Vũ Tham sửu mệnh phùng thế mà hơn nửa đời rồi mà vẫn vất vả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: Vũ Tham sửu mệnh phùng thế mà hơn nửa đời rồi mà vẫn

Gửi bài gửi bởi tigerstock68 »

[hide][/hide][quote="Luận Nhân"][quote="tigerstock68"][quote="Hoàng Dũng 2"][quote="tigerstock68"]không ai nói trước được thị trường, có những đội lái vĩ đại như em Như mà còn mất cả hàng chục nghìn tỷ trong ck,nói chi là nhỏ lẻ , có quỹ thua hàng trăm tỷ với đội ngũ kỹ thuật và tin nội dán soi bài của nhau ai mua ai bán của từng công ty ck một. nên không ai dạy ai được hãy đánh bằng sự quyết định của chính mình. đúng . sai chỉ là ranh giới rất mong manh.[/quote]

[b][color=#ff00ff]Tigerstock68,bảo vũ đâu rồi hôm nay tớ ra hết hàng giá xanh,tím có tý cháo rồi- khi mọi người hưng phấn là tớ chạy tính sau.[/color][/b][/quote]

Năm ngoái Hoàng Dũng vận tham vũ trắc kiếm trác được nhiều, năm nay vận ở cự nhật có song hao ngộ tuần không biết có nguy hiểm gì, nhưng thấy Dũng nói vậy trắc tốt rồi[/quote]

bác luận nhân . em đắc tam hợp thái tuế ,người tuổi dương ăn lộc tồn cung dương nhưng bị con hoá kỵ từ mệnh xung chiếu nên cũng phá tán mất ở cái thời đó, chưa đến thời của em cũng đang túc tắc . cũng phải biết thời vận của mình mới dám xuống tay mạnh.[/quote]

Số đấy cái cậu mình biết mới ít tuổi có cách ''tham vũ hỏa'' tay trắng mà bây giờ nhiều tiền quá, ck toàn thắng nếu như có mất hết thì cậu này cũng chẳng sợ vì có vay ai đâu, nhưng nghe nói anh này vay cầm cố ck gì đó nhiều lắm[/quote]

những người tham vũ hỏa thì ăn to rồi bác luận nhân. nhưng em nhìn lá số bác anhdung 2 hành khí vòng tràng sinh hơi kém nên khó mà ăn to được . nên bác anh dung 2 cứ tuc tắc có khi lại là cái hay.
Đầu trang

Hoàng Dũng 2
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoàng Dũng 2 »

tigerstock68 đã viết:[hide][mp3][/mp3][/hide]
Hoàng Dũng 2 đã viết:Anh có tham vũ thì giỏi ck rồi
Trên thi trường CK không có người giỏi mà chỉ có người kiếm được tiền và người mất tiền thôi. tớ xem tử vi vì lý do này đấy

trong tử vi cũng như chứng khoán , thời thế thế thời phải thế, thời thế tạo nên anh hùng . định mệnh đã cho mỗi người một la ssoos từ tiền kiếp . nên thắng thua trên ck cũng phải biết là có ăn được hay ko?[/quote]
-Tớ xem tư vi cũng để muốn biết có định mệnh hay không, có cải tạo được dịnh mệnh hay không và cũng để giải thích một số vấn đề trong cuộc sống của tớ.
Đầu trang

Hoàng Dũng 2
Chính thức
Chính thức

bác luận nhân . em đắc tam hợp thái tuế ,người tuổi dương ăn lộc tồn cung dương nhưng bị con hoá kỵ từ mệnh xung chiếu nên cũng phá tán mất ở cái thời đó, chưa đến thời của em cũng đang túc tắc . cũng phải biết thời vận của mình mới dám xuống tay mạnh.[/quote]

Số đấy cái cậu mình biết mới ít tuổi có cách ''tham vũ hỏa'' tay trắng mà bây giờ nhiều tiền quá, ck toàn thắng nếu như có mất hết thì cậu này cũng chẳng sợ vì có vay ai đâu, nhưng nghe nói anh này vay cầm cố ck gì đó nhiều lắm[/quote]

những người tham vũ hỏa thì ăn to rồi bác luận nhân. nhưng em nhìn lá số bác anhdung 2 hành khí vòng tràng sinh hơi kém nên khó mà ăn to được . nên bác anh dung 2 cứ tuc tắc có khi lại là cái hay.[/quote]

Thì phải túc tắc chứ sao nũa. tớ già rồi tuổi này mà ngã khó đứng dậy lắm mà như vậy mới đúng tham vũ trung niên
Đầu trang

tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

[quote="Hoàng Dũng 2"][quote="tigerstock68"][hide][mp3][media][/media][/mp3][/hide][quote="Hoàng Dũng 2"]Anh có tham vũ thì giỏi ck rồi[/quote]
Trên thi trường CK không có người giỏi mà chỉ có người kiếm được tiền và người mất tiền thôi. tớ xem tử vi vì lý do này đấy[/quote]

trong tử vi cũng như chứng khoán , thời thế thế thời phải thế, thời thế tạo nên anh hùng . định mệnh đã cho mỗi người một la ssoos từ tiền kiếp . nên thắng thua trên ck cũng phải biết là có ăn được hay ko?[/quote]
-Tớ xem tư vi cũng để muốn biết có định mệnh hay không, có cải tạo được dịnh mệnh hay không và cũng để giải thích một số vấn đề trong cuộc sống của tớ.[/quote]

khi bác biết được tử vi và tử bình thì càng hay, mỗi con người đều có một lá số từ tiền kiếp và cách cải tạo định mệnh của chính mình . đó là sẽ phải từ bỏ tham . sân , si. kể cả khi bác đến cả cửu đỉnh của sự vinh quang ở cõi ta bà này. sợ bác không làm được là Đức năng thắng số mà thôi.
Đầu trang

Hoàng Dũng 2
Chính thức
Chính thức

khi bác biết được tử vi và tử bình thì càng hay, mỗi con người đều có một lá số từ tiền kiếp và cách cải tạo định mệnh của chính mình . đó là sẽ phải từ bỏ tham . sân , si. kể cả khi bác đến cả cửu đỉnh của sự vinh quang ở cõi ta bà này. sợ bác không làm được là Đức năng thắng số mà thôi.[/quote]
- bạn nói cao siêu quá,Tớ là người bình thường,và tớ muốn như vậy-xung quanh còn bao nhiêu ràng buộc làm sao mà bỏ tham, sân......chỉ có hạn chế bớt đi thôi.ví dụ: tớ có thể không bán ck ( tham tý ) ăn bằng lần nhung để hạn chế lòng tham tớ bán béng đi_ăn vài chục phần trăm là ok rồi
Đầu trang

tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Vũ Tham sửu mệnh phùng thế mà hơn nửa đời rồi mà vẫn vất

bác với em cũng chỉ là người phàm phu tục tử, ai mà chẳng có tham. sân . si . vẫn còn dính vào lục thân. ràng buộc. cũng như bác nói tớ bớt tham thì ai nuôi vợ con tớ, sau này tớ sống bằng gì....? đời người cứ như một cỗ máy sống vá tranh đấu không ngưng để sinh tồn trên cõi ta bà này.... rồi đến một ngày bác sẽ ngộ ra chữ lộc là gì? có người dược lộc thì mất phúc. có người dược lộc thì mất thọ . có người được lộc lại mất lộc như bác bị mất trong ck vậy ... thế thì phải giảm bớt cái tham. san si của mình đi để dung hòa cả phúc . lộc thọ.... đó là cả một vấn đề cũng nan giải mà bác bảo là Đúc năng thắng số.
Đầu trang

Hoàng Dũng 2
Chính thức
Chính thức

Em có quen một anh làm đội lái có một nhóm người góp vốn, thấy anh ý làm ăn cũng được gia đình giàu có đàng hoàng lắm
mà trong ck 1,2 tỷ cũng là đầu tư nhỏ anh nhỉ, anh chơi đội lái không biết đâu anh lại phát huy được số ''tham vũ'' thì sao[/quote]

Dẹp ngay cái đội này đội kia đi bạn a:
Thằng dại chơi vói thằng khôn thì khi có lợi thằng khôn hưởng khi có hại thằng dại chịu,thằng nghèo chơi vói thằng giàu cũng vậy
-Không ai kiếm tiền cho mình tiêu cả
-có được đứng đầu dội lái đó không
Cuối cùng làTiền mình mình tiêu được mình hưởng mất mình chịu việc gì phải đưa cho người khác tiêu vây.
Được cảm ơn bởi: tigerstock68
Đầu trang

Hoàng Dũng 2
Chính thức
Chính thức

tigerstock68 đã viết:bác với em cũng chỉ là người phàm phu tục tử, ai mà chẳng có tham. sân . si . vẫn còn dính vào lục thân. ràng buộc. cũng như bác nói tớ bớt tham thì ai nuôi vợ con tớ, sau này tớ sống bằng gì....? đời người cứ như một cỗ máy sống vá tranh đấu không ngưng để sinh tồn trên cõi ta bà này.... rồi đến một ngày bác sẽ ngộ ra chữ lộc là gì? có người dược lộc thì mất phúc. có người dược lộc thì mất thọ . có người được lộc lại mất lộc như bác bị mất trong ck vậy ... thế thì phải giảm bớt cái tham. san si của mình đi để dung hòa cả phúc . lộc thọ.... đó là cả một vấn đề cũng nan giải mà bác bảo là Đúc năng thắng số.
Đương nhiên là tớ giảm nhưng là vì tuổi tác, vì nghị lực ,vì sưc khoẻ...........rồi vì lùi một bước tiến hai ba bước........ còn giảm vì ngộ ra chân lý hay gì gì đó thì chắc là không phải.
Đầu trang

Luận Nhân
Chính thức
Chính thức

TL: Vũ Tham sửu mệnh phùng thế mà hơn nửa đời rồi mà vẫn vất

Gửi bài gửi bởi Luận Nhân »

Tớ thấy Tham vũ càng về già càng máu càng bốc làm ăn càng mạnh tay, ''tham vũ'' gừng càng già càng cay
nhưng vận của Dũng đại vận sau rất tốt cho việc kiếm tiền vì có đồng âm xung,

Nhưng có thể nói tham vũ hay hợp người tuổi tứ mộ '' thìn, tuất, sửu, mùi'' các tuổi khác giảm đi nhiều
Được cảm ơn bởi: Hoàng Dũng 2
Đầu trang

Hoàng Dũng 2
Chính thức
Chính thức

Luận Nhân đã viết:Tớ thấy Tham vũ càng về già càng máu càng bốc làm ăn càng mạnh tay, ''tham vũ'' gừng càng già càng cay
nhưng vận của Dũng đại vận sau rất tốt cho việc kiếm tiền vì có đồng âm xung,

Nhưng có thể nói tham vũ hay hợp người tuổi tứ mộ '' thìn, tuất, sửu, mùi'' các tuổi khác giảm đi nhiều
Cảm ơn bác qua khỏi tuần triêt găp phải kình,hình làm em ngại lắm không biết thế nào em sẽ thận trọng và kiểm chứng.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”