Luận bàn về lá số xuất ngoại

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dohuydat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Luận bàn về lá số xuất ngoại

Gửi bài gửi bởi dohuydat »

Xin chào tất cả mọi người trên diễn đàn, khi xem các lá số nhiều người rất quan tâm xem lá số có thể ra nước ngoài được hay không, có làm ăn kinh thương có yếu tố nước ngoài như thế nào. Rất mong mọi người có kinh nghiệm chia sẻ và cùng bàn luận.
Đây là lá số chuẩn bị xuất ngoại mọi người cùng xem:
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: perry
Đầu trang

tuandh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Luận bàn về lá số xuất ngoại

Gửi bài gửi bởi tuandh »

Muốn xuất ngoại phải có tam hóa. lá số này mệnh tam hóa thì đi là đương nhiên rồi
Được cảm ơn bởi: hungletn, perry, công chúa mùa thu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
se sẻ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi se sẻ »

Lá số này thì đúng sẽ bay ra nước ngoài năm nay, cụ thể là trong th11 âm lịch này.
Lưu tiểu hạn tại cung Phúc có Thiên Đồng chủ sự thay đổi. Lưu Đại hạn tại mệnh gặp song Hao nhị hợp Thiên Mã. Coi như đủ thế cục để đi xa. Tháng 11 thấy Mã Phi, vậy ắt phải đi xa mà đi bằng máy bay thì mới thật là đúng.
Được cảm ơn bởi: perry, công chúa mùa thu
Đầu trang

hungletn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hungletn »

Các bác xem giùm em phen này có bay nổi được không bác? Đang nhăm nhe kiếm cái học bổng, may rủi các bác à :D Giúp em với nhé !
Hình ảnh
Đầu trang

kakabuon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kakabuon »

Kaka đoán là lá số của chủ topic năm nay rục rịch chuẩn bị để sang năm xuất ngoại, kaka đoán vậy còn thực thế thế nào thì xin chờ chủ topic phản hồi :)
Được cảm ơn bởi: chephoarong
Đầu trang

aftern00n
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi aftern00n »

Theo mình nghĩ lá số có thể ra nước ngoài gồm những yếu tố:
_ Cung di thuận âm dương hoà ngũ hành (đắc cả thiên thời lẫn địa lợi). Đắc tứ linh hay các cách tốt. Phải đi xa nhà tốt hơn
_ Thân cư mệnh (xa cách gia đình) mới dễ thành danh lập nghiệp. Ví dụ: số mình thân cư mệnh, 1 lần đi Sing bạn bè biết tiếng, 1 lần đi Úc cả trường bên đó ngưỡng mộ trong khi ở VN thì tàn tàn :(
_ Bộ sao đi nước ngoài: +Hoá Khoa, Tấu Thư, Đà La, Thiên Mã: xuất ngoại du học
+ Song Hao, Hoá Khoa, Tấu Thư: đi lao động nước ngoài.
_ Hạn gặp Phi Liêm, Lưu Hà, Thiên Mã, Thanh Long, Thiên Đồng, Song Hao, Hoá Kỵ, Phá Quân...
_ Có các cặp sao thăng chức như Tướng Ấn Binh Hình (có thể dẫn đến việc di chuyển)...
_ Có quý nhân giúp đỡ nên công danh sự nghiệp. Ví dụ: có rất nhiều người tài năng nhưng vẫn không có cơ hội du học. Trong khi một số học trung bình - khá lại được cha mẹ bao đi nước ngoài. Cho nên cung phụ mẫu hay quan - tài cũng nên đáng lưu ý.

Ý kiến cá nhân thôi nhé, mọi người đừng chém :D
Được cảm ơn bởi: phanhoang, shou, nguyenquynhhuong, mailinhD03, perry, viso222, Voirongbn, phuongpvn
Đầu trang

shou
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi shou »

Mình mong có thể nhận ý kiến của mọi người
Trước giờ nhiều người bảo mình phải sống xa nhà mới làm nên. Mình đã sang Úc học nửa năm nay, nhưng hiện giờ gia đình cũng có ý muốn mình về VN học tiếp, vì thấy thân con gái đi xa 1 mình cha mẹ không an tâm. Mình thì cũng dùng dằng không quyết được. Mình nghĩ muốn về VN học xong ĐH trước, sau muốn ra ngoài thì đi sau, không rõ nên làm thế nào cho đúng
Đây là lá số của mình, mong được cao nhân chỉ giáo
Hình ảnh
Đầu trang

aftern00n
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi aftern00n »

Nói ngoài lề tí ha bạn :D
1/ Bản thân mình thấy bạn nên để cái giáo dục Úc trui rèn cái khả năng + kĩ năng của bạn đi. Về VN chai mòn hết tính sáng tạo.
2/ Thân cư mệnh: mọi chuyện phải dựa vào sức mình, thành bại do mình tự quyết. Muốn nổi tiếng thì không nên ở quá gần gia đình. Dễ bị kìm hãm lắm (Không biết nói đúng hay sai nhưng mình nghĩ nhiều khi tự lập ở phương xa sống khó khăn (tuần, không kiếp) lại dễ nên người)
3/ Bạn cũng mạnh mẽ lắm đó. Biết giữ mình là tốt rồi. Bảo papa mama bớt lo nhe :D
Được cảm ơn bởi: shou, perry
Đầu trang

quangaka
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi quangaka »

đây là lá số của em, xuất ngoại lần đầu năm 2008, du học từ 2009 đến nay.
cung di VCD ở Thân có Khúc, Tả, Ấn Tướng. Gia hội, Khoa, Quyền, Lộc Tồn
Hình ảnh
Đầu trang

Ami Miduno
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ami Miduno »

tuandh đã viết:Muốn xuất ngoại phải có tam hóa. lá số này mệnh tam hóa thì đi là đương nhiên rồi

Mệnh mình ko có Tam Hoá chỉ có ở Thân, Thân chiếu Mệnh, thân cư thiên di và Mệnh có Thiên mã đắc địa, đi nc ngoài đc có tí, toàn đi chơi là chính, muốn đi du học mà mãi ko đc, chán đời lắm lắm... Có thể do số xấu chăng? hoặc do sao chủ mệnh ko đẹp chăng?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”