Mai hoa dịch quán

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Hình đại diện của thành viên
tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

Mai hoa dịch quán

Gửi bài gửi bởi tanhoangsg »

Dạo này tự dưng có hứng luyện quẻ mai hoa, ai có chuyện gì muốn hỏi thì up lên đây mình xem quẻ cho
Nói trước là mới học nên trình độ có giới hạn, xem quẻ theo hứng, quẻ nào dễ thì xem, xem quẻ ưu tiên mĩ nhân trước rồi mới đến đấng mày râu \:D/

Nguyên tắc xem quẻ : tâm không động không xem quẻ - tức trong thời khắc abc nào đó tâm tự dưng chuyển động vì 1 vấn đề bên ngoài (bất trắc) hoặc tự trong tâm tự dưng có cảm giác bất an - vui vẻ lạ thường về 1 vấn đề xyz nào đó thì up vào đây 3 điều :
1. Giờ, ngày, tháng hỏi quẻ
2. Điều muốn hỏi ?
3. Tình trạng lúc hỏi quẻ
Hỏi vu vơ ko luận quẻ :)

Ps : trình độ gà, xem để luyện nghề nên có đúng có sai, mong mọi người sau khi kiểm chứng được sự việc hồi âm lại để rút kinh nghiệm :)
Được cảm ơn bởi: Ngàn Phố, R.K.0
Đầu trang

hongson
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Mai hoa dịch quán

Gửi bài gửi bởi hongson »

Chưa có mĩ nhân nào vào nên mình vào, mong được bác giúp đỡ

1. Giờ: 10.46' ngày 20/09/2013 (mình viết chính xác, không nhầm, là ngày hôm qua, 20, không phải hôm nay)
2. Điều muốn hỏi: Mình muốn hỏi khi nào mình tìm được việc
3. Tình trạng: Chưa có việc, đang tìm nhưng tự nhận thấy quá xui, tưởng đỗ mà hóa rớt.

Cảm ơn bác, mong sớm được bác chỉ báo, mình sẽ báo lại kết quả
Sửa lần cuối bởi hongson vào lúc 22:41, 21/09/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

heosua84
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi heosua84 »

Chào anh tanhoangsg!
Em là Nữ, SN 29/07/85 ÂL, lúc 13g15.
Tình trạng lúc đang hỏi là tâm đang tĩnh.
Em muốn hỏi khi nào em gặp được người mới, và khi nào kết hôn ạ?
Giờ hỏi là lúc 22g37 ngày 21/09/2013.
Em cảm ơn ạ!!!
Đầu trang

bambi0123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi bambi0123 »

Chào tanhoangsg.
Mình vừa mới xin việc và đang chờ.
Nhờ bạn xem giúp coi kết quả thế nào. :)
Mình là nữ, hỏi lúc 22h54 ngày 21.09.2013. :D
Đầu trang

meomeo.92
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo.92 »

ko phai mĩ nhơn cũng hỏi ........ :D
giờ : 22h52 , 21/9/2013
hỏi : Học hành cảm thấy .. cứ tới khúc cuối là bị xui.. năm nay năm cuối a xem giúp e vs :đ
với lại dạo này hao tài qá :( e sợ đổ nợ mất :-S
tình trang : bồn chồn + lo lắng :-S
Sửa lần cuối bởi meomeo.92 vào lúc 22:58, 21/09/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

hongson đã viết:Chưa có mĩ nhân nào vào nên mình vào, mong được bác giúp đỡ

1. Giờ: 10.46' ngày 20/09/2013 (mình viết chính xác, không nhầm, là ngày hôm qua, 20, không phải hôm nay)
2. Điều muốn hỏi: Mình muốn hỏi khi nào mình tìm được việc
3. Tình trạng: Chưa có việc, đang tìm nhưng tự nhận thấy quá xui, tưởng đỗ mà hóa rớt.

Cảm ơn bác, mong sớm được bác chỉ báo, mình sẽ báo lại kết quả
Theo quẻ : sự việc ban đầu thuận lợi, về giai đoạn tiếp theo sự tình lại bất lợi vì lý do khách quan
Nguyên nhân : chính nội bản thể bạn không thể đáp ứng được yêu cầu nào đó, nhìn qua có vẻ như làm được nhưng thực tình lại khó lòng thực hiện, dùng dằng bất đắc chí
Quẻ này không cát, tình hình khách quan ban đầu thuận lợi nhưng chuyển biến lại tiêu cực, đồng thời tự bản thân cũng bất an, thiếu tự tin hoặc quyết tâm
Trong thời gian ngắn chắc khó có được việc do hoàn cảnh khách quan lẫn chủ quan. Nhiều khả năng có sự xung đột cá nhân, tình cảm chen vào công việc, nóng lòng muốn hành sự dẫn đến bất cẩn bị người khác oán

Theo quẻ thì em khuyên bác nên định tâm lại, lòng yên ổn thì sau mới hành động. Quẻ này liên quan đến phép xử thế - nội tinh ra sao thì trình gà nên e ko rõ dc ^^

@heosua : tâm không động quẻ ông ứng chị ạ, hẹn chị dịp khác vậy :)
Được cảm ơn bởi: hongson
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

hôm nay luận dc 1 quẻ à, hẹn mọi người ngay mai lên quẻ tiếp, ai tự tin mình đẹp thì up hình kèm theo hỏi quẻ :))
Đầu trang

R.K.0
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi R.K.0 »

giờ 11 giờ 14 phút tối 21/9/2013
hỏi: chừng nào mới có pồ
tình trạng: đang bị sock
mong nhận được sự giúp đỡ từ anh
chân thành cám ơn ạ!
Đầu trang

hongson
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hongson »

tanhoangsg đã viết: Theo quẻ : sự việc ban đầu thuận lợi, về giai đoạn tiếp theo sự tình lại bất lợi vì lý do khách quan
Nguyên nhân : chính nội bản thể bạn không thể đáp ứng được yêu cầu nào đó, nhìn qua có vẻ như làm được nhưng thực tình lại khó lòng thực hiện, dùng dằng bất đắc chí
Quẻ này không cát, tình hình khách quan ban đầu thuận lợi nhưng chuyển biến lại tiêu cực, đồng thời tự bản thân cũng bất an, thiếu tự tin hoặc quyết tâm
Trong thời gian ngắn chắc khó có được việc do hoàn cảnh khách quan lẫn chủ quan. Nhiều khả năng có sự xung đột cá nhân, tình cảm chen vào công việc, nóng lòng muốn hành sự dẫn đến bất cẩn bị người khác oán

Theo quẻ thì em khuyên bác nên định tâm lại, lòng yên ổn thì sau mới hành động. Quẻ này liên quan đến phép xử thế - nội tinh ra sao thì trình gà nên e ko rõ dc ^^
Cảm ơn bác,

Bác nói đúng lắm, nhiều chỗ tưởng chắc mẩm mà kết quả vẫn không như ý, bất đắc chí là có, bất an cũng đúng, thi trượt nhiều nên mình cũng mất tự tin, quyết tâm do đó cũng giảm!

Khúc "xung đột cá nhân, tình cảm chen vào công việc, nóng lòng muốn hành sự dẫn đến bất cẩn bị người khác oán"

<--- mình chưa hiểu! Ngoài tự thân vận động nộp các nơi, mình cũng nhờ thêm người quen giúp nhưng chưa có kết quả. Tình cảm bác nói liệu có liên quan đến mối quan hệ này không??? họ đều là bạn/ người quen của bố mẹ mình nên nếu có "xung đột" thật thì mình chắc chết!!

Cảm ơn lời khuyên của bác, mình cũng cố chấn an bản thân nhưng vì có nhiều áp lực nên mình cũng thiếu đi sáng suốt. Bác cho mình hỏi là "lâu" như bác nói thì có quá năm nay không vậy?
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

Nếu là mối quan hệ cuả gia đình bác thì chắc là hơi phiền hà người ta 1 tý, e nhìn quẻ thấy có chút gì đó ko thích trong quẻ thôi chứ ko đến mức ghét, nói là xung đột thì hơi quá
Về thời gian ứng nghiệm thì e không chắc lắm vì mới luyện quẻ, chưa trải nghiệm nhiều nên vấn đề thời gian gặp nhiều khúc mắc, chắc phải qua năm mới có việc được
Chỉ là tham khảo thôi, bác cố gắng bình tĩnh tìm việc, tự tìm cách xoay sở chắc sẽ có kết quả. Sau có gì bác báo lại để em rút kinh nghiệm ^^
Được cảm ơn bởi: hongson
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”