Luận Tử vi _ Chỉ cho những người sinh năm 1979

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngô quyết thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Luận Tử vi _ Chỉ cho những người sinh năm 1979

Gửi bài gửi bởi ngô quyết thắng »

Actiso qua lá số có vẻ bạn cũng đa tình nhưng sao kén trọn vậy?
Được cảm ơn bởi: Actiso
Đầu trang

INBLOOM
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi INBLOOM »

Bạn xem dùm lá số 1979 này được k?
Hình ảnh

Hình ảnh

1. Hình dáng: cao 1m54, vóc dáng nhỏ nhắn, da cũng trắng,
2. Học vấn: Đại học và Cao học ngành Kiến trúc
3. Công việc: Hiện đang giảng dậy chuyên ngành về Kiến trúc
4. Gia đình: Có 1 em trai, bố và em trong ngành xây dựng, kiến trúc.
5. Một số mốc sự việc:
Năm 2008, bỏ công ty nhà nước làm cùng bố, tập trung cho công ty gia đình mở từ năm 2005 Làm ăn tốt
Năm 2009 bố gặp tại biến, ảnh hưởng lớn đến sức khoẻ và công việc, phải cáng đáng công ty gia đình.
Năm 2012: dừng việc kinh doanh gia đình do không đủ sức.
Năm 2013: giảng dậy tại truơng học, thu nhập ổn, yêu công việc.
Có một vài tình cảm nhưng đều không kéo dài, chủ yếu là đươg số tự kết thúc.

Phieenf bạn xem giúp tổng quan lá số và cung phu, cung tử.

Thanks.
Đầu trang

Actiso
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Actiso »

ngô quyết thắng đã viết:Actiso qua lá số có vẻ bạn cũng đa tình nhưng sao kén trọn vậy?

Oan cho em quá, em thuộc hàng chung thuỷ có thừa và thuỷ chung không thiếu mà, gì mà đa tình bác ơi, chắc bác nhìn sao Liêm Trinh và Tham Lạng chiếu vào nên nghĩ thế, khổ ghê, em đắc vòng thái tuế mà (cũng là người nghiêm nghị chứ bộ) lại thêm Phủ tướng triều viên (tướng gặp hình tí thôi). Em xem mấy thầy rồi nhưng chưa thầy nào dám phán em chính xác năm nào sẽ được chồng lấy cả. E chém tí.
Đầu trang

ngô quyết thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

Tôi nói đa tình chứ không nói không nghiêm nghị. nhiều người rất oai vệ nghiêm nghị bên ngoài nhưng trong lòng luôn dâng trào sóng tình cuồn cuộn. chữ đa tinh ở đây ý muốn nói sức khoẻ sinh lý thôi còn có người giấu được đi có người phơi ra cho thiên hạ thấy.
bởi riêu, y, thai, hổ, tham hội cả thì đối phương thường rất hài lòng trong chuyện tình cảm mà.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhatminh8
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatminh8 »

thovasoccon đã viết:Lâu quá không có thời gian vào Web, hnay vào thấy có Topic này hay quá. Mình cũng Kỷ Mùi đây. Nhờ bạn xem giúp mình với.
Sơ qua về mình:
1. Hình dáng: không xinh, không xấu :))) cao 1.60cm. mắt cận, da không trắng.
2. Tính cách: cả thèm chóng chán, ít có đam mê chi tiết và cụ thể về cái j đó, tuy nhiên trong công việc là ng có trách nhiệm, đã nhận là làm đến nơi đến chốn. ( ở cơ quan ít khi bị nói động về công việc). Hiện đang làm kinh doanh của một doanh nghiệp nhà nước
3. Sức khoẻ: hay ốm vặt, ốm lâu khỏi. Hiện đang ốm uống kháng sinh 16 ngày chưa khỏi ( Viêm xoang).
4. Chồng: Hơn 5 tuổi, 2 con gái ( 2006-2008)
5. Học vấn, nhận thức: Học đại học, có khả năng biến cái của ng khác thành kiến thức của mình để vận dụng vào thực tiễn, nhanh nắm bắt đc tình hình.
Xin hỏi bạn 3 câu hỏi:
1. Bạn xem qua về đường chồng, con giúp mình. Có cần phải lưu ý điều j không, nên có thêm con không?
2. Đường công danh của mình có gì nổi bật không?
3. Sau này kinh tế có khá không?
Cảm ơn bạn rất nhiều.
Lá số của mình đây
Hình ảnh
@thovasoccon,
nhatminh8 cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin cá nhân. lá số này ứng hợp với thông tin của bạn. Nhatminh8 xin luận như sau:
lá số này được trung cách. Trong 3 chữ phú, quý, thọ. chữ thọ là kém hơn cả.
1. trung bình quý:
Mệnh vô chính diệu được nhật nguyệt xung chiếu, đắc thái tuế nhưng lại ngộ sát tinh kình linh, thân lại trong thế tuế phá. có thể nói rằng đời bạn trước 30 tuổi thì được thuận buồm xuôi gió nhưng ngoài 30 thì có nhiều điều bất toại ý. Bạn là người luôn mẫu thuẫn với chính mình, thêm nữa tính cách tiền hậu bất nhất, gió theo chiều nào đổ chiều ấy. lúc phù thịnh lúc phù suy, dễ thành con người hai mặt. không có lập trường. thêm nữa, bạn là người hướng ngoại, thích phiêu liêu trong tình cảm, đặc biệt là với đồng nghiệp ( điều này thể hiện rỏ ở cung mệnh xương, khúc, kình, nô có, có hồng đào). Chồng bạn là người hiền lành đến nhu nhược, nhưng sức khoẻ yếu ( mã, đà), hôn nhân có biến dễ chia ly ( mã đà, hình, lương). còn bạn thì ngược lại bạn khá mạnh mẽ, rất lãng mãn, đa tình, quán xuyến gia đình, đối nối, đối ngoại rất khéo léo, nhưng lời nói không đi đối với việc làm , đầu voi đuôi chuột. Số bạn chỉ được hữu danh vô thực, dễ theo kiểu ăn cơm nhà thổi tù và hàng tổng. Đời củng dễ bị thị phi và tai tiếng ( hoá kị, thái tuế). Ít người hiểu mình, và bản thân mình củng luôn thể hiện hơn người điều này dễ gây khoảng cách với những người ban đàu tiếp xúc.
2.trung bình phú:
- cung tài cơ cự ngộ song hao : tiền làm ra nhiều nhưng tiêu củng lắm, khó giữ của. Bạn có máu kinh doanh, nhưng không đứng làm chủ được. con cái học hành khá.
hanh vận 35 -44 tiền bạc công việc có biến chuyển theo chiều hướng tốt. 45 -54 đắc thiên thời làm gì củng thuận.
biết an phận thì hôn nhân bền vững. trân trọng!
-
Đầu trang

Actiso
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Actiso »

ngô quyết thắng đã viết:Tôi nói đa tình chứ không nói không nghiêm nghị. nhiều người rất oai vệ nghiêm nghị bên ngoài nhưng trong lòng luôn dâng trào sóng tình cuồn cuộn. chữ đa tinh ở đây ý muốn nói sức khoẻ sinh lý thôi còn có người giấu được đi có người phơi ra cho thiên hạ thấy.
bởi riêu, y, thai, hổ, tham hội cả thì đối phương thường rất hài lòng trong chuyện tình cảm mà.

Em lại hiểu đa tình của bác theo nghĩa thích nhiều anh cùng lúc mới chết. Ây dà, có riêu y thai hổ tham hội cả mà không thấy công dụng với em là thế nào không biết. Chắc chúng chừa em ra rồi.
Đầu trang

ngô quyết thắng
Tam đẳng
Tam đẳng

ha ha chuyện này thì chỉ có chính bạn mới biết rõ thôi. nhưng đó cũng là một điều tốt mà, đâu có xấu gì đâu. bản năng mà không có nữa cũng buồn lắm chứ bạn.
Đầu trang

thovasoccon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thovasoccon »

@thovasoccon,
nhatminh8 cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin cá nhân. lá số này ứng hợp với thông tin của bạn. Nhatminh8 xin luận như sau:
lá số này được trung cách. Trong 3 chữ phú, quý, thọ. chữ thọ là kém hơn cả.
1. trung bình quý:
Mệnh vô chính diệu được nhật nguyệt xung chiếu, đắc thái tuế nhưng lại ngộ sát tinh kình linh, thân lại trong thế tuế phá. có thể nói rằng đời bạn trước 30 tuổi thì được thuận buồm xuôi gió nhưng ngoài 30 thì có nhiều điều bất toại ý. Bạn là người luôn mẫu thuẫn với chính mình, thêm nữa tính cách tiền hậu bất nhất, gió theo chiều nào đổ chiều ấy. lúc phù thịnh lúc phù suy, dễ thành con người hai mặt. không có lập trường. thêm nữa, bạn là người hướng ngoại, thích phiêu liêu trong tình cảm, đặc biệt là với đồng nghiệp ( điều này thể hiện rỏ ở cung mệnh xương, khúc, kình, nô có, có hồng đào). Chồng bạn là người hiền lành đến nhu nhược, nhưng sức khoẻ yếu ( mã, đà), hôn nhân có biến dễ chia ly ( mã đà, hình, lương). còn bạn thì ngược lại bạn khá mạnh mẽ, rất lãng mãn, đa tình, quán xuyến gia đình, đối nối, đối ngoại rất khéo léo, nhưng lời nói không đi đối với việc làm , đầu voi đuôi chuột. Số bạn chỉ được hữu danh vô thực, dễ theo kiểu ăn cơm nhà thổi tù và hàng tổng. Đời củng dễ bị thị phi và tai tiếng ( hoá kị, thái tuế). Ít người hiểu mình, và bản thân mình củng luôn thể hiện hơn người điều này dễ gây khoảng cách với những người ban đàu tiếp xúc.
2.trung bình phú:
- cung tài cơ cự ngộ song hao : tiền làm ra nhiều nhưng tiêu củng lắm, khó giữ của. Bạn có máu kinh doanh, nhưng không đứng làm chủ được. con cái học hành khá.
hanh vận 35 -44 tiền bạc công việc có biến chuyển theo chiều hướng tốt. 45 -54 đắc thiên thời làm gì củng thuận.
biết an phận thì hôn nhân bền vững. trân trọng!
-[/quote]
Trước tiên là rất cảm ơn bạn đã sơ qua về ls của mình, Tuy nhiên sẽ Re lại một chút để cùng nghiệm lý nhé.
Trước 30t mình cũng không thuận lợi lắm đâu, học hành thì ok nhưng thi cử thì lận đận lắm. Từ khi ngoài 30t thì đến j mọi thứ vẫn bình thường thôi, vì quan điểm của mình đơn giản lắm: Không quá đặt cao gái trị bản thân và cuộc sống phải thế này phải thế kia. Mọi thứ chỉ cẩn 2 chữ "bình thường". bạn nói đúng về hanh vận 35-44 chưa sang 35t mình đã được thăng chức mới (PGĐ) và đương nhiên thu nhập cũng tăng chút xíu.Tuy nhiên mới chỉ ở đầu vận chưa nói trước được điều gì cả. Nhưng dù sao thì cả gần 20 năm nữa ( tức là 2 đại vận) mình cũng ổn định đúng không nào bạn.Như thế cũng là chấp nhận đc vì 2 giai đoạn này cần dốc toàn bộ mọi thứ để còn nuôi dạy và đầu tư cho con cái. Và mình cũng yên tâm phần nào. Sợ nhất là không có điều kiện lo cho con cái.
Về chồng mình: Bạn đang chưa nhìn rõ hay là mình lấy chồng sai nhỉ :)))) Chồng mình là ng cực kỳ không hiền lành, sức khỏe cho đến thời điểm này thì rất ổn. Là cán bộ Ngành Tòa Án nên lời ăn tiếng nói rất đâu vào đấy và trong từ điển của Mr ấy thì không có từ nào là từ Nhu nhược cả bạn ạ ( Cãi nhau tay đôi với Sếp trưởng luôn). Mình cũng k phải là ng mạnh mẽ trong gđ, tất cả việc lớn trong nhà đều do chồng quyết định cả. Mình cũng k phải là ng lãng mạn, mà thực tế nói luôn m là tuyp ng thực dụng: k thích màu mè, hoa lá ( Ngày lễ thích chồng nấu cho bữa cơm để mình k phải làm còn hơn là tặng một bó hồng) hihi.
Mình rất thích câu cuối cùng của bạn, và mình đã nhận ra điều đó cách đây vài năm rồi. trong 2 năm vừa qua vc mình cũng đã suýt chia tay vài lần nhưng như bạn biết tính mình k thích thay đổi và cũng biết tự bằng lòng với những j mình có nên bây j luôn luôn trong tình trạng an phận để giữ gìn cho hôn nhân bền vững.
P/s: Bạn đúng với việc mình rất hay bị thị phi, trước đây cũng sốc lắm nhưng bây j thì quen rồi bạn ạ. Khi nào đến hạn thị phi thì cứ bình thản mà đón nhận và chung sống với nó. Rồi tất cả mọi thứ đều sẽ qua đi thôi. Con cái mình các cháu ngoan và học hành cũng ổn bạn ạ. Nhưng còn cả mười mấy năm đèn sách nữa nên chưa thể nói trước điều j.
Một lần nữa cảm ơn bạn, Chúc bạn luôn may mắn và hạnh phúc./.
Đầu trang

nhatminh8
Tứ đẳng
Tứ đẳng

@thoconvasoc,
nhatminh8 cảm ơn bạn đã phản hồi luận giải. đây là một kinh nghiệm để nhatminh đúc rút để luận giải tốt hơn. trân trọng!
Đầu trang

nhatminh8
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Actiso đã viết:Nhờ Nhatminh8 xem giúp mình nhé+

1. Hình dáng: Cao mét 58, da trắng xanh, mặt nhỏ, mắt cận nặng, dáng người vừa vặn, hình thức khá ổn (nhiều người nhận xét)
2. Tính cách: Nóng tính, hơi đa sầu đa cảm, thi thoảng cả thèm chóng chán, hơi kỹ tính, có gu thẩm mỹ, thi thoảng hay quân sư quạt mo cho bạn bè. Tính hơi ì, thường thì có gì thúc vào lưng mới chạy nhanh chưa từng thấy. Thích đọc, biết quan tâm đến người khác.
3. Sức khoẻ: ít ốm vặt, bộ máy tiêu hóa không khỏe lắm, mắt cân nặng,
4. Gia đình; Chưa lấy chồng, không biết có ai lấy không nữa. Nhà có 1 ông anh giai (hơi mệt mỏi ) và 1 cô em gái đã lập gia đình và có con, Bố mẹ công nhân viên về hưu.
5. Học vấn, nhận thức: Học đại học, tính học lỏm khá cao. Phán đoán được kết quả sẽ xảy ra của một vấn đề nào đó. Hồi cấp 1 và 2 học dốt, nhưng từ lớp 9 đã học khá hơn rất nhiều.
6. Một số hạn:
Năm 1994, 1995 suýt trượt cấp 3, may mà trường hạ điểm
Năm 1997 (98) Bố mổ ruột thừa
Mùng 30/12/2002 (DL) Mẹ nằm viện 20 ngày do bị ngã (hồi đó nhà vừa xây mới xong)
Năm 2006: Thất tình và công việc bị thay đổi (do cty mới thay đổi ý kiến sau khi đã nghỉ ở cty cũ) cuối năm ở nhà ngồi chơi xơi nước.
Cuối 2010 và đầu 2011+ Công việc tại cty mới cực chán, bị dìm suốt, giữa 2011 lại thuận vì chuyển cty khác.
Năm 2013 Tháng 6 âm Bà Ngoại Mất, tháng 8 âm Bố bị phát hiện U Đại tràng, đã phẫu thuật xong còn đang xử lý tiếp. Công việc bị sếp đẩy sang cty con khác, Lương bị nợ từ đầu năm đến giờ. Cũng đang xin việc nhưng cao không tới mà thấp cũng chả xong. Ngậm đắng nuốt cay chờ thời.

Về cv thì cứ thuận lại nghịch đan xen nhau từ lúc ra trường đến giờ.
Xin hỏi bạn 3 câu hỏi:
1. Vào năm nào thì mình có hạn lấy chồng?
2. Công việc của mình trong năm tới biến động theo hướng tích cực hay tiêu cực?
3. Mình cần lưu ý gì đặc biệt trong đời không?

Cảm ơn bạn rất nhiều.

Lá số của mình đây

Hình ảnh

Hình ảnh
@Actiso,
nhatminh8 cảm ơn bạn đã chia sẽ thông tin cá nhân. Mình đối chiếu lá số với những thông tin của bạn không ứng hợp liệu chăng có sai lệch giờ sinh?. Mình nghiêng về giờ tý. ban hỏi mẹ bạn xem sao?
lá số giờ tý:
http://www.tuviglobal.com/tuvi/laso/xem ... kPLpqKQawU" target="_blank
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”