kính xin mọi người giúp. LIÊM TRINH-THAM LANG có tội sao ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tuangianglion
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: kính xin mọi người giúp. LIÊM TRINH-THAM LANG có tội sao

Gửi bài gửi bởi tuangianglion »

được cao thâm cầu ...nói thêm vài câu nữa...tham lang đi với liêm trinh thì tuỏi trẻ hay lận đận...ý chí phán đáu cũng ko cao..nhung càng về sau..tầm từ 28 tuỏi trở đi..bắt đầu thay đổi hoàn toàn..vì tham lang càng về già càng phát..khi đó cái tinh ham chơi..bắt đàu chuyen sang ham vật chất..=>hành đọng bắt đầu thay đổi nhiều...làm mọi cách để giàu có..đi với liêm trinh lúc đó là bắt đầu hợp cách đó..còn truoc 28 tuỏi thì đúng là..duong lối k rõ rang...thuong ko xác định được mục tiêu la gì.........mà tiện thể hỏi....em bn tuoi..có bạn trai chưa.....khiii...anh đây cũng đang ế dài cổ ..khà khà
Được cảm ơn bởi: nganha2809
Đầu trang

leelollipop
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi leelollipop »

tuangianglion đã viết:được cao thâm cầu ...nói thêm vài câu nữa...tham lang đi với liêm trinh thì tuỏi trẻ hay lận đận...ý chí phán đáu cũng ko cao..nhung càng về sau..tầm từ 28 tuỏi trở đi..bắt đầu thay đổi hoàn toàn..vì tham lang càng về già càng phát..khi đó cái tinh ham chơi..bắt đàu chuyen sang ham vật chất..=>hành đọng bắt đầu thay đổi nhiều...làm mọi cách để giàu có..đi với liêm trinh lúc đó là bắt đầu hợp cách đó..còn truoc 28 tuỏi thì đúng là..duong lối k rõ rang...thuong ko xác định được mục tiêu la gì.........mà tiện thể hỏi....em bn tuoi..có bạn trai chưa.....khiii...anh đây cũng đang ế dài cổ ..khà khà

em cũng liêm tham nhưng mà ham kiếm tiền r, phải chăng e đã già #:-S
@ nganha: em giống c qá ;)), tham của c cũng gần chiếm hết liêm mất rồi [-O<
Được cảm ơn bởi: nganha2809
Đầu trang

tuangianglion
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi tuangianglion »

tiền thì ai chả ham...anh ko ham tiền mà anh chỉ ham nhiều tiền thôi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tướng Tùy Tâm Sinh
Hội viên online
Hội viên online

Gửi bài gửi bởi Tướng Tùy Tâm Sinh »

Sao lá số ko xem đc nhỉ

Mình cũng là mệnh liêm tham tị hơi đây

chủ topic up lại lá số xem sao
Đầu trang

Tướng Tùy Tâm Sinh
Hội viên online
Hội viên online

sophanlagi đã viết:
leelollipop đã viết:
nganha2809 đã viết:
vì sao ạ ? em mới tập đọc những bài viết của các cụ cao nhân trên này thì chẳng ai ưa liên - tham cả anh ạ. nói về nó rất gay gắt khó nghe . em là liêm - tham hãm địa anh ạ.

Nếu Tham Lang hãm địa : - gian hiểm, dối trá, ích kỷ, hiểm độc - tham lam, có nhiều dục vọng, hay ghen tuông - không quả quyết, không bền chí, yếm thế (Mão Dậu) - hay chơi bời, se sua, sa đọa, dễ động tình, dâm dật hay lăng loàn, đối với cả nam lẫn nữ. - đa nghi, gian quyệt, tham lam - bất đắc chí, bất mãn
Riêng đối với phái nữ, người có Tham Lang hãm địa rất dễ sa ngã, hư đốn, có chồng mà còn đa mang, ngoại tình. Đi kèm với Liêm, Đào, Hồn, Mộc, Cái, Riêu, Kỵ thì rất có thể là gái giang hồ hoặc ít nhất tính nết hết sức dâm đãng, bạc tình.
Ngoài ra, vì đặc tính tham dục của Tham Lang nên người nào có sao này thủ mệnh thường là kẻ gian, xấu máu về tiền bạc, tửu sắc, quyền hành.
...[highlight=#fafafa]Nhờ sư tập nhiều lá số Liêm-Tham Tỵ, Hợi và sau khi tham khảo nhiều vị tử vi cao thâm, tôi xin trình bày cùng quý bạn về khía cạnh này:[/highlight]
[highlight=#fafafa]- Trước hết tôi cần nói rằng Liêm-Tham Tỵ, Hợi chủ về người ưa thích mạo hiểm, ưa làm liều, rất can đảm, thích đảm trách hoặc hay phải đảm trách những chuyện bí mật rắc rối, làm việc gì cũng mau mắn lanh lẹ, quả quyết, và những đặc tính này người có Liêm-Tham Tỵ, Hợi dễ bị vướng vào vòng pháp luật, hoặc nghi oan, liên lụy, nhưng còn phải tùy thuộc các sao phụ mới có thể quyết đóan như vậy được. Ngòai ra tôi xin nói thêm (điểm này không ăn nhằm gì với tù tội) để quý bạn tùy nghi áp dụng, là người Liêm – Tham Tỵ, Hợi còn hay có năng khiếu về máy móc, điện khí hoặc về ngành tư pháp (như Luật sư, thẩm phán) nếu có thêm các sao khác bổ túc.[/highlight]

[highlight=#fafafa]- Vì những đặc tính trên, muốn tránh được tù tội. Liêm-Tham cần xa lánh được Cô Thần, Quả Tú, Thiên Hình, Không Kiếp, Kình Đà, Tuế Phục. Nếu gặp đủ hết các sao này thì quả thực câu phú trên rất đúng. Có nhà tử vi sợ Hóa Kỵ, Thiên Không đồng cung với Liêm Tham nhưng thực ra hai sao này đồng cung lại giải được hết sự xấu xa, tù tội. Ngòai ra, nếu Liêm Tham lại gặp được Tả Hữu, Lộc Tồn thì thực là rất hay (chưa cần thêm các sao tốt khác), nghĩa là sẽ trở thành một người nổi bật trong quần chúng về tài năng, chứ không hẳn về bằng cấp, văn hóa.[/highlight]

[highlight=#fafafa]- Nếu chỉ có Liêm-Tham Tỵ Hợi không thôi, nghĩa là tránh được các sao xấu kể trên và cũng không có cách nào tốt phụ thêm, thì người đó chỉ làm được những chuyện về chân tay như thợ máy, thợ mộc … và không đảm đương được việc quy mô, rộng lớn, còn việc tù tội, tuyệt nhiên không có gì ứng nghiệm.[/highlight]
sưu tầm

:-?

liêm tham có nét đẹp phong trần....còn sao nào cũng có thể vướng vào tù tội hết...ví dụ tử vi hội đào hồng không kiếp thiên hình thì sao nhỉ......................................................:-bd
Duyệt câu này của anh Sophanlagi

Quen bao nhiêu lâu , bây h mới khen em đc 1 câu nó chuẩn như này

( em chỉ phong nhưng ko trần anh ạ :)) )

@nganha : mình mệnh có liêm tham tỵ hợi , chả nhẽ ý bôi xanh lại đúng hay sao chứ =))
Đầu trang

Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Chú Tễu »

Đây vẫn chưa nói đến việc Liêm Tham gặp được không vong mà ... đa số các em trên này Liêm tham đều may mắn được gặp ko vong hết ... nên ko có gì phải lo đâu ...
Được cảm ơn bởi: Tướng Tùy Tâm Sinh
Đầu trang

leelollipop
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi leelollipop »

Chú Tễu đã viết:Đây vẫn chưa nói đến việc Liêm Tham gặp được không vong mà ... đa số các em trên này Liêm tham đều may mắn được gặp ko vong hết ... nên ko có gì phải lo đâu ...

nếu chẳng ay gặp không vong thì sạo ạ :-/
Đầu trang

Tướng Tùy Tâm Sinh
Hội viên online
Hội viên online

Chú Tễu đã viết:Đây vẫn chưa nói đến việc Liêm Tham gặp được không vong mà ... đa số các em trên này Liêm tham đều may mắn được gặp ko vong hết ... nên ko có gì phải lo đâu ...

Ko biết lá số em có gặp ko vong ko anh nhỉ

Lá số liêm tham tị hợi , 1 số lá chỉ Hạn xấu thôi ( có thể dính dáng đến các điều nói trên ) chứ bản thân lá số ko xấu , nên em cũng nghĩ ko nên lo lắng quá nhiều
Đầu trang

Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Chú Tễu »

leelollipop đã viết:

nếu chẳng ay gặp không vong thì sạo ạ :-/

Thì lúc này phải xem tử vi có đủ sức để điều phục Phá Quân không, 50% khả năng đi tù là từ anh Tử Phá này gây ra ... 50% còn lại thuộc về bản chất của Liêm Tham ...
Được cảm ơn bởi: leelollipop
Đầu trang

tieuphonghp
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tieuphonghp »

Em à em đừng chém gió như thế để lấy lòng thương của người khác. Em cũng là mẫu cơ mưu đó? Sau này làm lãnh đạo thì hợp. Số em có cách cục làm quan! Số đẹp!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”