VẤN ĐỀ GIỜ SINH, RẮC RỐI LỚN CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ĐÂY !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
haihophip
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: VẤN ĐỀ GIỜ SINH, RẮC RỐI LỚN CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ĐÂY !

Gửi bài gửi bởi haihophip »

càng lớn càng gặp may mắn anh ạ.Bố mẹ em nghiêm khắc với em lắm nhưng lớn rồi cũng đỡ
Đầu trang

haihophip
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ToQuangM đã viết:
haihophip đã viết:Anh xem hộ em đi,em trẻ con mà ,mà nhà anh ở bình dương hả,nhà anh rể em ở thuận an đấy
Thì anh đang hỏi đặc điểm của em để định giờ đó chứ ! Em có cảm thấy mình nói nhiều lắm không ? Có thấy là mình thường xuyên bị bệnh về da không ?
Bố em học giỏi lắm nhưng không tốt số nên cũng vất vả,mẹ em thì lúc nào trông cũng nhàn nhạ.Bố em ít lo cho em hơn mẹ
Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ToQuangM »

haihophip đã viết:càng lớn càng gặp may mắn anh ạ.Bố mẹ em nghiêm khắc với em lắm nhưng lớn rồi cũng đỡ
Ồ vậy là chắc em đúng số rồi đấy ! Cự Môn thì nói nhiều, anh cũng cự môn đây !
Đầu trang

haihophip
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Anh ở bình dương hả hôm nào e bay vào vô nhà anh chơi bữa nhé
Đầu trang

haihophip
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ToQuangM đã viết:
haihophip đã viết:càng lớn càng gặp may mắn anh ạ.Bố mẹ em nghiêm khắc với em lắm nhưng lớn rồi cũng đỡ
em nói siêu nhiều chué ko phải nhiều Hình ảnh.Bố mẹ em bảo con trai gì mà nhăn nhở
Đầu trang

haihophip
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ToQuangM đã viết:
Anh xem hộ bà dì em cái bài VÔ SỐ nhé anh,dì ấy kiệt quê lắm,hoàn cảnh thì rất bấp bênh,anh vào topic mà đọc
Đầu trang

evans
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi evans »

Hwa haihophip vo
Gmail xem hinh dc ma. ToquangM k xem dc thi chiụ thua luon.dù gìcung̃ caḿ ỏn baṇ coi như k có duyên
Đầu trang

daohue1292
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi daohue1292 »

xin chào Toquangm !
vui lòng xác định giờ sinh giúp mình
Tên : Nguyễn Thị Đào Huệ
Sn 9/2/1987 (dương lịch) – 12/1/1987 (âm lịch)
Sinh tại miền bắc
giờ sinh do mẹ em không nhớ rõ nói nhắm chừng khoảng 17h chiều
Hình dáng: Dáng nhười mảnh, cao 1m56, nặng 45 kg, chân tay xương nhỏ nhắn , mặt hơi vuông tròn, mắt hai mí, muĩ cao, long bàn chân bằng chịn, trên mặt có nhiều nốt ruồi, nước da trắng
Tính tình: nóng tính, ương bướng, thích làm theo ý mình, tính hay giận hờn nhưng hay quyên , dễ dàng tha thứ, khi rất yếu mềm nhưng lúc thì lại cương quyết khi quyết định làm việc gì thì làm bằng được, hay suy nghĩ , , cuộc sống hơi khép kín.
Một số thong tin khác về bản thân: sinh ra lớn lên học tập tại miền bắc , tốt nghiệp phổ thông thi rớt đại học em làm nguyện vọng học hệ cao đảng ngành công nghệ thực phẩm của trường đại học công nghiệp Tp.HCM. SAu khi tốt nghiệp ra đi làm đén nay hơn 4 năm mà toàn làm trái ngành (2 năm làm bên ngành chăm sóc khách hang ngành viễn thông- hiện tại đang làm thư ký kinh doanh cho công ty về inox, công việc hiện tại em đang làm là do một người giúp đỡ em vào làm).
Gia cảnh:
Bố sn 1957
Mẹ sn:1963 ko nhớ chính xác lắm do gia đình ông bà ngoại mất sớm ly tán người than không ai nhớ rõ
Lúc đàu mẹ sảy thai một người con
Anh trai sn 1983
Em trai sn :1990
Gia đình kinh tế thuộc dạng khá giả, nguyên quấn sinh gia lowssn lên tại miền bắc đến năm 2009 thì chuyển vô tỉnh lâm đồng , hiện tại bố mẹ chồng cà phê và mở quấn tạp hóa nhpor buôn bán
Cha mẹ hay giúp đỡ người than và mọi người xung quang, đối với con cái có giúp về kinh tế nhưng chỉ giúp ngầm không muốn thể hiện
Một số vận han :
Lúc nhỏ hay đau yếu bệnh tật , tuổi thiếu niên có nhiều rối rắm hay buồn tủi.
Đến tuổi thiếu niên thì khỏe mạnh, mập mạp cho tới khi tốt vào khoảng kỳ 2 của năm lớp 12 thì than hình ốn chỏ vào khoảng 39-40kg giữ cho đến khi tốt ngiệp cao đẳng
Lúc tuổi thiếu niên và vào khoảng năm 2010 em có hai lần xảy ra tai nạn sông nước súy chết đuôiú may có người cứu giúp
Mấy năm gần đay ra đường hay sảy ra va chạm xe máy
Cuối năm 2012 âm lịch vừa rồi em xảy ra 2 lần tai nạn xe nhưng những lần nhưi vậy cũng chỉ bị say sát ngoài da
Đàu năm 2013 vừa rồi em xảy ra một cơn đau bệnh bất ngờ kéo dai hơn 1 tháng
đay là hai lá số:
https://lyso.vn/lasotuvi/2/173009 ... uyen87.jpg" target="_blank
https://lyso.vn/lasotuvi/2/163009 ... en1287.jpg" target="_blank
còn đay là ảnh của mình
http://upanh.com/view/?s=null&id=cri76xao6yj" target="_blank
http://upanh.com/view/?s=null&id=cria0xdxcdc" target="_blank
http://www.facebook.com/photo.php?fbid= ... =3&theater" target="_blank
xin cám ơn nhiều
Đầu trang

vnth
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vnth »

Chào bạn ToQuangM

Đọc topic của bạn, làm mình có 1 chút hy vọng...bởi nhiều người đoán lá số mình là giờ Ngọ...

Mình cũng có post bài lên diễn đàn, nhờ xác định giờ sinh dùm, nhưng đến nay vẫn không xác định được mình sinh giờ nào...Mẹ mình không nhớ chính xác giờ giấc, các dì thì nói mỗi người một kiểu...Tất cả chỉ nói có 1 chi tiết chính xác là mình sinh ngược, và đẻ ra trong tình trạng nước ối vẫn chưa vỡ (đẻ bộc điều gì đó).
Hiện mình bối rối giữa 3 giờ sinh là giờ Tị, Ngọ, Mùi ( mình sinh khoảng từ 9h ~ buổi trưa)....làm phiền bạn xác định giúp mình được không?

Giờ Tị

Hình ảnh

Giờ Ngọ

Hình ảnh

Giờ Mùi

Hình ảnh

Bạn có thể nói sơ sơ qua 3 lá số, thì mình phần nào cũng loại suy ra được. À, mình đông anh chị em lắm

Rất hy vọng có duyên với bạn lần này...

Cám ơn
Đầu trang

trần khánh hòa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trần khánh hòa »

- Nói về vấn đề giờ sinh anh bổ sung them 1 số ý như sau:
+ Đa phần các Cụ nhà mình ngày xưa khi chấm Tử vi thường căn cứ vào Hình Tướng để xác định giờ sinh trong trường hợp có sự tranh chap ví dụ giờ Hợi và giờ Tý.
+ Nhưng cần lưu ý là trường hợp Chính tinh bị Phá cách là thường xẩy ra nên vì thế hình tướng sẽ khắc lúc này cần Lưu ý đến hình tướng của Sao chiếu.
+ Hoặc trong trường hợp VCD thì cần quan nhiều đến Sao chủ Mệnh và Sao chủ Thân thường thì nhiều người hay quên tác dung của Sao Chủ mệnh và Sao chủ Thân.
+ Việc xác định khoáy đầu cũng việc cần lưu ý - Cũng thể hiện sự đúng đắn làm cơ sở để xác địn. Còn xác định khoáy đầu như thê nào thì cụ thể như sau:

1. Sinh vào giờ Thìn - tuất - Sửu - Mùi (Tứ mộ) Có 2 khoáy
2. Sinh vào giờ Tý - Ngọ - Mão - Dậu . Có 1 khoáy lệch sang phía trái tầm 1 - 2cm
3. Sinh vào giờ Dần - Thần - Tỵ - Hợi . Cũng có 1 khoáy nhưng lệch sang bên phải:
- Việc áp dung phương pháp này chỉ là phương pháp bổ trợ đồng thời phải kết hợp với các phương pháp khác như đã nói ở trên.
- Thường thì phương pháp xem khoáy đầu đối với trẻ nhỏ về cơ bản là chính xác. K dám nói là chính xác hẳn. Còn với người lớn thì là tương đối. Vì nhiều nguyên nhân khi lớn lên cơ thể thay đổi nên mọi thứ sẽ thay đổi theo. Thứ nữa là người lớn tóc mọc k rõ nên vì thế khó xác định khoáy đầu. và nhiều nguyên nhân khác.

Trên đây tôi đưa thêm thông tin như vậy để mọi người cùng biết.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”