mệnh không thân kiếp sao hông thấy khổ? :Dmng giải thích hộạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
oni2911
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mệnh không thân kiếp sao hông thấy khổ? :Dmng giải thích hộạ

Gửi bài gửi bởi oni2911 »

Chào mọi người, mình mới gia nhập diễn đàn, và vừa biết là mình mệnh không thân kiếp :D Nghe nói là rất khổ vậy đó khổ từ nhỏ tới già :O Nhưng trước giờ mình chưa bao giờ khổ sở, thậm chí còn được cho là sướng hơn nhiều người :D Mình thì trước giờ luôn cảm thấy may mắn, làm gì cũng may và đúng cơ hội, luôn biết mình tới đâu, chẳng ước vọng gì xa vời mà cũng không thích bon chen. Có lẽ nhiều người lên diễn đàn hỏi vì số khổ hoặc gặp trắc trở nhưng mình có lẽ vì tò mò mà thôi :D Trước h ba mẹ đi coi bói cho đều kêu số sướng mà rõ ràng mệnh không thân kiếp là khổ chứ nhỉ? :D mình gửi kèm ls của mình và em gái mình cùng ảnh chị em mình, nếu có duyên thì nhờ các cao nhân giúp giùm nhé :D mọi người cứ thoải mái vì mình không đặt nặng vấn đề bói toán, quan trọng là sống tốt và biết người biết ta, không làm điều ác đức là được. :D

Mình hơi lo lắng cho em gái mình nhưng thấy bảo mệnh cự nhật tốt lắm, ko biết như nào ha?
Năm nay và năm sau là năm quan trọng cả về sự nghiệp và tình duyên của mình, không biết có ổn hem nhỉ? :D

Đây là ls của mình
Hình ảnh

Đây là cô em gái mình
Hình ảnh

và đây là ảnh gia đình

Hình ảnh
Đầu trang

danvac
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: mệnh không thân kiếp sao hông thấy khổ? :Dmng giải thích

Gửi bài gửi bởi danvac »

ối dời ôi 2 chị em đẹp thế (dù chưa thấy hình :D)
to you: sướng khổ tại tâm, anh mới xem qua lá số, đoán bừa là bố mẹ em ăn ở có phúc đức lắm
Đầu trang

danvac
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi danvac »

à nhìn thấy rồi :D
mệnh em đồng âm nên anh đoán em mặc áo trắng(không đứng gần papa) phải hem :D
https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/ ... 6648_n.jpg" target="_blank
Đầu trang

oni2911
Mới gia nhập
Mới gia nhập

danvac đã viết:à nhìn thấy rồi :D
mệnh em đồng âm nên anh đoán em mặc áo trắng(không đứng gần papa) phải hem :D
https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/ ... 6648_n.jpg" target="_blank
em váy hồng anh ơi :D bé em em là váy cam ren trắng đo :D

đây là em

https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater" target="_blank

còn đây là bé em
https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater" target="_blank

:P ko hiểu sao img code ko hiện hình nên em để link
Đầu trang

kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kemomong »

Người chị mệnh không thân kiếp nhưng mà cung Phụ Mẫu và cung Phúc Đức rất hoành tráng lại thêm chiều đi của đại vận rất tốt nên phải nghỉ hưu (trên 65t) mới thấy khổ. Lo nhất là đến lúc đó tiền bạc và con cái đều nảy sinh vấn đề nghiêm trọng. Kết cấu cung tài và cung tử cho thấy sẽ phải tốn rất nhiều tiền để giúp đỡ và chạy tội/giải nạn cho con cái sau này.

Người em thì hưởng phúc dòng họ nhiều hơn là phúc cha mẹ, công việc và tiền bạc hay biến động nhưng không túng thiếu, mất tiền rồi lại được ngay. Chồng của người em nho nhã mẫn tiệp có chức có quyền nhưng sợ là trong giai đoạn người em 34-43 tuổi thì chồng qua đời.

Đúng là dòng họ có phúc thì con cháu được nhờ.
Đầu trang

oni2911
Mới gia nhập
Mới gia nhập

:D con cái thì em không biết nhưng mấy ai sướng được cả đời nhỉ? :D cung phu của em có sao không ạ? :( có số lấy c nước ngoài không ạ? hehe

nên thôi thế cũng được rồi ạ :D em gái em không biết có bệnh tật gì nguy hiểm không ạ?
Đầu trang

kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đúng là cô chị nhìn thoáng qua dễ hớp hồn con trai nhưng xét tướng pháp thì có vấn đề: mắt đen nhánh thì rất khôn ngoan nhưng do lông mày ngắn nên đôi khi thiếu sự thông minh cần thiết -> khôn quá hóa dại; lông mày khá thưa nên tâm tính không được trọng hậu. Đây có thể làm giảm phúc đức tiên thiên, cần chú ý hành động, đôi khi phải biết vì người khác nữa. Tai, mũi, mà miệng không rõ lắm vì chụp gần, góc nghiêng, dư sáng. Có duyên sau này bàn tiếp.
Đầu trang

oni2911
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dạ em cảm ơn ạ :D không hiểu nhấn cảm ơn kiểu gì nhỉ? :(( sao em tìm không thấy, tai em nhỏ nhỏ, mũi tròn tròn miệng vừa vừa không to không nhỏ nhưng môi hơi cong ạ :D
Đầu trang

kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dựa vào các hình khác thì sống mũi cao thẳng nên sự nghiệp khả trôi chảy. Đầu mũi cũng khá tròn nên giữ được tiền (nhưng cái hạn sau 65 thì khó nói theo hình tướng được). Gò má khá cao nên ăn hiếp được chồng - nắm gáy chồng được mặc dù chồng cũng khá bản lĩnh. Theo lá số tứ trụ của em thì hành thủy nhiều -> nước chảy trôi cây, nên dễ lênh đênh trong chuyện tình cảm. Lại thêm cung mệnh Đào Hoa gặp Địa Không thành ra cảnh hoa héo -> bất hạnh trong chuyện tình cảm. Tứ trụ thiếu hỏa, nên sống ở vùng nhiệt đới, miền Nam. Nên lấy chồng tuổi Tân / Quý, kỵ lấy chồng tuổi Ất. Nếu có được lá số tử vi của người yêu thì càng tốt, tránh người có sao đào hoa/tham lang tại mệnh/thân/di/nô. Tuy nhiên nếu đồng thời có Triệt/Tuần/Ân Quang Thiên Quý/Thiên Quan Thiên Phúc thì khả dĩ chấp nhận được.
Sửa lần cuối bởi kemomong vào lúc 19:25, 04/07/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

oni2911
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ơ tại em chẳng chụp cái nào mà ko cười cả nên không biết làm ntn =)) để lát em chụp cái chính diện mặt nghiêm chỉnh vậy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”