Đào Hoa Thiên Không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lữ Phụng Tiên
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Đào Hoa Thiên Không

Gửi bài gửi bởi Lữ Phụng Tiên »

Vốn đem lòng ái mộ dành cho mẫu người Đào Hoa Thiên Không đã từ lâu lắm nên hôm nay mình mạn phép post một lá số Đào Hoa Thiên Không mà mình khá thân thiết >:D< (nắm gần hết những dữ kiện về cuộc đời của đương số :x)

Vâng đây là chủ đề mang tính học thuật. Chúng ta sẽ cùng nhau phân tích tính chất của cặp sao Đào Hoa Thiên Không để từ đó làm sáng tỏ những dữ kiện trong cuộc đời của đương số :">

Hình ảnh
1- Cung Mệnh có Thiên Đồng đắc địa Ngộ Thiên Không thì đương số là người có tính cách như thế nào ? Ngoại hình như thế nào >:D<
2- Cặp sao Thiên Hình- Kình Dương ngay tại thân mệnh có ý nghĩa gì >:D<
3- Thiên Ất quý nhân ở cung Quang và Nhật nguyệt sửu mùi mang ý nghĩa gì >:D<

Xin mời các bạn vào chém gió =)) Gây war cho sôi nổi lên luôn cũng được. Gạch đá ném càng nhiều càng tốt đủ để xây biệt thự thì thôi :)) Welcome các bạn :))
Được cảm ơn bởi: Amazing
Đầu trang

Lữ Phụng Tiên
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Đào Hoa Thiên Không

Gửi bài gửi bởi Lữ Phụng Tiên »

Vâng em luôn có sự ái mộ đặc biệt ko ngừng nghỉ đối với 2 đối tượng nên hôm nay đem ra phân tích một trong hai luôn.
1- Đào hoa thiên không, Không Kiếp hội đủ Thiên ất quý nhân, Tứ đức
2- Sát Phá tham đắc không kiếp, tứ linh, có Lộc

=)) Xin mời các bạn chép tiếp :))
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

em cũng có thiên không , đào hoa ở vị trí giống lá số bác post đây ạ
em thì tự thấy thế này ạ ,thiên không mà đi với hồng loan kia là có căn tu đấy ạ , và bi giườ em cũng đang theo Tịnh độ , nói chung là có khả năng ngộ đạo cao .Có mấy bác bảo em thiên không nó cứ lơ lửng , lưỡng lự ý ạ , đen trắng , tốt xấu phân tranh .nếu mà có Hồng loan , cô , quả, lại cả tứ dức thế này thì sẽ theo phe thiện . có căn tu như trên ý ạ . Còn không là trường hợp còn lại ( cái này bản thân em nghiệm lí nhé )
còn đào hoa mà đi với nguyệt đức ở mão chỉ chiếu mệnh mà không cư mệnh đó là đào hoa được yêu mến , chứ k phải đào hoa " xấu " ạ .Cái này bản thân em nghiệm lí rồi ạ , em được nhiều bạn mến nhưng chưa có mảnh tình nào vắt vai cả
Đào hoa kị Kình làm gãy đổ tình duyên bất ngờ , cái này em chữa nghiệm lí nhưng mà có khả năng
Đào hoa của em gặp kình kiếp nữa lại cư quan -thân nên " rắc rối với mấy ông trong cơ quan , côcng việc nữa ạ .Bi h giờ em vẫn đang học đại học nhưng đã làm thêm tay trái bên ngàoi cũng thấy thực sự là rất rắc rối ạ
còn như lá số bác post đào , riêu , y tụ họp thì chả biết thế nào nhỉ
Hình ảnh
Đầu trang

chứa chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chứa chan »

Hồng Hạnh đã viết:em cũng có thiên không , đào hoa ở vị trí giống lá số bác post đây ạ
em thì tự thấy thế này ạ ,thiên không mà đi với hồng loan kia là có căn tu đấy ạ , và bi giườ em cũng đang theo Tịnh độ , nói chung là có khả năng ngộ đạo cao .Có mấy bác bảo em thiên không nó cứ lơ lửng , lưỡng lự ý ạ , đen trắng , tốt xấu phân tranh .nếu mà có Hồng loan , cô , quả, lại cả tứ dức thế này thì sẽ theo phe thiện . có căn tu như trên ý ạ . Còn không là trường hợp còn lại ( cái này bản thân em nghiệm lí nhé )
còn đào hoa mà đi với nguyệt đức ở mão chỉ chiếu mệnh mà không cư mệnh đó là đào hoa được yêu mến , chứ k phải đào hoa " xấu " ạ .Cái này bản thân em nghiệm lí rồi ạ , em được nhiều bạn mến nhưng chưa có mảnh tình nào vắt vai cả
Đào hoa kị Kình làm gãy đổ tình duyên bất ngờ , cái này em chữa nghiệm lí nhưng mà có khả năng
Đào hoa của em gặp kình kiếp nữa lại cư quan -thân nên " rắc rối với mấy ông trong cơ quan , côcng việc nữa ạ .Bi h giờ em vẫn đang học đại học nhưng đã làm thêm tay trái bên ngàoi cũng thấy thực sự là rất rắc rối ạ
Em này nói nghe hay! đúng là người Thiên Không thường thông minh, dễ giác ngộ...

Nói về Đào Hoa: ở Mệnh có lẻ là không hay vì luyến ái, vọng tâm... dễ sa ngã, lầm lạc. Nên mới có câu: Đào Hoa Thiên Không lưng trời gãy cánh.

Cách hay nhất là Đào Hoa ở cung Di (tất nhiên lúc đó Mệnh Không phải là Thiên Không): là cách xuất ngoại đa ái (ra ngoài được nhiều người thương...).

Còn cách Đào Hoa ở Quan như 2 bạn trên thì thường may mắn trong công việc, đặc biệt nhờ được người khác phái giúp đỡ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
minhthu311
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhthu311 »

Không ngờ cũng có người thích thú mẫu đào hoa,thiên không..mình cũng mệnh dào hoa,thiên không,có tứ đức hội chiếu,thanh long giúp đỡ..nhưng gặp nhìu chuyện bất xứng ý toại lòng. Mình tính xin làm phật tử,ăn chay,niệm phật..cầu mong cuộc sống ngày càng bình an,hạnh phúc hơn. :)
https://lyso.vn/lasotuvi/2/153003 ... thu311.jpg" target="_blank
Được cảm ơn bởi: Helian86, Ne0
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

chứa chan đã viết:
Hồng Hạnh đã viết:em cũng có thiên không , đào hoa ở vị trí giống lá số bác post đây ạ
Em này nói nghe hay! đúng là người Thiên Không thường thông minh, dễ giác ngộ...

Nói về Đào Hoa: ở Mệnh có lẻ là không hay vì luyến ái, vọng tâm... dễ sa ngã, lầm lạc. Nên mới có câu: Đào Hoa Thiên Không lưng trời gãy cánh. Cách hay nhất là Đào Hoa ở cung Di (tất nhiên lúc đó Mệnh Không phải là Thiên Không), là cách xuất ngoại đa ái (ra ngoài được nhiều người thương...); còn cách Đào Hoa ở Quan như 2 bạn trên thì thường may mắn trong công việc, đặc biệt nhờ được người khác phái giúp đỡ.
của em thân cư quan luôn bác ơi , hiu hiu ,em cũng nghiệm lí thấy mình được giúp đỡ từ người khác phái rất nhiều nhưng mà cũng gặp rắc rối rất nhiều ạ , hiu hiu , cái gì cũng có giá của nó hết ý :(
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

minhthu311 đã viết:Không ngờ cũng có người thích thú mẫu đào hoa,thiên không..mình cũng mệnh dào hoa,thiên không,có tứ đức hội chiếu,thanh long giúp đỡ..nhưng gặp nhìu chuyện bất xứng ý toại lòng. Mình tính xin làm phật tử,ăn chay,niệm phật..cầu mong cuộc sống ngày càng bình an,hạnh phúc hơn. :)
https://lyso.vn/lasotuvi/2/153003 ... thu311.jpg" target="_blank
mình cũng vậy , nhièu khi chỉ muốn buông xả mọi chuyện :)
Đầu trang

chứa chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đào Hoa Thiên Không của tuổi Bính Dần luôn đi với Thanh Long, có lẽ không phải là cách luỵ tình.
Hồng Hạnh đã viết: của em thân cư quan luôn bác ơi , hiu hiu ,em cũng nghiệm lí thấy mình được giúp đỡ từ người khác phái rất nhiều nhưng mà cũng gặp rắc rối rất nhiều ạ , hiu hiu , cái gì cũng có giá của nó hết ý :(
Nhờ được, nhưng cũng đừng lợi dụng người ta quá ... cái gì cũng có giá, đúng rồi, có vay tất nhiên phải có trả.
Được cảm ơn bởi: Hồng Hạnh, jodyngo2__
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

chứa chan đã viết:Đào Hoa Thiên Không của tuổi Bính Dần luôn đi với Thanh Long, có lẽ không phải là cách luỵ tình.
Hồng Hạnh đã viết: của em thân cư quan luôn bác ơi , hiu hiu ,em cũng nghiệm lí thấy mình được giúp đỡ từ người khác phái rất nhiều nhưng mà cũng gặp rắc rối rất nhiều ạ , hiu hiu , cái gì cũng có giá của nó hết ý :(
Nhờ được, nhưng cũng đừng lợi dụng người ta quá ... cái gì cũng có giá, đúng rồi, có vay tất nhiên phải có trả.
em đâu có lợi dụng gì đâu bác , hị hị ,người ta giúp mình sao quên ơn được ạ , nhưng có những ngưòi giúp " có mục đích " bác ạ , mục đích xấu luôn ạ :( . nHiều khi rất khó xử vì dù sao cũng là được người ta giúp
Đầu trang

chứa chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có người bảo: người khôn ngoan luôn cho người khác một chút hy vọng, dù đó chỉ là 1/1000,... nhưng anh thấy chết là ở chổ đó...
Được cảm ơn bởi: Hồng Hạnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”