Duyên phận với mỹ nữ thành Lạc Dương

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Duyên phận với mỹ nữ thành Lạc Dương

Gửi bài gửi bởi kemomong »

[highlight=#fdfbf7]Chả là vào học kỳ mùa hè, trên chuyến xe lửa từ Lạc Dương về Bắc Kinh, mình có quen một cô gái quê ở Lạc Dương. Cô ấy sinh năm 1993, nói chuyện với mình rất tâm đầu ý hợp. Mình muốn hỏi xem mình với cô ấy có duyên phận gì không vì hiện nay mình đã về Mỹ và dự định sẽ quay lại Bắc Kinh để làm việc sau khi tốt nghiệp và cũng là để theo đuổi cô ây. Cảm ơn các cao nhân vào bình luận.[/highlight]
[highlight=#fdfbf7]
[/highlight]

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DichHocNhapMon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Duyên phận với mỹ nữ thành Lạc Dương

Gửi bài gửi bởi DichHocNhapMon »

Thê Tí thủy phục dưới Phụ Tị, gia Phi xà.

Xin hỏi: Bố mẹ bạn là người có địa vị xã hội rất tốt? Nhưng hiện đang phải tạm thoái lui trên thương trường?
Trên quái thấy Phụ Tị hợp quẩn Tử Thân tại Thế, Thế Thân Kim hóa Hợi Thủy là bị tiết gia Chu tước, thấy rõ việc này gia đình không ủng hộ.

Về cơ bản là bạn có tình cảm với người ta thôi, có thể coi là có duyên. Nhưng có phận hay không thì mình xin đưa ra luận đoán: KHÔNG! Bạn có thể giữ liên lạc với cô này, nhưng e là được thời gian sẽ thấy bất đồng quan điểm, dễ nảy sinh cãi cọ.

Thân,
Được cảm ơn bởi: diem my
Đầu trang

kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cảm ơn bạn đã luận giải giúp. Đúng là mẹ mình trước kia làm buôn bán ở Việt Nam, cũng có thể nói là có chút ít danh tiếng trong vùng. Hiện nay mẹ mình ở Mỹ và đã rút lui khỏi thương trường. Gia đình mình cũng nghiêng về việc mình chọn vợ Việt Nam hơn.

Dựa vào lý do nào mà bạn cho rằng mình và người đó sẽ không có phận? Xin bạn chỉ điểm. Mình hiện tại chỉ muốn giữ quan hệ bạn bè thôi vì khoản cách địa lý nhưng nếu mình kiếm được cơ hội quay về TQ thì sẽ "nhất cự ly, nhì cường độ."
Đầu trang

thodia4031
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thodia4031 »

Hì.hì...với quẻ tướng pháp cô mỹ nữ thành lạc dương của cậu theo
Sự hiểu biết vê phần tướng pháp này là sát tướng như sau

Thứ 1 : gân cổ nổi nhiều vai ngang mắt hơi hướng lên trên .
Thứ 2 : mắt lộ quan
Thứ 3 : tai không tùy châu( trái tai )
Thứ 4 : mũi ngắn .đầu mũi không tròn
Thứ 5 : giọng không khàn thì ngắn hơi
Nên gân mới nổi ở cổ .

Nội 4 thế trên ngũ đậu theo tướng thì nam lấy không 6 năm theo vòng
Tướng thì bỏ nhau .

Theo quẻ tiệm biến giai nhân : ai lấy về lúc đầu hạnh phúc sau sanh lo
Lắng .

- về chi hào thê ứng báo hiệu vợ cướp quyền chồng ...

Tóm lại xét ý cậu hỏi : nên tránh đỡ họa về sau .chỉ xem bạn bè

* do cậu hỏi nên thổ địa trả lời .và chắc chắn dư đoán không dưới 70%

*** về câu hỏi chính có lấy được hay không là KHÔNG .
Hết rồi ....
Sửa lần cuối bởi thodia4031 vào lúc 22:31, 02/09/13 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DichHocNhapMon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi DichHocNhapMon »

Chào bạn,

Cảm ơn vì thái độ rất thẳng thắn của bạn, nó sẽ góp phần làm giảm bớt hoài nghi của phần đông mọi người về các môn Huyền học.

Ở bài trước mình có đưa ra quan điểm là không hợp nhau, bạn đã hỏi và mình xin phép đưa ra lý do lại có lời bàn như vậy như sau:

Mình đoán:
- Bản thân cô gái này không giúp được nhiều cho sự nghiệp của bạn. Thậm chí có đôi lúc còn làm cho sự nghiệp của bạn bị ảnh hưởng

Dấu hiệu: Tử tôn Thân Kim tại Thế hóa xuất Thê tài Hợi Thủy là bị tiết, gia Chu Tước.

- Đồng thời cũng thấy rất dễ nảy sinh bất đồng, điều này bạn có thể dễ dàng kiểm chứng từ giờ tới cuối năm, không cần đâu xa.

Hơn nữa hào Thê tài, một hào Tí phục, một hào tiết Thế lại tuần không. Nên mình rất e là chỉ ít thời gian nữa bạn sẽ không còn kiên định, quyết tâm theo đuổi đến cùng nữa.

Dự đoán chỉ là tham khảo, nhất là với người nhập môn như mình. Bạn nên tham khảo thật nhiều cao nhân khác như bác thổ Địa, và mấy bác cao nhân khác như bác tuvinut, bác nguyenquoc, bác Tây Đô Đạo Sĩ, ... nhé.

Đôi lời cùng bạn,
Đầu trang

kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cảm ơn 2 cao nhân đã nhiệt tình giúp đỡ. Dựa theo hình của cô Lạc Dương, có phần không khớp với quẻ tướng của bác thổ địa. Nhưng phần miêu tả thì khá giống với cô gái Bắc Kinh mà mình quen trước đó.

Cô gái Bắc Kinh (27 tuổi): mình đã hạ quyết tâm chỉ làm bạn bè. Cô này giọng khàn, vai ngang, cao (1.73m), tính hay nổi nóng, rất thông minh, hiểu biết rộng. Mình đã phân tích lá số tử vi và hình tướng của cô ấy thì rút ra kết luận là cô ấy khắc phu khắc tử rất nặng. Cô ấy hiện là giáo viên dạy yoga và vũ đạo.

Cô gái Lạc Dương (20 tuổi): mình quen sau này trên tàu lửa; cô này giọng hơi trầm, rất cao (1.81m), biết thư pháp, nấu ăn, thiết kế thời trang, nói chung là đa tài đa nghệ. Cô ấy hiện đang học ở học viện thời trang Bắc Kinh và là người mẫu chuyên nghiệp, từng là quán quân của 1 cuộc thi người mẫu quốc gia, từng tham dự đội tuyển bơi lội quốc gia TQ.

Chả hiểu sao trong có mấy tháng ở TQ mà lại gặp tới 2 người.
Tập tin đính kèm
Bac Kinh.jpg
Bac Kinh.jpg (52.33 KiB) Đã xem 1594 lần
Lac Duong.jpg
Lac Duong.jpg (106.53 KiB) Đã xem 1594 lần
Đầu trang

diem my
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi diem my »

quẻ này e gieo là ngày canh tuất tháng canh thân như phần mềm trong quẻ ak?
cho biết chính xác ngày tháng gieo!
Đầu trang

diem my
Tứ đẳng
Tứ đẳng

theo quẻ này hiện nay cô gái lạc dương thick bạn,nhưng cô ta gặp nhiều trở ngại từ 1 người đàn ông khác,người đàn ông này cản trở cô ta đến với bạn

về vóc dáng thì hấp dẫn và sexy rồi,mức độ tc của 2 người ko thể tiến xa hơn đc,tình cảm ko đủ lớn

và bạn sẽ gặp 1 cô nữa vào tầm tháng 10 hoặc 11 âm lịch
Đầu trang

kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cảm ơn bạn, mình gieo quẻ đúng ngày 24 tháng 8, tức ngày Nhâm Tuất tháng Canh Thân. Người đàn ông cản trở có lẽ là cha của cô gái Lạc Dương đó. Nhà cô ấy có lẽ hơn nhà mình rất rất rất nhiều.

Năm nay là năm gì mà lắm mối tối nằm không vậy hè?! Đại vận tứ trụ vừa qua vận Sát là dính liền 2-3 cô. Mệt thật.
Đầu trang

diem my
Tứ đẳng
Tứ đẳng

kemomong đã viết:Cảm ơn bạn, mình gieo quẻ đúng ngày 24 tháng 8, tức ngày Nhâm Tuất tháng Canh Thân. Người đàn ông cản trở có lẽ là cha của cô gái Lạc Dương đó. Nhà cô ấy có lẽ hơn nhà mình rất rất rất nhiều.

Năm nay là năm gì mà lắm mối tối nằm không vậy hè?! Đại vận tứ trụ vừa qua vận Sát là dính liền 2-3 cô. Mệt thật.

ko đâu,người đàn ông là bạn cô ấy ko phải cha,đây là tượng trc gặp gỡ sau chia ly

mối quan hệ này sẽ ko vượt qua khoảng tháng 9 âm,chậm lắm là tháng 11

sang thang 10 hoặc 11 âm lịch xem có gặp đối tượng mới ko?vào đây phản hồi cho mình

cô này cũng khá xinh,cao ráo,dịu dàng,nữ tính...
Sửa lần cuối bởi diem my vào lúc 01:34, 06/09/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”