Luận giải cho các bạn nữ mệnh THIÊN CƠ - THÁI ÂM đồng cung

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vuivt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Luận giải cho các bạn nữ mệnh THIÊN CƠ - THÁI ÂM đồng cu

Gửi bài gửi bởi vuivt »

The Vinh đã viết:Thật thú vị khi đọc được topic này

Mình cũng là Cơ Âm tại Dần, thân mệnh đồng cung, đang rất yêu một anh cũng Cơ Âm tại Dần, thân mệnh đồng cung :) Mình hy vọng được xem lá số và cũng hy vọng trường hợp của mình sẽ góp thêm một cái nhìn vào việc nghiên cứu Nữ Cơ Âm của tutruongtado :)

Hình ảnh
Hình ảnh

Mình ko dám nhận là xinh và khéo. Hình thức bên ngoài cũng tương đối, mọi người lần đầu gặp hay nhận xét mình ưa nhìn, có cảm tình. Nấu ăn, may vá, cắm hoa, kỹ nghệ... mình đều biết qua, không đảm và mặn mà lắm nhưng khi làm thì may là cũng ít ai chê trách. Trong công việc đúng là mình ko dám và ko nghĩ đến việc dùng thủ đoạn để thăng tiến. Ko phải là mình sợ hay ngu ngơ gì, nhưng là vì mình rất tin vào tâm linh, vào việc thiện ác, nhân quả. Mình khá nhạy trong việc nắm bắt vấn đề. Ko giàu có gì nhưng tiền bạc ít khi tính toán với mọi người.

Đúng như các bạn trên có nói, nữ Cơ Âm hơi kiêu ngầm và kén chọn :) Mình ko khinh người, chỉ là mình tin vào giá trị của bản thân, do đó muốn đặt tình cảm vào một người phù hợp. Lý do thứ 2, là ai nhìn bề ngoài cũng nói mình bản lĩnh mạnh mẽ nhưng nội tâm thật sự lại rất dễ tổn thương. Mình hơi lãng mạn, đặt nặng chuyện tình cảm, rất dễ buồn trước một câu nói nặng, một hành vi vô tình. Mình cư xử với ai cũng hoà đồng thân thiện, tính vui vẻ, hay nói chuyện cho người khác cười, nhưng thể hiện tình cảm xa hơn là mình dè dặt và tạo khoảng cách liền :) Nhiều bạn trai cùng học thuở trước giờ gặp lại nói là hồi trước thích mình lắm mà ko dám nói, vì thấy mình...xa xôi quá, và sợ bày tỏ tình cảm thì ...mất bạn :)) Lắm mối tối nằm ko chẳng sai.

Mình thấy mình dễ xiêu lòng trước một người tự tin, chân thành và nghiêm túc. 2 người mình từng yêu đều tán mình theo cùng một cách : cho mình thấy họ là người có năng lực, có giá trị riêng, nhiều cô theo lắm nhưng họ thích..mình ^^ thời gian đầu quan tâm liên tục (sáng gọi, trưa nhắn tin, tối điện thoại, giữa giờ email :D), nhưng sự quan tâm đó phải để mình cảm nhận là nghiêm túc và chân thành, ko phải kiểu mồm miệng, tán tếu, cợt nhả là mình đợp lại ngay. Ba hoa ra kiểu đào hoa dỏm thì mình cũng phát hiện được. Cứ thế gần gũi hơn, đến một lúc mà 2 bên cảm thấy tình cảm đầy thì thành một đôi. Chẳng anh nào nói câu "Anh yêu em, làm bạn gái anh nhé" với mình cả. Và mình cũng ko đặt nặng việc đấy. Tóm lại 3 chữ là Tự Tin, Chân Thành, Nghiêm Túc. Nghe qua thì đó là mẫu số chung của việc khởi đầu một tình yêu, nhưng có lẽ với mình những điều đó cần bật rõ hơn lên :)

Nhưng mình thấy ko may mắn trong chuyện tình cảm. 2 người đầu đều có chuyện tay 3 (yêu mình rồi mà vẫn bị lay động bởi người khác) nên mình thất vọng quá mà buông tay luôn. Người thứ ba mình dẫn lá số ở trên là người mà mình ưng ý và hội đủ những điều mình mong muốn nhất trong số những người đàn ông mình từng biết : Có tài, có tương lai, tình cảm, mẫu mực, nhẹ nhàng, khi thì mềm mỏng khi thì cứng rắn và gia trưởng đúng lúc, làm mình phải nể.
Bọn mình ban đầu tình cảm rất tốt đẹp, thậm chí là định cuối năm nay kết hôn, 2 bên gia đình đã qua bàn chuyện, vậy mà đùng cái huỷ tất cả, chia tay vì những khuất tất đến giờ chưa rõ ràng...

Mong được bạn luận số giúp. Có gì mình sẽ phản hồi thêm.
-----------------------------------
Bạn ơi, mình cũng sinh năm 87 và hiện nay đang có cảm tình với một anh sinh năm 78, tình cờ là anh ấy có cùng ngày giờ sinh với người mà bạn dẫn lá số ở trên, sinh vào lúc 23h30p ngày 29 thán giêng năm 78.
Theo như mình cảm thấy, thì anh ấy là người nhẹ nhàng, suy nghĩ chín chắn và rất quan tâm tới cảm giác của mình, tuy nhiên khi bận công việc thì lại lơ đãng trong chuyện tình cảm lắm. Cho nên mình đang cảm thấy anh ấy có phần khó hiểu.
Bạn có thể chia sẻ với mình thêm về tính cách hay cách cử xử của bạn Hy được không, mình cảm ơn bạn rất nhiều và mong hồi âm từ bạn.
Chúc bạn sức khỏe và luôn vui vẻ, hạnh phúc nha.
Đầu trang

song ngư
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi song ngư »

tutruongdado đã viết:@KunThao: Chính vì thế mà mình từ bỏ ý định tán cô bé ấy rồi :D.
Đường đường học ĐH Bách Khoa, có thể gọi là lớp chọn của trường, lặn lội xa xôi, nhiệt tình tán cô bé ấy. Thế mà đáp lại là sự hờ hững, thiếu tôn trọng. Mặc dù mình cũng chẳng đến nối xấu trai, ăn nói lại tốt, lại rất nhiệt tình nữa. Thế mà vẫn tiếp chuyện cho có lệ, nhắn tin, chat chit thì như làm phiền. Mình chán nên bỏ cuộc. Trong khi cô bé ấy chỉ học cao đẳng thôi đó chứ, mình gạt chuyện đó ra, vẫn hết sức tôn trọng người ta mà người ta không tôn trọng mình thì đành chịu vậy.

Bạn muốn thì cứ post LS + hình lên, mình sẽ luận giải cho, nếu ngại có thể gửi hình vào inbox cho mình. Đằng nào cũng lập topic rồi, luận giải cho vui + thêm kinh nghiệm để học tập. He.
anh thích chú tutruongdado rồi đấy. Hình ảnh
trước học bách khóa lớp nào thế
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
izumi_chulie
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi izumi_chulie »

tình cờ đào mộ đc topic này~
chẳng biết có ai để ý tới nó nữa k cơ mà e cứ up lá số lên
mong rằng có duyên đc mọi ng giải lá số :P
Hình ảnh
Đầu trang

ngoc0902
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận giải cho các bạn nữ mệnh THIÊN CƠ - THÁI ÂM đồng cung

Gửi bài gửi bởi ngoc0902 »

Abcde... up topic :)
Đầu trang

_Thiên Đồng Thái Âm_
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi _Thiên Đồng Thái Âm_ »

Ox mình cũng Cơ Âm tại Dần :D , hiền lành, tế nhị, xông pha ko ngại gian khó, giỏi hiểu giỏi chiều tâm lý phụ nữ , tình cảm và lý trí tương đối rõ ràng :)), nhưng có điều đôi lúc mình thấy bất an bởi sự khôn khéo đó :), mà ổng cũng giỏi che giấu bí mật ghê lắm á , mẫu đàn ông này mới thật sự đáng sợ ha :D
(Mẫu đàn ông trong tưởng tượng của mình phải là : trầm tĩnh, ít nói, mặt lạnh, tâm lý,chung tình, lãng mạn nhưng k hiểu sao lại đổ ông ý :D)
Đầu trang

Veronica2912
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Veronica2912 »

tutruongdado đã viết: 17:10, 24/10/12 Hì. Chào các bạn. Lâu ngày mới quay lại diễn đàn. Thú thực là dạo này bận nhiều việc quá.
Mình đang để ý 1 bạn nữ mệnh Thiên Cơ Thái Âm. Đúng là nhiều điều thú vị, mà cũng không ít chuyện rắc rối.
Mình muốn tìm hiểu kĩ hơn về mệnh này. Vì thế mong các bạn, chính xác có 2 sao Thiên Cơ - Thái Âm tại mệnh ở Dần Thân thì hãy post LS vào.

- Mệnh Thiên Cơ Thái Âm đồng cung, tại Dần hoặc tại Thân. Không chấp nhận bất cứ trường hợp nào khác.
- Các bạn gửi lên vài cái ảnh (bắt buộc), nếu ngại các bạn có thể gửi vào hộp tin nhắn riêng của mình, để mình kiểm tra xem có đúng là Cơ Âm không. Không có ảnh không luận.
- Các bạn có thể hỏi các câu hỏi tùy ý sau khi mình luận 1 bài tổng quan cho các bạn.
- Nếu có thể, các bạn hãy nói về bản thân, càng nhiều càng tốt, ngoài ra mong các bạn nói thêm về mẫu người đàn ông mà các bạn thích, kiểu đàn ông mà các bạn ghét, trong tình yêu các bạn thích như thế nào... hì.

Tỉ lệ mệnh Cơ Âm chỉ là 1/72, 72 người mới có 1. Nhưng mình hi vọng mình sẽ được nhiều ủng hộ của các bạn. Tuy vậy mình không chấp nhận luận giải hộ đâu, vì có nhiều cái tế nhị, nói với chính chủ vẫn hơn :D.

Cám ơn tất cả các bạn.
Mình sẽ trả lời trong khả năng có thể. Những cái gì ngoài khả năng mình sẽ không nói. :D
Dạ em Mệnh Cơ- Âm tại Thân có Tuần - Triệt đồng cung ạ. Mong chị xem giúp ạ.
Tập tin đính kèm
H.jpg (184.24 KiB) Đã xem 126 lần
Đầu trang

nhat1990
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhat1990 »

Nam được ko mấy huynh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”