Đào Hoa Thiên Không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dangquocha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Đào Hoa Thiên Không

Gửi bài gửi bởi dangquocha »

Sơ niên lao đao khốn khổ , cũng từng ngồi tù vì vượt biên theo bạn , và đi làm xa nhà , rất ít khi ở nhà , học hành dở dang , sau đi bộ đội qua Cam , về đi học BTVH , rồi qua Nga lao động 2 năm lại về vì bên đó tình hình bất ổn , về học nghề linh tinh không đâu vào đâu , rồi lấy vợ , mà vợ tuổi Dậu không hợp , quen nhau ở bên Nga , cũng vì thương người mà mình khổ , lấy nhau gần 20 năm có 2 con gái , hai đứa cách nhau 9 năm , hồi đầu đã quyết chỉ sanh 1 đứa , nhưng bà già vợ cứ xúi vợ mình đẻ thêm nên hai đứa mới đẻ cách xa nhau như thế , từ khi có con mình ở nhà chẳng đi làm gì hết , vì không thương con không muốn con cái khổ vì thiếu người chăm sóc , vợ thì đi làm thời gian cho gia đình cũng ít , tiền bạc thì tuy không đi làm nhưng vẫn có ba mẹ cho xài và cũng có những khoản lộc trời cho , ở với nhau 20 năm sau thì ly hôn , giờ mình lấy vợ hai cũng tuổi Dậu , số mình luôn bị Gà hành hihihi , chắc mắc nợ , được cái cũng thương nhau thật sự , mình giờ cũng chẳng làm gì , số mình không làm được gì bền cả , nhà thì ông già cho tiền mua , sau khi ly hôn chia làm đôi , vợ cũ và 2 con gái về bên ngoại tụi nó ở , mình thì giờ vẫn ở nhà thuê , thấy cung điền không đến nỗi mà sao giờ vẫn lang bạt ở thuể nữa không biết haizzzzzzzzz
Đầu trang

dangquocha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Đã từng có sư phụ xem lá số mình và chỉ nói mấy câu , sắc sắc không không vướng bụi trần , giống như Bảo ngọc trong Hồng Lâu Mộng , giờ này ngẫm nghĩ thấy cuộc đời như giấc mộng , được mất bại thành cũng chẳng quan trọng gì , chỉ cần mình và bx bây giờ cùng nắm tay nhau đi hết quãng đường còn lại trong bình an là hạnh phúc rồi , nhiều người cứ nghĩ phải làm mọi cah1 để mình giàu sang và giàu có , nhưng họ không hiểu một điều thời buổi bây giờ muốn làm giàu nhanh thì phải mưu mô xảo quyệt hãm hại đầu độc lẫn nhau hay đạp lên đầu người khác mà sống , mà như vậy là họ tự tạo nghiệp cho vận số của họ !!!
Đầu trang

dangquocha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nói về đào hoa thiên không thì mình chỉ tóm lại thế này , người nào có số này thì mọi chuyện được và mất cũng đều về tay đàn bà cả , chính vì vậy mới có câu sắc sắc không không , nếu tích đức hàng ngày thì cái được sẽ nhiều hơn cái mất vậy thôi !!!!!
Đầu trang

linhlinhpica
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi linhlinhpica »

Lá số của em có Thiên không, Đào hoa, Hồng loan, Tứ đức, Thiên quý, Thanh long đây ạ, cách này có phải của người hay gặp may mắn và hướng thiện không ạ? Em tự nghiệm thì thấy đúng là thế ạ, chỉ sợ còn trẻ nên chưa có điều kiện nghiệm được nhiều.

Hình ảnh
Đầu trang

dangquocha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nói chung những người có mệnh Thiên không thì nên nhìn cuộc đời như một giấc mộng thì sẽ thấy an nhiên tự tại !!! Nhìn lại mình cuộc đời như giấc mộng , được mất bại thành hóa hư không !!!! Đó là chữ Mộng , càng ganh đua lắm càng đau khổ nhiều !!!!
Đầu trang

Tự Phòng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TL: Đào Hoa Thiên Không

Gửi bài gửi bởi Tự Phòng »

chứa chan đã viết:
thuyha1403 đã viết:- cháu đang học y tá, yêu và có ý định nghiêm túc với 1 người hơn 17 tuổi ở úc không biết có đỡ được sóng gió không các bạn, xin chỉ giúp tôi
Mệnh Đào Hoa Thiên Không nhưng có Thanh Long thì tốt,... luôn gặp vận may.
Anh cho em hỏi là của em có phải Đào Hoa Thiên Không như anh nói ko ạ
Hình ảnh
Đầu trang

missquyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi missquyen »

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
Vô duyên đối diện bất tương phùng
Mình mệnh đào hoa thiên không đây. tứ đức chiếu đây. các bạn bình luận nhé. mình sẽ giải đáp tất cả.
Và.....chỉ chốt một câu........cuộc đời buồn.....
Tập tin đính kèm
Quyên.jpg (438.85 KiB) Đã xem 1752 lần
Đầu trang

missquyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi missquyen »

bạn chủ top đâu rùi nhỉ? mình đào hoa thiên không đóng mệnh đây.
Đầu trang

dangquocha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Trời buồn khi em xa vắng
Tình sầu khi ta xót xa
Vì một người đi không trở lại
Cho ngàn năm ta thương nhớ
Tìm được gì khi ta đã mất
Dĩ vãng bay xa tầm tay
Và một người ra đi cuối trời
Cho một người ngồi đây nhớ thương
Khi bên nhau sợ câu giã từ
Sợ một ngày ta sẽ mất nhau
Mà cuộc đời làm sao ta đoán được
Nhắm mắt xuôi tay tình xa
Còn một mình ngồi đây với trời
Thân xác ấy đã xa ngàn mây
Chuyện tình mình từ nay ngậm ngùi
Cho tim tôi vẫn nhớ tới người
Này tặng người một nụ hôn cuối
Nhìn cuộc đời xung quanh vắng tênh
Này giòng đời ôi xin đứng lại
Cho từ nay ta không cách xa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
longle1989xh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi longle1989xh »

mình nghe tử vi gia lê đức thuộc phái thiên lương thì mẫu người đào hoa thiên ko ở mệnh là người rất gian xão,nói năng ko thể tin dc.mọi người thấy đúng ko ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”