Kình nhờ các bác xem dùm em có số đi tu không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngoclan189
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kình nhờ các bác xem dùm em có số đi tu không

Gửi bài gửi bởi ngoclan189 »

Kính thưa các bậc cao nhân tử vi trên diễn đàn lý số, em chỉ mới 20 tuổi, chưa lọc lõi cuộc đời, trải nghiệm cũng chưa nhiều nhưng không hiểu sao từ bé đã thích phật pháp, mỗi lần vào chùa là không muốn ra chỉ muốn ở lại chùa tu. Dạo mấy năm gần đây, mọi việc dù là trong công việc hay trong việc tình cảm em đều gặp thất bại, em cảm thấy chán nản thất vọng chỉ muốn hoặc là đi tự tử, hoặc là đi tu bỏ lại hết mọi sự bất đắc ý ở phía sau. Em cảm thấy không có mục đích sống ở cõi đời này nữa, nhiều ngày suy nghĩ và sống vật vờ mà cũng không giải quyết được việc gì. Điều duy nhất còn khiến em chưa từ bỏ mọi chuyện chỉ là vì bố mẹ em, em rất thương bố mẹ đã sống mà nuôi dạy em, em chưa báo hiếu gì được với bố mẹ mà đã đi tu thì thật là có lỗi. Trong cơn quẫn bách này, em tình cờ biết đến tử vi và cũng đã một hai lần đi xem tử vi ở các thầy tại Hà Nội nhưng không thấy thầy nào nói đúng về mình. Em mong các bác trên diễn đàn giúp em tìm ra lối thoát, thực sự em thấy mất định hướng cuộc sống quá. Em xin gửi kèm lá số, hy vọng có người giúp đỡ em. Em xin thành thật cám ơn các bác.
Hình ảnh
Đầu trang

phaquan1984
Chính thức
Chính thức

TL: Kình nhờ các bác xem dùm em có số đi tu không

Gửi bài gửi bởi phaquan1984 »

Mệnh xấu nhưng đừng nghĩ quẩn vậy! Theo mình nghĩ cần lạc quan và cố gắng hơn. Bạn còn trẻ mà, nhiều người còn gặp cảnh bất hạnh hơn nhiều- tự tử là hạ sách, đừng nghĩ linh tinh. Bạn nghĩ đi tu cũng tốt, nhưng mà tu tại gia, không nhất thiết cứ phải xuống tóc mới là đi tu. Hy vọng phật pháp có thể giúp bạn có niềm tin vào cuộc sống
Được cảm ơn bởi: ngoclan189
Đầu trang

phaquan1984
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phaquan1984 »

Ah mình không biết xem Tử vi đâu, nhưng thấy cung phu của bạn tốt đấy. Yên tâm đi
Đầu trang

anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhminh1990 »

bạn đọc sách Phật Pháp chắc bạn biết rồi đấy, tự tử thì sau khi sống trên đời xong phải chết đi những 7 lần dưới địa ngục bởi hành động này gây gián tiếp đau buồn đến người khác. nhưng có lẽ những ai càng đọc nhiều nghe Kinh học Đạo nhiều là lại tự tin hết
Được cảm ơn bởi: ngoclan189, dhoa0329@gmail.com
Đầu trang

nguyenquynhhuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenquynhhuong »

phaquan1984 đã viết:Ah mình không biết xem Tử vi đâu, nhưng thấy cung phu của bạn tốt đấy. Yên tâm đi
em thấy vầy cũng đâu có đẹp mấy... cũng chẳng biết là nên nói đẹp hay xấu, chiếu qua thấy vũ đắc sát hãm, vậy tốt hay xấu ? cái này thì nhờ cao nhân thôi :D em đoán chị này chậm chồng, tài bạch thấy hơi bị tốt B-)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
mr_binh88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mr_binh88 »

Theo mình thì bạn đang ở đại vận thứ nhất, bị Tiểu Hao chiếu, nên làm việc gì cũng vất vả, khó khăn.

Đại vận thứ 2 là khi lấy chồng, mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn, nhưng muộn, người phối ngẫu có của.

Người hợp với số đi tu khi cung Phúc có Tử vi và Tham lang bạn ạ.

Thân.
Được cảm ơn bởi: shou, ngoclan189
Đầu trang

shou
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi shou »

Lá só của bạn cung Phu vậy cũng dc đó, chắc đi tu không được
Liêm trinh tại mệnh là Hãm địa nữa
thôi trước mắt cứ lo tu thân đi, đừng nghĩ linh tinh
mr_binh88 đã viết:Theo mình thì bạn đang ở đại vận thứ nhất, bị Tiểu Hao chiếu, nên làm việc gì cũng vất vả, khó khăn.

Đại vận thứ 2 là khi lấy chồng, mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn, nhưng muộn, người phối ngẫu có của.

Người hợp với số đi tu khi cung Phúc có Tử vi và Tham lang bạn ạ.

Thân.
Anh cho em hỏi, cung Phúc có cả tử vi và tham lang mới được à anh?
Đầu trang

baochinh87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi baochinh87 »

Tôi đảm bảo số này không tu được ^^ còn duyên nợ nhiều lắm . Nên đọc kinh sám hối và giữ tâm thanh tịnh mọi việc sẽ êm đẹp
Đầu trang

ngoclan189
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngoclan189 »

Em thực lòng cám ơn các bác đã an ủi và động viên. Hôm nay sau khi ngồi nói chuyện với chị gái em đã cảm thấy ổn hơn, em còn nợ ơn nhiều người lắm, hơn nữa em cũng được quá nhiều người kỳ vọng vào mình nên không thể phụ lòng mọi người mà đi tu được. Vì bất đắc chí trong công việc và học hành nên đã có những phút nông nổi suy nghĩ "thật ngắn", âu chắc cũng tại mệnh Tham lang vì tham quá không đạt được mà nên đây mà. Dù sao cũng xin cảm ơn các ý kiến đóng góp của các bác trên diễn đàn. Chắc sau tết em tìm thầy giỏi xem tử vi để xem lại cho chắc ăn. Tiện thể em xin các bác trên diễn đàn tư vấn giúp tại Hà Nội (Hà Nội 1) có thầy nào xem tử vi giỏi không mong các bác giới thiệu giúp em, em còn nhiều khúc mắc muốn hỏi để tìm con đường đi cho bản thân mình quá. Em thành thật mong các bác giúp đỡ. Em xin lỗi nếu có nói gì sai sót hoặc chủ đề hỏi không đúng.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Kình nhờ các bác xem dùm em có số đi tu không

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ngoclan189 đã viết: 11:28, 20/12/11 Kính thưa các bậc cao nhân tử vi trên diễn đàn lý số, em chỉ mới 20 tuổi, chưa lọc lõi cuộc đời, trải nghiệm cũng chưa nhiều nhưng không hiểu sao từ bé đã thích phật pháp, mỗi lần vào chùa là không muốn ra chỉ muốn ở lại chùa tu. Dạo mấy năm gần đây, mọi việc dù là trong công việc hay trong việc tình cảm em đều gặp thất bại, em cảm thấy chán nản thất vọng chỉ muốn hoặc là đi tự tử, hoặc là đi tu bỏ lại hết mọi sự bất đắc ý ở phía sau. Em cảm thấy không có mục đích sống ở cõi đời này nữa, nhiều ngày suy nghĩ và sống vật vờ mà cũng không giải quyết được việc gì. Điều duy nhất còn khiến em chưa từ bỏ mọi chuyện chỉ là vì bố mẹ em, em rất thương bố mẹ đã sống mà nuôi dạy em, em chưa báo hiếu gì được với bố mẹ mà đã đi tu thì thật là có lỗi. Trong cơn quẫn bách này, em tình cờ biết đến tử vi và cũng đã một hai lần đi xem tử vi ở các thầy tại Hà Nội nhưng không thấy thầy nào nói đúng về mình. Em mong các bác trên diễn đàn giúp em tìm ra lối thoát, thực sự em thấy mất định hướng cuộc sống quá. Em xin gửi kèm lá số, hy vọng có người giúp đỡ em. Em xin thành thật cám ơn các bác.
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không? Em có chồng và con chưa? Mệnh tài quan lá số này cũng được. Sang vận 43 tới 52 thì khá tốt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”