Đào Hoa Thiên Không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dangquocha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Đào Hoa Thiên Không

Gửi bài gửi bởi dangquocha »

longle1989xh đã viết: 19:56, 06/05/16 mình nghe tử vi gia lê đức thuộc phái thiên lương thì mẫu người đào hoa thiên ko ở mệnh là người rất gian xão,nói năng ko thể tin dc.mọi người thấy đúng ko ạ?
Trên đời này không có ai có khả năng nói dối được tất cả mọi chuyện , cũng phải có câu đúng câu sai , ví dụ nếu như cha mẹ chú có đào hoa thiên không ở mệnh không lẽ những gì cha mẹ chú giáo dục chú đều là vớ vẫn không đáng tin à , và cha mẹ chú là người gian xảo à ;) Chú nghe lỏm mà cũng còn có đúng có sai thì hãy cẩn thận trong lời nói và suy nghĩ OK
Đầu trang

thao25
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thao25 »

Hình ảnh

mình cũng đào hoa thiên không. Đúng là mình thích phật pháp và đã ăn chay trường. Không biết có duyên xuất gia không. Đúng là mắt to tròn nhưng lại bị cận.
Đầu trang

Muahoabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Muahoabay »

Đào không đồng cung cung tật thì sao hả các bác @@
Tập tin đính kèm
2D99577B-4E70-4268-BF80-B17B70B9BF6E.jpeg (250.19 KiB) Đã xem 1050 lần
Đầu trang

newbie2012
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi newbie2012 »

Minh vua ket thuc dai han 10 nam
Dia Khong Dia Kiep Thien Khong
That kinh hoang
Đầu trang

newbie2012
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi newbie2012 »

Hình ảnh
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Đào Hoa Thiên Không

Gửi bài gửi bởi Anh Salem »

Lữ Phụng Tiên đã viết: 17:38, 08/09/13 Chị Nhất Niệm lại đổi avatar nữa rồi à:D Cái avatar này của chị nhìn quen lắm đấy.

Càng đi nhiều. Càng tiếp xúc với đời nhiều và nhiều loại người khác nhau. Em càng nghiệm ra câu nói "Tư cách đạo đức của một người được thể hiện qua chuyện tiền bạc là rất thâm thúy."

Về lá số đầu em post thì em khẳng định, bọn Đào Hoa - Thiên Không mà đi với Hóa Khoa, Thiên Ất Qúy Nhân, Tứ đức, Tam Minh Đào Hồng Hỉ, Ân Quang Thiên Qúy và được nhật nguyệt chiếu là cái đám rất đàng hoàng trong chuyện tiền bạc và quyền lợi của người khác. Đào Hoa Thiên Không lúc này đã bị giảm đi sự nguy hiểm vốn có của nó nhưng nó vẫn giữ được cái chất mềm mại, lả lướt, tâm hồn văn chương lai láng. :D

Còn bọn Đào Hoa Thiên Không đi với Không Kiếp, Hóa Kị là cái bọn đầu đường xó chợ, chơi bạn ko biết ngày nào phản phé, có đãi vàng cũng cần phải tránh xa mười km. Tiếp xúc xã giao vậy thôi chứ chơi với đám đó ko có lợi. Nếu ko muốn nói có ngày thiệt thân. Cái lũ Không Kiếp nằm trong thân mệnh là cái lũ vưà nghèo rách rưới, vừa bần tiện kiết lị, vừa thủ đoạn toan tính, bằng đủ mọi mánh khóe phải leo lên cao được. Hơn nữa cuộc đời bọn này từ lúc mới sinh ra đã bị thua thiệt hơn so với đời (hoàn cảnh nghiệt ngã, cha chết mẹ chết, hay cha mẹ vứt bỏ ko thèm nhìn nhận đến) về sau lại ko có hậu, mang tiếng xấu đầy mình. Tránh càng xa lũ này càng tốt.

Bọn hưởng Long Đức mà đi với Không Kiếp, cộng với cục ngũ hành sinh xuất là loại bất tài vô dụng, nhưng mức độ hoang tưởng của nó phải gọi là "bậc thầy của thiên hạ". Cứ vài sự kiện của đời nó là biết nó dốt nát, bất tài vô tướng. :))

Bọn thứ hai đàng hoàng về chuyện tiền bạc là bọn Thái Tuế (nhưng là Thái Tuế phải đi với Hóa Lộc hoặc Lộc Tồn mới tốt). Nhiều người cứ nhìn thái tuế tứ linh cứ tưởng tốt. Nhưng cái bọn thái tuế đi với không kiếp, kình dương, đà la, hỏa tinh cũng khó chịu, mắc dịch lắm, chơi ko nổi đâu.

Mời các bạn đào hoa thiên không vào đây post lá số ta bình luận nào :x Mình yêu các bạn :x

đồng ý với quan điểm nhìn nhận trên.

Mình cũng tiếp xúc vs khá nhiều bạn không kiếp và mình thấy bất mãn vs các bạn ấy lắm. Tốt nhất tránh xa
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
triquyet
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi triquyet »

Đào hoa thiên không ở cung di nhưng gặp tuần triệt thì sao hả các bác, giờ suốt ngày loanh quanh gần nhà hầu như chẳng giao du với ai, có chồng con vào rồi lâu lắm cũng chẳng gặp gỡ bạn bè cũ nữa ạ
Nhà cửa không có, tiền không có, mà tình cũng chẳng có luôn!!!

Hình ảnh
Đầu trang

Thupy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thupy »

triquyet đã viết: 21:09, 14/02/19 Đào hoa thiên không ở cung di nhưng gặp tuần triệt thì sao hả các bác, giờ suốt ngày loanh quanh gần nhà hầu như chẳng giao du với ai, có chồng con vào rồi lâu lắm cũng chẳng gặp gỡ bạn bè cũ nữa ạ
Nhà cửa không có, tiền không có, mà tình cũng chẳng có luôn!!!

Hình ảnh
Em mình có lá số ngược với bạn nầy.
Tập tin đính kèm
27E235AA-22D2-49BC-A84E-C9A1AC7548D3.jpeg (289.5 KiB) Đã xem 974 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
huynhcv4743
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huynhcv4743 »

Em cũng có sao đó, mong đc chỉ dẫn
Hình ảnh
Đầu trang

Thutran13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thutran13 »

Em cũng Đào hoa, thiên không.
Cá nhân em nghiệm lí thì thấy bản thân hay do dự, lưỡng lự, không quyết đoán và cũng không có ý chí nghị lực mạnh mẽ. Cái này không rõ là do thiên không hay các sao khác tác động nữa ạ.
Em cũng hướng Phật, hay nghe giảng Phật pháp và yêu thích Phật giáo.
Không hội Hồng Loan nên có lẽ là em không có căn tu đâu ạ :)).
Đào hoa ở tài bạch thường chỉ là tiền do người khác phái đem đến hoặc giúp đỡ. Em thì vẫn còn học nên không biết thế nào ạ.
Các bác xem thế nào
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”