Sang tuổi mới, có gì đổi mới?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
vietbao1623
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sang tuổi mới, có gì đổi mới?

Gửi bài gửi bởi vietbao1623 »

Lên diễn đàn cũng đã một thời gian, tuy nhiên mình vô duyên chỉ đi luận chứ chưa được luận giải lá số của mình.
Qua một thời gian mình thấy trên diễn đàn già có, trẻ có;Các bậc lão thành như bác nguyenlam, tay do dao sy, cô liên...kinh nghiệm đầy mình; Và mình thấy có một số bạn tuổi còn rất trẻ nhưng kiến thức về tử vi rất tốt như bạn ham hoc, canspasy, tutruongcurado....Chắc mình cũng ko hy vọng được các bậc tiền bối lý giải (vì topic riêng lẻ mà)
Nhưng rất mong các bạn trẻ đồng trang lứa luận giải giúp mình, vì mỗi bạn có một thế mạnh riêng, nên rất mong được sự giúp đỡ từ các bạn!
Tuổi mình sắp chạy sang Thân rồi nên nhờ các bạn luân giải về Thân của mình!

Hình ảnh

Đầu trang

can_spacy_77
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Sang tuổi mới, có gì đổi mới?

Gửi bài gửi bởi can_spacy_77 »

trước bạn có luận tử vi cho mình. luận lại cho bạn.

七杀最喜见紫微,古人认为可以化为权力,其力量较「化权」一曜不相多让。所以当七杀与紫微遥遥相对时。七杀既可化为权力,同时又不似「紫杀同宫」时那样受到紫微的掣肘。因此更能表现出掉臂独行的卓异性烙。
七杀与紫微相对,紫徽必与天府同宫。紫微主贵,天府主富。加上七杀的权力,结合起来因而成就为格局。古人说:「朝斗仰斗,爵禄荣昌」,即是因此而言。

Thất sát mừng nhất là gặp Tử vi, cổ nhân cho rằng có thể hóa thành quyền lực, năng lực so với sao Hóa quyền bất tương đa nhượng ???. Sở dĩ Thất sát đối cung với Tử vi ở xa thì Thất sát có thể hóa thành quyền lực, khác với cách Thất sát Tử vi đồng cung (cách Tử sát đồng cung) – trường hợp này Thất sát bị Tử vi cản trở (ND: như một viên tướng ở xa có thể có oai quyền chứ cứ ở cạnh vua thì bị oai quyền của vua lấn át, oai quyền của Thất sát vì đó giảm sút). Bởi vậy nên tính chất biểu hiện rõ ràng của Thất sát là “đơn độc”.

Thất Sát hoan hỷ nhất gặp Tử Vi, cho nên thủ mệnh tại bốn cung dần thân tị hợi, dễ dàng trở thành cách cục tốt đẹp, tổ hợp Tử Vi Thất Sát lúc này hóa thành quyền lực; Thất Sát xung đối Tử Vi, cũng có thể gia tăng năng lực khai sáng cho người. Nhưng tính chất của Thiên Phủ lại đồng thời có thể khiến người rơi vào không ảo, nên từ phương diện tích cực mà nói, Thất Sát hai cung cư tị hợi tốt đẹp hơn so với hai cung dần thân; nhưng người có mệnh ở hai cung dần thân cuộc sống thủ đắc được triết học rất thú vị, không giống như cư hai cung tị hợi không dễ dàng thỏa mãn mong muốn quyền lực.

答曰:紫微屬土,乃中天之尊星為帝座,主掌造化樞機,人生主宰.仗五行育萬物,以人命為之立定數.安星纏各根所司,處年數常掌爵祿.諸宮降福能消百惡.須看三台,蓋紫微守命是中台,前一位是上台,後一位是下台.俱看在廟旺之鄉否,有何吉凶之守照.如廟旺化吉甚妙,陷又化凶甚凶.吉限不為美,凶限則凶也.人之身命若值祿存同宮,日月三合相照,貴不可言.無輔弼同行則為孤君,雖美玉不足.更與諸殺同宮,或諸凶合照,君子在野,小人在位.主人奸詐假善,平生惡積.與囚同居,無左右相佐,定為胥吏.如落疾厄,兄弟,奴僕,相貌,四陷宮,主人勞碌作事無成,雖得助亦不為福.更宜詳細宮度,應究星纏之論.若居官祿身命,三宮最要左右守衛.天相祿馬交馳,不落空亡,更坐生鄉,可為貴論.如魁鉞三台星會吉星.則三台八座矣.帝會文昌拱照,又得美限扶,必文選之職.帝降七殺為權,有吉同位,則帝相有氣.諸吉咸集,作武官之職.財帛田宅有左右守衛,又與武曲太陰同度,不見惡星,必為財賦之官.更與武曲祿存同宮,身命中尤為奇特.男女宮得祥佐吉星,主生貴子.若獨守無相佐,則子息孤單.妻宮會吉,得貴美夫婦諧老,亦要無破殺.遷移雖是強宮,更要相佐,有吉星照命,則因人之貴.福德在男為陷地,女為廟樂,逢吉則吉,逢凶則凶

Đế hàng thất sát vi quyền, hữu cát đồng vị, tắc đế tương hữu khí. Chư cát hàm tập, tác vũ quan chi chức. Tài bạch điền trạch hữu tả hữu thủ vệ, hựu dữ vũ khúc thái âm đồng độ, bất kiến ác tinh, tất vi tài phú chi quan. Canh dữ vũ khúc lộc tồn đồng cung, thân mệnh trung vưu vi kì đặc. Nam nữ cung đắc tường tá cát tinh, chủ sanh quý tử. Nhược độc thủ vô tương tá, tắc tử tức cô đan. Thê cung hội cát, đắc quý mĩ phu phụ hài lão, diệc yếu vô phá sát. Thiên di tuy thị cường cung, canh yếu tương tá, hữu cát tinh chiếu mệnh, tắc nhân nhân chi quý. Phúc đức tại nam vi hãm địa, nữ vi miếu nhạc, phùng cát tắc cát, phùng hung tắc hung.

[biểu tượng của quyền lực] (vương đình chi)
Tử Sát tọa tị hợi có 2 tính chất quyền uy / chuyên quyền.
Tử Sát đồng cung ở tỵ hợi / đối cung là Thiên Phủ / tam hợp hội cung là Vũ Tham và Liêm Phá.  
Tử Vi là đế tinh, Thất Sát là tướng tinh đồng cung, biểu hiện một khí thế không gì so sánh được, người “nhiều khai sáng lực và tư tưởng độc đáo”  
nói chung, Tử Sát có thể được coi như là một [biểu tượng của quyền lực], như vậy Tử Vi không nên hóa Quyền, Nếu không, chủ nhân quyền lực quá cao, biểu hiện một phong thái quá quắt (chuyên quyền, độc tài) khiến người khác khó chịu.
rất cần được Cát diệu hội chiếu.
Như có Phụ Bật, Xương Khúc, Lộc, Mã đồng hội, khiến Thất Sát dũng cảm có đất dụng võ, nói [hóa Sát vi Quyền] tức là loại cách cục này.
nếu không có Cát diệu hội chiếu, giống như anh hùng phải vào rừng làm giặc, khó tránh biểu hiện bá đạo (cậy mạnh) làm càn, chủ nhân “hoạnh phát hoạnh phá”.  
Nữ mệnh Tử Sát, về mặt hôn nhân không đáng ngại nhiều, tuy nhiên nếu Sát tinh chiếu hội : chủ cô độc.
Tổ hợp tinh hệ này kết cấu “thuần tính vật chất”, hội hợp tinh diệu cường liệt (cực đoan), vì vậy cát hung thường thường xen lẫn.  
Phải suy luận Tử Sát ở cả hai bản chất hết sức cực đoan, có thể phân rõ ra Quyền Uy hoặc chuyên quyền, (ngang ngược, cậy thế, lạm quyền độc tài).
quyền uy phát triển đúng hướng (đường chánh) dễ dàng xuất nhập vào chỗ cao nhất : cuộc sống dễ thỏa lòng, tuy bế tắc cũng không hung hiểm;
chuyên quyền : dễ đi vào đường rẽ. (đường bất chánh) dễ lên mà cũng dễ vấp ngã, tai họa bệnh hoạn cũng nhiều.  
nhưng, người Tử Sát tại Mệnh thông thường tính chất không cực đoan ngang ngược như vậy, như thế hai tính chất chỉ để so sánh mà thôi.  
Tử Vi hóa Quyền (can Nhâm), (thì Vũ sẽ hóa Kị tại Tài cung)
cần Lục cát, và không Hình Sát. thì mới có thể bỏ tính chuyên quyền.
thêm sát diệu ắt ảnh hưởng Tử Sát chuyên quyền. Tuy Phủ hóa Khoa cũng khó điều hòa (Do đó can nhâm Phủ không nên Hóa Khoa).  
Tử Sát thủ mệnh, tài bạch cung “Vũ Tham”, nếu kiến Hỏa Linh : chủ hoạnh phát hoạnh phá, bạo phát bạo bại. phát rồi phải tự mình giữ gìn, sau đó mới có thể phát triển tốt đẹp .
Tử Sát mà Tử vi hóa Quyền : ắt trọn đời tài lực không đủ để lo sự nghiệp .
Tử Sát thủ mệnh : nặng tinh thần trách nhiệm, người tuổi Quý : sự nghiệp cung là Liêm Phá mà Phá hóa Lộc : chủ gánh thêm nhiều trách nhiệm (ngoài trách nhiệm chính), việc gì cũng phải tự mình gánh vác .
Tử Sát tại mệnh cung, lấy “Cự Nhật” là điểm mấu chốt . Cự Nhật tại dần thân cung là tốt, nhưng vẫn xét tinh diệu cát hung mà định.
Tử Sát thủ mệnh , lấy đại hạn Thiên tướng , “Vũ Tham” làm điểm mấu chốt của mệnh vận
Được cảm ơn bởi: vietbao1623, anhtiendo
Đầu trang

vietbao1623
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: Sang tuổi mới, có gì đổi mới?

Cám ơn canspasy; bạn có thể giải thích giúp mình câu cổ nhân nói:Tử sát tại hợi phú quý toàn nhất là tuổi nhâm ko?
Bạn có thể đi sâu hơn vào tài và quan của mình?
Mình thấy câu này tương đối hay, tương đối thích hợp với nhân - quả. Như kiểu trèo từ gốc mới lên đến ngọn vậy
Vì đến đại vận 34 bắt đầu mình mới được hưởng vòng thái tuế cũng như vòng tràng sinh; cục sinh mệnh. Thêm vào đó thì mệnh mình sát phá liêm tham hội tử phủ vũ tướng ; nhưng đến vòng thân mới "ăn" được vào tướng.
Đầu vận mình gặp tuần , từ cuộc sống thì mình thấy vẫn phải lo nghĩ nhiều về cuộc sống; nhưng suy cho cùng thì là nhàn hạ ( đủ ăn đủ mặc, có nhà cửa để ở....) chứ ko quá đỗi vất vả so với đồng trang lứa; mặc dù ko phải tự mình làm ra. Phải chăng mệnh mình nó là như vậy?
Các bạn ham học, tu truong cu ra do, dung 1.... nếu có ghé qua xin cho mình ý kiến nhé. thank các bạn nhiều!
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Mệnh dính đào hồng không kị, tham kị ở tài mà phát triển thì hình không ở mệnh tác dụng. Mệnh thủy ảnh hưởng mạnh bới sát phá tham. Lộc tồn ở mệnh không phải của tuổi tuất hơn nữa bị hinhg thiên không triệt nó phá thì không ăn nổi dù rất giữ của cũng khó lòng giám mơ đến nó. Cục sinh mệnh nhưng cục ở đất bệnh của vòng trường sinh nên cục yếu vì vậy hỗ trợ cho mệnh cũng không nhiều. Anh Được 2 đại vận khá là 34-43, và 64-73.
Được cảm ơn bởi: vietbao1623
Đầu trang

can_spacy_77
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi can_spacy_77 »

vietbao1623 đã viết:Cám ơn canspasy; bạn có thể giải thích giúp mình câu cổ nhân nói:Tử sát tại hợi phú quý toàn nhất là tuổi nhâm ko?
Bạn có thể đi sâu hơn vào tài và quan của mình?
Mình thấy câu này tương đối hay, tương đối thích hợp với nhân - quả. Như kiểu trèo từ gốc mới lên đến ngọn vậy
Vì đến đại vận 34 bắt đầu mình mới được hưởng vòng thái tuế cũng như vòng tràng sinh; cục sinh mệnh. Thêm vào đó thì mệnh mình sát phá liêm tham hội tử phủ vũ tướng ; nhưng đến vòng thân mới "ăn" được vào tướng.
Đầu vận mình gặp tuần , từ cuộc sống thì mình thấy vẫn phải lo nghĩ nhiều về cuộc sống; nhưng suy cho cùng thì là nhàn hạ ( đủ ăn đủ mặc, có nhà cửa để ở....) chứ ko quá đỗi vất vả so với đồng trang lứa; mặc dù ko phải tự mình làm ra. Phải chăng mệnh mình nó là như vậy?
Các bạn ham học, tu truong cu ra do, dung 1.... nếu có ghé qua xin cho mình ý kiến nhé. thank các bạn nhiều!
thế nào là hưởng vòng thái tuế?
phái thiên lương đưa ra cái vòng thái tuế rồi tung hô. hậu nhân cũng không biết phân biệt đâu là đúng, đâu là sai, cứ răm rắp thế mà áp dụng. chịu thua luôn !

lá số ăn đủ khoa quyền lộc đi với lộc tồn mà không tốt mới lạ.

vận 34-43 VCD bị triệt nên nhìn chung khá bế tắc nửa đầu đại vận. sau đó mới hạnh thông. hành vận đất tuyệt là một bất lợi. mệnh thủy sinh xuất cung dần là một bất lợi.
hậu thiên mệnh tại dần. hậu thiên sự nghiệp tại ngọ đồng âm bị địa không nên công việc quan chức sẽ khá vất vả. lận đận và thăng trầm nhiều.
hậu thiên cung tài tại tuất có cơ lương hóa lộc hội đà linh nên tiền tài sẽ khá mặc dù hậu thiên sự nghiệp không ổn định.

năm 2012 lưu mệnh tại thìn. VCD vướng la võng lại bị địa kiếp thiên hư nên sẽ có khó khăn vất vả.
lưu quan tại thân có cự dương hãm lại vướng song hao nên cẩn thận công việc giảm xút, tiền tài không thuận.
lưu tài tại tý VCD bị triệt không có sao tài nên tiền tài sẽ kém.
can nhâm lộc quyền khoa kị - thiên lương-tử vi- thiên phủ-vũ khúc. nhập quái thiên lương hóa lộc tại cung tuất có song lộc giáp lộc tồn xung chiếu cung quan nên công việc cũng đc thuận lợi hơn liên quan nhiều đến tiền tài. tiên thiên mệnh tại hợi có song quyền. tử vi hội song quyền. quyền quá mạnh dễ trở nên quá quát khiến người khác khó chịu. không tốt cho công việc cũng như trọng cuộc sống.
tiểu hạn tại cung tuất có cơ lương hóa lộc. năm nay được 3 lộc. nên sẽ có may mắn về tiền tài. được thoải mái nhiều.
tài tinh vũ khúc sợ hóa kị nhưng lại bị song kỵ nên điền sản thất thường. không nên mua tậu nhà đất. hay làm những việc liên quan đến BĐS.
Sửa lần cuối bởi can_spacy_77 vào lúc 17:58, 23/04/12 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: vietbao1623, shit_8, shit_final
Đầu trang

anhtiendo
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi anhtiendo »

can_spacy_77 đã viết:trước bạn có luận tử vi cho mình. luận lại cho bạn.

Tử Sát thủ mệnh , lấy đại hạn Thiên tướng , “Vũ Tham” làm điểm mấu chốt của mệnh vận
Xét đại hạn có Thiên tướng, với Vũ Tham thì lúc đó già quá rồi. Hay là tính tác dụng chiếu của các sao đó vào đại hạn 44?
Được cảm ơn bởi: shit_3, shit_4, 500fuck_1, shit_5, Fuk_Barca, shit_7
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Lá này ăn khoa quyền thôi. Còn lộc tồn không ăn được nhiều đâu. May mà mệnh hành thủy nên hình không, hình kị nó tác hại ít hơn nhiều. Vòng thái tuế đơn giản là vòng xoáy năng lượng.
Được cảm ơn bởi: vietbao1623
Đầu trang

vietbao1623
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ngày sn được 10k lô, đúng là cái lý của số có khác; \m/
Đầu trang

anhtiendo
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi anhtiendo »

vietbao1623 đã viết:Ngày sn được 10k lô, đúng là cái lý của số có khác; \m/
Cục sinh Mệnh mà :)). Mà 10k = 10 nghìn điểm ah :-&
Được cảm ơn bởi: shit_2, shit_3, shit_4, 500fuck_1, shit_5, Fuk_Barca, shit_7, shit_8, shit_final
Đầu trang

maianh_2012
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi maianh_2012 »

vietbao1623 đã viết:Ngày sn được 10k lô, đúng là cái lý của số có khác; \m/
Chơi cái này thế nào đó bác? Có nhanh giàu đc ko? Chỉ e chơi với. E từ bé đến h ko biết lô đề là j, đánh bài cũng ko biết luôn @@ tẻ nhạt lắm (:|
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”