Minh châu xuất hải, LS thằnng bạn roomate nói nhiều ^^

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
konic
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng
Minh châu xuất hải, LS thằnng bạn roomate nói nhiều ^^

Gửi bài gửi bởi konic »

2 ae ở chung phòng, suốt ngày dc nó tra tấn cái lỗ tai, miệng thì cứ bô bô, ghét quá post LS đẹp của a ý lên cho các cao nhân chém luôn .
Đùa tí thôi, đây là LS thằng bạn chung phòng mình, anh này ăn nói thằng thắn, tính tình cương trực, phóng túng, bị cái nói thẵng quá, hay nói bậy nữa ( nhất là khi chơi game), thích kiếm tiền nên đi làm part time rất nhiều( ko như mình ngồi học ở nhà).
Mắt cận, mặt hơi có mụn
Đang học chung lớp với mình luôn.
LS huynh này mình thấy cũng hay lắm :D. minh châu xuất hải hội xương khúc kị. đúg là số mình ra đường toàn gặp mấy huynh dị dị thế này thôi :))
Hình ảnh
Đầu trang

linhtakitori
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Minh châu xuất hải, LS thằnng bạn roomate nói nhiều ^^

Gửi bài gửi bởi linhtakitori »

thích kiếm tiền nên đi làm part time rất nhiều( ko như mình ngồi học ở nhà).
:)) :)) =)) =)) ông anh chăm học vậy á ^^ :-j :-j
avatar anh zai kia sao ? hi giờ em mới bít
=)) =)) =))
Đầu trang

Aloner
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Aloner »

chữi nhầm thồng cãm...............
Sửa lần cuối bởi Aloner vào lúc 14:25, 12/07/12 với 1 lần sửa.
Đầu trang

konic
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi konic »

@aloner: mình nói chuyện có xích mích gì với aloner bao giờ ko?

mệnh ở mùi cung vô chánh diệu,mượn Đồng Cự ở sửu cung để dùng, gọi là [minh châu xuất hải cách] (như sửu cung vô chánh diệu mượn Đồng Cự của mùi cung không nhập cách này). Cổ nhân ghi nhận là [minh châu xuất hải, tài quan song mỹ]. tinh diệu cung này đắc Nhật Nguyệt hội chiếu, lại có Thiên lương ảnh hưởng tính chất của Cự môn, đem thị phi khẩu thiệt tranh tụng chuyển hóa thành nghiên cứu sâu về học thuật,đem tính chất sao này xử dụng đúng chỗ, làm hiển đạt danh dự, được người tán tụng. (Tham thảo vấn đề học thuật kỳ thật cũng là khẩu thiệt và tranh tụng, cổ nhân gọi là tự tụng, do lúc phải thâm nhập nghiên cứu một môn học vấn, tất phải đem cái tôi hôm nay và cái tôi hôm qua cọ sát nhau, rồi sau học vấn mới tiến bộ). Giả như [minh châu xuất hải cách] lại thấy thêm Phụ Bật giáp sửu cung hoặc mùi cung, gặp Xương Khúc, Khôi Việt cách cục càng đẹp, người tuổi Ất Đinh Tân Quý càng tốt, cục diện sự nghiệp hết sức lớn lao.  
http://khaotapdich.blogspot.co.uk/2011/ ... u-mui.html" target="_blank
Đầu trang

konic
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi konic »

linhtakitori đã viết:
thích kiếm tiền nên đi làm part time rất nhiều( ko như mình ngồi học ở nhà).
:)) :)) ông anh chăm học vậy á ^^
avatar anh zai kia sao ? hi giờ em mới bít
=)) =)) =))
uhm, haha, suốt ngày sách vở thôi . chán thì ngồi lướt web :D.
A lười lắm, chả làm j ca:(.
Hình a lừa tình đấy :).
Đầu trang

linhtakitori
Tam đẳng
Tam đẳng

hé hé. em cũng giống anh, học và lướt web ;)). nhưng trình chăm chắc ko = anh rùi.
hình lừa tình thật :)). mà anh xem có bạn bè nào giới thiệu cho cô em này đi. nhất là mệnh tử vi thiên phủ càng tốt . haha :)) :))
Đầu trang

kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kemomong »

Mình thì nghĩ hơi khác bạn konic:
(http://www.lyhocdongphuong.org.vn/tu-vi ... g-vcd-1464" target="_blank)
- Mệnh VCD được hung tinh Kình Dương hành kim rất tốt cho cung VCD nhưng Kình không độc thủ vì có Linh Tinh hãm -> không phải trường hợp VCD hung tinh độc thủ đắc địa
- Hành của bản mệnh và cục không tương hợp với hành kim của Kình Dương và không đủ tốt cho mệnh VCD (cần mệnh Hoả hoặc Kim)
- Sao giáp bản mệnh vừa cát vừa hung, cát thì có tả hữu, thai toạ, và hung thì kiếp hoả nên rốt cuộc cũng không giúp được bản mệnh nhiều.
- Cung phúc VCD có triệt không được tốt, thêm tam ám, song hao nên đoán dòng họ tuy đỗ đạt nhờ khúc xương, hoá khoa nhưng ly tán, đoản thọ, không nhờ vả được nhiều.
- Ước đoán người khá thông minh nhưng khó thành công và khó giàu.
- Tam hợp điền-ách-bào được song lộc và nhiều sao tốt đẹp nhưng dính phải tuần, thiên không, và hoả tinh địa không nên nếu có nhiều nhà cửa to đẹp thì hay mắc bệnh và anh em không được hoà thuận, có lẽ được nhiều nhất là hai trong ba cung vì mệnh kém. Nhưng dù gì đi nữa thì cũng khó mà tích tụ điền sản nhiều được.
- Nhìn chung các đại hạn khá tốt - ước đoán thọ yểu trung bình, lá số trên trung bình một chút.
Được cảm ơn bởi: konic
Đầu trang

konic
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng
TL: Re: Minh châu xuất hải, LS thằnng bạn roomate nói nhiều

Gửi bài gửi bởi konic »

linhtakitori đã viết:hé hé. em cũng giống anh, học và lướt web ;)). nhưng trình chăm chắc ko = anh rùi.
hình lừa tình thật :)). mà anh xem có bạn bè nào giới thiệu cho cô em này đi. nhất là mệnh tử vi thiên phủ càng tốt . haha :)) :))
hình 10 ngoài 9.5 thôi :)). Bạn bè a toàn là vô chính diêu với phản vi kỳ cách ko ah, tử phủ toàn girl :)), e thích ko.
Đầu trang

konic
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi konic »

thật sự nhìn vào LS này thì cung Di và cung Tài đẹp hơn hẳn, LS này sẽ rất đẹp nếu tuần triệt an đúng chỗ ngay cung mệnh, an ngay quan với điển khiến mất cái hay.
Quan lộc thiên mã gặp tuần lại có thiên hình chả nên theo nghiệp đấu đá chức vị làm gì vì kiểu gì cũng có ngày....
Cung di cự đồng kị => ra đường thì miệng mồm cứ toang hoác, khá hoạt bát nhưng cũng hay nói lỡ mồm lỡ miệng ròi bị chửi :)). Có xương khúc tại di => tên này ko khoái học, chỉ khoái kiếm tiền thôi, học chỉ cần pass ko cần điểm trong khi mọi người xung quanh đểu lo học hành => được giúp đỡ + hỗ trợ để đạt được thành quả của mệnh VCD. Mình là bạn thân hắn, khi hắn sang đây đã dc hỗ trợ rất nhìu từ bạn bè gia đình.
Hắn thì ước mơ cao lắm, sau này hi vọng làm DG :D, dù gì cũng là bạn thân, thôi mong hắn làm DG để mình làm bạn DG :))
Đầu trang

linhtakitori
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Re: Minh châu xuất hải, LS thằnng bạn roomate nói nhiều

konic đã viết:
hình 10 ngoài 9.5 thôi :)). Bạn bè a toàn là vô chính diêu với phản vi kỳ cách ko ah, tử phủ toàn girl :)), e thích ko.[/quote]

em có phải thuộc TG thứ 3 đâu mà thích girl hả giời. chuyến này cô em anh ế thiệt rồi :(( :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”