Lương gặp quan đới,thần tiên giáng thế

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
miketyson
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lương gặp quan đới,thần tiên giáng thế

Gửi bài gửi bởi miketyson »

em tìm chị gái nào đã có em bé<thì mới nghiệm lý đc>,có tử tức thiên lương gặp quan đới hay trường sinh:
lương gặp quan đới: con là thần thánh
lương đắc trường sinh: thiên tử giáng trần
chị em vui lòng cho em xem lá số thần thánh được ko ah
em mở bát
Hình ảnh

Chị em có thì đừng giấu,vì các lá số đẹp khó nuôi lắm.;;)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tàu Pảy Pảy
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Lương gặp quan đới,thần tiên giáng thế

Gửi bài gửi bởi Tàu Pảy Pảy »

Àh, thì ra mợ còn trẻ thế mà đăng cái pic kia lá số đến những năm mấy tủi lận làm Pảy tưởng mợ người có tủi cơ; ;;)

Mợ đã từng nghe đến câu đạo đức giả chưa mợ? Thiên lương là sao phúc thiệt gặp trường sinh thì vã may có đôi chút ý nghĩa mà phúc phải cao dầy lắm mới thành thần thành thánh được chứ xoàng xoàng như mấy tay đạo sĩ đầu đường xó chợ thì thần thánh chi mô, chỉ đáng để gán cho cụm từ "tu gió, tu cỏ..." thôi. :D
Đầu trang

miketyson
Nhị đẳng
Nhị đẳng

các cháu ngoan nào.up tiếp xem ai có nào.

lá số trên là của cô bé con nhà nghèo,đông anh em.nó thì bt,nhưng nhìn cung tử nó thì hãi quá.sau này sẽ cho ra đời 1 vị thánh.Chị nào có cung tử như thế hoặc hơn thế,cho em chiêm ngưỡng với
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tàu Pảy Pảy
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi Tàu Pảy Pảy »

miketyson đã viết:các cháu ngoan nào.up tiếp xem ai có nào.

lá số trên là của cô bé con nhà nghèo,đông anh em.nó thì bt,nhưng nhìn cung tử nó thì hãi quá.sau này sẽ cho ra đời 1 vị thánh.Chị nào có cung tử như thế hoặc hơn thế,cho em chiêm ngưỡng với
Mợ tự biên tự diễn thôi, chứ có ai xác nhận là con bé kia sẽ sinh ra đời 1 vị thánh đâu... Pảy chỉ nói mợ nói có lý theo suy luận logic, chứ có nói mợ nói thế là chính xác đâu... cái cách thiên tử và thần thánh không phải là cách đó... B-)
Đầu trang

endlesslove_08888
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi endlesslove_08888 »

Hì hì. mình biết cách "thần thánh giáng xuống làm con" nhưng ko giống cách của bạn đưa ra. Người mẹ của người đó đó rất nhân từ chăm lo hương khói cộng thêm người bố cũng rất nhân từ. Nói chung là phức đức dòng họ đó khá lớn nên Chắc là sinh được con cái theo như tử vi thì là "thần thánh giáng xuống làm con". Với mình thì Người con đó chẳng biết có phải là thần thánh giáng xuống làm con ko nhưng thấy họ rất khó nuôi và thông minh lắm học hành giỏi giang Đặc biệt là có khả năng linh cảm tốt hơn người khác, học tử vi và tướng số rất nhanh.( Mình biết cả lá số của người đó và mẹ người đó ) Mình ko tiện đưa lá số lên đây vì người đó không muốn vậy.
Đầu trang

endlesslove_08888
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Với mình thì nghèo, đông anh em, hay bản thân người đó bình thường nhưng ko có nghĩa sau này họ lấy chồng ko thể sinh ra một người con giỏi giang( hoặc là cứ coi là sinh được người con thần tiên giáng thế) . Đừng nhìn bề ngoài, bề nổi mà đánh giá hay đoán sự việc. Tử vi cũng chỉ một phần. Sống ở trên đời cần có sự cố gắng phấn đấu.
Đầu trang

endlesslove_08888
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ko biết là chủ topic mình cỡ tuổi bao nhiêu mà gọi người khác là các cháu nhỉ. Nhưng theo như cách nói của topic thì cũng chưa nhiều tuổi đâu. Hình ảnh
Đầu trang

miketyson
Nhị đẳng
Nhị đẳng

endlesslove_08888 đã viết:

Ko biết là chủ topic mình cỡ tuổi bao nhiêu mà gọi người khác là các cháu nhỉ. Nhưng theo như cách nói của topic thì cũng chưa nhiều tuổi đâu. ;)
ah,bảo bé matronquay đừng quậy nữa ,chứ cháu nào vào đêy
bác cho ngửi chứ ko cho xem ah`:P
Đầu trang

miketyson
Nhị đẳng
Nhị đẳng

endlesslove_08888 đã viết:Hì hì. mình biết cách "thần thánh giáng xuống làm con" nhưng ko giống cách của bạn đưa ra. Người mẹ của người đó đó rất nhân từ chăm lo hương khói cộng thêm người bố cũng rất nhân từ. Nói chung là phức đức dòng họ đó khá lớn nên Chắc là sinh được con cái theo như tử vi thì là "thần thánh giáng xuống làm con". Với mình thì Người con đó chẳng biết có phải là thần thánh giáng xuống làm con ko nhưng thấy họ rất khó nuôi và thông minh lắm học hành giỏi giang Đặc biệt là có khả năng linh cảm tốt hơn người khác, học tử vi và tướng số rất nhanh.( Mình biết cả lá số của người đó và mẹ người đó ) Mình ko tiện đưa lá số lên đây vì người đó không muốn vậy.
từ từ nào.đọc cho kỹ,suy cho chắc.
"thần thánh giáng xuống làm con" không phải cái em tìm bác ah.
mà là"sinh con sau này là thần thánh" cơ.
mấy cụ ấy giáng xuống là gặp lỗi bị phạt,chứ có phải phúc đức dày thì đc thánh giáng vào đâu.Đôi khi là các trường hợp vài con vật cưng trốn nhà xuống chơi,cũng xưng thánh như ai.

Trường hợp em cần,là sinh con,sau này sẽ là thánh cơ.Các mẹ up lên nào,vì không nuôi khéo là con nghẻo đấy
Đầu trang

endlesslove_08888
Nhất đẳng
Nhất đẳng

miketyson đã viết:
endlesslove_08888 đã viết:Hì hì. mình biết cách "thần thánh giáng xuống làm con" nhưng ko giống cách của bạn đưa ra. Người mẹ của người đó đó rất nhân từ chăm lo hương khói cộng thêm người bố cũng rất nhân từ. Nói chung là phức đức dòng họ đó khá lớn nên Chắc là sinh được con cái theo như tử vi thì là "thần thánh giáng xuống làm con". Với mình thì Người con đó chẳng biết có phải là thần thánh giáng xuống làm con ko nhưng thấy họ rất khó nuôi và thông minh lắm học hành giỏi giang Đặc biệt là có khả năng linh cảm tốt hơn người khác, học tử vi và tướng số rất nhanh.( Mình biết cả lá số của người đó và mẹ người đó ) Mình ko tiện đưa lá số lên đây vì người đó không muốn vậy.
từ từ nào.đọc cho kỹ,suy cho chắc.
"thần thánh giáng xuống làm con" không phải cái em tìm bác ah.
mà là"sinh con sau này là thần thánh" cơ.
mấy cụ ấy giáng xuống là gặp lỗi bị phạt,chứ có phải phúc đức dày thì đc thánh giáng vào đâu.Đôi khi là các trường hợp vài con vật cưng trốn nhà xuống chơi,cũng xưng thánh như ai.

Trường hợp em cần,là sinh con,sau này sẽ là thánh cơ.Các mẹ up lên nào,vì không nuôi khéo là con nghẻo đấy

Có nhiều cách lý giải về thần thánh giáng xuống làm con. Không loại trừ trường hợp phạm lỗi giáng xuống ( ko phải là tôi ko biết điều này ).
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”