lý thuyết sao băng và nỗi oan thị kính

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
leofearl
Chính thức
Chính thức

lý thuyết sao băng và nỗi oan thị kính

Gửi bài gửi bởi leofearl »

còn nhớ mấy năm trước,cô bé 16,chính xác là 15 tuổi rưỡi,nước mắt như mưa,nức nở: anh ơi,em đau quá.ny bỏ em không nói 1 lời,vì nó đi xem bói,ngta phán em sau này đi làm cave anh ơi......

khổ thân em thiên tướng,lựa lời an ủi em,rồi dần dần em cũng hiểu ra.dùng thường lý chứ không phải lyso,
em tin mình như con chiên tin chúa,nên mình dám bạo gan phán,nếu em làm đc tn,tn thì hok sao đâu .......
bạn đọc sẽ thắc mắc,anh dựa vào gì mà dám nói thế?

chẳng có gì,mình lén xem số em thật nhanh,rồi phát hiện ra,em không phải như ngta nói,
nay mình cung cấp lý thuyết cho mọi người biết,để tránh thêm người phải bị oan,tránh thêm nước mắt rơi cho
những con người yếu ớt,tránh kẻ xấu xa mà dương dương tự đắc mình tốt lắm......thầy phán thế!

cụ thể là tn:
Được cảm ơn bởi: beheovtvn, gacontihon, mythinh1912, thiencoxd
Đầu trang

leofearl
Chính thức
Chính thức

TL: lý thuyết sao băng và nỗi oan thị kính

thật giản đơn,có thể kiểm chứng dễ dàng,định lý sau:
có cách trên lá số,không có nghĩa là có sự thực ngoài đời.nhưng có sự thực ngoài đời,chắc chắn hiện lên trên lá số!

ví dụ,có cách phục binh-thiên hình ở tật,nhiều người phán ngay: nói ngọng.đầy người ngạc nhiên,
oan quá,tôi có nói ngọng bao giờ?

vấn đề nằm ở chỗ này,trong lá số có tới hàng ngàn người,trong đó có người nói ngọng,có người không.
tức là,không phải sao nào cũng tác dụng,có những sao ở dạng "sao băng" nghĩa là nó chỉ xuất hiện trong thời gian rất ngắn,rồi tắt phụt!

trong tổ hợp sao dày đặc như vậy,có những cách cục chỉ là "ảo ảnh" mà sẽ không xảy ra,
ví dụ trường hợp cô bé ở trên,tướng ngộ triệt,phu tử tham không kiếp,tử đại hao linh hỏa........dễ luận em nó sẽ thành gái lầu xanh.nhưng nếu quan sát kỹ,em có hữu bật mệnh,nô có quang quý,hình tướng không có nét dâm đãng.vậy có nghĩa là,em có khả năng trở thành 1 bác sĩ điều dưỡng,chứ không phải ....như ngta nói!

điều cốt yếu,là ở giáo dục ,chứ không phải ở tư chất bẩm sinh.tham lang bị chê dâm,nhưng ít ai biết,thiên lương cũng có tính dâm,nhất là khi hãm địa phùng sát tinh,nó còn thành loạn dâm!
thế mà có mấy ai dám chê thiên lương đâu?vì sao vậy,vì nữ mệnh thiên lương dễ dạy,tham lang khó bảo,
các cách cục "sao băng" có thể chìm xuồng với điều kiện giáo dục hà khắc.
dễ thấy người theo đạo thiên chúa,không xem đc số,bởi vì họ đã toàn tâm toàn ý theo sự chỉ dạy của chúa rồi còn đâu nữa?

rõ ràng hơn nữa,cách cách cục xấu ở phu thê,thường bị phán là hôn nhân gãy đổ,cách cục sáng sủa,thường dc cho là tốt,thực ra,sai lầm hoàn toàn!
ví dụ phu có tử phủ hội long phượng,phán: chồng giàu lắm,ngon lắm.....oan quá,em mãi chả thấy ai nt?
thực ra đúng là em có số lấy chồng giàu,nhưng phải lần đò thứ 3 cơ em ah.........
tức là cách cục này ở dạng "đóng băng",nó chỉ được kích hoạt khi có điều kiện hợp lý.

quả thực,nếu là con gái,hết sức tủi thân nếu biết ny mang laso ra phán xét.đã có top dạy cách chọn vợ,
chủ topic là cụ Whitebear,còn cổ vũ cho việc tẩy chay các lá số xấu.....
cụ có biết,trong cái xấu,ẩn chứa cái đẹp,trong cái đẹp ẩn chứa cái xấu........?
tưởng đẹp, ai dè dùng lyso mà vẫn bị lừa!

đã thế,mở luôn topic dạy cách chọn chồng,biết rằng đồng đảng nam giới sẽ phản ứng mạnh
nhưng kệ,việc bình đẳng nam nữ là biểu hiện của văn minh,tôi ủng hộ xu hướng này.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, beheovtvn, ngocthaotien3012, Vũ Tướng, satrungkim, kyujea, gacontihon, mythinh1912, ximuoingot, thiencoxd
Đầu trang

leofearl
Chính thức
Chính thức

còn mấy ngày nghỉ,tranh thủ rong chơi ,bạn nào thắc mắc,chỗ nào không hiểu,hỏi ngay,
nếu tiện sẽ giải thích rõ.
Được cảm ơn bởi: beheovtvn, Lunacass
Đầu trang

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi mythinh1912 »

đặt cục gạch để tiện theo dõi.
Đầu trang

beheovtvn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi beheovtvn »

em ủng hộ anh, em thấy nhưng lời anh nói rất đúng ạ. Thực tế em cũng đã trải qua nên em rất hiểu, hay cho câu "có cách trên lá số,không có nghĩa là có sự thực ngoài đời.nhưng có sự thực ngoài đời,chắc chắn hiện lên trên lá số"
Đầu trang

beheovtvn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

leofearl đã viết:còn mấy ngày nghỉ,tranh thủ rong chơi ,bạn nào thắc mắc,chỗ nào không hiểu,hỏi ngay,

anh cho em hỏi việc này nha, nếu thân cư thê lấy thân cư phu thì tốt hơn mấy thân cư khác phải không anh?
Đầu trang

ximuoingot
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ximuoingot »

e theo dõi topic với ^^
Đầu trang

hoathang2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoathang2 »

Mình là newbee xin được chỉ giáo. Trân thành đa tạ. Nỗi oan
[img]https://lyso.vn/lasotuvi/1/033015 ... 20Adam.jpg[/img]
Đầu trang

leofearl
Chính thức
Chính thức

beheovtvn đã viết:
leofearl đã viết:còn mấy ngày nghỉ,tranh thủ rong chơi ,bạn nào thắc mắc,chỗ nào không hiểu,hỏi ngay,

anh cho em hỏi việc này nha, nếu thân cư thê lấy thân cư phu thì tốt hơn mấy thân cư khác phải không anh?

1,khẳng định: sai
2,thân cư phu thê chỉ nói lên việc kết hôn cực kỳ quan trọng,không đc nhầm là con người vì gia đình.
thân cư phu nói lên việc nhờ vào gia đình để phát triển sự nghiệp.đó là công thức chung
3,không có công thức cố định xác định ai lấy ai là tốt,hay xấu.
ví dụ,nếu giả sử em lấy 1 ng` A,là tốt.vì anh ta tốt với em.gia đình hạnh phúc,nhưng con cái sinh ra sẽ lếu láo,phá hết.
còn lấy ng` B ,cứ cho là xấu,em phải nuôi anh ta hơn là anh ta nuôi em,nhưng con cái sinh ra ngoan giỏi,

khó chưa? em chọn cái nào cũng không thoát khỏi phúc phận của mình.
Được cảm ơn bởi: beheovtvn
Đầu trang

beheovtvn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vậy có nghĩa, chạy trời không khỏi nắng. kiểu nào cũng chết phải không anh :(( :(( :((
mà chuyện lấy chồng là chuyện cả đời mà, phải chọn lựa sao đây hả anh, hay cứ yêu thì lấy thôi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”