Luận Tử vi _ Chỉ cho những người sinh năm 1979

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngô quyết thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Luận Tử vi _ Chỉ cho những người sinh năm 1979

Gửi bài gửi bởi ngô quyết thắng »

Ungdung132 đã viết:Hjc, em ẫn còn tập tành thui nên còn kém lắm. nhường lại cho anh nhatminh8 ah. Ko thì anh hỏi thử anh Trần Tiến Nam, anh ấy xem phong thủy hay lắm

Cảm ơn ungdung132 nhé nếu em còn thấy gì nữa hãy nói giúp anh nhé.
Đầu trang

ngô quyết thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ngô quyết thắng »

bác nhatminh8 rạo này bận hay sao mà không thấy vậy. em rất thích môn tử vi này dù bận mấy một, hai ngày cũng phải lướt qua đọc bài của diễn đàn đợi hoài khống thấy bác đâu cả. em đã post lá số tử bình bác có thể xem kỹ giúp em được không ạ.
không biết từ giờ đến cuối năm có thuận không? có việc gì liên quan đến nhà đất không bác.
Đầu trang

tranghandam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tranghandam »

Chào Nhatminh8 mình cũng sinh năm 1979 nhưng là nữ cũng rất thích nghiên cứu tử vi nhưng chưa có duyên, Nhatminh8 xem giúp mình, xin chân thành cảm ơn!
Một số thông tin:
1. Hình dáng: cao 160 cm, da vàng ko trắng, mập từ bé, mặt mũi trung bình, thân hình trên nhỏ dưới to.
2. Học vấn: Đại học ( năm đầu trượt năm thứ 2 mới đỗ), học khá thông minh, nhưng thi cứu lân đận.
3. Công việc: Sau khi ra trường 3 năm mới có cv tạm ổn định, trong cơ quan lắm kẻ dèm pha nói xấu, đặt điều...nhưng sếp rất coi trọng, bản thân tự nhận thấy ko tệ như thiên hạ đồn thồi còn thương người và có đọa đức trách nhiệm trong hành động và lời nói. Có chức vụ quản lý nhỏ ( PGD trung tâm thuộc sở)
4. Gia đình: gia đình đẻ có 4 anh em 2 trai học hết cấp II, 2 gái học hết Đh, mình hiện tại đang khá nhất nhà ( mặc dù với thiên hạ mình chưa là gì cả). Trong gia đình nhỏ có chồng hơn 9 tuồi 1970, congais 2008, con trai 2011 cả hai đều khó nuôi nhưng tướng mạo đẹp.
5. Một số hạn: Hồi nhỏ suýt chết mấy lần. 2010 đáng lẽ được đề bạt nhưng bị phá đám cuối cùng đối thủ được lên dù kém hơn mình nhiều nhưng có mối quan hệ tốt hơn, 2012 được đề bạt nhưng rất khó khăn. Năm 2013 tháng 8, tháng 9 âm bị thương nhẹ, đau ốm liên miên.
3 câu hỏi của mình là:
a. Công việc và tài chính của mình có khả năng tiến lên được ko?
b. Chồng mình có thọ không? mình có được nhờ chồng ko?
c. Con mình sau này sẽ thế nào có khá không? mình có được nhờ con không?
Chân thành cảm ơn!
Đây là lá số tử vi của mình:
[https://lyso.vn/lasotuvi/0/002911 ... handam.jpg
<a href="https://lyso.vn/lasotuvi/0/002911 ... handam.jpg" />
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhatminh8
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatminh8 »

@Tranghandam,
Nhatminh xin cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin cá nhân. Xin xác định lá số này đúng là của bạn. căn cứ trên dự liễu của lá số mình xin được luận như sau:
Lá số này đạt được 2 chữ tiểu phú và tiểu quý.
1. Tiểu phú:
Mệnh nằm trong cách cục tử phủ vũ tướng xa lánh tuần tiệt, có song lộc ( lộc tồn, hoá lộc hồi hợp), tài bạc có tử phủ ( tài tinh) nên tiền bạc se khá nhưng không giàu có lớn vì cung điền ngộ song hao ( điền tài hội chiếu song hao, tiền tài hao tán) thêm nữa đất đai nhà cửa củng thay đổi luôn.
2. Tiểu quý:
Mệnh cư ngọ , thân mệnh đồng nhất nên chẳng muốn luỵ ai,mình làm mình chịu, không thích xu nịnh, phù thịnh không phù suy. Có năng lực tổ chức ( lộc tồn) , điều hành, chỉ huy, nhưng củng rất nhẹ dạ cả tin ( thiếu âm) , đặc biệt rất thương người , nhưng làm ơn mà mắc oán. Số này có chức quyền vì mệnh được cách đế cư đế vị trong thế tử phủ vũ từi tướng, nhưng chỉ làm phó mà khó lên trưởng vì thiếu hoá quyền. Nhưng cá tính chuyên quyền và dễ bảo thủ nên củng rất dễ bị đồng cấp không ưa, thậm chí có thể làm hại mình ( không, kiếp). số này ra ngoài hay gặp quý nhân, được sự ủng hộ của những người lớn tuổi và cấp trên.
Hạnh vận tiếp theo 35 -45 khá vất vã, có thay đổi, di chuyển và có tang lớn. hành vận này bản mệnh củng bị đe doạ, tuy nhiên mọi tai ương sẽ qua đi và được giảm nhiều nhờ ( tiệt) nhưng đi lại hoặc thay đổi công việc, chổ ở, liên quan nhiều tới đất đai nhà cửa. bắt đầu vào vận 46-55 : phú quý song toàn.
con cái xinh đẹp khá giả, nhưng khó nuôi. con gái tốt hơn con trai. lấy chồng có học thức, chức quyền nhưng cả hai không hợp nhau, bất hoà luôn. Nên biết nhận nhịn để tránh hoạ chia ly, bản thân mình củng là người đào hoa, ra ngoài nhiều người khác giới quý mến dù đã có gia đình. cha mẹ hiền lương được hưởng phúc từ cha mẹ. rất có hiếu với cha mẹ. đôi điều luận bàn. Trân trọng!
Được cảm ơn bởi: tranghandam
Đầu trang

tranghandam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tranghandam »

@ Nhatminh8: Cảm ơn Nhatminh8 đã xem cho mình, những lời bạn nói đều đúng với mình cho đến thời điểm này. Mình cũng luôn tự hỏi tại sao mình là người tốt tính mà vẫn bị nhiều vấn đề, tìm đến tử vi mình đã giải thích được và sẽ kiên định với bản tính mình đã có chỉ thay đổi những thứ như quá cá tính trong công việc để có giảm bớt những áp lực từ mối quan hệ đồng nghiệp gây ra, nói thật mình đang mong được chuyển đi khỏi bộ phận này nhưng chắc là khó khôgn biết đến đại vận tiếp theo có được không?
Về chồng và các con mình cảm thấy mình hết lòng hết sức nhưng hình như cũng vẫn chưa đạt đến độ mẹ hiền vợ đảm vì hay quát mắng các con, đôi khi bức xúc xúc phạm cả chồng hic.
Biết và tiết chế dần tính cách, đó là thứ mình học được từ khi biết đến tử vi.
Cảm ơn Nhatminh8, chúc bạn luôn an nhiên, hoan hỷ!
Đầu trang

hoaluong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hoaluong »

Chào bác nhatminh8
Mình cũng sinh năm 1979, tự mình cảm thấy sao vất vả quá, nhất là về mặt tình cãm và sức khỏe
Nhờ bác xem giúp với nhé
Đây là lá số của mình
Hình ảnh

Mình kèm theo một số thông tin:
- Tầm khoản 1,6m, không ốm, cũng không mập, da tối màu, xương nhỏ
- Sức khỏe không tốt, lúc nhỏ hay bị bệnh, bị té rách da phải khâu mấy mũi ở dưới càm, giờ vẩn còn thẹo
- Có một em trai sống chung với mẹ. Cha đã mất
- Lúc nhỏ xuýt chết đuối, tai nạn xe máy vài lần nhưng chỉ bị thương nhẹ, lần gần nhất vào năm 2005, phải nắm viện.
- Học xong đại học năm 2002
- Đang làm trong doanh nghiệp nhà nước, nhân viên quèn
- Rất mong có vợ

Nhờ bác bớt ít thời gian xem giúp:
- Mình có nên tiếp tục công việc hiện tại không?
-Tình hình sức khỏa của mình có được tốt lên không?
- Khi nào mình lấy vợ và vợ mình như thế nào?
- Mình sinh được nhiều con không?
Rất mong nhận được hồi âm!
Cảm ơn bác!!
Đầu trang

thovasoccon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thovasoccon »

Lâu quá không có thời gian vào Web, hnay vào thấy có Topic này hay quá. Mình cũng Kỷ Mùi đây. Nhờ bạn xem giúp mình với.
Sơ qua về mình:
1. Hình dáng: không xinh, không xấu :))) cao 1.60cm. mắt cận, da không trắng.
2. Tính cách: cả thèm chóng chán, ít có đam mê chi tiết và cụ thể về cái j đó, tuy nhiên trong công việc là ng có trách nhiệm, đã nhận là làm đến nơi đến chốn. ( ở cơ quan ít khi bị nói động về công việc). Hiện đang làm kinh doanh của một doanh nghiệp nhà nước
3. Sức khoẻ: hay ốm vặt, ốm lâu khỏi. Hiện đang ốm uống kháng sinh 16 ngày chưa khỏi ( Viêm xoang).
4. Chồng: Hơn 5 tuổi, 2 con gái ( 2006-2008)
5. Học vấn, nhận thức: Học đại học, có khả năng biến cái của ng khác thành kiến thức của mình để vận dụng vào thực tiễn, nhanh nắm bắt đc tình hình.
Xin hỏi bạn 3 câu hỏi:
1. Bạn xem qua về đường chồng, con giúp mình. Có cần phải lưu ý điều j không, nên có thêm con không?
2. Đường công danh của mình có gì nổi bật không?
3. Sau này kinh tế có khá không?
Cảm ơn bạn rất nhiều.
Lá số của mình đây
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhatminh8
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatminh8 »

@hoaluong,
nhatminh8 cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin cá nhân. Lá số này ứng hợp với thông tin của bạn. Xin được luận như sau:
Lá số này thuộc về trung bình cách. trong 3 chữ phú, quý, thọ. chữ thọ là kém hơn cả vì mệnh quá nhiều sát tinh, phúc đức lại thất sát, địa không.
1. trung bình quý:
- mênh tử phủ vũ tướng nhưng bị tuần, tiệt phá nát, lại còn hội đủ sát tinh cuộc đời làm cho bạn bầm dập không biết bao nhiêu lần. Bạn là người ưa cô độc, trong công việc củng vậy chỉ thích làm một mình, tính hợp tác rất kém. Và rất ghét kẻ khác xâm phạm lĩnh vực của mình. ve tính cách phải nói bạn là người rất hùng tâm, có nhiều tham vọng lớn lao,muốn làm những việc đại sự bất chấp cả thủ đoạn miễn là đạt được mục đích. tuy nhiên, may nhờ mệnh thân có tứ đức nên nó cũng kìm hãm bớt phần nào sự liều lĩnh của bạn. Thận trọng trong cuộc đời có dính líu tới pháp luật. đường công danh ít ra sẽ gãy đỗ 1 lần. và thường bị tiểu nhân đố kị, kèn cữa. Số này phù suy không phù thịnh, dễ chia bè kéo cánh, lắm âm mưu thủ đoạn. se tạo dựng được sự nghiệp khi lập gia đình, và sẽ nhờ gia đình vợ nhiều. Số này muốn thành công thì cung phải đổ mồ hôi và sôi nước mắt mới đạt được ý nguyện. Số này tốt nhất nên tự mình đứng ra lập doanh nghiệp sẻ phát triển hơn là theo con đường nhà nước. banj có trực giác nhạy bén, có giác quan thứ 6 thường hay được báo trước những sự việc xảy ra. linh cẩm tốt, càng lớn tuổi càng theo tâm linh, hướng về chùa chiền. Số lập gia đính muộn . nam nay sẽ có mối tình nhanh chóng bất ngờ, nhưng bị kẻ thứ 3 phá đám nhưng qua được có thể ăn hỏi trong năm này và cưới năm sau.
2. trung bình phú:
- cung tài có vũ phủ , song lộc nhưng bị tuần kìm hãm, tiền bạc chậm trễ, vất vã mới có, nhưng được quý nhân giúp đỡ về tiền bạc.
con cấi thông minh, nhưng con đầu khó nuôi. hành vận 33 -42 tuổi mọi việc ban đầu bế tắc sau hanh thông. hành vận 43-52 : phát tài nhưng không bền.
tổng quan: số này đạt trung bình cách vì cách cục không trọn vẹn, nhiều sát tinh xâm phạm. Ngoài 33 trở đi cuộc đời có thuận lợi hơn, nhưng nên lập gia đình để ổn định sự nghiệp. Đôi điều luận bàn. Trân trọng!
Được cảm ơn bởi: Ungdung132, hoaluong, tranghandam
Đầu trang

hoaluong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hoaluong »

Cảm ơn bác nhatminh8 nhiều lắm
Thật sự những gì bác nói có phần giãm nhẹ giúp!,
Nếu được bác có thể nói giúp khoãn thời gian nào mình có thể dính líu đến pháp luật được không?
Nếu không biết được thì cũng sẽ cẩn thận và kỷ càng hơn,
Một lần nữa xin cảm ơn bác!
Đầu trang

Actiso
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Actiso »

Nhờ Nhatminh8 xem giúp mình nhé+

1. Hình dáng: Cao mét 58, da trắng xanh, mặt nhỏ, mắt cận nặng, dáng người vừa vặn, hình thức khá ổn (nhiều người nhận xét)
2. Tính cách: Nóng tính, hơi đa sầu đa cảm, thi thoảng cả thèm chóng chán, hơi kỹ tính, có gu thẩm mỹ, thi thoảng hay quân sư quạt mo cho bạn bè. Tính hơi ì, thường thì có gì thúc vào lưng mới chạy nhanh chưa từng thấy. Thích đọc, biết quan tâm đến người khác.
3. Sức khoẻ: ít ốm vặt, bộ máy tiêu hóa không khỏe lắm, mắt cân nặng,
4. Gia đình; Chưa lấy chồng, không biết có ai lấy không nữa. Nhà có 1 ông anh giai (hơi mệt mỏi ) và 1 cô em gái đã lập gia đình và có con, Bố mẹ công nhân viên về hưu.
5. Học vấn, nhận thức: Học đại học, tính học lỏm khá cao. Phán đoán được kết quả sẽ xảy ra của một vấn đề nào đó. Hồi cấp 1 và 2 học dốt, nhưng từ lớp 9 đã học khá hơn rất nhiều.
6. Một số hạn:
Năm 1994, 1995 suýt trượt cấp 3, may mà trường hạ điểm
Năm 1997 (98) Bố mổ ruột thừa
Mùng 30/12/2002 (DL) Mẹ nằm viện 20 ngày do bị ngã (hồi đó nhà vừa xây mới xong)
Năm 2006: Thất tình và công việc bị thay đổi (do cty mới thay đổi ý kiến sau khi đã nghỉ ở cty cũ) cuối năm ở nhà ngồi chơi xơi nước.
Cuối 2010 và đầu 2011+ Công việc tại cty mới cực chán, bị dìm suốt, giữa 2011 lại thuận vì chuyển cty khác.
Năm 2013 Tháng 6 âm Bà Ngoại Mất, tháng 8 âm Bố bị phát hiện U Đại tràng, đã phẫu thuật xong còn đang xử lý tiếp. Công việc bị sếp đẩy sang cty con khác, Lương bị nợ từ đầu năm đến giờ. Cũng đang xin việc nhưng cao không tới mà thấp cũng chả xong. Ngậm đắng nuốt cay chờ thời.

Về cv thì cứ thuận lại nghịch đan xen nhau từ lúc ra trường đến giờ.
Xin hỏi bạn 3 câu hỏi:
1. Vào năm nào thì mình có hạn lấy chồng?
2. Công việc của mình trong năm tới biến động theo hướng tích cực hay tiêu cực?
3. Mình cần lưu ý gì đặc biệt trong đời không?

Cảm ơn bạn rất nhiều.

Lá số của mình đây

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”