Mọi người giúp em gái mình với !!!!!!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoangmai1985
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mọi người giúp em gái mình với !!!!!!!!

Gửi bài gửi bởi hoangmai1985 »

Xin kính chào mọi người trong diễn đàn, mình và gia đình hiện giờ đang rất lo lắng cho em gái mình nên muốn mong mọi người cho mình lời khuyên. Em mình học hành giỏi giang thông minh , cách đây nửa năm gd có ý cho nó sang Châu Âu du học nhưng nó lại nhất quyết không chịu đi, bỏ ăn bỏ uống khóc lóc đủ điều.. ba mẹ mình thấy em nó vậy nên mềm lòng cũng không ép nó nữa cho nó ở VN học. Nó cũng có người yêu rồi , lớn hơn nó 3t cũng giỏi, con nhà tử tế. Lần nó không chịu đi du học nguyên do cũng 1 phần cậu bạn đó. Tầm 2-3 tháng trở lại đây em mình có những biểu hiện bất thường, ít nói năng với ai, lầm lì cứ như người mất hồn (mặc dù trước đây nó rất hoạt bát). Nó cũng không hay trò chuyện tâm sự gì với em như trước nữa, đi học xong là về nhà đóng cửa vào phòng , mình thừ vào đột xuất bất ngờ (phòng nó ko khóa cửa) thì thấy nó toàn ngồi xem sách hoặc ngồi vẽ vời gì đấy, thấy có người vào cũng chả buồn ngước lên nhìn. Ăn uống cũng qua loa,.. cứ như bị trầm cảm ấy....

Em và ba mẹ rất lo lắng nên gặng đủ cách để tìm hiểu nhưng nó chẳng nói gì , chỉ nói là do không khỏe nên vậy. Sau đó im luôn tìm cách lẩn tránh. Đỉnh điểm là cách đây 1 tháng nó đòi nghỉ học, nói không thích hợp học hành gì nữa, cho nó nghỉ 1 thời gian suy nghĩ rồi tính sau. Gd mình tìm gặp bạn trai nó hỏi thì thằng bé ấy bảo chúng nó bình thường và cũng thấy em mình có biểu hiện lạ như thế. Khi 2 đứa đi với nhau thì em mình nó không nói gì nhiều, đôi lúc tự dưng bật khóc... Thật sự mình dạo này cũng có nhiều chuyện rắc rối nên cũng sơ ý không gần gũi em mình nhiều, ba mẹ thì dù cố gắng nhưng có những cái không thuận tiện. Vì lúc sanh em mình mẹ mình gặp bệnh nặng suýt mất mạng, em mình phải gửi cho vợ chồng dì ruốt mình nuôi. Đến năm 6t mới đón em nó về, vch dì mình hiếm muộn nên rất thương yêu xem nó như con ruột, nó từ bé đến giờ sung sướng chả lo lắng gì. Có lẽ vì vậy mà nó thân thiết với dì mình hơn ba mẹ. Dì mình cũng kiếm đủ cách tìm hiểu nhưng quả thật không biết chuyện gì đã xảy ra với nó. Cách đây 1 tuần gd mình quyết định đưa em nó đi bác sĩ thần kinh, nó biết được thì khóc lóc ầm nhà lên nói rằng nó k bị điên, mọi người đừng dồn ép nó nữa .... Mình thật sự cảm thấy rất buồn và bất lực khi thấy em gái mình như thế , xin mọi người giúp mình xem ls em nó có vấn đề gì mà lại như vậy. Mình xin cảm ơn

Hình ảnh
Đầu trang

hoangmai1985
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Mọi người giúp em gái mình với !!!!!!!!

Up , mong mọi người ghé qua cho vài lời .
Đầu trang

hoangmai1985
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Up!!!!!!!!!!! :) :)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ToQuangM »

Chị có thể tìm cái ảnh rõ của em nó post lên để mọi người đối chiếu diện mạo với lá số được không, như vậy mới xem được !
Được cảm ơn bởi: hoangmai1985
Đầu trang

hoangmai1985
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ToQuangM đã viết:Chị có thể tìm cái ảnh rõ của em nó post lên để mọi người đối chiếu diện mạo với lá số được không, như vậy mới xem được !
Xin lỗi bạn vì mình không thể up ảnh được do có nhiều vấn đề tế nhị cho cả em mình và gia đình mình nữa. Ls yên tâm là đúng 100% vì như mình đã nói ở trên lúc có mang và sinh em mình mẹ mình bệnh nặng, nên lúc sinh ra giờ giấc sinh ba mình và các dì, ông bà nhớ rất rõ, ghi chép cẫn thận.
Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vấn đề ở chỗ không phải ghi chép đúng giờ sinh theo giờ chia 24 tiếng, rồi đổi ra giờ theo địa chi để chấm tử vi là sẽ khớp nhau, nhiều người ghi chính xác giờ sinh đến từng phút trên giấy khi vừa sinh em bé, thì việc chấm tử vi có thể sẽ lệch một giờ địa chi do nhiều yếu tố lắm ! Nhiều người cũng đã từng ỷ lại là được ghi chép giờ sinh cẩn thận nhưng khi em xác định lại cho họ thì đã lệch hẳn !
Được cảm ơn bởi: hoangmai1985
Đầu trang

hoangmai1985
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ToQuangM đã viết:Vấn đề ở chỗ không phải ghi chép đúng giờ sinh theo giờ chia 24 tiếng, rồi đổi ra giờ theo địa chi để chấm tử vi là sẽ khớp nhau, nhiều người ghi chính xác giờ sinh đến từng phút trên giấy khi vừa sinh em bé, thì việc chấm tử vi có thể sẽ lệch một giờ địa chi do nhiều yếu tố lắm ! Nhiều người cũng đã từng ỷ lại là được ghi chép giờ sinh cẩn thận nhưng khi em xác định lại cho họ thì đã lệch hẳn !
Mình đảm bảo là giờ sinh chính xác và đã có sự kiểm chứng rồi. Nên vấn đề giờ sinh không lo bạn ạ. Mình mong mọi người ghé qua giúp mình vài lời . Mình xin nói thêm là mấy lần mình thấy em mình nó ngồi trên sân thượng khóc 1 mình, lên hỏi nó thì nó nói cho nó ở 1 mình, đừng ép nó nữa, nó mệt lắm... Hễ hỏi đến là nó lại nói đừng ép nó nữa,đừng dồn nó nữa, nhưng mình thật sự không hiểu "ép" đây là sao nữa... Không hiểu có chuyện gì xảy ra????
Đầu trang

hoangmai1985
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Up, mọi người ghé qua rồi giúp mình vài lời. Cám ơn mọi người
Đầu trang

hoangmai1985
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thật sự không có ai giúp mình vài lời đuợc sao???? :(
Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chị có thể hi sinh một chút post ảnh lên trong thời gian ngắn rồi xóa đi được không, ít ra mọi người xem được tướng pháp, rồi đối chiếu lá số, cứ thế này chung chung quá, người ta thường không xem đâu !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”