Sang tuổi mới, có gì đổi mới?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
anhtiendo
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Sang tuổi mới, có gì đổi mới?

Gửi bài gửi bởi anhtiendo »

Thật sự là khắc khẩu đó, nhiều lúc nó ăn nói kiểu thái tuế nên hay bị bem :D.
Được cảm ơn bởi: shit_2, shit_3, shit_4, 500fuck_1, Fuk_Barca, shit_7, shit_8, 1000click000
Đầu trang

vuminh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vuminh »

Năm đó, Tiểu hạn tại cung Nô Bộc, Lưu ĐH tại cung Huynh đệ đều có báo Hỉ mà, chắc bác chưa biết Tử Vi nên ko đề phòng làm cho con Thiên Không ứng nghiệm :D. Vợ chồng cầm mỗi người1 con Hóa Quyền trong tay thì tha hồ mà bem nhau, sau chỉ khổ con :D
Được cảm ơn bởi: anhtiendo
Đầu trang

anhtiendo
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi anhtiendo »

Vợ mình nhiều khi nói không kiêng kỵ, được cái chiều chồng :D.

Lá số con gái đây, cũng có chút truyền tinh của mình nhỉ

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: shit_3, shit_4, 500fuck_1, Fuk_Barca, shit_7, shit_8, 1000click000
Đầu trang

can_spacy_77
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi can_spacy_77 »

Tử Vi nam Hợi, nữ Dần cung
Nhâm, Giáp sinh nhân phú quý đồng

nghĩa là nam có Tử ở Hợi sinh năm Nhâm HOẶC nữ có Tử ở Dần sinh năm Giáp thì phú quý

Lý:

NAM HỢI, năm NHÂM
Nam mệnh vốn hợp cách Tử Sát Tị Hợi (uy dũng), đây lại sinh năm Nhâm đắc cách Quyền Kị (Tử Quyền Vũ Kị) phần uy dũng càng tăng, được Lộc Tồn (may mắn, bảo thủ) trấn ngay trong cung thành thử biết dung hòa, hiểu lẽ tiến thối, dư sức vận dụng cặp Kình Đà giáp, đại hạn thứ hai (tuổi thanh niên) gặp Kình Đà có thể đã phát rồi.
Được cảm ơn bởi: vietbao1623
Đầu trang

vietbao1623
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: Sang tuổi mới, có gì đổi mới?

Gửi bài gửi bởi vietbao1623 »

up cho ngày mới! Rất mong được sự đóng góp ý kiến của các bạn. >:D<
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Re: Sang tuổi mới, có gì đổi mới?

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

can_spacy_77 đã viết: 17:55, 23/04/12
vietbao1623 đã viết:Cám ơn canspasy; bạn có thể giải thích giúp mình câu cổ nhân nói:Tử sát tại hợi phú quý toàn nhất là tuổi nhâm ko?
Bạn có thể đi sâu hơn vào tài và quan của mình?
Mình thấy câu này tương đối hay, tương đối thích hợp với nhân - quả. Như kiểu trèo từ gốc mới lên đến ngọn vậy
Vì đến đại vận 34 bắt đầu mình mới được hưởng vòng thái tuế cũng như vòng tràng sinh; cục sinh mệnh. Thêm vào đó thì mệnh mình sát phá liêm tham hội tử phủ vũ tướng ; nhưng đến vòng thân mới "ăn" được vào tướng.
Đầu vận mình gặp tuần , từ cuộc sống thì mình thấy vẫn phải lo nghĩ nhiều về cuộc sống; nhưng suy cho cùng thì là nhàn hạ ( đủ ăn đủ mặc, có nhà cửa để ở....) chứ ko quá đỗi vất vả so với đồng trang lứa; mặc dù ko phải tự mình làm ra. Phải chăng mệnh mình nó là như vậy?
Các bạn ham học, tu truong cu ra do, dung 1.... nếu có ghé qua xin cho mình ý kiến nhé. thank các bạn nhiều!
thế nào là hưởng vòng thái tuế?
phái thiên lương đưa ra cái vòng thái tuế rồi tung hô. hậu nhân cũng không biết phân biệt đâu là đúng, đâu là sai, cứ răm rắp thế mà áp dụng. chịu thua luôn !

lá số ăn đủ khoa quyền lộc đi với lộc tồn mà không tốt mới lạ.

vận 34-43 VCD bị triệt nên nhìn chung khá bế tắc nửa đầu đại vận. sau đó mới hạnh thông. hành vận đất tuyệt là một bất lợi. mệnh thủy sinh xuất cung dần là một bất lợi.
hậu thiên mệnh tại dần. hậu thiên sự nghiệp tại ngọ đồng âm bị địa không nên công việc quan chức sẽ khá vất vả. lận đận và thăng trầm nhiều.
hậu thiên cung tài tại tuất có cơ lương hóa lộc hội đà linh nên tiền tài sẽ khá mặc dù hậu thiên sự nghiệp không ổn định.

năm 2012 lưu mệnh tại thìn. VCD vướng la võng lại bị địa kiếp thiên hư nên sẽ có khó khăn vất vả.
lưu quan tại thân có cự dương hãm lại vướng song hao nên cẩn thận công việc giảm xút, tiền tài không thuận.
lưu tài tại tý VCD bị triệt không có sao tài nên tiền tài sẽ kém.
can nhâm lộc quyền khoa kị - thiên lương-tử vi- thiên phủ-vũ khúc. nhập quái thiên lương hóa lộc tại cung tuất có song lộc giáp lộc tồn xung chiếu cung quan nên công việc cũng đc thuận lợi hơn liên quan nhiều đến tiền tài. tiên thiên mệnh tại hợi có song quyền. tử vi hội song quyền. quyền quá mạnh dễ trở nên quá quát khiến người khác khó chịu. không tốt cho công việc cũng như trọng cuộc sống.
tiểu hạn tại cung tuất có cơ lương hóa lộc. năm nay được 3 lộc. nên sẽ có may mắn về tiền tài. được thoải mái nhiều.
tài tinh vũ khúc sợ hóa kị nhưng lại bị song kỵ nên điền sản thất thường. không nên mua tậu nhà đất. hay làm những việc liên quan đến BĐS.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”