Tuế vận cùng Tới..mong các bác giải kíu

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
culanphiemchieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tuế vận cùng Tới..mong các bác giải kíu

Gửi bài gửi bởi culanphiemchieu »

Mong các bác giúp đỡ em với
chả là năm sau Canh Dần theo tứ trụ thì tuế vận cùng gặp. Rất nguy kịch mong các bác giúp đỡ
bát tự của em là
Canh Thân Đinh Hợi Quý Sửu Bính Thìn 7h30 ngày 6 tháng 12 năm 1980 ạ
thùy link đây ạ : https://lyso.vn/portal.php?mode=lscn

Đây là cách lấy lá số của lyso.vn
có thể nó không đúng với cách tính toán của bạn về vận trình
bạn có thể yêu cầu sửa đổi hoặc gỡ bỏ nhé
xin chào

Hình ảnh
Đầu trang

culanphiemchieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Tuế vận cùng Tới..mong các bác giải kíu

Chắc tại em viết ngắn quá khiến các cao thủ đau đầu...
Em xin viết rõ ràng mong các bác có đọc qua cũng cho vài lời...

Ấn Thiên Tài Nhật/Sát Chính tài
CANH THÂN ĐINH HỢI QUÝ SỬU BÍNH THÌN
Canh Nhâm Mậu Nhâm Giáp Kỷ Tân Quý Mậu Quý Ất
Ấn Kiếp Quan Kiếp Thương Sát Kiêu Tỷ Quan Tỷ Thực

Đại vận : Mậu Tí 6 tuổi --> 16 Quan
Kỷ Sửu 16 ----> 26 Sát
Canh Dần 26 ---> 36 Ấn
Tân Mão 36 ---> 46 Kiêu
Nhâm Thìn 46 ---> 56 Kiếp
Quý Tỵ 56 ---> 66 Tỷ
Giáp Ngọ 66 ---> 76 Thương
Ất Mùi 76 ---> ... Thực
Thần sát :
Trụ năm : Thiên Ất quý nhân (can năm Canh gặp thai nguyên Mậu Dần)
Thái cực quý nhân
Quốc ấn quý nhân
Trụ tháng : Văn xương quý nhân
Trạch mã
Kình dương, Cô thần
Trụ ngày : Phúc Tinh quý nhân
Trụ giờ: Hoa cái
Đầu trang

culanphiemchieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhật can được lệnh tháng, được sinh ---> vượng
Nhật can vượng, tài nhược, ấn nhược, quan sát nhược lấy Giáp mộc tàng trong chi tháng có lực làm dụng thần vừa bổ khuyết thiếu hành mộc trong tứ trụ.

Những việc đã xảy ra cho đến lúc này:

Tứ trụ tài nhiều khắc ấn nên mẹ mất năm Tân Mùi (1991) - vẫn chưa lý giải được tại sao mẹ mất năm này???
Một Ấn thấu rõ hai ấn mờ là có 3 mẹ : sau khi mẹ mất, bố có đi bước nữa, sau khi bố mất (năm 2000) từ đó đến nay sống với dì ruột.

Năm sau lưu niên Canh Dần đại vận Canh Dần là tuế vận củng tới...em tài hèn sức mọn nên có hơi lo sợ. Mong các bác cho vài lời khuyên để cự lân phiếm chiểu em biết đường lo liệu...cám ơn đã xem qua!
Đầu trang

Lục Mai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lục Mai »

Em thiển cận, không nghĩ ra cách nào cứu trừ khi tích đức thắng số. Mà bác thì trẻ quá...........

Em mà là bác, em sẽ làm tất cả những việc muốn làm (một cách tích cực).
Được cảm ơn bởi: culanphiemchieu
Đầu trang

culanphiemchieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lục Mai đã viết:Em thiển cận, không nghĩ ra cách nào cứu trừ khi tích đức thắng số. Mà bác thì trẻ quá...........

Em mà là bác, em sẽ làm tất cả những việc muốn làm (một cách tích cực).
Cám ơn bác đã reply cho em...vậy là số em sẽ ko cứu được hả bác ???
Đầu trang

Tanlen73
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tanlen73 »

Xem qua bạn phân tích thì quả thực là Tuế vận cùng gặp Canh Dần lại là Kị thần thì thật nguy hiểm.
Nhưng để tôi xem lại chút rồi sẽ giải cho bạn bằng Phong thuỷ theo Bình Nguyên Quân, và phóng sinh và lễ phật đúng phương theo sách của Thiệu Vĩ Hoa.
Đầu trang

Tanlen73
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vì hạn cho năm sau thì phải giải ít nhất trước tháng 12 của năm nay. Nên ngay từ bây giờ bạn hãy chịu khó niệm nhẩm trong suy câu "Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Vương Phật", lúc nào cũng nên niệm, kể cả trên đường đi, trừ lúc làm công việc trí óc phải suy nghĩ.
Còn việc phóng sinh, lễ chùa, giường ngủ, hướng nhà thì phải đúng phương Hỉ dụng thần của tứ trụ, và không phải là phương hung của phong thuỷ nhà ở trong từng năm mới được
Thân
Đầu trang

culanphiemchieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tanlen73 đã viết:Vì hạn cho năm sau thì phải giải ít nhất trước tháng 12 của năm nay. Nên ngay từ bây giờ bạn hãy chịu khó niệm nhẩm trong suy câu "Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Vương Phật", lúc nào cũng nên niệm, kể cả trên đường đi, trừ lúc làm công việc trí óc phải suy nghĩ.
Còn việc phóng sinh, lễ chùa, giường ngủ, hướng nhà thì phải đúng phương Hỉ dụng thần của tứ trụ, và không phải là phương hung của phong thuỷ nhà ở trong từng năm mới được
Thân
Cảm ơn bác đã quan tâm đến em.
Nhưng sao em thấy phương hướng theo hỉ dụng thần của tứ trụ và phương hướng theo phong thủy lại mâu thuẫn với nhau bác ạ.
Theo phong thủy em thuộc tây tứ gia, phương vị tốt theo phong thủy lại khác hoàn toàn với phương vị tốt theo tứ trụ nên em cũng chưa biết thế nào.
Với lại theo TVH thì thiên can trong đại vận chủ về 5 năm đầu, địa chi chủ về 5 năm sau. Nên em nghĩ thời gian sắp tới Dần mộc sẽ lên ngôi vậy có nghĩa là dụng thần của em lên ngội chăng???
Cũng theo TVH thì tuế vận cùng gặp thì ko nhất thiết ai cũng gặp tai vạ...sách Tam mệnh thông hội cũng viết :" Tuế vận gặp nhau chỉ có kình dương, thất sát là xấu, còn có tài, quan, ấn thụ là tốt"
ôi Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Vương Phật, Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Vương Phật, Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Vương Phật...
Đầu trang

Tanlen73
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chào em, tôi giải cứu như sau:
1.Về phong thuỷ phải theo Huyền không học luận mới chinh xác, Còn luận theo Bát trạch không có ứng nghiệm lắm.
2.Còn luận theo Bát trạch không có ứng nghiệm lắm:
Lá số của em đúng là Tuế vận cùng gặp, Tứ trụ này Thân vượng (nhưng không phải là cực vượng). Kim thuỷ là kị thần, nhưng Thổ lại vượng ngang bằng với Kim, nếu chọn Thổ là dụng thần thì Thổ sẽ sinh Kim để Kim lại sinh thuỷ là rất xấu, do đó Thổ cũng là Kị thần.
Chỉ còn Mộc và Hoả.
Ta tìm dụng thần ở trụ tháng trước, nhưng vì Đinh Hoả rất nhược, bị Quý thuỷ sát bên cạnh và chi Hợi ngay dưới khắc chế, còn Giáp Mộc trong Hợi, chỉ là Tạp khí nên cũng nhược không kém, chỉ nhỉnh hơn chút thôi .
Nhìn sang trụ giờ có Bính Hoả tuy bị Can Quý thuỷ khắc chế và chi Thìn xì hơi nhưng lực vẫn còn Mạnh. Do đó nên chọn Dụng thần là Bính Hoả để phán đoán, Hỉ thần là Mộc thì mới có thể đoán đúng được.
Sang năm 2010 là Tuế vận cùng gặp –Canh Dần, Tiểu vận là Đinh Hợi, trong trụ thì Trụ tháng là Đinh Hợi, nên có 2 Dần hợp với 2 Hợi hoá Mộc –là Hỉ thần, tuy không có Can –Mộc nào để thành Hoá nhưng như thế đã là trong trụ tự giải được 1 điều xấu. Vì không thành hoá thì nó không tham gia xung với Thân ở trụ năm nữa.
Can Bính ở trụ giờ sẽ Hợp với Tân hoá thành Thuỷ là Kị thần vì có chi Hợi thuỷ dẫn Hoá. Nhưng may mà 2 Tân tranh hợp 1 Bính nên không thành hoá do đó cũng là yên tâm, chỉ có điều em phải kị hoạt động nhiều hay không nằm tại phương Bính của nhà ở. Vì lúc đó sẽ tạo ra 2 Bính hợp 2 Tân hóa Thủy thì nguy (cũng chỉ ốm vừa phải không đến nổi nguy kịch).
Trụ tháng là Kình dương, lại có tuế vận cùng gặp thì thật khủng khiếp, nhưng Kình dương đã bị hợp (Dần hợp Hợi) nên lại là điều tốt rồi.
Kình Dương lại kị bị tuế xung, thực tế đây lại là xung mất Kị thần, mà tuế cũng không xung nên không đáng ngại.
Tóm lại: sang năm Tuế vận cùng gặp nhưng cũng không phải lo lắng lắm. Để cho chắc chắn thì cũng nên cần thiết phải Hoá giải như sau:
Cách hoá giải và đề phòng:
1.Không được nằm ngủ, hoạt động nhiều, và không được đi công tác về các phương sau: Tây Nam, Tây, Tây Bắc, Bắc, Đông Bắc (tức các phương Mùi Khôn Thân, Canh Dậu Tân, Tuất Càn Hợi, Nhâm Tý Quý, Sửu Cấn Dần so với Tâm nhà ở) (Dần-Mộc là Hỉ thần nhưng vẫn phải để phòng vì sẽ tạo ra phương Dần xung chi Thân ở trụ năm)
Phương Thân và Tý là Đại kị vì tạo ra Dần Thân tương xung, Hợi Tý Sửu tam hội hóa Thủy kị thần.
2.Nên nằm ngủ, đi công tác, cúng lễ Phật, công đức, phóng sinh Rùa tại phương hỉ thần so với Tâm nhà ở đó là: phương Ngọ, Đinh, Giáp Mão là tốt nhất (năm này và sang năm thì các phương này cũng không phải và phương hung của Niên thần)
Khi cúng phóng sinh, và phóng sinh nên chọn ngày giờ Ngọ Đinh, Giáp Mão là tốt nhất và các ngày này cũng phải có các Thần tốt như Thiên Đức, Nguyệt Đức, ...., nếu phóng sinh mỗi tháng 01 lần vào ngày tốt thì càng tốt.
3.Luôn niệm thầm cầu “Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Vương Phật” bất cứ lúc nào rãnh rỗi để được Chư Phật gia hộ.
4.Vì Thuỷ Mạnh, Kim Mạnh nên uống thuốc bổ tâm Hoả, Trợ Gan, cái này thì tôi chưa chắc, cũng nên đến thầy đông y giỏi bắt mạch để xem yếu cái gì mà bổ. Vì giải mệnh theo Thiệu Vĩ Hoa thì giải bằng thuốc Bắc là tốt nhất. Cái này em cũng phải theo dõi cơ thể để biết.
Nếu ở chỗ em họ dạy môn Tâm Năng Dưỡng Sinh Phục Hồi Sức khoẻ thì em rất nên đi tập môn này, tập môn này là tự chữa bệnh và cân bằng âm dương ngũ hành trong cơ thể, Vì thấy tứ trụ của em có sao Hoa cái nên chắc chắn em nghiên cứu và học các môn thần bí sẽ hiệu quả, em sinh năm 1980 mà đã xem tứ trụ được như vậy cũng là khá lắm rồi. Đây là môn học khá phổ biến ở Việt Nam hiện nay, là môn thần bí duy nhất được Chính phủ Việt Nam công nhận và nghiên cứu.
5.Nên xem lại phong thuỷ nhà ở theo thuyết “Phong Thuỷ Huyền Không Học” để thiết kế lại một số Nội thất như cửa ra vào, phòng ngủ, ....vv. Nếu không có ai tư vấn giúp về phong thuỷ, em có thể vẽ lên và ghi kích thước cụ thể chi tiết, nếu đơn giản thì tôi có thể tư vấn giúp. Hoặc nhờ anh Baotu xem giúp.
Tất cả các việc trên phải được làm ngay từ bây giờ hoặc ít nhất là trước đầu tháng 12 âm lịch năm nay thì lực mới mạnh và mới có hiệu quả cao.
Trà thời gian này tôi đang rất bận, nhưng vì thấy em kêu gặp nạn nguy hiểm quá nên thử vào bàn giúp. Chứ thực tế của tôi cũng chưa nhiều, nên không dám phân tích nhiều nữa. Thông cảm nhé.
Thân.
Tanlen73.
Được cảm ơn bởi: culanphiemchieu, xaqueteuchovui
Đầu trang

culanphiemchieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cám ơn bác tanlen73 đã giúp đỡ em.
Nếu được bác cho em xin địa chỉ email để em gừi cho bác bản vẽ nhà em bằng file autocad học file pdf.
Em bị nóng trong người bác ạ. Ăn đồ nóng như bánh mì, mì tôm, sầu riềng...hay bị nổi mụn.
Em lại ít chơi thể thao.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”