Bàn Luận: Thời thế tạo Anh Hùng hay Anh Hùng tạo ra thời thế

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LTTS
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Bàn Luận: Thời thế tạo Anh Hùng hay Anh Hùng tạo ra thời

Gửi bài gửi bởi LTTS »

vừa nói xong, xuất hiện ngay anh Hùng này chuẩn men :D :P
http://dantri.com.vn/c728/s728-586695/b ... u-nghe.htm" target="_blank
Đầu trang

binhphaptontu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi binhphaptontu »

số đẹp nhỉ !!! :)) :)) :)) :))
Đầu trang

taolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi taolao »

huynhthanhphat38 đã viết:Chính những bức xúc trước hoàn cảnh xã hội, sự non kém là một nước nhược tiểu đã thôi thúc.
Người ta nói:Thời thế tạo anh hùng, còn anh hùng làngười có thể xoay chuyển thời thế.
Tào Tháonói anh hùng là người có chí bao trùm thiên hạ và chỉ xem mình và lưu bị mới đáng gọi là anh hùng. nhưng lưu bị thì khộng thể khôi phục lại uy quyền nhà Hán, còn tào tháo thì cũng không thống nhất được thiên hạ. con của Tư Mã Ý thống nhất thiên hạ lập ra nhà Tấn nhưng lại ko dc xem là anh hùng. vậy ai là anh hùng??
còn thời thế? VN bị đô hộ 1000 năm xem ra chỉ có vài cuộc khởi nghĩa thất bại của Mai thúc loan, khúc thừa dụ, bà trưng, bà triệu. 1000 năm sau l;ại xuất hiện vô số anh tài. vậy 1000 năm trc nước ta ko có anh tài ah? hay là 1000 năm sau mới là lúc thời thế.
có người làm chuyện lặng lẽ vài trăm năm sau mới dc xem là anh hùng, có ng dc xem là anh hung chi vai chuc năm sau thị bị xem là kẻ bán nước.
Nhờ có thời thế mới tạo nên anh hùng. Và khi các anh hùng, hào kiệt xuất hiện sẽ tạo nên một cục diện mới. Thời thế tạo nên các Lưu Bị, Tào Tháo... Và chính các anh hùng này tạo ra cục diện thế chân kiềng. Và từ cục diện này sẽ lại nảy sinh những anh hùng mới. Và các anh hùng lại xoá bỏ cục diện cũ, tạo nên những cục diện mới. Và cứ thế xã hội vận động không ngừng.
Thời thế tạo anh hùng hay ko thì ko dám nói, nhưng mún dc xem là anh hùng thì ít ra phải thay đổi dc thời thế.
Liệu chí lớn của tôi có thể thay đổi dc thời thế hiện tại ko?
Tại hạ sinh giờ Thân, ngày Đinh Mão, tháng Giáp Thìn, năm Nhâm Thân.
Hình ảnh

Lá số này chắc chắn phải tha phương lập nghiệp mới khá được,anh hùng thì mình chưa biết nhưng phải vẫy vùng trước đã,càng vẫy vùng càng tốt
Đầu trang

binhphaptontu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

lá số thiên mã bị triệt ngay thiên di rồi, khó mà có thể sang nước ngoài
Đầu trang

taolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi taolao »

binhphaptontu đã viết:lá số thiên mã bị triệt ngay thiên di rồi, khó mà có thể sang nước ngoài

ủa bạn binhphaptontu lai sang đay hả,lá số này giống lá số của mình ở chỗ cung điền trạch bị tuần,cung thiên di bị triệt lên tất phải xa quê,mình đã xa quê hương đến nay là tròn 10 năm rồi đó,có thể đi xa ở trong nước cũng gọi là xa quê hương đó,có ý định về quê lập nghiệp mà toàn không được đó
Đầu trang

Nguyễn Bồng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyễn Bồng »

Đức Phật, Ngài đã nói : "Tề gia trị quốc bình thiên hạ". Tôi thấy lá số của bạn TT chưa hài lòng với cha mẹ mình. Nếu đúng tôi sẽ xem tiếp, nếu xem sai, xin thứ lỗi cho.
Được cảm ơn bởi: huynhthanhphat38, binhphaptontu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
huynhthanhphat38
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi huynhthanhphat38 »

Nguyễn Bồng đã viết:Đức Phật, Ngài đã nói : "Tề gia trị quốc bình thiên hạ". Tôi thấy lá số của bạn TT chưa hài lòng với cha mẹ mình. Nếu đúng tôi sẽ xem tiếp, nếu xem sai, xin thứ lỗi cho.
dạ đúng rồi bác, cha mẹ đã li dị khi còn nhỏ rồi :(
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
girlmiti
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi girlmiti »

anh tù trưởng nói đúng quá. "Đúng là Thái tuế tại mệnh. Rất giàu tham vọng và mong muốn làm chuyện lớn." e là Nữ mà cũng hăng máu vậy đó,hihi
Hình ảnh
Đầu trang

binhphaptontu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nguyễn Bồng đã viết:Đức Phật, Ngài đã nói : "Tề gia trị quốc bình thiên hạ". Tôi thấy lá số của bạn TT chưa hài lòng với cha mẹ mình. Nếu đúng tôi sẽ xem tiếp, nếu xem sai, xin thứ lỗi cho.
bác Nguyễn Bồng có nhận dc email cháu chưa bác.
Đầu trang

Nguyễn Bồng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyễn Bồng »

Cảm ơn cháu ! Bác đã nhận được mail của cháu. Bác năm nay đã ngoài 60, kiến thức về vi tính rất tệ, khi nhận được mail của binhphaptontu bác rất lúng túng. Phải cháu là người đặt câu hỏi với bác phải không ? Nếu đúng thì bác sẽ trả lời câu hỏi của cháu. Chúc may mắn.
Được cảm ơn bởi: binhphaptontu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”