Theo các bạn mục đích coi tử vi để làm gì?

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
Chaoem20
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Theo các bạn mục đích coi tử vi để làm gì?

Gửi bài gửi bởi Chaoem20 »

Theo các bạn mục đích coi tử vi để làm gì ?Giải trí, xem trước vận,hạn tương lai hay dành cho người tìm đến niềm an ủi,tin tưởng vào số phận khi mà cuộc sống quá nhiều khó khăn trước mắt?cái nào là mục đích tốt nhất để lao vào nghiên cứu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nurjk0
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Theo các bạn mục đích coi tử vi để làm gì?

Gửi bài gửi bởi Nurjk0 »

Mình vừa muốn coi lá số tử vi của mình , vừa lại ko . Vì bạn biết r đó , ng biết trc đc số mệnh của mình là ng bất hạnh nhất . Nhưng xem r có thể thay đổi lá số của mình ko ? Đức năng thắng số ?
Đầu trang

Chaoem20
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nurjk0 đã viết:Mình vừa muốn coi lá số tử vi của mình , vừa lại ko . Vì bạn biết r đó , ng biết trc đc số mệnh của mình là ng bất hạnh nhất . Nhưng xem r có thể thay đổi lá số của mình ko ? Đức năng thắng số ?
Mình cũg giống như bạn..Nhưng không hẳn là không thay đổi được..mà nếu mình xem nó một tâm thế lạc quan thì cũg hay mà,biết trước những cái xấu để mình tránh..còn csống thì fải có nhiều gam màu nó mới thú vị..:)
Được cảm ơn bởi: leelollipop
Đầu trang

leelollipop
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi leelollipop »

xem tử vi để biết tu nhân tích đức,không tạo nên nghiệp chướng cho sau này
căn bản vẫn là đức năng thắng số :)
Đầu trang

88davichi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 88davichi »

Coi tử vi.....
Lúc đầu muốn biết tương lai ra sao
Sau thì muốn biết mình có thể là ai
...
Cuối cùng nhận ra: Tương lai thì quá nhiều lựa chọn, và Mình vẫn là mình ----> Gói lá số cất kĩ trong két sắt :P
Đầu trang

Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Chú Tễu »

xem tử vi để nếu nghe người ta nói mình đại gia thì thấy vui vui tối ngủ có cái nghĩ lại mà tự sướng, còn nghe ai nói số mình khổ nghèo thì ko tin tử vi ... =)) ...
Được cảm ơn bởi: 88davichi, tranminhngoctk28
Đầu trang

Chaoem20
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Chú Tễu đã viết:xem tử vi để nếu nghe người ta nói mình đại gia thì thấy vui vui tối ngủ có cái nghĩ lại mà tự sướng, còn nghe ai nói số mình khổ nghèo thì ko tin tử vi ... =)) ...
haha 9xác=)) =))
Được cảm ơn bởi: tranminhngoctk28
Đầu trang

88davichi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 88davichi »

Chú Tễu đã viết:xem tử vi để nếu nghe người ta nói mình đại gia thì thấy vui vui tối ngủ có cái nghĩ lại mà tự sướng, còn nghe ai nói số mình khổ nghèo thì ko tin tử vi ... =)) ...

Cười kiểu này chắc thường xuyên tự sướng roài :))
Đầu trang

minhthu311
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhthu311 »

Lần đầu coi tử vi là vì tò mò: tử vi là gì,trông ntn,số mình sẽ ra sao.
Sau này coi tử vi vì thấy thú vị và cũng để chuẩn bị cho những giai đoạn khó khăn sau này mình sẽ gặp. coi để biết mình sai ,yếu cái gì mà sửa chữa. :-h
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

Xem lá số Tử vi để cải thiện vận mệnh

Xưa nay ai cũng tò mò muốn biết vận mạng của mình thế nào, nghe có ông thầy nào giỏi xem số lập tức tìm đến. Gặp thầy phán cho sẽ giàu sang vinh hiển sống dai thì khôn xiết vui mừng, lá số xấu gặp thầy mạnh miệng phán cho đi ăn mày hoặc chết sớm thì tuyệt vọng muốn tự tử cho xong. Vậy thì xem số có lợi gì?
Trong thực tế các lá số đều có những ưu điểm và nhược điểm riêng, cũng như một bản lý lịch ghi những sở trường sở đoản, những vận hạn có thể xảy ra trong tương lai của một người. Các bạn trẻ đi xem số sẽ tìm ra cho mình một cách sống, một phương pháp ứng xử thích hợp nhằm phát huy những năng khiếu, những điểm mạnh, khắc phục những điểm yếu, khi nào cần mạnh dạn hành động, khi nào cần chờ đợi. Biết các vận hạn của mình thì như người nông phu nắm rõ thời tiết lịch pháp để gieo trồng có hiệu quả cao.
Muốn cải thiện vận mạng thì ta cần biết nguồn gốc bản lý lịch cá nhân của mình. Hiện nay vấn đề luân hồi đã được nhiều nước phương Tây nghiên cứu nghiêm túc và đã phần nào công nhận. Còn các tôn giáo thì đã khẳng định từ rất lâu. Mỗi chúng ta đều có một lá số, đó chính là bản ghi chép những gì mình đã gây tạo trong tiền kiếp được mã hóa qua cách bố trí phối hợp các tinh đẩu và 12 cung số. Nhà lý số giỏi dễ dàng giải mã và đưa ra những khả năng, những ưu nhược điểm và các vận hạn tốt xấu...có thể xảy đến cho cuộc đời đương số. Như vậy chính mình đã tạo nên lá số, người có tài lộc vượng thì tiền kiếp đã tạo thiện nghiệp về tiền bạc, người công danh nhẹ bước thì đã tạo nghiệp tốt cho công danh, người đau ốm luôn, làm đâu thua lỗ đó là tiền kiếp đã tạo nghiệp xấu về sức khỏe và tiền tài, người hôn nhân vất vả thì tiền kiếp đã ngoại tình, chia rẽ hôn nhân người ta...
Việc cải thiện số mạng rất khó. Ngay chúng ta bị nghiện thuốc lá, thích món ăn hoặc thú vui như đánh bài bạc số đầu số đuôi mà muốn cai là cả một vấn đề. Tuy nhiên cũng rất nhiều người sau khi biết số mạng của mình đã kiên trì cố gắng và cải thiện khá thành công. Có trách nhiệm với bản thân hơn, việc gì xảy đến cũng kiên nhẫn giải quyết vì biết rằng đó là do nghiệp của mình đã gây nhân bây giờ xảy ra quả, gia đình hạnh phúc hơn, không than trời trách đất trách người...điều quan trọng hơn là biết chắc nếu mình đã gây nghiệp thì chính mình sẽ cải thiện được nghiệp. Có lẽ đây chính là mục đích đi xem số.

Lá số Tử vi giống nhau tại sao số phận khác biệt nhau?

[blockquote] Lá số Tử vi là bản hồ sơ cá nhân ghi lại nghiệp của một người trong các tiền kiếp và sự ảnh hưởng của nghiệp ấy lên cuộc sống hiện tại. Tuy nhiên nghiệp thì rất phức tạp, lá số chỉ có 12 cung và số tinh đẩu khá hạn chế nên không thể hiện được một cách quá chi tiết những nghiệp gì người ấy đã gây tạo. Điều quan trọng nữa là lá số được thiết lập tại thời điểm ra đời nên không có sự cập nhật, nếu đương số có những hành động cải sửa số mạng thì lá số trở nên lạc hậu. Có câu "Đức năng thắng số", rõ ràng tùy theo "đức" của mỗi người, dù 2 người có lá số hoàn toàn giống nhau, cuộc đời họ vẫn có sự sai biệt rất nhiều. Đây cũng chính là nhược điểm của phương pháp xem vận mạng của môn Tử vi.

Để hình dung rõ hơn mời quý vị đọc ví dụ sau:

Lá số giống như bản hồ sơ học bạ của học sinh. Khi thầy giáo lớp 9 mới nhận lớp, thầy xem trong học bạ và hồ sơ của học sinh xem năm ngoái ở lớp 8 nó học thế nào. Một đứa giỏi toán, hạnh kiểm tốt thì thầy đoán năm nay có thể nó sẽ được tuyển đi thi học sinh giỏi toán cấp tỉnh. Tuy nhiên nếu nó có bạn gái, yêu đương rồi học hành xao nhãng, toán bị điểm kém thì thầy đã đoán sai. Còn nếu nó vẫn chăm chỉ học hành như năm lớp 8 thì quả nhiên nó được đi thi học sinh giỏi, thầy đã đoán đúng.
Ngược lại, một đứa ở lớp 8 học lực khá kém, chật vật lắm mới được vớt vào lớp 9. Thấy xem hồ sơ đoán năm nay nó chẳng làm nên cơm cháo gì. Nhưng tự nhiên không biết vì sao nó bỗng siêng năng dùi mài, nghiên cứu sách vở, học thêm lớp này lớp nọ, dần dần trở thành học sinh khá, kiến thức vững vàng. Thầy đã đoán sai. Nếu nó vẫn tiếp nối "truyền thống" như hồi học lớp 8, chểnh mảng hời hợt thì tất nhiên thầy sẽ đoán đúng.
Lá số ghi lại những gì một người làm ở kiếp trước và sự ảnh hưởng của nó vào kiếp này, tuy nhiên những dự đoán của thầy tử vi đúng hay không còn tùy thuộc sự ứng xử của đương số, không phải cố định như thế. Dù có sự bất lợi nào đó nhưng cố gắng cải sửa thì vẫn tốt như thường. Ngược lại, lá số tốt mà làm nhiều việc xấu xa tồi tệ thì khi hết phúc tai họa sẽ đến.
Lóp 8 là kiếp trước, hồ sơ học bạ là lá số Tử vi, Lớp 9 là kiếp này.

Như vậy rõ ràng vận mệnh vẫn nằm trong tầm kiểm soát của chúng ta. Đây cũng là niềm hy vọng cho những người lỡ có lá số xấu.

barney3210 đã viết:

Bác Đô ơi Barney muốn hỏi cái này. Ai cũng thường hay nói câu Trời không cho ai cái gì toàn vẹn nhưng cũng chẳng lấy hết của ai cái gì. Nhưng sao Barney thấy trong cuộc sống có nhiều hoàn cảnh éo le quá. Có những người cả đời lam lũ vất vả nghèo khổ, con cái cũng chẳng ra sao đâm thuê chém mướn, hay bệnh hoạn tê liệt tứ chi....Họ cũng chẳng nhờ vả được chồng con điều gì. Vậy rốt cuộc họ được những gì??? Ông trời có quá bất công không? Hay có những cặp vợ chồng rất hiền lành chịu thương chịu khó mà con cái hay bản thân lại mắc phải nhửng căn bệnh nan y không cách nào chữa khỏi phải sống lay lắt đau đớn??? Và còn rất nhiều trường hợp khác.. Vậy không lẽ kiếp trước họ tạo những nghiệp lớn cỡ nào mà kiêp này cuộc sống sao quá đỗi bi ai????

Tây Đô đạo sĩ:

Việc ở hiền gặp lành luôn luôn đúng.
Tuy nhiên chúng ta khó nhớ được đã gây những nghiệp gì trong tiền kiếp, do đó kiếp này dù tự thấy mình không làm gì xấu nhưng vẫn khổ nên có thắc mắc như trên.
Bạn đọc bài này nhé:

Nhân quả xuyên suốt kiếp trước, kiếp này và kiếp sau.

Một người năm ngoái siêng năng làm ăn, có nhiều tiền gửi ngân hàng. Dù năm nay họ lười biếng ăn chơi lêu lổng nhưng vẫn có tiền chi xài thoải mái. Người không hiểu thì cho rằng ăn chơi lêu lổng là giàu.
Tuy nhiên khi số tiền trong ngân hàng cạn kiệt thì họ sẽ trở nên nghèo đói khổ sở.

Một người khác năm ngoái lười biếng không có tiền gửi ngân hàng, lại còn nợ nần chồng chất. Năm nay họ siêng năng làm việc nhưng tiền chỉ đủ để trả nợ dần, chưa thể dư giả. Người không hiểu cho rằng làm ăn siêng năng là nghèo.
Khi trả hết nợ cũ dĩ nhiên họ sẽ trở nên khá giả sung sướng.

Sự thiện ác tạo phúc cũng vậy, người hiền lành đạo đức nhưng nghèo khổ bệnh hoạn, ấy là nhân xấu từ tiền kiếp còn nhiều. Khi trả hết nghiệp xấu thì họ sẽ được hưởng phúc mà đời nay gây tạo, khỏe mạnh sung sướng.

Người làm ác, bất nhân thất đức nhưng hiện tại vẫn được hưởng giàu sang địa vị là do phúc họ tạo từ kiếp trước vẫn còn nhiều nên họ vẫn được hưởng. Khi hết phúc thì tai họa sẽ kéo đến, trở nên khốn đốn khổ sở.

Nói chung luật nhân quả rất công bằng, chẳng qua chúng ta không nhớ kiếp trước của mình mà thôi.
Người biết rõ lý nhân quả thì luôn vun bồi tích phúc, không để cạn kiệt.

Thân mến [/blockquote]
Được cảm ơn bởi: vanquyphi, TiT_TinhKhong_TiT
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”