Vũ Tham sửu mệnh phùng thế mà hơn nửa đời rồi mà vẫn vất vả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ga_em
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Re: Vũ Tham sửu mệnh phùng thế mà hơn nửa đời rồi mà vẫn

Gửi bài gửi bởi ga_em »

tigerstock68 đã viết:bác với em cũng chỉ là người phàm phu tục tử, ai mà chẳng có tham. sân . si . vẫn còn dính vào lục thân. ràng buộc. cũng như bác nói tớ bớt tham thì ai nuôi vợ con tớ, sau này tớ sống bằng gì....? đời người cứ như một cỗ máy sống vá tranh đấu không ngưng để sinh tồn trên cõi ta bà này.... rồi đến một ngày bác sẽ ngộ ra chữ lộc là gì? có người dược lộc thì mất phúc. có người dược lộc thì mất thọ . có người được lộc lại mất lộc như bác bị mất trong ck vậy ... thế thì phải giảm bớt cái tham. san si của mình đi để dung hòa cả phúc . lộc thọ.... đó là cả một vấn đề cũng nan giải mà bác bảo là Đúc năng thắng số.

Chào bác, trước em có biết bác ở topic của bác thusau bên F319, có nhờ xem giúp lá số của em nhưng đợt ấy em bị nhầm giờ sinh, giờ check lại giờ chuẩn rồi nhưng hình như nó còn tệ hơn trước, mong bác xem giúp em với
Hình ảnh
em thì tuổi hơn ba chục rồi mà giờ vẫn chưa có gì trong tay cả, chưa nhà cửa, chưa chồng con gì, chứng chiếc thì chẳng đâu vào đâu, tiền ít nên vào ra cũng nản, được mất chẳng đáng là bao, công việc cứ lận đận, 2 năm trở lại đây mới yên ổn một chút, nhưng nhìn tương lai nhiều khi thấy hoang mang quá,
Em có hợp với chứng không? liệu cái đại vận 43 của em có khá hơn không hay nhìn vậy mà không phải vậy? xem giúp em với nhé,

Em nhờ topic của bác hoangdung nhé, cảm ơn bác
Đầu trang

Hoàng Dũng 2
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoàng Dũng 2 »

ga_em đã viết:
tigerstock68 đã viết:bác với em cũng chỉ là người phàm phu tục tử, ai mà chẳng có tham. sân . si . vẫn còn dính vào lục thân. ràng buộc. cũng như bác nói tớ bớt tham thì ai nuôi vợ con tớ, sau này tớ sống bằng gì....? đời người cứ như một cỗ máy sống vá tranh đấu không ngưng để sinh tồn trên cõi ta bà này.... rồi đến một ngày bác sẽ ngộ ra chữ lộc là gì? có người dược lộc thì mất phúc. có người dược lộc thì mất thọ . có người được lộc lại mất lộc như bác bị mất trong ck vậy ... thế thì phải giảm bớt cái tham. san si của mình đi để dung hòa cả phúc . lộc thọ.... đó là cả một vấn đề cũng nan giải mà bác bảo là Đúc năng thắng số.

Chào bác, trước em có biết bác ở topic của bác thusau bên F319, có nhờ xem giúp lá số của em nhưng đợt ấy em bị nhầm giờ sinh, giờ check lại giờ chuẩn rồi nhưng hình như nó còn tệ hơn trước, mong bác xem giúp em với
Hình ảnh
em thì tuổi hơn ba chục rồi mà giờ vẫn chưa có gì trong tay cả, chưa nhà cửa, chưa chồng con gì, chứng chiếc thì chẳng đâu vào đâu, tiền ít nên vào ra cũng nản, được mất chẳng đáng là bao, công việc cứ lận đận, 2 năm trở lại đây mới yên ổn một chút, nhưng nhìn tương lai nhiều khi thấy hoang mang quá,
Em có hợp với chứng không? liệu cái đại vận 43 của em có khá hơn không hay nhìn vậy mà không phải vậy? xem giúp em với nhé,

Em nhờ topic của bác hoangdung nhé, cảm ơn bác
Bác Tigerstock68 và bác Luân nhân đâu rồi, xem dùm bạn này tý đi
Được cảm ơn bởi: ga_em
Đầu trang

Kim hoan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Vũ Tham sửu mệnh phùng thế mà hơn nửa đời rồi mà vẫn vất

Gửi bài gửi bởi Kim hoan »

Luận Nhân đã viết:
''Tham vũ'' cũng ko rễ như bạn tả đâu cũng ko hiền đâu mà do thời cuộc mà thôi, đậi vận của bạn tại ''thiên phủ'' có
''thiên tướng hãm ngộ triệt'' vận này bạn nhu nhược đi nhiều bất đắc chí của thiên tướng làm sép làm tướng mềm nhũn cũng phải thôi, thiên tướng hãm ngộ triệt thì bạn cũng '''' ngựa quê ấn mẻ kiếm cờ lonmg cán ''' e khó gặp thời lớn dc, cũng khó làm tướng dc, và cũng ko có uy làm tướng''' thiên tưỡng hãm ngộ triệt bất tài vô tướng nhu nhược lắm'' đến đại vận sau tính cách bạn sẽ thay đổi nhiều luôn ắt sẽ tốt hơn nhiều.

Các bác cho em hỏi: người có Vũ Khúc thủ mệnh thì tính tình rất cứng rắn, quyết đoán, trong khi em thì rất k quyết đoán, cái gì cũng ba phải, thế nào cũng được, nhiều khi phát điên lên vì cái sự dễ tính và ba phải của mình, vì cái sự thiếu quyết đoán ấy nên em hỏng việc bao lần. Trong tình cảm thì lại hay luỵ tình, yếu đuối. Thế là sao ạ?
Đầu trang

Hoàng Dũng 2
Chính thức
Chính thức

Kim hoan đã viết:
Luận Nhân đã viết:
''Tham vũ'' cũng ko rễ như bạn tả đâu cũng ko hiền đâu mà do thời cuộc mà thôi, đậi vận của bạn tại ''thiên phủ'' có
''thiên tướng hãm ngộ triệt'' vận này bạn nhu nhược đi nhiều bất đắc chí của thiên tướng làm sép làm tướng mềm nhũn cũng phải thôi, thiên tướng hãm ngộ triệt thì bạn cũng '''' ngựa quê ấn mẻ kiếm cờ lonmg cán ''' e khó gặp thời lớn dc, cũng khó làm tướng dc, và cũng ko có uy làm tướng''' thiên tưỡng hãm ngộ triệt bất tài vô tướng nhu nhược lắm'' đến đại vận sau tính cách bạn sẽ thay đổi nhiều luôn ắt sẽ tốt hơn nhiều.

Các bác cho em hỏi: người có Vũ Khúc thủ mệnh thì tính tình rất cứng rắn, quyết đoán, trong khi em thì rất k quyết đoán, cái gì cũng ba phải, thế nào cũng được, nhiều khi phát điên lên vì cái sự dễ tính và ba phải của mình, vì cái sự thiếu quyết đoán ấy nên em hỏng việc bao lần. Trong tình cảm thì lại hay luỵ tình, yếu đuối. Thế là sao ạ?
-Mệnh vũ tham tuổi trẻ chịu ảnh hường nhiều của tham.
-Sự dễ dãi có thể có toan tính
-Ảnh hưởng mạnh của thái âm-long đức -trực phù.
_cái lá số này Hoá kỵ hai bên có nhật nguyệt sáng cũng hay nhưng không biết tuần triệt ảnh hưởng thế nào
-Tuần làm giảm t\c của vũ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Luận Nhân
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Luận Nhân »

Hoàng Dũng 2 đã viết:
Kim hoan đã viết:
Hoàng Dũng 2 đã viết:

-Mệnh vũ tham tuổi trẻ chịu ảnh hường nhiều của tham.
-Sự dễ dãi có thể có toan tính
-Ảnh hưởng mạnh của thái âm-long đức -trực phù.
_cái lá số này Hoá kỵ hai bên có nhật nguyệt sáng cũng hay nhưng không biết tuần triệt ảnh hưởng thế nào
-Tuần làm giảm t\c của vũ.

Mệnh ''vũ tham'' tuổi trẻ không nhất thiết ảnh hưởng của tham lang nhiều có thể ảnh hưởng của vũ nhiều và cả 2

sự dễ dãi và hay lụy tình là do thiên tướng(h) ngộ triệt ở đại vận, vì đâị vận cũng là cung mệnh thứ 2 mà, mỗi đại vận mới chúng ta lại thay đổi tính cách tùy theo tốt xấu ra sao, có thể tốt hơn hay xấu đi

Vũ khúc đứng 1 mình thì bị ảnh hưởng của tuần nhiều làm cho vũ khúc cô độc và khó phát huy và bộc lộ tài năng hơn,
vì tuần chủ tập chung đúng và chúng mục đích,

nhưng nếu vũ tham đồng cung thì tuần sẽ làm cho tham tốt hơn và khi đó vũ khúc và thái âm sẽ hỗ trợ nhau hơn vì ''
'' vũ khúc thái âm'' cùng thuộc về tài tinh nên rất tốt, khi đó vũ sẽ tập chung vào học tập và tích lũy kinh nghiệm

''Tham vũ'' sửu mùi'' là hay hơn ''tham vũ thìn tuất'' tham vũ sửu mùi có sự nghiệp có tầm vóc hơn,
tham vũ đồng cung thì ở đây ''tham vọng gặp tài năng'' hình ảnh của người có tham vọng và có tài, và cung thiên di VCD có nghĩa là bên trong ta có tài bên ngoài không có đối tượng để so tài vì vậy mà ''tham vũ đồng cung hay hơn''tham vũ thìn tuất''

Tham hay vũ thìn tuất luôn cần lực lượng hợp tách bên ngoài mới làm nên truyện, không có tài bằng đồng cung,
Trường hợp của Dũng đến đại vận VCD có thái âm xung thì ''tham vũ'' rất hợp và sẽ phát mạnh ở đại vận đó, tham vũ gặp vận VCD vẫn rất tốt vì có tài, Đại vận đó dù có kình dưng nhưng VCD nên vẫn tốt như thường, Tôi đã nghiệm rồi kể cả tiểu vận cũng tốt.
Được cảm ơn bởi: THIENTHIENDI
Đầu trang

Luận Nhân
Chính thức
Chính thức

Khi đến vận tốt đầu ta tự nhiên được khai sáng có sức cảm nhận hơn bình thường và gặp may mắn lạ kỳ, nếu tham vũ lúc đó bốc thì mấy, giàu như trở bàn tay vì tài năng đã gặp thời, bây giờ đại vận của dũng tử vi ngộ triệt bị phá cách nên lao đao và khong được may mắn đấy thôi.
Được cảm ơn bởi: Hoàng Dũng 2
Đầu trang

Kim hoan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kim hoan »

Em cũng nghe Vũ Khúc tài tinh, nhưng quả thực dù rất hiếu thắng nhưng em phải rất đau lòng thừa nhận là mình chẳng có tí tài năng nào cả

Học hành hồi PT thì cũng trường chuyên lớp chọn từ bé tí, được coi là tạm được, nhưng chỉ trong phạm vi tỉnh lẻ, học ĐH thì bình thường, học thì ít, nhăm nhăm kiếm tiền thì nhiều, đến bây giờ thì cố nhồi mãi mà cũng chả vào đầu. Bạn bè, em ún thì phần lớn phổ cập cao học nước trong nước ngoài từ tám đời nào rồi, có đống đứa còn Tiến sĩ xong rồi, mình thì mãi vẫn có mỗi cái bằng ĐH quèn.

Đi làm thì 8 năm đi làm nhảy qua 8 công ty và 7 nghề, AQ thì cho là đa tài, nhưng thực ra chả vững nổi một cái nghề làm vốn để lận lưng, chức tước thì lúc nào cũng đầy đủ, nhưng là do thời thế đưa lại, k phải phấn đấu gì nhiều, rồi thì chưa đủ năm cũng rụng. Ba mươi mấy tuổi đầu rồi, mang tiếng bao nhiêu năm đi làm, mà đến giờ đi xin việc thì thiếu tự tin thảm hại, cao k tới, thấp k thông, lúc nào cũng lo bị thất nghiệp. Thâm niên làm "cán bộ" từ hồi đi học đến khi đi làm mà đến giờ mới phát hiện ra 1 sự thực đau lòng là hình như mình k có năng lực lãnh đạo.

Cũng tưởng có tí năng khiếu và cảm hứng với kinh doanh nhưng thực ra làm mấy lần rồi đều lỗ. Đến giờ vẫn treo cả đống nợ trên đầu, mà cơ trả nợ thì càng ngày càng xa.

Cứ tự tin là mình thông minh, sắc sảo nhưng hành xử ngốc nghếch, ăn nói lung tung để rồi thường xuyên rước vạ vào người, lại còn bị lừa thường xuyên. Định hướng cho cuộc sống hoàn toàn chẳng có cứ như VCD ấy. :((
Đầu trang

Hoàng Dũng 2
Chính thức
Chính thức

Luận Nhân đã viết:Khi đến vận tốt đầu ta tự nhiên được khai sáng có sức cảm nhận hơn bình thường và gặp may mắn lạ kỳ, nếu tham vũ lúc đó bốc thì mấy, giàu như trở bàn tay vì tài năng đã gặp thời, bây giờ đại vận của dũng tử vi ngộ triệt bị phá cách nên lao đao và khong được may mắn đấy thôi.
Quả thực là phần đầu cự nhât cuộc đời sáng sủa hơn, hoc hành giỏi giang sau đi làm kém dần di, đất cat không khá, quan lộc cũng không nốt, tớ cũng đang thận trọng vói kình hình,thiên không ......từ từ kiểm chứng.
Đầu trang

Luận Nhân
Chính thức
Chính thức

Hoàng Dũng 2 đã viết:
Luận Nhân đã viết:Khi đến vận tốt đầu ta tự nhiên được khai sáng có sức cảm nhận hơn bình thường và gặp may mắn lạ kỳ, nếu tham vũ lúc đó bốc thì mấy, giàu như trở bàn tay vì tài năng đã gặp thời, bây giờ đại vận của dũng tử vi ngộ triệt bị phá cách nên lao đao và khong được may mắn đấy thôi.
Quả thực là phần đầu cự nhât cuộc đời sáng sủa hơn, hoc hành giỏi giang sau đi làm kém dần di, đất cat không khá, quan lộc cũng không nốt, tớ cũng đang thận trọng vói kình hình,thiên không ......từ từ kiểm chứng.

Thì cự nhật cậu phát về học là đúng rồi, tham vũ giáp nhật nguyệt thì thông minh lắm, đại vận đến đó có thái dương học hành tất tốt
Đầu trang

thienbinh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thienbinh »

Cháu chào chú ! Mấy bữa nay cháu theo dõi topic của chú nhiệt tình vì:.......lá số của cháu cũng Tham Vũ đồng hành tại Mùi và lá số của cháu cũng na ná giống chú nhưng gặp Triệt trước rồi đến Tuần hic! Chưa biết cuộc đời sau này thế nào nhưng bấy nhiêu năm vừa rồi thì rất mệt .Dù sao cháu cũng chúc chú cố gắng vượt qua khó khăn và tìm được nhiều thành công trong những năm tới chú nhá!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”