Tutru007:xem tứ trụ- ứng dụng dụng thần + phong thủy cải vận

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
tabahamaha
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tutru007:xem tứ trụ- ứng dụng dụng thần + phong thủy cải vận

Gửi bài gửi bởi tabahamaha »

Xin chào anh Tutru007!
Đây là lá số tứ trụ chuẩn giờ sinh của em.
Hiện tại công việc chưa ổn định, chưa thể xác định mục tiêu cũng như hoạch định, dự tính cho tương lai, nói chung là còn rất mù mơ phía trước. Mong anh giúp đỡ ạ!

Đôi nét về cuộc đời.
Bản thân là con đầu, sau có 1 em gái sinh năm 2002. Gia đình cơ bản, ba mẹ làm công ăn lương, xoay sở đủ đường thì cũng khá. Hiện tại còn độc thân và sống với ba mẹ. Mặc dù rất muốn đi xa, tự lập nhưng không thể, phụ thuộc ba mẹ rất nhiều và ba mẹ là được cầm tay dắt đi. Bản thân ít nói, trầm tính, khá nóng và có chút do dự,...
Học hành không được may mắn trong việc thi cử, măc dù là đi học, đi thi rất nhiều... Tốt nghiệp cử nhân Văn học năm 2017, xin dạy hợp đồng và hiện giờ đang chờ thi viên chức vào tháng 6,7 năm 2018. Dự tính kinh doanh nhưng thấy chưa được khả quan.
Về chuyện tình cảm thì cũng chưa mấp mé mối nào.

Mong anh giúp đỡ cho em vài lời khuyên và các mốc về tương lai để bức phá hay ngồi chờ. Cuộc đời có bình yên phẳng lặng hay bị xô đẩy, chênh vênh mãi ạ? Em xin cảm ơn ạ!
Tập tin đính kèm
^^.jpg (235.27 KiB) Đã xem 1195 lần
Đầu trang

minhtuan911
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhtuan911 »

tubinh007 đã viết: 23:08, 10/10/13 Xem tứ trụ: ứng dụng dụng thần + phong thủy cải vận
1. các bạn lập lá số giờ sinh chính xác và gửi link vào diễn đàn, nếu ai ko
chính xác giờ sinh thì phải nói rõ
2. miêu tả một chút về bản thân để ngiệm chứng
3. tôi sẽ xem chung lá số, khi xem kỹ và giải thì cần nói rõ vấn đề cụ thể vấn đề để luận giải
3.dựa vào dụng thần trong tứ trụ kết hợp phong thuỷ để cải vận
5. các bạn có thể để lại thông tin liên hoặc inbox nếu muốn bí mật
6. luận giải dc cho các bạn là tôi cũng giúp được mình và giúp được mọi người

PS: chẳng hiểu sao admin lại xóa bài của tôi, tôi luân giải rõ ràng và đúng những kiến thức tôi ngiên cứu. tôi nghĩ ít nhất trước khi xóa tài khoản thì cũng nên báo cho thành viên biết trước và giải thích lý do, đó cũng là phép lịch sự tối thiểu. tất nhiên trong diễn đàn thìchẳng thể công khai hết những gì mình biết, nhất là cách giải . Tôi ngĩ tôi luận vô tư nên chẳng có gì hại cả. chẳng phải ngiên cứu tứ trụ là để tìm ra điểm xấu giải tai sao?? các bạn được xem có thể nhờ tôi giải hoặc nhờ người khác giải chuyện đó rât thoải mái mà.
Chào bác, hi vọng hữu duyên được bác xem cho.
- e cao 1m68, người gầy, da trắng, mắt cận
- hiện đang là kỹ sư điện.
Bác cho e hỏi về công việc và tình duyên. Liệu đại vận 3 và đại vận 4 có tốt ko ạ, cần chú ý điều gì ạ
E xin cám ơn
Hình ảnh
Đầu trang

Đnkn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Đnkn »

Cảm ơn A đã xem giúp E ạ, E xin phản hồi một số thông tin như sau ạ

Mong hữu duyên được Anh xem giúp lá số ạ!
Một số thông tin về cá nhân E ạ:
E sinh vào 16h ngày 13/6/1987 DL, là con thứ 2 trong gia đình có 3 chị em gái. Hiện đang làm kế toán doanh nghiệp, đã lập gia đình ạ.
Nhờ A xem giúp về công việc, gia đình và vận hạn năm nay và năm sau của E với ạ.
Nhờ A xem giúp E dụng thần với hỷ thần với ạ.
Cảm ơn A, chúc A nhiều sức khỏe và niềm vui trong cs!

Hình ảnh
[/quote]
chào bạn
can ngày quý thủy, tháng hỏa rất vượng, thủy không gốc, thân rất nhược, hỉ dụng thần kim thủy, mà cần nhất là thủy
quý thủy, tượng thông minh nhẹ nhàng , tuiy nhiên âm thủy nên nữ tính, thiếu cá tính, thiếu sự quyết đoánm hỏa vượng nên đôi khi cục, tứ trụ bạn khá nhiều điều đáng nói kể cả vè sự nghiệp lẫn tình duyên, xem ở đây chỉ xem một phần nhỏ theo câu hỏi của bạn --- Rất đúng ạ, nhiều khi E thấy mình quá yếu đuối, mờ nhạt và nhất là thiếu quyết đoán nhưng lại rất nóng tính, nhưng cũng mau nguôi.
- ngũ hành cần thiết với bạn là thủy, sau đó là kim --- cái này em áp dụng phương pháp cải vận mệnh khuyết thủy theo sách :" ĐỔI VẬN CHO NGƯỜI MỆNH KHUYẾT" của tác giả Lý Cư Mình đc ko ạ?
- 2018 mậu tuất, ngọ tuất bán hợp, mậu hợp quý hóa hỏa mất đi thủy, bản thân thủy không góc nên năm nay có thể coi là năm hạn của bạn, tú trụ bạn hỏa quá vượng bạn cẩn thận các bệnh về hỏa, cẩn thân tai nạn xe, liên quan đến bộ phận thuộc hỏa trong cơ thể
- sự nghiệp nam nay nên ổn định, ít thay đổi nếu muốn thay đổi nên chọn mùa đông --- đoạn này như là đi guốc trong bụng e vậy, e loay xoay muốn thay đổi từ năm ngoái đến giờ mà vẫn dẫm chân tại chỗ
lá số có nhiều vấn đề vì vậy cần xem kỹ mới hướng dẫn hóa giải được --- e có thể inbox cho A dc ko ạ?
[/quote]
Đầu trang

Vô chính diệu 95
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vô chính diệu 95 »

Xin chào a ạ , mong a hữu duyên xem giúp e , e có lập lá số tứ trụ mà chắc k hữu duyên ai nên k ai xem giúp , jo a có thể giúp e xem đk k ạ ? E cảm ơn a
Đặng thị liên.jpg
Đặng thị liên.jpg (244.59 KiB) Đã xem 1128 lần
n
Đầu trang

nguyenkiencm49
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenkiencm49 »

Nhờ Tutru007 xem giúp tứ trụ, dụng thần và khuyết ngủ hành gì. cách bổ sung như thế nào.
Tên Nguyễn Trung Kiên
Ngày sinh : 25/08/1986 dương lịch
xin cảm ơn rất nhiều!
Đầu trang

Anh1602
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Anh1602 »

tubinh007 đã viết: 23:08, 10/10/13 Xem tứ trụ: ứng dụng dụng thần + phong thủy cải vận
3. tôi sẽ xem chung lá số, khi xem kỹ và giải thì cần nói rõ vấn đề cụ thể vấn đề để luận giải
Cháu chào bác!
Mong hữu duyên được bác luận giúp đôi điều ạ
1. Ba mẹ cháu có 2 con gái, cháu chị đầu. Cháu đã ra trường và đang đi dạy ngôn ngữ và tính năm tới sẽ xin vào chân nhân sự ạ. Cháu sinh 18h45 ngày 7/1/1994 âm lịch
2. Nhờ bác luận giúp tứ trụ cháu thân nhược hay vượng. Nên lấy dụng thần là gì cho đại vận 24-33, để cải vận tiền tài ạ
Cháu cảm ơn bác!
Hình ảnh
Đầu trang

ngoc0902
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ngoc0902 »

5. các bạn có thể để lại thông tin liên hoặc inbox nếu muốn bí mật
6. luận giải dc cho các bạn là tôi cũng giúp được mình và giúp được mọi người

PS: chẳng hiểu sao admin lại xóa bài của tôi, tôi luân giải rõ ràng và đúng những kiến thức tôi ngiên cứu. tôi nghĩ ít nhất trước khi xóa tài khoản thì cũng nên báo cho thành viên biết trước và giải thích lý do, đó cũng là phép lịch sự tối thiểu. tất nhiên trong diễn đàn thìchẳng thể công khai hết những gì mình biết, nhất là cách giải . Tôi ngĩ tôi luận vô tư nên chẳng có gì hại cả. chẳng phải ngiên cứu tứ trụ là để tìm ra điểm xấu giải tai sao?? các bạn được xem có thể nhờ tôi giải hoặc nhờ người khác giải chuyện đó rât thoải mái mà.
Hi anh!
Em chào anh ạ.
Em sức khỏe tương đối yếu, nên dạo gần đây cũng có tìm hiểu và muốn mua vòng phong thủy đeo mong tốt cho sức khỏe, em thấy topic của anh nên vào cmt ạ. Em rất mong hữu duyên được anh luận giải giúp em ạ, xem em cần bổ khuyết thêm gì ạ.
Mốt số trang bán đồ Phong thủy, họ phân thành Mệnh cung sinh và Mệnh cung phi, cái này có đúng không anh? Ví dụ: 1993, mệnh Kiếm Phong Kim (mệnh cung sinh) và mệnh cung phi là Thổ ạ.
Qua đây em cũng rất mong anh xem giúp tiểu vận năm sau của em có cần lưu ý gì không ạ.
Em cảm ơn anh rất nhiểu ạ.
Chúc anh có một kỳ nghỉ lễ vui vẻ! :)
Happy new year!
Hình ảnh
Đầu trang

anhduong12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhduong12 »

Chào bác tubinh007 ạ. Đây là lá số của chồng em ạ
https://lyso.vn/lasotuvi/2019/5CNHE3FB.jpg[/IMG]
Cao 1m60, da trắng, thông minh, lười, thật thà, thắng tính, gia đình nghèo, ba đã mất.
Đã lập gia đình và có 2 con, đứa lớn gái, đứa sau trai
Nghề nghiệp: hiện làm sale nhà đất
Năm ngoái mở tiệm buôn bán tại nhà thất bại, dù có mời thầy phong thủy. Sau làm sales nhà đất, lúc đầu hợp đồng được vài căn do người quen mua giúp, sau này thường xuyên bị hủy rất nhiều, có những hợp đồng khách ok nhưng lại hủy phút cuối, có khi chủ nhà tới gặp mặt nhưng lại không chịu bán...
Bản thân phải nuôi con nhỏ và gia đình 2 bên.
Hỏi: có hết nợ, nghề nghiệp ổn không ạ? Có cần thay đổi nghề không?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”