N
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi G-R-E-E-N »

Mệnh Hỏa, cục Mộc, thân có Thiên Cơ hành mộc sinh cho thì ko yểu, thêm tam hóa thì càng chắc
vận 33 có một số hạn như: Liêm Sát Kỵ : thủy tai, Liêm Sát Không Kiếp : đau phổi, Tướng phục đào hồng hỷ : ngoại tình, Phục - Sát - Kiếp : mất trộm. <Phá quân ở Hợi ngộ tuần nên khả năng hội chiếu giảm thiểu>
Tuy nhiên số này phạm cách Thái tuế lâm THÂN, dữ nhân quả hợp: số cô độc, nên khả năng ngoại tình là rất nhỏ.

Trên lá số Thái dương hãm lạc ngộ Tang Mã Khốc Hư Điếu nên số này sớm mất cha ? <xin cung cấp thông tin để nghiệm lý, bởi còn có lục cát: Tả Hữu, Long Phượng, Quang Quý, đặc biệt có Thiên Giải đồng cung giải trừ tại họa & Thiên tài đồng cung vực lại sức sáng cho thái dương, chỉ tiếc là thiếu tam minh có tác dụng rõ rệt nhất với bộ nhật nguyệt>
Được cảm ơn bởi: aiaiaiaiai
Đầu trang

aiaiaiaiai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

do minh thong đã viết:Đất của ĐV33 là âm Thổ
Liêm Trinh (-Hỏa), Thất Sát (+Kim) .Thiên Phủ (+Thổ)

Khi vào ĐV33 nằm vào cung Tử Tức. Đất của ĐV33 là âm Thổ, khi hành chuyển động thì trong vòng 1 (vòng ảnh hưởng 70% đến vận hành) thì toàn bộ sao Hỏa & Thuỷ giao tranh ngay tại Đại Vận trước khi bị xung đột & giao tranh cùng với vòng của Mệnh & Thân.

- Ngay tại vòng 1 của ĐV thì Bộ [Liêm Trinh + Phục Binh + Kiếp+ Hình] giao tranh cùng [Lưu Hà + Hóa Kỵ + Tam Thai + Thiên hỷ].

- Vòng 2 & 3 Không cần xét vì mất thời giờ

- Vòng 4 (vòng ảnh hưởng 9% đến đại vận này gồm có): TUẪN [ Tử Vũ Phá Tham + Địa Không + Thiên Không + Phi Liêm + Sát + Linh + Khôi Đức Thiếu Dương]

Tuy là bộ Liêm Binh Hình Kiếp có vòng ngoài là ác bá sát tinh cô hồn tắc đản đang chiếm ưu thế, nhưng thời gian này vẫn còn nằm trong cái thế 1 chỗ "Yên Bình Tự Toạ" nằm trong đất của Thổ, cho nên chỉ vũ bão trong thời gian rất ngắn của 5 năm đầu, và sẽ tự biến ...

Khi giao tranh giữa Mệnh & ĐV thì lúc này đất Thổ của ĐV33 mới thành Hành của Tam hợp ĐV là Mộc

- Vòng 1,2,3,4 của Mệnh trước khi kéo vào ĐV 33 thì có:

TUẦN [ TRIỆT{Cơ Nguyệt Đồng Cự + Khoa Quyền và 1 đám yểu tinh yếu đuối} ]

Nhờ Tuần Triệt mạnh mẽ ngay vòng 1 nên cũng đỡ khá nhiều, đỡ bị thiêu rụi khi phân tranh ngay cuộc trạm chán đầu tiên . Đó là vào vòng 4 của vòng ĐV33

Tóm lại : Chẳng có chết chóc gì cả hoặc nguy tính mạng. Chỉ mệt nhọc vì có qúa nhiều thay đổi: công việc, môi trường sống, tình cảm, vân vân

PS: Xin đừng hỏi Vòng 1,2,3,4 là cái gì, vì mình đang thực tập cái này, hơn nữa mình cũng rất lủng củng trong lập luận, thế thì cứ đọc cho vui thôi ! Không trả lời thì xin các bạn chớ buồn

DMT

Anh DMT ơi , đọc bài của anh em bị tẩu hoả nhập ma :-O hihihi. Cảm ơn anh đã dành thời gian luận giải cho em .
Vâng có các cao nhân bảo đảm thì em yên tâm rồi.
Anh có thể nói cho em biết anh đang học " Cửu âm chân kinh" vòng 1,2,3,4 đó ở đâu không, cho em học với, có vẻ rất là thâm thuý ạ :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”