Mổi ngày nhận giải đoán một quẻ Bốc Dịch

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mổi ngày nhận giải đoán một quẻ Bốc Dịch

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

Các bạn thân mến !
Dạo này MDts đã '' lui về '' chưa có việc gì bận , tương đối rãnh rổi nên có nhã ý mổi ngày xem một quẻ cho các bạn thật sự có nhu cầu .
Cách gieo quẻ như sau :
-Cách thứ 1 :
Đồng tiền cổ ; nếu bạn có đồng tiền cổ thì để 3 đồng tiền vào lòng 2 bàn tay , tập trung ý niệm về vấn đề mình muốn hỏi , sau đó gieo cả 3 đồng tiền một lượt xuống một chiếc đĩa ,rồi phân định Âm , Dương như sau: Mặt có 4 chử là Ngữa , là Dương . Mặt có 2 chữ Sấp , là Âm .
Lấy theo đa số :
-2 ngữa , 1 sấp là Dương
-2 sấp , 1 ngữa là Âm
-3 ngữa là Âm động X
-3 sấp là Dương động 0
( Không nên gieo bằng đồng tiền xu mới , vì còn chưa thống nhất trong việc xác định Âm , Dương )
Cho biết , thời gian gieo quẻ ( ngày , tháng , năm )

Cách thứ 2 :Nếu không có tiền cổ , bạn có thể gieo quẻ bằng cách , tập trung ý niệm việc mình muốn hỏi , rồi bẻ 1 cành lá , đếm xem bao nhiêu lá ( chỉ cần số đơn vị đến hàng chục ) cho biết giờ , ngày , tháng .
Cách thứ 3 : chọn một bó tăm , đếm xem bao nhiêu cây tăm ( hàng đơn vị và hàng chục là đủ ) , ngày, giờ ,tháng .
Cách thứ 4 : Viết câu hỏi ra giấy rồi đếm xem bao nhiêu chữ , thêm ngày giờ tháng .
Còn nhiều cách khác , nhưng dùng các cách trên là giản tiện hơn , các cách 2,3,4 chỉ có 1 hào động . Riêng cách thứ 1 thì có thể không có hào nào động , có thể nhiều hào động . Nên cách thứ 1 là tối ưu nhất .
Các bạn chú ý : Không hỏi nhiều việc trong một quẻ . Chung qui người giải đoán có thể nói diển biến và kết quả việc muốn hỏi . Kết quả là , Có- Không - Được- Mất- Thành - Bại, mà thôi .
Những việc cần hỏi mang tính chất diển biến phức tạp , liên quan đến nhiều người , nhiều việc , đan xen việc này đến việc kia, rối rắm phức tạp thường thì không ứng quẻ và xưa nay chưa có cao nhân nào giải nổi!
Trường hợp này xin lượng thứ cho MDts !
Trường hợp hỏi chơi , không thành tâm , hoặc có ý đánh đố , căn vặn . quẻ cũng không ứng .
Xin các bạn lưu tâm .
Kính cáo .
Được cảm ơn bởi: pepsicola, hongson, hoangloi8978, xccmaila1ngaymoi, hoanang88, barcarole_1709, greenfield09, vuixuan2012, Mattroido
Đầu trang

babydethuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mổi ngày nhận giải đoán một quẻ Bốc Dịch

Gửi bài gửi bởi babydethuong »

Chào Bác macdaitiensinh!

Cháu có việc cần hỏi về tình duyên của cháu cháu và người yêu của cháu có quay lại với nhau không ( đã chia tay nhưng vẫn liên lạc với cháu), và người chồng của cháu sau này là người như thế nào ạ?

Cháu bốc một bó tăm và đếm được là 17 que tăm ạ.

Cháu hỏi lúc 16h3' ngày 04/02/2012

Cháu cảm ơn Bác ạ!
Sửa lần cuối bởi babydethuong vào lúc 16:11, 04/02/12 với 1 lần sửa.
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

babydethuong đã viết:Chào Bác macdaitiensinh!

Cháu có việc cần hỏi về tình duyên của cháu cháu và người yêu của cháu có quay lại với nhau không ( đã chia tay nhưng vẫn liên lạc với cháu), và người chồng của cháu sau này là người như thế nào ạ?

Cháu cảm ơn Bác ạ!
Cháu baby , gieo quẻ lúc mấy giờ ngày nào !
Có thời gian để lập quẻ cho đúng '' qui trình '' chứ !
Đầu trang

babydethuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi babydethuong »

macdaitiensinh đã viết:

Cháu cảm ơn Bác ạ!
Cháu baby , gieo quẻ lúc mấy giờ ngày nào !
Có thời gian để lập quẻ cho đúng '' qui trình '' chứ !
Dạ cháu gieo lúc 16h3' ngày 04/02 ạ.
Đầu trang

linhlinh125
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi linhlinh125 »

Cháu chào bác macdaitiensinh ạ.
Cháu muốn nhờ bác xem cho cháu một quẻ về tình duyên ạ. Bác ơi cháu cô đơn 25 mùa xuân rồi bác ạ, không biết chuyện tình duyên của cháu trong năm nay thế nào ạ. Hôm qua cháu có gặp và làm quen với 1 anh cũng rất khá, cả 2 đều có ấn tượng tốt về nhau ạ, nhưng không biết có duyên không, bác xem hộ cháu nhé. Cháu không bốc tăm mà bốc kẹo được không ạ, cháu bốc được 15 chiếc ạ. cháu bốc lúc 16h20 ngày 04/02/2011 ạ. Cháu cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cháu hỏi lúc 16h3' ngày 04/02/2012

Cháu cảm ơn Bác ạ!
Lập quẻ như sau :
Ngày Ất Mùi , tháng Sửu ( tiết lập Xuân lúc 18gi 30 ngày 13 th giêng trở đi )
17 + 9 = 26
Lập thành quẻ Thiên Trạch Lý động hào 2 biến Thiên lôi Vô Vọng.
Hào Thế ( cháu ) là Thân kim trì thế, vượng ,Nhật Nguyệt sinh lâm Quí Nhân chứng tỏ cháu là người nghiêm túc. Tuy nhiên Thế khắc Ứng , Mão Mộc , Quan cho nên mối nhân duyên này khó hợp.
Hào Ứng ( người đó ) Mão Mộc lâm quan quỉ , Chu Tước động , hóa thoái cho thấy anh ta không thật lòng , hóa thoái là muốn rút lui , lâm Chu Tước động khắc thế là anh ta có lời nói làm tổn thương cháu .
Xét về tượng quẻ thì Thiên Trạch Lý nghĩa là người khách đang trên đường đi xa , chỉ sự chia ly , Lý còn có nghĩa là lý lẽ , lý sự , ý nghĩa về pháp luât . Chắc là không còn tình cảm gì nhiều .
Quẻ biến là Vô Vọng nghĩa là không chờ đợi , và là quẻ lục xung , xung thì tán .
Vậy mối nhân duyên này e khó thành . Việc cháu hỏi người chồng tương lai thế nào hãy để dịp khác nhé .
Chúc cháu vui .
Sửa lần cuối bởi macdaitiensinh vào lúc 16:38, 04/02/12 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: hoanang88, babydethuong
Đầu trang

vuixuan2012
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vuixuan2012 »

[-O< đầu xuân cháu cũng nhờ bác xem giúp chúa một quẻ đi xa làm ăn trong năm nay có được thuận lợi không cháu cảm ơn bác nhiều
4h 32p chiều
ngày 4 tháng 2 năm 2012
quẻ thứ nhất cháu bốc đc 6 que tăm
quẻ thứ hai cháu bốc đc 10 que tăm
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Re: Mổi ngày nhận giải đoán một quẻ Bốc Dịch

linhlinh125 đã viết:Cháu chào bác macdaitiensinh ạ.
Cháu muốn nhờ bác xem cho cháu một quẻ về tình duyên ạ. Bác ơi cháu cô đơn 25 mùa xuân rồi bác ạ, không biết chuyện tình duyên của cháu trong năm nay thế nào ạ. Hôm qua cháu có gặp và làm quen với 1 anh cũng rất khá, cả 2 đều có ấn tượng tốt về nhau ạ, nhưng không biết có duyên không, bác xem hộ cháu nhé. Cháu không bốc tăm mà bốc kẹo được không ạ, cháu bốc được 15 chiếc ạ. cháu bốc lúc 16h20 ngày 04/02/2011 ạ. Cháu cảm ơn bác nhiều.
Ngày Ất Mùi - tháng Sửu

Lập thành quẻ Sơn Địa Bác động hào 6 thành Bát Thuần Khôn
Nữ hỏi về hôn nhân mà gặp Tử Tôn trì thế thì bất lợi vì khắc Quan ( chồng )
Hào thế lâm Hàm trì chứng tỏ , đương số đang độ '' Xuân sang rộn rã tiếng tơ lòng ''
Hào Quan Tị là hào ứng lâm Không chứng tỏ đối tượng không thật lòng . Hào tài suy Nhật mộ , tuy động nhưng không có lực để sinh Quan , lại hóa hồi đầu khắc cho nên càng thêm bất lợi . Quẻ lại biến lục xung .
Vậy mối này chắc không ổn . Chờ tháng 11 năm Thìn sẽ có tin vui.
Chúc cháu như ý .
Được cảm ơn bởi: linhlinh125, hoanang88
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vuixuan2012 đã viết:[-O< đầu xuân cháu cũng nhờ bác xem giúp chúa một quẻ đi xa làm ăn trong năm nay có được thuận lợi không cháu cảm ơn bác nhiều
4h 32p chiều
ngày 4 tháng 2 năm 2012
quẻ thứ nhất cháu bốc đc 6 que tăm
quẻ thứ hai cháu bốc đc 10 que tăm
Ngày Ất Mùi - tháng Sửu
6= Thủy ; 10 = Trạch
6+10 + 9 = 25 ;
25 - 6 x 4 = 1
Thủy Trạch Tiết động hào 1 biến Bát Thuần Khãm
Quẻ Tiết là quẻ lục hợp , Tị tài trì thế , gặp Mã , động hồi đầu sinh , tuy lâm Không , nhưng động thì không còn Không nữa Thanh Long động sinh Tài , đi ra làm ăn có lợi lắm chứ , nhưng đến tháng 7 thì có chuyện thôi không hợp tác nữa , mà đi làm chổ khác .
Chúc cháu vui.
Được cảm ơn bởi: hoanang88, vuixuan2012
Đầu trang

linhlinh125
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi linhlinh125 »

macdaitiensinh đã viết:
linhlinh125 đã viết:Cháu chào bác macdaitiensinh ạ.
Ngày Ất Mùi - tháng Sửu

Lập thành quẻ Sơn Địa Bác động hào 6 thành Bát Thuần Khôn
Nữ hỏi về hôn nhân mà gặp Tử Tôn trì thế thì bất lợi vì khắc Quan ( chồng )
Hào thế lâm Hàm trì chứng tỏ , đương số đang độ '' Xuân sang rộn rã tiếng tơ lòng ''
Hào Quan Tị là hào ứng lâm Không chứng tỏ đối tượng không thật lòng . Hào tài suy Nhật mộ , tuy động nhưng không có lực để sinh Quan , lại hóa hồi đầu khắc cho nên càng thêm bất lợi . Quẻ lại biến lục xung .
Vậy mối này chắc không ổn . Chờ tháng 11 năm Thìn sẽ có tin vui.
Chúc cháu như ý .
Cháu cảm ơn chú rất nhiều ạ. Hì đầu năm cháu đi xem tử vi, cũng thấy bảo là tháng 11(âm) năm nay mới gặp được nhân duyên, không ngờ lại trùng hợp thế. Cháu sẽ cố gắng chờ thêm 10 tháng nữa vậy. Thôi, không lăn tăn chuyện tình yêu tình báo nữa, cháu quay lại lăn tăn chuyện công việc vậy. Để mấy hôm nữa cháu sẽ xin quẻ hỏi chú ạ. Hỏi luôn bây giờ tranh mất phần của các bạn khác. Cháu chúc chú và gia đình luôn mạnh khỏe ạ. Một lần nữa cháu rất cảm ơn chú, cũng không rõ tại sao lúc chiều sau khi gieo quẻ xong tự nhiên cháu lại hết cảm tình với anh chàng kia, buồn cười thế không biết.
Được cảm ơn bởi: vuixuan2012
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”