Lá số anh hùng không gặp thời, mệnh thiên tướng triệt!!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ungdung132
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Lá số anh hùng không gặp thời, mệnh thiên tướng triệt!!!

Gửi bài gửi bởi Ungdung132 »

Với sao mình nói ko nên lo Thiên Tướng Triệt của ng này. Vì anh này mệnh Mộc. thiên tướng là Thủy, sinh cho Mộc nên cho dù nó có bị sao đi nữa thì cũng ko khắc hại bản mệnh quá dc. Trên thực tế anh này đã đi quân đội bao nhiêu năm mà chắc cùng lắm chỉ bị trầy trụa mặt thôi chứ ko đến nguy hại tính mạng.
Đầu trang

LụcChỉCầmMa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi LụcChỉCầmMa »

Ungdung132 đã viết:Đầu tiên Mệnh Mộc cư ở Tỵ là vị trí Bệnh của Mộc, đây là dấu hiệu cho thấy ng này hay gặp khó khăn và xui xẻo théo ý ko hợp thời. Nhưng can ngày anh ta là Đinh, mà Âm Hỏa đế vượng tại Tỵ nên cân bằng lại, cho thấy anh ta vẫn dc mọi ng xem trọng, giúp đỡ và sống thoải mái. Hiện nay hạn đang đến cung Dần, mặc dù Hỏa đã xài cạn, nhưng dần là vị trí lâm quan của Mộc. mệnh Âm đến đại hạn Dương, nhận dc nạp âm của cục tại đây là Tùng bách Mộc tương hòa mệnh nên thích ứng dc với hoàn cảnh. thêm nữa đại hạn Thiên Cơ Hóa Khoa thì cơ duyên tốt đến với mình rất nhiều, tận dụng tốt sẽ dc như ý
đang nói đến thiên thời trong tử vi, cậu lôi can nhật chủ ra đây làm gì.Trong học thuyết thiên - địa - nhân tôi chưa từng được nghe qua vấn đề này.Có lẽ đây là lần đầu tiên đó :D
Tôi chỉ cần cậu giải thích vấn đề thiên thời, chứ đâu bảo cậu lôi tất cả âm dương với các sao ra
Thế nào là thiên thời, thế nào là địa lợi, thế nào là nhân hòa? Cậu hiểu chứ
Ví dụ như hỏi Sửu thuộc gì ?
Trả lời rằng : sửu thuộc thổ !
vậy thì tôi k cần hỏi tiếp cũng được
Đầu trang

huongnguyen8188
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi huongnguyen8188 »

Ungdung132 đã viết:Với sao mình nói ko nên lo Thiên Tướng Triệt của ng này. Vì anh này mệnh Mộc. thiên tướng là Thủy, sinh cho Mộc nên cho dù nó có bị sao đi nữa thì cũng ko khắc hại bản mệnh quá dc. Trên thực tế anh này đã đi quân đội bao nhiêu năm mà chắc cùng lắm chỉ bị trầy trụa mặt thôi chứ ko đến nguy hại tính mạng.

Người này công tác trong quân đội đã 9 năm cũng ko có trắc trở gì đc nhiều người giúp đỡ lắm bạn Ungdung à ;) nhưng vì chán công việc nhàm chán và môi trường nhà nưóc nên ra khỏi ngành chứ ko pải vì đao lý gì trong cv cả :D , bây giờ đang tự kinh doanh riêng tuy vất vả kiểu hay pải đi lại nhưng làm ăn cũng ra bạn Ungdung à
Đầu trang

Ungdung132
Lục đẳng
Lục đẳng

Em chưa từng bảo Sửu thuộc Thổ từ đầu topic giờ chị à. thực ra thì bảo thuộc Thổ cũng đúng, nhưng chưa đủ. Cũng như chị bảo anh này ko lợi dc thiên thời là cũng có ý đúng, nhưng vs e thì chưa đủ. Mà thôi, quan trọng là xem cho anh này gắn với thực tế thế nào chứ luận về tuổi đời vs tuổi nghề chị đều hơn em nhiều nên chị nói thì em nghe vậy.
Đầu trang

LụcChỉCầmMa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi LụcChỉCầmMa »

Ungdung132 đã viết:Em chưa từng bảo Sửu thuộc Thổ từ đầu topic giờ chị à. thực ra thì bảo thuộc Thổ cũng đúng, nhưng chưa đủ. Cũng như chị bảo anh này ko lợi dc thiên thời là cũng có ý đúng, nhưng vs e thì chưa đủ. Mà thôi, quan trọng là xem cho anh này gắn với thực tế thế nào chứ luận về tuổi đời vs tuổi nghề chị đều hơn em nhiều nên chị nói thì em nghe vậy.
Cái ví dụ kia tôi chỉ đưa ra cho vui chứ có gán ghép cho ai đâu cơ chứ :D
Mà tôi cũng chưa từng bảo lá số này ko hợp thiên thời, mà chỉ là vận anh ta hiện nay thôi.Nhớ kĩ 2 vấn đề khác nhau nhé
Nếu có cơ hội tôi cũng muốn nghiên cứu sâu về môn này, tiếc là cái duyên vẫn chưa đến
Chúc cậu thành công trên con đường học thuật !
Được cảm ơn bởi: Ungdung132
Đầu trang

hugo.hugo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hugo.hugo »

chị LụcChỉCầmMa xem số cho Hugo đi :((
Đầu trang

Ungdung132
Lục đẳng
Lục đẳng

LụcChỉCầmMa đã viết:
Ungdung132 đã viết:Em chưa từng bảo Sửu thuộc Thổ từ đầu topic giờ chị à. thực ra thì bảo thuộc Thổ cũng đúng, nhưng chưa đủ. Cũng như chị bảo anh này ko lợi dc thiên thời là cũng có ý đúng, nhưng vs e thì chưa đủ. Mà thôi, quan trọng là xem cho anh này gắn với thực tế thế nào chứ luận về tuổi đời vs tuổi nghề chị đều hơn em nhiều nên chị nói thì em nghe vậy.
Cái ví dụ kia tôi chỉ đưa ra cho vui chứ có gán ghép cho ai đâu cơ chứ :D
Mà tôi cũng chưa từng bảo lá số này ko hợp thiên thời, mà chỉ là vận anh ta hiện nay thôi.Nhớ kĩ 2 vấn đề khác nhau nhé
Nếu có cơ hội tôi cũng muốn nghiên cứu sâu về môn này, tiếc là cái duyên vẫn chưa đến
Chúc cậu thành công trên con đường học thuật !
Hì, cơ bản là vde câu chữ thôi. Cũng chúc chị như vậy luôn. Em có xem qua mấy bài viết của chị và thấy rất hay :)
Đầu trang

Đỗ Văn Tùng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Đỗ Văn Tùng »

xin nhờ quý anh chị em trên diễn đàn xem giúp

Em xin nói qua đôi điều về bản thân mình từ trước đến nay

năm em 7 tháng tuổi, em bị di chứng bại liệt từ nhỏ, teo cơ bên chân trái (bị tàn tật)

Đi xe thì hay bị té, 2009 té xe dạn xương hông

2013, bị rối loạn tâm thần do dùng nhiều chất kích thích

đã biết nguyên nhân gây bệnh, và đã tốt hơn

Đó là tất cả những đặc điểm của em,

em xin mọi người xem giúp em về gia đình, và tương lai của em trong 2 năm tới (em chưa có vợ

tình hình vợ con, và công việc (có chuyển biến nhiều không)

em xin đa tạ

Hình ảnh
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số anh hùng không gặp thời, mệnh thiên tướng triệt!!!!

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

huongnguyen8188 đã viết: 07:55, 09/10/13 Lá số này có thể hoá giải mệnh xấu bằng cung thiên di hay lưu động, ly hương lập nghiệp làm giảm bớt đi phần nào ko?

Hình ảnh
Đầu trang

leesuri
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số anh hùng không gặp thời, mệnh thiên tướng triệt!!!!

Gửi bài gửi bởi leesuri »

Đọc đi bạn
hoi-tu-vi/tin-vui-cho-nhung-nguoi-menh- ... 02844.html

http://thesungate.com.vn/mau-nguoi-bi-an-trong-la-so-tu-vi.html
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”