Luận giải cho các bạn nữ mệnh THIÊN CƠ - THÁI ÂM đồng cung

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Luận giải cho các bạn nữ mệnh THIÊN CƠ - THÁI ÂM đồng cu

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

kunthao đã viết:
Mình thấy mn nói đúng đấy. Tán cơ âm cũng phải có kỹ thuật: tán như k tán!!!
B k đc vồn vã, chỉ cần 1 chút cử chỉ quan tâm để cơ âm biết bạn cũng có ý với cơ âm nhưng cũng cần 1 chút lạnh lùng để khiến cơ âm phải suy nghĩ về b, nhưng nhớ là đừng kiêu hoặc là vs ai b cũng quan tâm như thế vì khi đấy cơ âm sẽ k tin tưởng bạn và mặc kệ b luôn đấy :)) Cơ âm thích người tài giỏi, khiến cơ âm ngưỡng mộ thì càng tốt, với mình thì người đấy phải có giá trị bản thân cao (có giá) thì khi đó cơ âm sẽ chú ý đến b

Cơ âm thường k nói ra những điều họ nghĩ Với những người mới quen, mình thường k thể hiện bản thân (tính cách) vì mình thấy k thoải mái bên cạnh họ và vì mình muốn dành thời gian để cảm nhận tính cách của họ. Nên trong thời gian đầu mình sẽ chẳng thể hiện là mình cũng ưng ưng thích thích ng đấy r đâu mà vẫn chỉ bt thôi (vì vẫn đang trong thời gian âm thầm tìm hiểu về ng đấy mà). Nên cô bé đấy như thế là bt thôi tutruong ạ

Nếu cô bé đấy nói:"em không ghét anh, nhưng chưa có tc gì với anh cả" thì có thể với cô bé đ bạn vẫn bt nhưng có thêm câu "nói chuyện với anh em thấy rất thoải mái...." thì b có cơ hội đấy. Cố lên!!!

Bây giờ thì mình hiểu tại sao mình lắm mối tối nằm không rồi :)) Có lẽ bọn họ cũng nghĩ giống tutruong >"< Nhiều khi trong lòng mình cũng ưng r, nhưng mình k nói ra mà vẫn tỏ ra bình thường nên ng thì hiểu sai, người thì k chịu đc vì 1 vài hành động vô tâm của mình (chắc có lẽ mình chưa gặp được ai khiến mình thực sự muốn có được người đấy) Mình m' 1 mqh lâu dài, cái zì nhanh quá thì dễ đứt. Mà
con trai bjo tán gái như măn liền vậy, mới gặp vài lầnđã kêu thích rồi thế này thế kia, nếu cgai' ok thì tiếp tục còn k thì thôi luôn :-ss thực sự mình thấy k tin tưởng vào những người như vậy haizzz

Àk, đây là ls mình:
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=2ZM9QMP0
p/s: Có lẽ cơ âm mình bị triệt nên k đc xinh xắn, duyên dáng, đáng iu như các bạn # :( ngược lại thì đúng hơn >"<
Hehe, tớ bỏ tạm thời thôi, lưu giữ chứ không bỏ hẳn, chờ đến vận đào hoa sang năm rồi tiếp tục.
Cô bé này mệnh Cơ Âm, phu thê của tớ là Thiên Cơ, nên nó như thôi thúc tớ, cái bản năng trong con người đã thôi thúc thì mạnh lắm, khó chống lắm :)).

Muốn luận giải thì cứ làm đúng quy định đi, đưa vài cái ảnh lên để kiểm tra đã.
Đầu trang

kunthao
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kunthao »

tutruongdado đã viết:
kunthao đã viết:
Mình thấy mn nói đúng đấy. Tán cơ âm cũng phải có kỹ thuật: tán như k tán!!!
B k đc vồn vã, chỉ cần 1 chút cử chỉ quan tâm để cơ âm biết bạn cũng có ý với cơ âm nhưng cũng cần 1 chút lạnh lùng để khiến cơ âm phải suy nghĩ về b, nhưng nhớ là đừng kiêu hoặc là vs ai b cũng quan tâm như thế vì khi đấy cơ âm sẽ k tin tưởng bạn và mặc kệ b luôn đấy :)) Cơ âm thích người tài giỏi, khiến cơ âm ngưỡng mộ thì càng tốt, với mình thì người đấy phải có giá trị bản thân cao (có giá) thì khi đó cơ âm sẽ chú ý đến b

Cơ âm thường k nói ra những điều họ nghĩ Với những người mới quen, mình thường k thể hiện bản thân (tính cách) vì mình thấy k thoải mái bên cạnh họ và vì mình muốn dành thời gian để cảm nhận tính cách của họ. Nên trong thời gian đầu mình sẽ chẳng thể hiện là mình cũng ưng ưng thích thích ng đấy r đâu mà vẫn chỉ bt thôi (vì vẫn đang trong thời gian âm thầm tìm hiểu về ng đấy mà). Nên cô bé đấy như thế là bt thôi tutruong ạ

Nếu cô bé đấy nói:"em không ghét anh, nhưng chưa có tc gì với anh cả" thì có thể với cô bé đ bạn vẫn bt nhưng có thêm câu "nói chuyện với anh em thấy rất thoải mái...." thì b có cơ hội đấy. Cố lên!!!

Bây giờ thì mình hiểu tại sao mình lắm mối tối nằm không rồi :)) Có lẽ bọn họ cũng nghĩ giống tutruong >"< Nhiều khi trong lòng mình cũng ưng r, nhưng mình k nói ra mà vẫn tỏ ra bình thường nên ng thì hiểu sai, người thì k chịu đc vì 1 vài hành động vô tâm của mình (chắc có lẽ mình chưa gặp được ai khiến mình thực sự muốn có được người đấy) Mình m' 1 mqh lâu dài, cái zì nhanh quá thì dễ đứt. Mà
con trai bjo tán gái như măn liền vậy, mới gặp vài lầnđã kêu thích rồi thế này thế kia, nếu cgai' ok thì tiếp tục còn k thì thôi luôn :-ss thực sự mình thấy k tin tưởng vào những người như vậy haizzz

Àk, đây là ls mình:
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=2ZM9QMP0
p/s: Có lẽ cơ âm mình bị triệt nên k đc xinh xắn, duyên dáng, đáng iu như các bạn # :( ngược lại thì đúng hơn >"<
Hehe, tớ bỏ tạm thời thôi, lưu giữ chứ không bỏ hẳn, chờ đến vận đào hoa sang năm rồi tiếp tục.
Cô bé này mệnh Cơ Âm, phu thê của tớ là Thiên Cơ, nên nó như thôi thúc tớ, cái bản năng trong con người đã thôi thúc thì mạnh lắm, khó chống lắm :)).

Muốn luận giải thì cứ làm đúng quy định đi, đưa vài cái ảnh lên để kiểm tra đã.
Tớ gửi ảnh vào tn r mà :d
Đầu trang

kunthao
Chính thức
Chính thức

kidboy173 đã viết:@kunthao: cái PS anh thấy không đúng lắm ;;)
Dạo này khoẻ không em
Oài, a mất tích kinh vậy, lâu lắm r k thấy a đấy >"<
E vẫn khỏe ^^
Đầu trang

kidboy173
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi kidboy173 »

kunthao đã viết: Oài, a mất tích kinh vậy, lâu lắm r k thấy a đấy >"<
E vẫn khỏe ^^
Có em mất thì có, mà cứ thấy lên diễn đàn kêu không có người yêu, mà hôm nọ vừa thấy em đi với ai ở Nguyễn Chí Thanh ;;)
Đầu trang

kunthao
Chính thức
Chính thức

kidboy173 đã viết:
kunthao đã viết: Oài, a mất tích kinh vậy, lâu lắm r k thấy a đấy >"<
E vẫn khỏe ^^
Có em mất thì có, mà cứ thấy lên diễn đàn kêu không có người yêu, mà hôm nọ vừa thấy em đi với ai ở Nguyễn Chí Thanh ;;)
E có kêu ca đâu :| Nhưng đúng là e k có mà :))
Nói như a thì ai chả nói đc, hôm nào e chả đi đường đấy ;))
Đầu trang

kidboy173
Lục đẳng
Lục đẳng

kunthao đã viết:E có kêu ca đâu :| Nhưng đúng là e k có mà :))
Nói như a thì ai chả nói đc, hôm nào e chả đi đường đấy ;))
Sao lại ai chả nói được, anh đâu có biết là em hay đi đường đấy :(
Học hành ổn không em?
Đầu trang

kunthao
Chính thức
Chính thức

ko ổn a ạ :(
Thì nhà e gần đấy con zì...
Đầu trang

kidboy173
Lục đẳng
Lục đẳng

kunthao đã viết:ko ổn a ạ :(
Thì nhà e gần đấy con zì...
Có gần đâu mà gần @@@@
Dạo này vẫn thức ngày cày đêm à
Học hành có gì mà không ổn, ra trường đến nơi rồi còn gì
Đầu trang

The Vinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi The Vinh »

Thật thú vị khi đọc được topic này

Mình cũng là Cơ Âm tại Dần, thân mệnh đồng cung, đang rất yêu một anh cũng Cơ Âm tại Dần, thân mệnh đồng cung :) Mình hy vọng được xem lá số và cũng hy vọng trường hợp của mình sẽ góp thêm một cái nhìn vào việc nghiên cứu Nữ Cơ Âm của tutruongtado :)

Hình ảnh
Hình ảnh

Mình ko dám nhận là xinh và khéo. Hình thức bên ngoài cũng tương đối, mọi người lần đầu gặp hay nhận xét mình ưa nhìn, có cảm tình. Nấu ăn, may vá, cắm hoa, kỹ nghệ... mình đều biết qua, không đảm và mặn mà lắm nhưng khi làm thì may là cũng ít ai chê trách. Trong công việc đúng là mình ko dám và ko nghĩ đến việc dùng thủ đoạn để thăng tiến. Ko phải là mình sợ hay ngu ngơ gì, nhưng là vì mình rất tin vào tâm linh, vào việc thiện ác, nhân quả. Mình khá nhạy trong việc nắm bắt vấn đề. Ko giàu có gì nhưng tiền bạc ít khi tính toán với mọi người.

Đúng như các bạn trên có nói, nữ Cơ Âm hơi kiêu ngầm và kén chọn :) Mình ko khinh người, chỉ là mình tin vào giá trị của bản thân, do đó muốn đặt tình cảm vào một người phù hợp. Lý do thứ 2, là ai nhìn bề ngoài cũng nói mình bản lĩnh mạnh mẽ nhưng nội tâm thật sự lại rất dễ tổn thương. Mình hơi lãng mạn, đặt nặng chuyện tình cảm, rất dễ buồn trước một câu nói nặng, một hành vi vô tình. Mình cư xử với ai cũng hoà đồng thân thiện, tính vui vẻ, hay nói chuyện cho người khác cười, nhưng thể hiện tình cảm xa hơn là mình dè dặt và tạo khoảng cách liền :) Nhiều bạn trai cùng học thuở trước giờ gặp lại nói là hồi trước thích mình lắm mà ko dám nói, vì thấy mình...xa xôi quá, và sợ bày tỏ tình cảm thì ...mất bạn :)) Lắm mối tối nằm ko chẳng sai.

Mình thấy mình dễ xiêu lòng trước một người tự tin, chân thành và nghiêm túc. 2 người mình từng yêu đều tán mình theo cùng một cách : cho mình thấy họ là người có năng lực, có giá trị riêng, nhiều cô theo lắm nhưng họ thích..mình ^^ thời gian đầu quan tâm liên tục (sáng gọi, trưa nhắn tin, tối điện thoại, giữa giờ email :D), nhưng sự quan tâm đó phải để mình cảm nhận là nghiêm túc và chân thành, ko phải kiểu mồm miệng, tán tếu, cợt nhả là mình đợp lại ngay. Ba hoa ra kiểu đào hoa dỏm thì mình cũng phát hiện được. Cứ thế gần gũi hơn, đến một lúc mà 2 bên cảm thấy tình cảm đầy thì thành một đôi. Chẳng anh nào nói câu "Anh yêu em, làm bạn gái anh nhé" với mình cả. Và mình cũng ko đặt nặng việc đấy. Tóm lại 3 chữ là Tự Tin, Chân Thành, Nghiêm Túc. Nghe qua thì đó là mẫu số chung của việc khởi đầu một tình yêu, nhưng có lẽ với mình những điều đó cần bật rõ hơn lên :)

Nhưng mình thấy ko may mắn trong chuyện tình cảm. 2 người đầu đều có chuyện tay 3 (yêu mình rồi mà vẫn bị lay động bởi người khác) nên mình thất vọng quá mà buông tay luôn. Người thứ ba mình dẫn lá số ở trên là người mà mình ưng ý và hội đủ những điều mình mong muốn nhất trong số những người đàn ông mình từng biết : Có tài, có tương lai, tình cảm, mẫu mực, nhẹ nhàng, khi thì mềm mỏng khi thì cứng rắn và gia trưởng đúng lúc, làm mình phải nể.
Bọn mình ban đầu tình cảm rất tốt đẹp, thậm chí là định cuối năm nay kết hôn, 2 bên gia đình đã qua bàn chuyện, vậy mà đùng cái huỷ tất cả, chia tay vì những khuất tất đến giờ chưa rõ ràng...

Mong được bạn luận số giúp. Có gì mình sẽ phản hồi thêm.
Được cảm ơn bởi: virgo_o0o
Đầu trang

register
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi register »

tutruongdado đã viết: Cô bé này mệnh Cơ Âm, phu thê của tớ là Thiên Cơ, nên nó như thôi thúc tớ, cái bản năng trong con người đã thôi thúc thì mạnh lắm, khó chống lắm :)).
Sự truyền tinh cung Phối chưa hẳn là cái thôi thúc, mà ở một vấn đề khác.
Nên nhớ rất nhiều cặp vợ chồng, không hề có truyền tinh :)

Không biết bạn này ở Thân, hay Dần nhỉ :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”