Luận đoán tử vi hàng tuần.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Minh Di
Chính thức
Chính thức

Luận đoán tử vi hàng tuần.

Gửi bài gửi bởi Minh Di »

Kính gửi các tiền bối, các anh chị và các bạn quan tâm đến lĩnh vực tử vi!

Chúng tôi là một nhóm các hội viên và học viên của lyso.vn. Được sự cho phép của ban quản trị Lý số, chúng tôi lập chủ đề luận đoán lá số tử vi mỗi tuần. Mục đích là để có thể cùng trao đổi, học hỏi, nghiệm lý tử vi và cũng để một phần nào đó giúp các thành viên lý số còn thiếu kinh nghiệm hiểu thêm về lá số của mình, hay của người thân.

Hiện tại, mỗi tuần chúng tôi sẽ luận đoán 5 lá số. Chúng tôi sẽ lựa chọn các lá số phù hợp với các yêu cầu chung và có duyên. Rất mong các thành viên Lý số thông cảm.. Vào mỗi thứ 2, chủ đề này bắt đầu nhận yêu cầu. Vào chủ nhật, chúng tôi sẽ đưa lên đầy đủ các luận đoán đã nhận yêu cầu. Ngoài ra cũng xin được phép xóa các lá số không đáp ứng được các yêu cầu của chủ đề này. Các lá số chưa được luận đoán, các thành viên có nhu cầu vui lòng đăng ký lại vào tuần tiếp theo.

Yêu cầu cụ thể về từng lá số muốn được luận đoán như sau:
1. Chủ nhân lá số từ 16 tuổi trở lên.
2. Lá số có sự chính xác về giờ, ngày, tháng, năm sinh. Khi còn có sự mập mờ, chưa xác định được rõ ràng, chúng tôi xin được phép từ chối luận đoán.
3. Lá số có thông tin để kiểm nghiệm:
Thông tin về cá nhân: Ảnh qua tin nhắn riêng. Chiều, cao, cân nặng, nước da...
Các thông tin về ngành học.
Các thông tin về ngành nghề, công việc.
Các thông tin về gia đình, về các sự kiện lớn đã xảy ra trong đời...
4. Lá số có câu hỏi rõ ràng, cụ thể.
5. Các thông tin riêng tư, xin gửi cho chúng tôi qua tin nhắn riêng của lyso.vn . Chúng tôi sẽ giữ và bảo vệ tính riêng tư của các thông tin này.
6. Vì lý do nào đó không nằm trên các yêu cầu trên mà chúng tôi từ chối luận đoán, thì tùy vào từng trường hợp cụ thể, sẽ có thông báo rõ ràng tại chủ đề này hoặc thông tin riêng cho chủ nhân lá số.
7. Các yêu cầu trên tùy theo thời gian cụ thể mà sẽ có sự thay đổi phù hợp.
---
Sau khi có kết quả luận đoán. Rất mong chủ nhân lá số cùng chúng tôi nghiệm lý lại các thông tin, nếu cần giữ sự riêng tư cũng như đặt thêm các câu hỏi quan trọng xin gửi qua tin nhắn riêng.
Các lá số có được sự phản hồi, chúng tôi rất vui lòng được luận đoán chi tiết hơn, cũng như trả lời các câu hỏi quan trọng với chủ nhân lá số. Mỗi khi có sự luận đoán hoặc trả lời thêm, chúng tôi sẽ ghi thêm vào các bài luận đoán trước đó, để tiện theo dõi.
---
Trong quá trình luận đoán, do kiến thức còn nhiều điểm thiếu sót, chưa sâu rất mong các tiền bối, các anh chị, các bạn đi trước, có nhiều kinh nghiệm và thành viên lý số cùng giúp đỡ, trao đổi, chỉ bảo. Mọi ý kiến, thông tin cũng như trao đổi kiến thức xin được chia sẻ tại chủ đề này hoặc gửi qua tin nhắn riêng.
Trong quá trình luận đoán, trao đổi, giao lưu chủ đề này không tránh khỏi có những bài viết thiếu tính xây dựng, xin nhờ các bạn điều hành viên theo dõi để sửa hoặc xóa các bài viết đó.
---
Xin cảm ơn cộng đồng lý số.
Hi vọng sẽ góp được phần nhỏ bé trong việc tìm hiểu Tử Vi cũng như việc tìm hiểu về bản thân mình của mỗi chúng ta.
Sửa lần cuối bởi Minh Di vào lúc 22:05, 21/05/12 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: An_Chi, thobk, nod32, sophanbapbenh, lovato8888, vo_danh_00, strawberry an, gracedo, 1100, chu_bi, max, luvdara, thusuong1232002, hababy22000, flying181089, barcarole_1709, hanhtran, lucatata, thanhan2011, trixxy, Liziyeu, loinoidoi304, HuongHate, narutohmu88, hieupv, boivimuathu, rose2011, kunthao, zamizamu, azucar, grantevil, shjnohp, lequangtruong, Nguyễn Văn Tuấn, YHan, thanhnhan.tbinh, huonggiang86, chibimaruko, vitnguyenhong, dieuhang156, thuyduong8x, trangnt306, con yeu me, haphuongym, huongtn, moonlight62, tl10000, becoi2412, quanvu, xuan_truyen_68, ledinhtrong, dungttac, gaiku91, BinhBoongChocolate, leductho, tdhsx, le nguyễn 1986, chkien, JavaFX, coolair, quangtung, khanhvu85, arowana, TâmTịnh, skor, thecan9999, meocon111, duychienbg, maithanhnd87, Robin257, Kjssm3, opxu, thanhvu1201, chi251290, hoanghai2211, lateblossom
Đầu trang

YHan
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Luận đoán tử vi hàng tuần.

Gửi bài gửi bởi YHan »

Các bác luận cho em lá này với ạ.

1. Là con út trong gia đình có 2 chị em. Gia đình hòa thuận, cha mẹ giờ đã nghỉ hưu nhưng mẹ vẫn làm kinh tế, bố ngày trước có tí quyền chức. Từ nhỏ tới lớn chết hụt 2 lần, 1 lần ngã xuống cống, 1 lần bị anh họ đạp vào ngực.
2. Học hành dễ dàng, thuận lợi. Năm 2002 học ĐHBK về CNTT, 2008 đi UK học MBA. 2010 về nước và vào làm việc cho 1 công ty nhà nước. Tháng 3 năm 2011 vào SG nhận chức thư ký chủ tịch HĐQT của TCT.
3. Bà ngoại mới mất tháng 3 AL năm 2012
4. Cao khoảng 1m70, nặng 66kg. Mặt vuông, tốt lông, mắt to lồi. Da không trắng nhưng không quá đen.
5. Lá số này chưa ai luận giải cụ thể nên mong các bác luận chi tiết giúp ạ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Ace
Đầu trang

thobk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thobk »

em cũng xin dc đăng ký ạ
em là con út,trên em còn 1 người a trai
tính tình nắng mưa thất thường,hay thay đổi,hay nghịch ngợm, tính tình rất hiền ạ
da trắng,mắt to và cận,vừa người,cao vừa tầm,học hành khá,dễ nhìn,
năm em 6t bị tai nạn xe suýt mất chân phải.
năm 8t và 16t có chuyển nhà 2 lần
năm 20t có mổ nhẹ 1 lần
học hành khá nhưng em làm việc gì đều phải vấp ngã trước rồi mới thành công sau ạ,có nhiều anh theo nhưng em ko thích,luôn luôn cảm thấy thích tự do,ko thích bị ràng buộcnếu có duyên,mong các a chị ngó dùm ls của em với,xem dùm em về chồng con và sự nghiệp của em sau này,em đang có ý định ra nước ngoài lập nghiệp,liệu e có khả năng ko ạ
cám ơn anh chị đã lập topic này

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi thobk vào lúc 22:15, 21/05/12 với 1 lần sửa.
Đầu trang

rose2011
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi rose2011 »

em cũng xin một suất ạ ^^
1. Thông tin kiểm nghiệm: bố trước là công an nhưng sau nghỉ để làm ăn riêng, mẹ là giáo viên, rất hiền, cuộc sống gia đình có thăng trầm, hiện tại ở với ông bà ngoại, được ông bà thương yêu chiều chuộng hết mực; cao 1,55 người tròn kiểu thắt đáy lưng ong, năm 2008 thi đỗ công chức, tháng 6 đi làm; năm 2010 yêu nhanh năm 2011 chia tay, hiện giờ vẫn độc thân.
2. Mong được luận giải về :
Cung Tử: hội Kình Đà Không Kiếp Thiên không Khốc Hư thì có ảnh hưởng j xấu ko ạ, có Cự Cơ hội có phải có con dị bào, có 3 nốt ruồi son ở ngực trái và 2 nốt ruồi son ở đùi trái có phải có con thông minh
Cung Quan: hội Cô Quả Không Kiếp Khốc Hư Tang Hổ thì có ảnh hưởng j xấu ạ, liệu có được tín nhiệm và có khả năng làm tốt vai trò ko, vì bản thân rất nhát và cả nể?!
Tập tin đính kèm
Sửa lần cuối bởi rose2011 vào lúc 22:36, 21/05/12 với 2 lần sửa.
Đầu trang

haphuongym
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi haphuongym »

em xin được tham gia ạ, Rất mong các bác luận giùm em với ạ, em xin chân thành cảm ơn
em xin miêu tả đôi nét về bản thân
1. Là con cả trong gia đình, dưới còn 1 em gái và 1 em trai, hiện em gái và em trai đều đang học đại học
2. Dáng người thấp
3. Chân có nhìu mụn nhọt, tay chân ra nhìu mồ hôi
4. Năm 2008 đỗ đại học
5. Năm 2012 ra trường
6. Bố mẹ làm nông nghiệp rất vất vả nhưng em được bố mẹ yêu thương, chăm sóc
6. Năm 2011 bà ngoại mất
Em mong các bác xem giùm em: hè này em ra trường thì năm nay có xin đc việc ngay ko ạ? Em muốn xin vào nhà nước liệu có được ko? Mong các bác luận cho em về đường công danh và chồng con với ạ. Số em có về quê lập nghiệp được ko? Em xin chân thành cảm ơn

Lá số của em

Hình ảnh
Đầu trang

luvdara
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi luvdara »

Đặt 1 slot ạ:
Thông tin về cá nhân, về gia đình, về hình thức, về các sự kiện lớn đã xảy ra trong đời:
Gia đình khá giả, bố mẹ là công chức, là con út trong nhà (trên có anh trai).
Về hình thức: chiều cao 3 mét chia đôi, nặng 46kg, thân hình đầy đặn mũm mĩm, mặt mũi cũng nhìn được, thích ăn diện (con gái ai chả thế), mắt cận
Các sự kiện lớn: cuộc đời khá êm đềm (ít ra là đến thời điểm đang post bài), sự kiện lớn chắc là năm 2011 đậu đại học.
Câu hỏi: Cuộc sống hôn nhân của mìnhsau này sẽ thế nào (thuận buồm xuôi gió hay sẽ gãy, thấy có cô thần mà :()
Chồng mình tính cách thế nào, ngoại hình ra sao???? (thấy có thiên diêu có phải gái gú lắm không)
Sau con cái ngoan ngoãn thành đạt không ạ??? (tại thấy có thiên không, địa kiếp, địa võng nên sợ đường con cái không thuận lợi)
Thêm câu cuối là liệu sau này mình có định cư ở nước ngoài không????

Bản thân mình tự nhận thấy bản thân cũng có đầu óc, học hành thuận lợi, gia đình vững chắc, lại là con gái nên mình chỉ quan tâm đến vấn đề chồng con sau này (hơi trẻ trâu nhưng mình không lo lắng lắm về đường công danh, nên chỉ muốn hỏi về cung phu thê và tử tức thôi^^)
Ah còn một vấn đề nữa, mệh mình vô chính diệu, lại mệnh triệt thân tuần, thấy bảo những người như vậy cuộc đời cũng khó khăn không ít, nhưng bản thân mình thấy 19 năm trên đời cuộc đời mình số nó cứ "hưởng hưởng" thế nào ấy, không đến nỗi vất cả lắm (cũng có khó khăn những nó thuộc dạng buồn cười lắm, chả ai giống mình ở mấy cái khó khăn xui xẻo ấy cả), nếu vậy phải chăng đến sau này cuộc đời mình mới gặp khó khăn trắc trở phải không :(( ???
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi luvdara vào lúc 22:24, 21/05/12 với 4 lần sửa.
Đầu trang

coi91
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi coi91 »

Nhờ mọi người xem giúp!
Hình ảnh
Đầu trang

Ace
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ace »

Vâng thưa các bác, em đợi ngày này đã lấu lắm rồi.

1. Chủ nhân lá số từ 16 tuổi trở lên. Approved
2. Lá số có sự chính xác về giờ, ngày, tháng, năm sinh. Khi còn có sự mập mờ, chưa xác định được rõ ràng, chúng tôi xin được phép từ chối luận đoán. Đã xác định chính xác 100%.

3. Lá số có thông tin để kiểm nghiệm: thông tin về cá nhân, về gia đình, về hình thức, về các sự kiện lớn đã xảy ra trong đời...
Gia đình: Là con trưởng, Bố sinh năm 1957, mẹ sinh năm 1965, em trai sinh năm 1992. Bố mẹ công danh bình thường nhưng tài lộc nhiều, chuyên về bât động sản.
Hình thức: Cao 1m74, nặng 60kg, dáng người gầy, da trắng, lông lá đầy người.
Mặt mũi cũng ko đến nỗi nào, trán cao, mắt phải cụp mí nên bé hơn mắt trái, bị cận nặng.
Các sự kiện lớn:

Năm 1989: đẻ ra có 2,9 kg, sau một tuần phải nhập viện vì bị ăn bột đểu suýt chết
Năm 1998: tang bà ngoại
Năm 1999: ngã xuống nước suýt chết đuối
Năm 2002: tại nạn giao thông suýt chết
Năm 2006: đi du học
Năm 2011: ra trường + về nước + đi làm
Năm 2012: tháng ba vừa rồi bà nội mất và em cũng nghỉ việc

4. Lá số có câu hỏi rõ ràng, cụ thể.
1. Tháng 4 nhuận này và tháng 5 tới em đi thi vào ngân hàng có đỗ không ạ? Nếu không đỗ thì em có xuất ngoại trong năm nay đc ko?

5. Các thông tin riêng tư, xin gửi cho chúng tôi qua tin nhắn riêng của lyso.vn . Chúng tôi sẽ giữ và bảo vệ tính riêng tư của các thông tin này.
6. Vì lý do nào đó không nằm trên các yêu cầu trên mà chúng tôi từ chối luận đoán, thì tùy vào từng trường hợp cụ thể, sẽ có thông báo rõ ràng tại chủ đề này hoặc thông tin riêng cho chủ nhân lá số.
7. Các yêu cầu trên tùy theo thời gian cụ thể mà sẽ có sự thay đổi phù hợp.

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi Ace vào lúc 22:39, 21/05/12 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: shit_1
Đầu trang

con yeu me
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi con yeu me »

CHÁU XIN ĐUOC ĐĂNG KÝ Ạ
1.CHÁU LÀ CON ÚT,NHÀ CÓ 2 CHI E.GIA ĐÌNH CHÁU CUỘC SỐNG BÌNH THUONG
2.NGOẠI HÌNH LÚC NHỎ THÌ GẦY,CAO NHUNG TÙ KHI LẤY CHỒNG THÌ MẬP RA A :D
3.NĂM 22T LẤY CHỒNG,CHỒNG LÀ CON THỨ TRONG NHÀ
4NĂM 16T ONG NỘI MẤT
CHÁU MUỐN HỎI KHI NÀO THÌ CHÁU CÓ THỂ CÓ CON(2 NĂM RỒI MÀ CHÁU VẪN CHUA CÓ NÊN CHÁU HƠI LO) VÀ CUỘC SỐNG CHÁU SAU NÀY VẾ SUC KHOẺ,TIỀN BẠC,TÌNH CẢM VO CHỒNG RA SAO A.CHÁU CẢM ƠN
Hình ảnh
Đầu trang

rose2011
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi rose2011 »

chúc mọi người buổi tối vui vẻ ^^
Sửa lần cuối bởi rose2011 vào lúc 22:35, 21/05/12 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”