Cung Phúc Đức là cung tối quan trọng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
All rise
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Cung Phúc Đức là cung tối quan trọng

Gửi bài gửi bởi All rise »

Thứ 7 này holly ạ dạo này anh bận quá hjhj
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
sieucamap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sieucamap »

Đọc bài của bác xong em vui quá, mệnh em có cả tứ đức, quang quý lẫn hóa khoa. Nhưng mà giờ công việc em lỡ cỡ cũng hơi buồn ! :(
Đầu trang

htran
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi htran »

Mình quan niệm 1 cách dễ hiểu rằng cung Phúc Đức cũng giống như tiền dự trữ của mỗi người, khi đến hạn xấu (hết tiền), nếu ai may mắn phúc dày (ngân lượng dự trữ nhiều) thì sẽ dễ dàng vượt qua (rộng rãi chi tiêu) hơn những người kém may mắn có cung phúc xấu, vì họ phải rất vất vả xoay sở mới vượt qua được hạn dữ.

Nhưng mình cũng có 1 thắc mắc hơi ngố: như thế nào là 1 cung Phúc xấu? Mình từng nghĩ rằng cung Phúc VCD là xấu, nhưng sau đó lại nghe nói cung Phúc VCD nhưng có Địa Không, Địa Kiếp (dù hãm địa) lại là tốt.

Lại có trường hợp người quen mình, cung Phúc Tử Phá (đắc, vượng), Hoa Cái, Tẩu Thư, Bạch Hổ, Thiên Khốc, ngộ Tuần: trong gia đạo rất bất an, đàn ông thường qua đời trẻ, bản thân người này phải ly hương mới tránh được hình khắc và để thành công hơn.

Còn trường hợp ls của mình, chưa nghe ai nói cung Phúc mình xấu, nhưng nó lại dính Tuần, nên nhiều người bảo là ly hương thì tốt hơn là ở trong nước, như vậy, cung Phúc của mình tốt hay xấu ạ? Mong được nghe các cao nhân luận giải. Mình cảm ơn rất nhiều.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: chieunam
Đầu trang

vuminhhoang2255
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cung Phúc Đức là cung tối quan trọng

Gửi bài gửi bởi vuminhhoang2255 »

Hình ảnh cung phúc mình Vũ Tham gặp mỗi Linh hãm vậy có nên cơm cháo gì không vậy bà con.
Đầu trang

xinchigiao
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi xinchigiao »

bài viết hay thế này mà bây giờ mới có duyên đọc. Mình mới chỉ có đến tam đức thôi cũng thấy nhiều cái hay rồi, à mà có cả hóa Khoa nữa, khi luận hạn mình cũng thấy hơi sợ nhưng ko cố tránh, chỉ cố làm việc tốt để ko dẫn đến các hạn, cuối cũng cũng ok hết. Tuyệt vời: vạn sự do tâm
Đầu trang

Lovemyjane
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lovemyjane »

bài viết k có gì cả mà nhiều người khen nhỉ. toàn là nhảy vào nhờ xem số hộ
Đầu trang

hoang tan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hoang tan »

Một lá số Phúc dầy, tài mỏng..thì dể hành nghề cái bang, ngược lại tài dầy phúc mỏng thì sớm theo ông theo bà!
Phúc Tài dầy cộp..mà thê tử mỏng manh thì được gì!
Tất cả các cung đều quan trọng, vì nó biện chứng cho nhau..đi đến cái chung của đời người vậy!
Được cảm ơn bởi: muahedangyeu, lsvnngu
Đầu trang

greenfrog
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi greenfrog »

eye on me đã viết:
hollynguyen đã viết:Mình có vũ khúc thất sát gặp triệt lại thêm địa không và hóa kỵ cung phúc nhưng mình ko phải là người bi quan cho lắm :)) cũng ko muốn hơn người à =))
bạn tôi mệnh tử phá tại mùi tuổi tân mùi mà mệnh không thân kiếp tức là thân cư tài ở mão có vũ sát ( cung mão hành mộc khắc thổ mệnh) , thất sát hãm cư thân nguy hiểm vô cung lại thêm không kiếp hãm tang hổ lâm vào mà không có quang quý để giải, số hung kinh khủng, mặt dù cung phúc có lộc tồn + thiên phủ nhưng tâm luôn bất an, lúc nào cũng buồn tội lắm , âu cũng là cái số hung hiểm !
sao thất sát hãm cư thân lại nguy hiểm hả anh. Em có thất sát hãm cư thân nè mà cũng thấy bình thường, còn có cả bạch hổ nữa :D cung phúc cũng xấu mà thấy có sao đâu, hok lẽ sau 30 mới phát tác. Mà em là phá quân, đối cung là vũ tướng thì ko biết thèng nào chính thèng nào tà theo ý bác chủ top đây, hok lẽ mình lại evil như vậy :-S

Hình ảnh
Đầu trang

bapngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bapngoc »

Làm việc thiện muốn được trả công khác gì đi làm thuê mong lĩnh lương cuối tháng? Đã vậy thì lương nhiều lương ít, chủ thương chủ đì hay bốc lột là tùy chủ nhé, không thích có thể bỏ việc mà ha ha.
Còn tử vi thì Mệnh quan trọng nhất vì nó bao gồm cả Phúc Lộc Thọ. Tin Phúc quan trọng nhất thì có thể đi tu, không cần xem tử vi làm gì.
Đầu trang

atrungkakadn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi atrungkakadn »

Xem giúp cung Phúc của mình thử, gia tộc đặt rất nhiều kỳ vọng vào mình lắm, dù vẫn đang trắng tay nhưng mình tin sẽ có ngày trở về Phục Hưng, Vinh Quy gia môn..!!

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”