Cháu bị phán 2 đời chồng, hoang mang tột độ, xin đc giúp đỡ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
giakhoa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Cháu bị phán 2 đời chồng, hoang mang tột độ, xin đc giúp

Gửi bài gửi bởi giakhoa »

OK bạn,bạn pm Cho miinh cả địa chỉ YH của bạn.mình cũng muốn hỏi qua cách luận của ổng thế nào
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
moonlight62
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi moonlight62 »

ko phải chứ. quê mình các cụ vẫn hay cải số cho bạn nữ nào bị phán cung phu xấu hay nếu 2 người tuổi ko hợp nhau như thế này. nhưng ko có đoạn đi hotel đâu nhá. hihi. thấy nhiều cặp sau vẫn hạnh phúc. ko biết là do cải số hay do t.c vc vốn tốt đẹp
Đầu trang

fanny
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Re: Cháu bị phán 2 đời chồng, hoang mang tột độ, xin đc

Gửi bài gửi bởi fanny »

giakhoa đã viết:OK bạn,bạn pm Cho miinh cả địa chỉ YH của bạn.mình cũng muốn hỏi qua cách luận của ổng thế nào
Đã pm cho bạn nhé ;)
moonlight62 đã viết:ko phải chứ. quê mình các cụ vẫn hay cải số cho bạn nữ nào bị phán cung phu xấu hay nếu 2 người tuổi ko hợp nhau như thế này. nhưng ko có đoạn đi hotel đâu nhá. hihi. thấy nhiều cặp sau vẫn hạnh phúc. ko biết là do cải số hay do t.c vc vốn tốt đẹp

Hic, thế hóa ra 2 cách trên là cũng có nguồn cơn hả bạn? Chú ấy nói rõ là "ra khách sạn ngủ, xong việc cầm quần áo chạy trốn" nhưng ko nói rõ là xong việc j =)) Kể cả mà ko có chuyện j nhưng để 1 anh xa lạ đứng bái gia tiên với mình thì kể cũng ấm ức thật :((
Đầu trang

moonlight62
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi moonlight62 »

ai bảo là người xa lạ. hầu hết là lấy họ hàng xa mấy đời hay anh em họ của họ ngoại ví dụ như em họ của chị dâu.... ý
Đầu trang

fanny
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi fanny »

moonlight62 đã viết:ai bảo là người xa lạ. hầu hết là lấy họ hàng xa mấy đời hay anh em họ của họ ngoại ví dụ như em họ của chị dâu.... ý

Nói chung là mình cứ cảm thấy nó thế nào í :)) Thiện tai thiện tai!
Đầu trang

My Paradise
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi My Paradise »

Đọc xong cái top này, không thể ko com một cái.
Tử vi là con dao hai lưỡi như thế đấy. Tốt thì không sao, không tốt thì lại lo lắng, rồi cho là trò lừa gạt. Bởi vốn dĩ đã là con người ai cũng muốn nhận những cái tốt đẹp.
Chị đừng hoang mang như vậy. Cũng chẳng biết cái lời phán của thầy bói kia có độ chính xác đến bao nhiêu. Nếu như sai, lúc nào cũng nghĩ tới, lúc nào cũng hoang mang thì kiểu gì cái điều thầy kia nói cũng đúng thôi. Luật hấp dẫn mà. Khi con người ta hay nghĩ, hay tập trung vào điều gì đó thì cái đó sẽ đến. Chẳng cần phải tử vi bói toán gì hết, thì cái điều này nó cũng đúng đến 80% rồi. Bởi sao mới nói ghét của nào trời trao của đó.
Còn nếu như lời thầy kia phán là đúng thì sao? Làm theo lời ông ta? Đã có trường hợp nghe theo lời thầy bói, cưới chạy tang mà giết hại người nhà mình rồi. Thật đúng là làm thầy mang nghiệp là vậy.
Vấn đề ở đây là cách mình đón nhận những điều mà người ta nói. Giờ, em sẽ đưa cho chị một lá số của chị họ em, cung phu có lẽ còn khủng hơn, thế mà vẫn yêu thương nhau đây ạ:
Chỉ có điều tính anh này hơi đàn bà một tí, không tài, hiền mà sống đức độ, không hợp con cái.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: fanny
Đầu trang

My Paradise
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi My Paradise »

À, còn nữa, giờ là thế kỉ 21 rồi, không như ngày xưa nữa. Cái quan niệm 1 vợ một chồng cho tới đầu bạc răng nong nó không còn như trước nữa. Em thấy mấy chị bảo, bây giờ không quan trọng là lấy mấy chồng, cũng không quan trọng là lấy sớm hay muộn. Quan trọng là người đó có tốt không. Nếu không tốt thì cũng chẳng nên níu kéo làm gì, như vậy thì khổ lắm. Có những người phải lấy mấy đời nhưng sau đó vẫn được hạnh phúc bình thường. Còn có người thì lấy một nhưng lại khổ cả đời vì người chồng hoặc vợ đó. Chị suy nghĩ thoáng một chút thì sẽ thấy mọi thứ thật đơn giản, không phải suy nghĩ nhiều về những lời mà thầy bói nói. Tất cả cũng chỉ là đoán thôi mà, quan trọng là mình cứ sống tốt, không phạm vào 5 giới phật dạy thì sẽ không có vấn đề gì hết. Người sống có tâm thường hay chịu thiệt thòi hơn người khác nhưng biết sống như vậy thì chẳng có gì khiến ta bận lòng cả. Sắc sắc không không. Là người phụ nữ phải nhớ hai chữ :"nhẫn" và "nhịn".
Được cảm ơn bởi: chenchen, fanny
Đầu trang

quangaka
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi quangaka »

cho e xin địa chỉ của thầy này với chị chủ topic, e đang có mối lo 2 vợ chưa biết chữa làm sao >.<
Đầu trang

HoangH4388
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi HoangH4388 »

Đưa bác Hồ dẫn đường Thầy hóa duyên cho =))
Đầu trang

fanny
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi fanny »

My Paradise đã viết:À, còn nữa, giờ là thế kỉ 21 rồi, không như ngày xưa nữa. Cái quan niệm 1 vợ một chồng cho tới đầu bạc răng nong nó không còn như trước nữa. Em thấy mấy chị bảo, bây giờ không quan trọng là lấy mấy chồng, cũng không quan trọng là lấy sớm hay muộn. Quan trọng là người đó có tốt không. Nếu không tốt thì cũng chẳng nên níu kéo làm gì, như vậy thì khổ lắm. Có những người phải lấy mấy đời nhưng sau đó vẫn được hạnh phúc bình thường. Còn có người thì lấy một nhưng lại khổ cả đời vì người chồng hoặc vợ đó. Chị suy nghĩ thoáng một chút thì sẽ thấy mọi thứ thật đơn giản, không phải suy nghĩ nhiều về những lời mà thầy bói nói. Tất cả cũng chỉ là đoán thôi mà, quan trọng là mình cứ sống tốt, không phạm vào 5 giới phật dạy thì sẽ không có vấn đề gì hết. Người sống có tâm thường hay chịu thiệt thòi hơn người khác nhưng biết sống như vậy thì chẳng có gì khiến ta bận lòng cả. Sắc sắc không không. Là người phụ nữ phải nhớ hai chữ :"nhẫn" và "nhịn".

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Viết bài trên này mới thấy quả thực có nhiều bạn trẻ tuổi mà suy nghĩ sâu sắc quá. Mình còn phải học hỏi các bạn nhiều điều. Mình sẽ cố gắng giữ vững tâm thế, tích cực hóa cách nhìn, cũng đã bớt lo lắng nhiều rồi. Một lần nữa cảm ơn bạn và chúc bạn gặp nhiều điều tốt lành :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”