kính xin mọi người giúp. LIÊM TRINH-THAM LANG có tội sao ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nganha2809
Mới gia nhập
Mới gia nhập

kính xin mọi người giúp. LIÊM TRINH-THAM LANG có tội sao ???

Gửi bài gửi bởi nganha2809 »

Đầu tiên em xin chào các cô chú anh chị trên diễn đàn. Em rất mong mọi người giúp đỡ . Không quen viết bài trên diễn đàn nên nếu em kể lể dài dòng hay có diễn tả ko đc tốt cũng xin mọi người giúp đỡ để em sửa lỗi. Chuyện của em là: em có đứa bạn rất thích đi xem bói và có hứng thú với tử vi bói toán . Bạn em mới tập tành học tử vi trên mạng và xem cho bạn bè trong đó có em. Nó bảo : em số cô độc , trời sinh phóng đãng dâm dục , là bạc tình người ko chuyên chính , khả năng là làm gái , nếu lấy chồng thì vợ chồng cũng lục đục chia ly (tội của em) , khó có con , cuộc đời long đong lận đận mà cuối cùng sẽ chết rất thảm hoặc chết vì ung thư. Em rất giận và mắng nó. Nhưng nó cũng nói đúng một số việc như : em người hơi mập , ăn nhiều , bị bệnh về dạ dày .... Em dành cả ngày nay tìm hiểu thì đúng là mệnh em có rất nhiều bộ sao xấu : Phúc đức có địa không- địa kiếp - phá toái , điền trạch có hồng loan - đào hoa , quan lộc có tử vi - phá quân , mệnh thân có vũ khúc - thất sát , tài bạch có liêm chinh - tham lang , tử tức có lộc tồn ( hiếm muộn ) ... Thực sự em rất buồn và chán nản khi biết sau này mình sẽ tồi tệ như vậy. Nhưng thực sự em vẫn không thể tin được. Vì ít ra với sự giáo dục của bố mẹ và bản thân em thì chắc chắn em sẽ không bao giờ đi làm gái cả. Em đang học năm 2 đại học chuyên ngành về kinh tế . Mong anh chị cô chú ghé qua thì cho em vài lời khuyên. Em rất cảm ơn mọi người. Một lần nữa xin mọi người giúp đỡ.
Đây là lá số của em
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
banhquycam
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: kính xin mọi người giúp. LIÊM TRINH-THAM LANG có tội sao

Gửi bài gửi bởi banhquycam »

Thế nào gọi là số mệnh?

Nó chính là những nghiệp và phước của ta ở trong quá khứ, nó dẫn chúng ta đi trong vòng luân hồi sinh tử khổ đau. Những nhân bạn đã gieo trong đời trước, kiếp này chỉ cần hội đủ duyên (thời cơ đến) thì nó sẽ nảy mầm, phát triển và cuối cùng là kết quả. Nếu trong quá khứ bạn đã làm nhiều việc thiện, gieo những nhân lành thì kiếp này khi đủ duyên quả ngọt sẽ đến với bạn, bạn sẽ nhận được nhiều điều tốt lành, hạnh phúc theo quan niệm của một người bình thường.

Ngược lại nếu đời trước bạn hay sát sinh, kết nhiều oan trái,… thì đời này những oan gia trái chủ đó sẽ tìm bạn để báo oán. Kết quả là trong cuộc sống bạn gặp nhiều nghịch cảnh và cảm thấy đau khổ bất hạnh. Bạn thường oán trách số phận của mình nhưng thực ra nó chính là do bạn tạo ra, vì thế đâu thể oán trách cái gì được. Thay vì trách số phận thì ta nên chấp nhận nó để tâm tư đỡ phiền não hơn. Nhưng liệu có nên chấp nhận và phó mặc hoàn toàn cho số phận? Điều này hoàn toàn sai lầm. Những nghiệp và phước đời trước theo bạn đến kiếp này đó chính là số phận của bạn, nó được thể hiện trên ngày tháng năm sinh. Nhưng những điều ấy là của kiếp trước, bạn còn cả đời kiếp này để thay đổi nó. Tu là cách duy nhất để thay đổi số mệnh.
Vậy tu là gì? Tu có rất nhiều nghĩa và mức độ khác nhau nhưng nói dễ hiểu nhất thì tu chính là sửa. Ta sửa chính bản thân mình để có thể sống tốt hơn, tạo ra nhiều điều hạnh phúc và giảm nhẹ đi những tai họa mà đáng lẽ ra ta phải chịu. Tại sao tu lại có thể thay đổi số mệnh? Những bất hạnh tiềm ẩn sẵn trong cuộc sống của ta mới chỉ là cái “nhân”.

Tu là sống thật tốt, vì vậy ta tạo nên những duyên thuận lợi cho những nhân tốt thành quả ngọt, không tạo duyên xấu cho những điều bất hạnh ấy xảy ra. Giống như ta biết cây thuốc phiện là nhân xấu, ta sẽ không chăm bón, tưới nước kích thích nó phát triển. Thay vào đó ta tìm cách hóa giải, ngăn chặn sự phát triển của nó để không làm hại đến đời sống lành mạnh. Như vậy là nhân xấu không gặp duyên thì cũng không thể kết quả được. Việc sửa số cũng giống như thế. Giả dụ những người có số mệnh đường tình duyên không tốt, nguyên nhân là do bản thân tính tình cứng rắn, ích kỷ, k chịu nghĩ cho người khác, lại hay thích tranh cãi.
Nếu muốn thay đổi sự bất hạnh trong hôn nhân việc phải làm đó là thay đổi chính mình, phải sống vị tha hơn, suy nghĩ cho người khác nhiều hơn, biết nhường nhịn… Ấy chính là không tạo điều kiện cho nhân xấu thành quả xấu, cuộc sống của ta sẽ tốt đẹp hơn. Việc số phận nói ta sức khỏe kém cũng vậy, duyên để thành quả xấu chính là ta sống buông thả, không nề nếp, sinh hoạt không có khoa học,… Nếu ta biết sinh hoạt hợp lý, kèm theo biết tu dưỡng đạo đức, uống thuốc kết hợp thì sức khỏe sẽ dần ổn định và kéo dài cuộc sống. Bên cạnh đó cũng có những nhân xấu là do đời trước ta kết oán và làm thương tổn người khác quá nhiều. Những oan gia trái chủ đó sẽ tạo nghịch cảnh, làm ta cảm thấy bất hạnh trong đời này.
Khi tu là ta nương vào ánh sáng của Phật pháp, sửa đổi bản thân, sám hối, tinh tiến tu tập và dần dần hóa giải oan kết, siêu độ cho những vị oan gia trái chủ ấy, cuộc sống của chúng ta sẽ dần được cải thiện. Vừa tốt cho người lại vừa tốt cho mình.
Theo đạo Phật thì Tham Sân Si chính là những duyên để nhân xấu kết thành quả, đồng thời ta lại gieo thêm những nhân xấu khác nữa. Nếu không hiểu được điều này mà cứ tham đắm với dục vọng thì chỉ tạo thêm nghiệp xấu và không thể thoát khỏi khổ đau được. Chính vì vậy ta hãy tu tập để cải thiện cuộc sống của mình, đó là con đường duy nhất giúp ta được hạnh phúc.

Việc đạo Phật khuyên người tu tập không nên tin số phận là rất đúng. Nhưng điều đó chỉ đúng cho những người chân tu, thật sự tu tập, không ngừng sửa đổi bản thân. Còn với người không chịu tu tập thì không bao giờ vượt ra khỏi số mệnh được. Chỉ khi nào ta hoàn toàn bỏ được Tham Sân Si thì ta mới thoát khỏi sinh tử, thoát khỏi số mệnh. Điều đó vô cùng khó khăn và phải không ngừng tu trong rất nhiều kiếp. Vì vậy chúng ta hãy sống thật tốt, chăm chỉ tu tập để thay đổi dần dần cuộc sống của chính mình trong đời này, đồng thời gieo những nhân lành cho việc tu tập trong kiếp sau. Có như vậy ta mới sống hạnh phúc và an lạc được!

Hồi hướng: Nguyện cho tất cả chúng sinh đều biết đường tu tập, giác ngộ, giải thoát, tròn thành Phật đạo!
Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật!
Nam Mô A Di Đà Phật!
Được cảm ơn bởi: nganha2809, thuancuchuoi, Vân Quý, cmeo
Đầu trang

Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Chú Tễu »

Số này tốt, người nhân từ, có thể tìm hiểu và nghiên cứu về đạo, có khả năng ngộ đạo cao ... Vũ Sát mà mập là tướng tốt, lúc bĩ cự sẽ gặp được quý nhân nên không bao giờ phải lo hết.

Liêm tham gặp Tuần phản vi kì cách ... nên em cứ yên tâm!
Được cảm ơn bởi: nganha2809
Đầu trang

leelollipop
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi leelollipop »

nganha2809 đã viết:Đầu tiên em xin chào các cô chú anh chị trên diễn đàn. Em rất mong mọi người giúp đỡ . Không quen viết bài trên diễn đàn nên nếu em kể lể dài dòng hay có diễn tả ko đc tốt cũng xin mọi người giúp đỡ để em sửa lỗi. Chuyện của em là: em có đứa bạn rất thích đi xem bói và có hứng thú với tử vi bói toán . Bạn em mới tập tành học tử vi trên mạng và xem cho bạn bè trong đó có em. Nó bảo : em số cô độc , trời sinh phóng đãng dâm dục , là bạc tình người ko chuyên chính , khả năng là làm gái , nếu lấy chồng thì vợ chồng cũng lục đục chia ly (tội của em) , khó có con , cuộc đời long đong lận đận mà cuối cùng sẽ chết rất thảm hoặc chết vì ung thư. Em rất giận và mắng nó. Nhưng nó cũng nói đúng một số việc như : em người hơi mập , ăn nhiều , bị bệnh về dạ dày .... Em dành cả ngày nay tìm hiểu thì đúng là mệnh em có rất nhiều bộ sao xấu : Phúc đức có địa không- địa kiếp - phá toái , điền trạch có hồng loan - đào hoa , quan lộc có tử vi - phá quân , mệnh thân có vũ khúc - thất sát , tài bạch có liêm chinh - tham lang , tử tức có lộc tồn ( hiếm muộn ) ... Thực sự em rất buồn và chán nản khi biết sau này mình sẽ tồi tệ như vậy. Nhưng thực sự em vẫn không thể tin được. Vì ít ra với sự giáo dục của bố mẹ và bản thân em thì chắc chắn em sẽ không bao giờ đi làm gái cả. Em đang học năm 2 đại học chuyên ngành về kinh tế . Mong anh chị cô chú ghé qua thì cho em vài lời khuyên. Em rất cảm ơn mọi người. Một lần nữa xin mọi người giúp đỡ.
Đây là lá số của em

ơ kài bạn này, sao xấu thỳ còn có sao giải , có sao làm bớt xấu lo gì
ban của bạn mới học xem tử vi và học chưa ra đầu ra đuôi thì tốt nhất không nên xem cho người khác, vì mới học mà coi cho ng khác thỳ tỷ lệ % sai rất rất là cao.^:)^
khi xem 1 cung còn phải xem cung xung chiếu, cung nhị hợp chiếu.....chứ đâu thể xem nguyên 1 cung mà ra được, nếu vậy thỳ ng ta cần gì phải nghiên cứu ,cứ tra ý nghĩa các sao ra và bê vào là xong 8->
vậy cho nên bạn đừng lo, bạn của bạn mới học nên nói không đúng đâu, bạn nên nhờ các cao nhân trên diễn đàn luận giải dùm cho :-bd
mệnh mình cũng liêm-tham nè, nhưng mà đâu có .... đâu,sau này ko biết thế nào chứ bi h mình còn chưa nghĩ tới bao giờ :))
Đầu trang

leelollipop
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi leelollipop »

avatar của Chú Tễu làm mình cứ tưởng thật = =, ra sức phủi
Đầu trang

Không kiếp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Không kiếp »

Bạn mắng đứa bạn bạn là đúng, tin nó là sai !
Đầu trang

nganha2809
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chú Tễu đã viết:Số này tốt, người nhân từ, có thể tìm hiểu và nghiên cứu về đạo, có khả năng ngộ đạo cao ... Vũ Sát mà mập là tướng tốt, lúc bĩ cự sẽ gặp được quý nhân nên không bao giờ phải lo hết.

Liêm tham gặp Tuần phản vi kì cách ... nên em cứ yên tâm!

vài lời của chú an ủi cháu rất nhiều đấy ạ. ko mấy khi may mắn thế này , chú có thể nói chi tiết hơn đc ko ạ. cháu học kinh tế nhưng theo lời trên cháu có nên chuyển hướng học ko ? chú có thể thì nói cho cháu về cung phu và tử thêm đi ạ. cháu thích trẻ con và sợ cô độc nên nếu khó có con thì cũng buồn lắm.
Đầu trang

nganha2809
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Không kiếp đã viết:Bạn mắng đứa bạn bạn là đúng, tin nó là sai !
mắng vì thấynó nói tương lai tớ phũ phàng qá bạn ạ T__T chứ nếu nó xem số tớ sau này làm đến phó chủ tịch nước thì tớ chắc ôm chầm lấy nó sau đó ngất vì sung sướng mất
Đầu trang

hanh.pq
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hanh.pq »

mình mới tập tẹ tử vi. xin có vài dòng
Mệnh Kim lại có Vũ - Sát, hai sao cô độc thế sao mà dâm dục được?
Mệnh có Tả- Hữu, Quang- Qúy, Thai- Tọa thế là đã hay rồi, ít ai có
Phúc đóng tỵ, hỏa mạnh lại thêm KK, đối cung có Liêm Tham chiếu nhưng đừng lo. Theo Mình vận tới bạn sẽ phát đấy.\
Cung Phu đẹp, có Hoa cái Long Trì, chồng bạn rất được. TRiệt Tướng chỉ khó khăn lúc đầu thôi
Cung tử rất sáng. đừng lo
Đầu trang

standby90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi standby90 »

1. bạn của bạn mí tập tành coi thì chẳng đúng
2. tử vi chẳng đúng chăm phần chăm đâu nhé
3. đức năng thắng số
edit thêm: liêm tham tị hợi có tuần là đẹp nhé, mình và bạn mình cũng có cách này!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”