Mình nhờ mọi người chỉ giáo về phật pháp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngockhanhbg
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mình nhờ mọi người chỉ giáo về phật pháp

Gửi bài gửi bởi ngockhanhbg »

Mình đang muốn tìm hiểu về kinh phật nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Mong mọi người chỉ giáo giúp mình.
Mình cảm ơn rất nhiềuHình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

TL: Mình nhờ mọi người chỉ giáo về phật pháp

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

ngockhanhbg đã viết:Mình đang muốn tìm hiểu về kinh phật nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Mong mọi người chỉ giáo giúp mình.
Mình cảm ơn rất nhiều:x

Bạn đọc cuốn này nhé: Kinh Na Tiên Tỳ Kheo - NaTienTyKheoKinh.pdf
Đầu trang

ngockhanhbg
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ngockhanhbg »

Cháu cảm ơn bác tây đô đạo sĩ
Đầu trang

crystal83
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi crystal83 »

Ban oi, ban co the tham khao trang web nay nua ne
http://www.tinhtonghochoioregon.org/" target="_blank

Trong do co huong Dan phan nao nen Nghe truoc, Phan nao nen Nghe sau. Co ca tieng anh va tieng viet nua ban.
Đầu trang

anledyz
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi anledyz »

Anh chị có thể vào wedsite này: http://www.phapamthuongchuyen.com/" target="_blank
Trong wed này có rất nhiều Bài Giảng Cao Cấp or Bài Giảng Dành Cho Người Mới Tu, Kinh Sách, Kinh Tiểu Thừa or Đại Thừa vv..... dưới dạng mp3.
Đầu trang

strong.strong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi strong.strong »

Hôm nay 19/2 là ngày Quan Âm Bồ Tát ra đời, mọi người cố gắng ra chùa nha :D
Đầu trang

strong.strong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi strong.strong »

Ko kịp trả lời ku này, chị ko liên quan j đến chị kia nhá !
Đầu trang

tuanspkt1188
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuanspkt1188 »

Tâm huong dao thi se co thien duyen gap thien tri thuc thoi ban ! Nen di chua nhieu,cau xin phat gia ho !!! Ve bai giang ban co the tham khao tai vidaothieng.com cua thay Thich Chan Quang,se co nhung huong dan bo ich cho nguoi moi theo dao!
Đầu trang

beyond
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi beyond »

Mình Đánh dấu bài viết. Thank for sharing
Đầu trang

maket0104
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi maket0104 »

Tớ thì thấy bạn nên trả lời: tại sao bạn lại học phật pháp? Bởi nếu k biết mình muốn gì thì dù có đọc bao nhiêu sách rồi cũng để đó thôi. Tớ truyền đạo cho cô bạn tớ, giảng giải đủ lời nhưng mình chắc chưa đủ duyên nên dc 1 thời gian, cô ấy lại bỏ....Sau rồi, rơi vào 1 hoàn cảnh nào đó, cô ấy tự quay lại, ngày nào cũng đọc kinh...Nhưng cũng hem phải thực tâm lắm >>> Phải có chữ DUYÊN.

Có 3 lối tu dẫn đến Đạo: Tu thiền, tu Tinhj, tu mật tông.
-Tu thiền: dùng thiền định để giác ngộ. Sơ đẳng nhất là ngồi thiền để tâm lắng xuống. Thân bất động, ngừng toàn bộ vọng tưởng để thâu nhiếp vọng tưởng. Từ đó mang lại cho thân tâm an lạc. Học thiền kết hợp với đọc sách thiền để giác ngộ. Thien` thường dùng cho những người thượng căn, trí tuệ.
- Tu Tịnh: dùng hồng danh phật' A di đà phật' để thâu nhiếp vọng tưởng, dùng tràng hạt, mỗi lần đếm là một lần xưng hồng danh. Cách này dễ, dùng cho mọi tầng lớp nhưng đòi hỏi sự tin sâu vào đức phật, đòi hỏi sự phát tâm, chuyên trì tụng niệm; để Tâm vào câu chữ mà quên hết đi khó nhọc của bụi trần.
- Tu Mật: thường biết đến ở Tây Tạng, đỉnh cao là các đức Đạt lai lạt ma với nhiều sách về triết lý sống. Tu mật phải có người truyền ấn, truyền khẩu khuyết và hỗ trợ thì việc tu mới thành công. Tu mật dùng bùa, trì chú.

Bạn biết sơ sơ thế rồi, tìm từng loại đọc.Ưa thấy dòng nào thì đi sâu vào dòng đó.
Tu thiền: đọc về tổ Huệ Năng, thâyf Thích Thanh Từ: thuongchieu.netTu Tịnh: Ấn Quang Đại sư, Tinhj Không Pháp sư: tuvien.com
Mật tông: đọc trong tuvienquangduc.com

Mới đầu thì đọc Tứ diệt đế của đức Phật đã, để nguồn gốc cảm xúc của con người. Rồi tìm đọc Nghiệp quả, luân hồi...

Để xem, bạn sẽ có duyên với dòng tu nào nhé! Sau khi biết dc điều đó, quay lại đây, ta đàm đạo tiếp ^ ^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”