cho e hoi CỰ MÔN HÃM ĐỊA GẮP TUẦN CÓ GIẢM ĐƯỢC TÁC HẠI KHÔNG

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mjlukaka
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: cho e hoi CỰ MÔN HÃM ĐỊA GẮP TUẦN CÓ GIẢM ĐƯỢC TÁC HẠI K

Gửi bài gửi bởi mjlukaka »

eye on me đã viết:
ToQuangM đã viết:Lá số đẹp đấy người tuổi Tân hợp sao Cự Môn mà bạn ! Bạn up cái ảnh lên xem thử có khớp với lá số không ?
Đẹp quá anh Quang, không ngờ trên đây lại thấy được lá số đắc thượng cách thế này , quá đẹp :-O Đồng cự la võng tuổi Tân này đại quý !
thế nào là đồng cự la võng ạ
~X(
Đầu trang

mjlukaka
Nhị đẳng
Nhị đẳng

se7enkr đã viết:cô em sự nghiệp sau này tốt có thể là người đứng đầu của 1 công ty ! công việc của em sau này là buôn bán kinh doanh ! nhưng theo cái nghiệp kinh doanh thì cũng vất cuộc đời cũng nhiều trìm nổi về đến nhà thì gặp cảnh cãi nhau vs thằng chồng nông nổi ta đây ! mệt lắm ! rồi chuyện con cái cũng k được NHƯ Ý ( chú ý chữ viết hoa vì sau này em sẽ khổ nhiều về đường này ở đây anh k tiện nói )
Ra đường làm ăn em cũng thuộc loại khôn ngoan nhưng nên cẩn thận vì em dễ bị GÁi LỪA nên cận thận vs các đối tác nữ :D nói chung ở đời đc cái này thì mất cái kia k ai là sướng hết cả em ạ :D
vài lời của kẻ qua đường ! nếu có duyên sau này anh đến ăn xin nhà cô thì nhớ cho nhé :))
heheh chồng em sao thiên lương hiền lành lắm đấy,kinh doanh phải chịu nhiều vất vả là chuẩn rồi ;)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi eye on me »

mjlukaka đã viết:
eye on me đã viết:
ToQuangM đã viết:Lá số đẹp đấy người tuổi Tân hợp sao Cự Môn mà bạn ! Bạn up cái ảnh lên xem thử có khớp với lá số không ?
Đẹp quá anh Quang, không ngờ trên đây lại thấy được lá số đắc thượng cách thế này , quá đẹp :-O Đồng cự la võng tuổi Tân này đại quý !
thế nào là đồng cự la võng ạ
~X(
thì thiên đồng cự môn ở thìn tuất đồng cung thiên la địa võng đấy !
Được cảm ơn bởi: mjlukaka
Đầu trang

mjlukaka
Nhị đẳng
Nhị đẳng

phuongmtt47 đã viết:
eye on me đã viết:
Không kiếp đã viết:Hãm địa hóa cát quang vinh. Chứ không phải đẹp hơn đắc địa.
Thế nào là quang vinh? Là từ cái điểm xuất phát hãm địa mà hóa cát. Từ gian khổ mà nên người, đó là quang vinh.

Người này tiền bạc đủ ăn, bảo giàu còn lâu..
Không có chuyện đó , tử vi theo nguyên tắc cùng tắc biến, chính tinh phải là cùng hãm, hãm thường thì hợp với anh nói (cự môn tại tỵ) còn cự môn tại tuất là cùng hãm gặp hoá lộc thì từ rất xấu thành rất tốt. ngược lại cũng có trường hợp cực tốt gặp hoá kỵ biến thành cực xấu, anh đã thấy một người chính tinh miếu địa gặp hao kỵ vì ham cá độ cờ bạc, ma tuý trắng tay mà đi ra đường chưa, cái nhà cũng không còn. ! vì lẽ đó mới có câu đồng cự la võng tuổi Tân đại quý !
dù chính tinh có hãm nhưng được gặp tam hóa vẫn là người thành danh trong xã hội, không giàu thì sang hoặc cả hai, cái này có thể kiếm chứng, mình đã xem qua là số dạng này rồi
^^ :)
Đầu trang

mjlukaka
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ồ vâng,^^ em hiểu rồi :)
Đầu trang

mjlukaka
Nhị đẳng
Nhị đẳng

eye on me đã viết:
mjlukaka đã viết:CUNG TÀI CUẢ EM SAO CHÍNH TINH LÀ CỰ MÔN HÃM ĐỊA,CÓ TUẦN THÌ LIỆU CÓ GIẢM ĐƯỢC TÁC HẠI

nếu cự môn solo vậy thì mệnh em chỉ có thể là VCD hoặc mệnh thiên đồng hãm tại dậu ?
quên chưa hỏi anh eye on me xem hộ em cung phu thê,xem công việc của chồng em sau này thế nào? không biết co được không :)
Đầu trang

ngoclinh21
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngoclinh21 »

Tiện thể đang bàn lĩnh vực Cự môn tại tài hãm gặp tam hóa cho tuổi Tân, mình cũng đang xem lá số như vậy nên muốn post lên tại đây để cùng bàn luận:

Hình ảnh

Lá số này có Thiên Đồng tại Dậu gặp lộc tồn, Cự môn tại Tỵ có triệt hóa lộc. Đây là cách minh lộc ám lộc. Nữ mệnh an tại Dậu thì tính tình thông minh, thêm bác sĩ thì khỏi phải nói rồi. Chỉ là thấy các sao hãm hết nên mình cũng có lo lắng, không biết có thành cách không. Cái tiếp theo mình lo là mệnh trong thế Tang Tuế Điếu - bất mãn.

Cung mệnh thì mình không biết chắc lăm, nhưng cung Thân có Thiên Lương, lại hợp tứ linh (không biết tứ linh này có hợp cách không, vì Long gặp Tuần rồi). Lúc này thân trong thế Tuế Phù Hổ. Nhưng chỉ không biết những điều tốt đẹp này ứng với chồng cô hay của cô nữa (Thân cư phu). Thêm vào tại Phu cung có Diêu, phục binh, chỉ mỗi sao này thôi mà làm mình suy nghĩ nhiều lắm. Thêm vào Hình tại Di chiếu nữa... không biết phải cách đánh ghen ko....???? Nhưng Người chồng vừa hiền vừa có học, chắc không đâu. Nên xem mảng này mình cũng có phần xem chưa nghiệm ra.
Đầu trang

tuvituvi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuvituvi »

Đây là cự môn hãm hoá lộc ở tỵ nhưng lại bị kị nên chắc phá cách rùi, lại chỉ có tam hoá(có kị). Công nhận kị siêu ác
Lá số của bạn chủ top đẹp thật.

Hình ảnh
Đầu trang

0982132
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 0982132 »

Lá số của e có cung Phu Thê y hệt cung Tài Bạch của bạn chủ top có đc coi là đại quý không các anh? Em cũng tuổi Tân Mùi ạ:)
Hình ảnh
Đầu trang

Dakinls
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: cho e hoi CỰ MÔN HÃM ĐỊA GẮP TUẦN CÓ GIẢM ĐƯỢC TÁC HẠI KHÔNG

Gửi bài gửi bởi Dakinls »

giống y hịt lá của mình ko sai 1 ly lạ quá nhỉ @@
Tập tin đính kèm
a_2019_c2056ae3.jpg (153.91 KiB) Đã xem 5772 lần
Sửa lần cuối bởi Dakinls vào lúc 11:54, 13/05/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”