Cuộc đời thay đổi khi ta thay đổi.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cuộc đời thay đổi khi ta thay đổi.

Gửi bài gửi bởi SunnyGirl »

Em tham gia diễn đàn tử vi này từ năm 2010 và cũng từng có thời gian nghiên cứu chút ít về tử vi.
Cuộc đời em không đến nỗi nào(thậm chí với đa số bạn bè cùng tuổi có thể gọi là may mắn) trong vấn đề vật chất, và em cũng gặp chút ít may mắn trong thi cử(không học hành gì vẫn thi cử đỗ đạt như bạn bè vào năm lớp 10) , nhưng bù lại thì trước đây tinh thần em lúc nào cũng bị tổn thương trầm trọng. (khốn đốn lao đao về tinh thần)

Có một thời gian dài em bị mất ngủ nặng, đến 3,4h sáng mới ngủ được và lúc nào em cũng thấy cáu gắt, ức chế, đau khổ, buồn bã. Và có một thời gian dài em sống rất khép kín, gặp những người bạn xấu, bị cô lập, bị chơi xấu, mà ko có ai bảo vệ che chở cho mình. Một quãng thời gian khủng khiếp, kiệt quệ hoàn toàn về tinh thần kéo dài suốt từ 2008 đến 2012(2012 là năm em bị nặng nhất, bầm dập nhất). Nhưng cũng may đến phút cuối cùng vẫn vực dậy và vượt qua được và đậu 1 trường đại học nổi tiếng.

Em cứ tưởng cuộc đời em sẽ vĩnh viễn khép lại không có bạn bè tốt thật lòng mà toàn kẻ giả dối, sống lẻ loi, cô độc, gia đình tan vỡ (bố mẹ li dị khi kinh tế khá giả nhất). Nhưng thời gian này mọi chuyện dần dần tốt lên. Em đã gặp được những người bạn phải nói là... trên cả tuyệt vời. Những người bạn ưu tú, học giỏi, biết vượt qua nghịch cảnh mà vươn lên trong cuộc sống, những người sẵn sàng lắng nghe mình tâm sự và cho mình những lời khuyên tốt nhất, những người luôn bước bên cạnh mình và sẵn sàng lau nước mắt khi mình khóc. Những người sẵn sàng cho mình thấy tình bạn rất chân thành, không tính toán vụ lợi, sẵn sàng xả thân bảo vệ mình và nói với mình rằng "Vì bạn mà mình có thể làm bất cứ chuyện gì." Những người sẵn sàng chờ mình một đoạn đường từ trường về nhà hơn 10 km, nâng đỡ và chia sẻ mọi thứ cho mình. Những người bạn sẵn sàng "hết lời khuyên nhủ" nếu như có ai đó muốn lừa mình :)

Và nhờ có những người bạn này mà em dần thay đổi cách nhìn về cuộc đời. Trước đây em cứ nghĩ mình là người khổ nhất, nhưng những người bạn của mình cũng có những nỗi khổ tâm riêng và những nỗi buồn, nỗi bất hạnh chôn giấu trong lòng. Và em dần học được cách yêu quý, chấp nhận, bằng lòng với thực tại. Thông cảm cho người khác (một điều mà mình ko hề có trước đó). Thời gian này em điềm tĩnh hơn, bớt nóng nảy hơn và thấy yêu đời, vui vẻ hơn nhiều lắm.

Nhớ lại quãng thời gian trước khoảng 1,2 năm, mình cứ mải mê đi tìm hạnh phúc, niềm vui và "bạn bè" trong thế giới ảo vì bất mãn với "bạn bè" "cuộc sống" ở đời thực. Nhưng không ngờ rằng hạnh phúc nó lại ở ngay bên cạnh mình mà mình ko hề hay biết. :) Và khi mình nhận ra điều đó, thì mình đưa tay ra nắm lấy nó một cách giản dị và tha thiết.

Thời gian gần đây em cảm thấy tâm trạng khá nhẹ nhàng, thanh thản, mọi việc hanh thông, dễ dàng hơn. Tâm tính mình cũng nhu mì, dịu dàng, điềm tĩnh hơn, ít ngang ngược, so với lúc trước.

Nhiều tháng gần đầy, những ngày nghỉ của em (thứ 7, chủ nhật) và tiền lương của em (kiếm được một ít từ việc làm thêm) em để dành hết vào công việc từ thiện, đem lại niềm vui cho mình và những người bạn.

Vào những ngày rảnh rỗi em thường mua đồ đi thăm những "mái ấm tình thương" dành cho những bạn khiếm thị, khuyết tật, bị gia đình bỏ rơi, cha mất hoặc mẹ mất, hoặc gia cảnh quá bần cùng ko còn khả năng nuôi nữa, và cả những bạn "bị nhiễm", những bạn học sinh, sinh viên, công nhân nữ hay những bạn dạt nhà đi bụi "mang thai ngoài ý muốn" mà không được thừa nhận, không được cưu mang. Và em còn thăm cả những bạn bị tâm thần (nhờ tình cờ, và theo diện thân nhân :) . Có những người quá trẻ bằng hoặc hơn mình một vài tuổi mà cuộc đời phía trước chỉ còn hai dấu "chấm hết". Bị gia đình của chính mình bỏ rơi, tiền ko có, sức khỏe cũng không có chứ đừng nói gì trình độ. :) khiến cho mình nhận ra mình thật may mắn biết bao.

Bây giờ, em không có gì mong muốn hơn lúc này là một ngày nào đó được làm một chỗ dựa vững chắc nhất, vững vàng nhất cho bạn bè mình, cho những con người bất hạnh đó. Em muốn sống một cuộc đời đem lại hạnh phúc và niềm vui, niềm tin và hy vọng cho những người mình yêu thương.

Mỗi bước của em trên đường đời này là mỗi bước đi tiến đến ước mơ và lý tưởng đó.

Trước giờ em chỉ coi từ vi, nhưng ngày hôm nay em tìm đến tứ trụ vì nghe nói tứ trụ nhiều cách giải hơn. Cho dù số phận đã sắp đặt cho em một cuộc đời sóng gió, thật nhiều mất mát và thật nhiều đau đớn nhưng em không bao giờ đầu hàng và buông xuôi theo dòng chảy của số phận.

Em có một số câu hỏi. Mong các cao nhân giúp em:
1- Theo tứ trụ của em thì làm nghành nghề nào thích hợp và có khả năng phát triển rực rỡ nhất ? (Hiện giờ em đang học tiếng là tiếng Tiếng Anh và tiếng Nhật chứ em chưa có nghề :)

2- Sau này học xong bậc đại học em có nên ra nước ngoài học lên thạc sĩ không? Hay là nên ở lại trong nước vừa học thạc sĩ vừa tìm cơ hội làm việc tích lũy kinh nghiệm để phát triển :)? Nếu ra nước ngoài em nên đi Châu Âu hay đi Nhật?

3- Em nên làm nhà nước hay nên làm tư nhân, kinh doanh. Cái nào là tốt nhất, tối ưu nhất để thực hiện ước mơ, lý tưởng của em. (ước mơ sống một cuộc đời hạnh phúc và bình yên mà không có gì làm mình quá đau đớn, và đc giúp đỡ người khác)

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Peacefull^^
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Cuộc đời thay đổi khi ta thay đổi.

Gửi bài gửi bởi toiyeulysovn »

khi ra thử lá số tử vi cho bạn thì mệnh bạn ôm gọn song lộc mà lại còn đắc thái tuế nữa ... mình cảm nhận là lá số đẹp :D mặc dù ko biết nhiều về tử vi cho lắm .
thôi thì up giúp
Đầu trang

paul63
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi paul63 »

chính tên topic của bạn đã nói lên điều mà bạn muốn rồi. Định mệnh quan trọng nhưng mình phải cố gắng thì cũng có chiều hướng tốt mà.
Đầu trang

danghongcu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi danghongcu »

Tiêu đề bài viết rất hay, giống tên 1 cuốn sách tôi đã từng đọc " Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi "
Qua bài viết tôi thấy những việc xảy đến với bạn khá giống tôi phải đến 60-70%. Cũng theo cái kiểu công thức đã xảy ra với tôi để giúp tôi nhìn lại cuộc đời . Ngoại trừ 1 số việc không giống là về gia đình, bạn là nữ, tôi hơn bạn 3 tuổi..
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cám ơn các bạn đã reply cho topic của mình tăng thêm nhân khí. ^^

Hôm nay lại thêm một ngày nữa vừa mới cúp học ở trường đại học đi tham gia hoạt động từ thiện với 1 đoàn vừa có người Châu Âu, vừa có người Nhật, vừa có người Việt Nam ^^ Mấy bạn Việt Nam trong đoàn từ thiện kỹ năng nói tiếng Anh còn khá kém(nói lủng củng, phát âm sai nhưng chủ yếu là tâm lý ngại nói và ít thực hành), kỹ năng nghe và nắm bắt thông tin còn kém nên đôi khi mình cũng kiêm phần phiên dịch cho mọi người luôn(đôi khi thỉnh thoảng bạn ý nói và mọi người ko hiểu lắm). Còn bạn người Nhật thì phát âm tiếng Anh cực kỳ kém, chỉ nói đc bập bẹ và đa số là nói tiếng Nhật và một phần cũng do sự lo ngại, bất đồng ngôn ngữ nên hầu như ko ai hiểu bạn đó nói gì và bạn đó cũng ko hiểu mọi người nói gì nên mình kiêm luôn nhiệm vụ thộng dịch viên bất đắc dĩ :))

Cảm thấy hôm nay là một ngày thật vui và có nhiều ý nghĩa đối với mình vì được nói chuyện với người Châu Âu và cả Nhật, được học thêm những gì chưa biết và có dịp được check thử những gì đã học (những gì mình nghĩ là ko khi nào có dịp dùng ko ngờ lại hữu dụng và người ta xài nhiều, nói nhiều đến thế)

Chưa kể sau một đợt từ thiện, có một em gái nhỏ hơn mình 1 tuổi sinh năm 95 (cũng đến làm từ thiện giống đoàn)khá mến mộ(rất thích) bạn người Nhật và em nó đã viết cho bạn Nhật một lá thư dài bày tỏ tình cảm. Chiều hôm nay trời mưa lớn, mình ngồi trong khu nhà dành cho các em khuyết tật, bại não dịch bức thư đó ra tiếng Nhật cho bạn người Nhật nghe :)) Bạn đó đưa cho mình một đống thư, thiệp mà bạn bè Việt Nam viết cho bạn đó và kêu mình dịch ra tiếng Nhật :)) Mưa tạnh xong người nhà mình tới đón mình chở bạn ý về khách sạn và hẹn tối mai đi ăn nhà hàng, mình sẽ giới thiệu cho bạn Nhật đó những món ăn truyền thống của Việt Nam :))

Trong cuộc sống đừng bao giờ tính toán chi li hay lên kế họach tỉ mi, phân tích từng chân tơ kẽ tóc điều gì vì tất cả đơn giản là do "định mệnh". Tất cả những gì tính toán đều là sai lầm bởi vì cuộc đời sẽ ko đi theo một quỹ đạo nào cả. Cái ngày mà mình quyết định thi vào trường đại học này cũng là một điều nằm ngoài dự kiến (bởi vì trong 12 năm của đời học sinh mơ mộng và cả những năm cấp 2 cũng chưa bao giờ nghĩ tới cái trường này :)) Và khi thi vô cái trường này mình ko biết nó cách nhà mình tận 14 km(đi về một ngày tầm 30 km chưa kể kẹt xe h cao điểm :))

Ko ngờ mình cứ tưởng phải lê thân tàn ma dại = xe bus của trường hay lết = xe máy của chính em nhưng ko ngờ khi vô đây bận đi gia đình chở, bận về bạn chở về. (mình phải nịnh nó mới đc vì quá dễ sức là đáng yêu đi mờ:)) Nói chung vụ học xa coi như đã tàm tạm hơi hơi ổn, ko đến nỗi mệt như nhiều bạn (đi xe bus vừa đi vừa về cũng phải 2 tiếng, đi xe máy chắc cũng 1h30p:)) có đứa cá biệt 3 tiếng) :))

Hy vọng năm nay học hành ổn định. Ra trường kiếm mấy cái bằng "được được một tý" làm vốn lận lưng. ko biết có duyên đi du học ko(cũng muốn đi quá mà nghe mấy anh chị năm trước quảng cáo vụ đạp xe 1 tiếng mới tiếng trường, vô lớp mỹ chơi với mĩ, nhật chơi với nhật chỉ còn ta với tàu là chơi cùng nhau vì mĩ và nhật anti ta với thằng ba tàu sao thấy sting quá =)) hay cố gắng học khá khá dù mình cũng rất là lười biếng xin bố mình một số tiền (xin tầm 700 triệu thôi để ngân hàng, tháng tiền lời chắc được 7 triệu, cố gắng đi làm tà tà tháng kiếm 10 triệu(hơn càng tốt mà thấp hơn tý thì cố phấn đấu). Sau đó mỗi tuần sẽ dành thời gian và cả tiền bạc (của ít lòng nhiều) đi làm từ thiện (như hiện giờ mình vẫn đi chứ nhỉ). giúp người nghèo bữa ăn từ thiện, giúp trẻ mồ cô, trẻ lang thang cơ nhỡ, trẻ khuyết tật, những bạn gái có thai vô thừa nhận, người già neo đơn,vv...vv.

Sau này chỉ có một ước mơ rất nhỏ bé là lấy được một người chồng là hậu phương vững chắc, biết quan tâm chăm lo cho vợ con, là người có tầm nhìn chiến lược tốt, chăm chỉ, biết chia sẻ (chia sẻ từ công việc nhà đến những vui buồn trong cuộc sống) có chí tiến thủ trong cuộc sống, có tấm lòng bao dung vị tha biết tha thứ những lỗi lầm nhỏ nhặt trong cuộc sống. Ứớc mơ giản dị chỉ có nhiêu đó thôi mà sao nhìn vào thực tại thấy vẫn xa vời quá.

Đôi khi trong đường đời, mình bắt gặp những ánh mắt đầy thù hận, nhưng cô độc, buồn thảm và bơ vơ của những con người bất hạnh không may mắn được học hành và làm một con người tử tế trong xã hội, đến khi sa cơ lỡ vận cuộc đời chỉ còn là những vết trượt thật dài. Mình cảm thấy xót xa và đau khổ cho cả họ lẫn chính mình. Chẳng có điều gì là không thể xảy ra trong cuộc đời, những thăng trầm trong cuộc đời như những ngọn sóng nhấp nhô cứ cuốn mãi chúng ta ra ngoài bãi và nhấn chìm tất cả xuống dưới lòng đại dương sâu thẳm. Nếu những con người đó, nếu như họ có một bàn tay đưa ra để nắm chặt lấy họ và kéo họ lên thì liệu cuộc đời họ có trở nên bi đát như thế? Nếu như có ai đó chân thành yêu thương họ và che chở cho họ trước sóng gió cuộc đời thì liệu họ có thoát khỏi được sự nghiệt ngã của định mệnh ?

Tiền bạc là thứ gì đó rất ma quỷ và gian xảo, chúng làm chúng ta thỏa mãn nhưng không thể làm cho chúng ta hạnh phúc. Và con người thì lúc nào cũng cứ luôn ảo tưởng và lầm lạc giữa khái niệm của "thỏa mãn" và "hạnh phúc". Hạnh phúc lớn nhất của con người ta còn là điều gì, ngoài yêu và được yêu, tin tưởng và được tin tưởng, được một ai đó nắm chặt lấy bàn tay mình, yêu thương tất cả những gì thuộc về mình và tha thứ cho mình những lỗi lầm trong lúc bồng bột để cùng mình đi hết quãng đường còn lại trên cuộc đời này.

Mất tiền, điều đó có nghĩa là không mất gì cả, nhưng mất con người điều đó có nghĩa là mất tất cả.
Được cảm ơn bởi: phamducthao
Đầu trang

kun_kun_56
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kun_kun_56 »

Bạn có suy nghĩ thật sâu sắc, cho mình hỏi bạn tham gia tình nguyện ở đoàn nào vậy
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kun_kun_56 đã viết:Bạn có suy nghĩ thật sâu sắc, cho mình hỏi bạn tham gia tình nguyện ở đoàn nào vậy

Ko bạn à mình đi theo diện cá nhân (Có nghĩa là một tuần thì mình sẽ đi 1->2 địa điểm và thường thì mình đi 2. Và mỗi khi đến thăm các chùa, các mái ấm trong tp hcm thì mình thường ủng hộ ít gạo, mắm muối, sữa, bánh kẹo gọi là cho có chút lòng thành chứ cũng ko nhiều nhặn gì như mấy người giàu có :">

Tuy nói là đi cá nhân nhưng mình gặp một số đoàn. (tên đoàn là gì mình ko nhớ lắm, để lát lên facebook hỏi chị ban quản trị tên đoàn là gì) :"> Chị đó cũng là một trong những thành viên của ban tổ chức, mình với chị mới quen gần đây ít ngày, và chị đó có ngỏ lời mời mình (chủ nhật này) đi thăm trẻ em khuyết tật và những người già neo đơn ở thủ đức (chị đó đang sắp xếp coi đoàn có ai ok ko thì chở mình đi ké nhưng ko biết có ai chịu ko. ở thủ đức nên thấy xa quá mình đang suy nghĩ :))

Còn đoàn hôm nay mình đi, mọi người quen nhau do tình cờ(Ai cũng dễ mến và có thiện tâm nên mình rất thích :">). Hai bạn là trong tổ chức Volunteer for peace Vietnam, hai người là trong đoàn từ thiện của hội sinh viên trường bạn đó tổ chức, một bạn đến VN để du lịch và thăm các làng mồ côi, chất độc màu da cam, một chị là trong CLB tiếng anh rủ tới. :">
Đầu trang

danghongcu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi danghongcu »

Trong người bạn SunnyGirl đang nắm giữ những bí quyết của những người thành công rồi đấy mong bạn tiếp tục phát huy nhé :)

Bạn đang còn quá trẻ. Nhưng suy nghĩ thật sự là sâu sắc, những điều này có lẽ rất nhiều người đến lúc cuối cùng của cuộc đời họ, gần đất xa trời rồi họ cũng vẫn chưa nhận ra được. để rồi trong cuộc sống hàng ngày của rất nhiều người họ luôn chịu áp lực cuộc sống, tâm lý luôn đè nặng không giải thoát được dẫn đến nhẹ thì mất cân bằng trong cuộc sống trong 1 thời gian. Nặng thì tự kỉ,tâm thần, rồi hơn nữa là tự tử không thì héo mòn trên giường bệnh vì 1 nguyên nhân là do họ không giải thoát được cái tâm lý đè nặng kia.

Nếu họ hiểu được những điều như bạn đang làm, là học cách " cho và nhận " không toan tính vụ lợi cá nhân. học cách thấu hiểu mọi người xung quanh mình, học cách tha thứ cho mọi người vì " hiểu mọi thứ cũng có nghĩa là tha thứ mọi thứ mà ".... thì có lẽ cuộc đời đã tươi đẹp hơn rất nhiều với họ rồi.

Cũng may cho tôi là đã sớm nhận ra được phần nào của những điều này, sau 1 vấp ngã lớn nhất với tôi cách đây hơn 1 năm, không với tôi bây giờ chắc đời mãi là bể khổ với tôi rồi :D . Nó giúp tôi sống có mục đích có được ước mơ là trở thành 1 Doanh Nhân thành đạt để sau này giúp đỡ được nhiều người có hoàn cảnh khó khăn hơn, nghèo khổ. Và hôm nay những việc tôi làm, những ngã rẽ tôi đi cũng đều hướng đến để hoàn thành mục tiêu trên. :D :D

Cho tôi hỏi hình như bạn có sao Liêm Trinh thủ ở cung mệnh giống tôi nếu là sao Lt thì tính cách dị lắm. :D :D :D
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Một tuần nay quả thật là mình hơi bận (bận đi chung với đoàn từ thiện người nước ngoài nên vào reply cho bạn hơi muộn). Sáng mai còn dậy sớm đi mua ít quà tặng các bạn nước ngoài và tiễn mấy bạn về nước.

Hai năm gần đây, 2012 và 2013 là hai năm rất xấu đối với mình. 2012 là năm cực kỳ xấu, năm có biến. 2013 là năm xấu toàn tập, rất xấu từ tháng 1 => tháng 5. Nhưng từ tháng 5 trở đi là mọi việc thay đổi hoàn toàn theo chiều hướng tốt hơn và có lợi cho mình hơn :D

Ứớc mơ của mình cũng giống bạn, trở thành 1 doanh nhân thành đạt (Nhưng sau này tốt nghiệp mình sẽ ko làm kinh doanh mà làm công ăn lương 1 thời gian khoảng 5 năm :D. Thật ra mình đã cân nhắc rất kỹ giữa con đường nhà nước và kinh doanh rồi (bố mình và bên nội có khả năng để xin vào một chỗ khá ngon trong nhà nước sau khi mình ra trường, bổng lộc sẽ có, nhưng quyết định của mình là ko. Ở môi trường ở ngoài, cho dù mọi thứ có khó khăn và bất ổn hơn nhưng mình sẽ dễ dàng tìm được những người cùng chí hướng hơn, và sống dễ chịu thoải mái hơn về mặt tâm lý. Những mối quan hệ của mình và người cùng chí hướng với mình sẽ là nền tảng cho tương lai.

Một guồng máy và một hệ thống mà tất cả mọi thứ đã được thiết lập sẵn, lập trình sẵn thì một con người như mình vào đó chỉ là một người thừa. Mình thích sống một cuộc đời mà được vùng vẫy trên bầu trời rộng lớn chứ ko phải là quẫy đạp và tranh giành trong một cái hốc nhỏ xíu. Cho dù nó và hốc vàng đi nữa cũng đành chịu. Chúng ta ko thể ôm cả đống tiền và quyền lực xuống dưới âm phủ để hưởng thụ. Nên thay vì đeo đuổi những ảo tưởng điên rồ, chúng ta chỉ có thể đi trên con đường mà chúng ta muốn đi, sống theo cách mà chúng ta muốn sống và chết như cái cách mà chúng ta đã sống.

Cuộc đời vô thường, chẳng ai có thể nói trước được điều gì. Trong xã hội ngoài kia, có biết bao nhiêu kẻ giàu, đẹp, thông minh, tài giỏi. Nhưng liệu khi tai họa, bất hạnh và bệnh tật ập đến, thì ai sẽ là người sát cánh bên chúng ta ? Những người thông minh, tài giỏi, đẹp đẽ hay những người rất đỗi bình thường nhưng luôn yêu thương, sát cánh, và quan tâm đến chúng ta. Một điều tưởng chừng như quá đơn giản mà mình phải mất đến 18 năm để nhận ra. Và đến khi mình nhận ra điều đó thì những cơ hội của mình cũng dần qua đi, bẽ bàng như những chiếc lá cuối cùng rụng xuống.

Những thứ tưởng chừng như rất tầm thường, nhỏ bé nhưng chính những con người đó, những điều đó mới là điều sẽ làm nên thành công của chúng ta và là cái khiên vững chắc nhất để bảo vệ chúng ta chứ ko phải là những kẻ "thông minh, tài giỏi, đẹp đẽ".

Điều đó cũng giống như việc một ngọn lửa lớn không thể thiêu cháy cả một thành phố (vì người ta sẽ dàng phát hiện ra ngọn lừa đó và dễ dàng tìm cách dập tắt nó). Mà những gì có thể thiêu rụi của một thành phố lại là những cọng rơm bé nhỏ, dễ dàng bắt lửa và lây lan. Những ngọn lửa cháy bởi những cọng rơm khô, leo lét tưởng chừng như vô hại âm thầm cháy cho đến khi người ta phát hiện ra thì đã quá muộn vì cả thành phố đã chìm sâu trong biển lửa rồi.

Đã quá nhiều năm mình lầm lạc trong những suy nghĩ u mê, sai lầm về cuộc sống và nhân sinh quan hời hợt, ngu dốt, nông cạn, phiến diện, thiếu chiều sâu. 18 năm tự mình bỏ đi ko biết bao nhiêu cơ hội của mình. 2011,2012 và 2013 bị hạn quá nặng vậy mà tới 2014 mới ngộ ra được những gì đáng lẽ cần phải ngộ ra từ lâu lắm rồi.

Nhiều tháng nay, mình đang phải bắt đầu lại mọi thứ tất cả từ đầu, một cách hết sức khó khăn, nhưng mình luôn có niềm tin mãnh liệt là chỉ cần mình hiểu được giá trị của những "cọng rơm nhỏ mà mình đã từng sở hữu", thì cái ngày mà mình tạo ra một ngọn lửa lớn là cái ngày sẽ ko xa ngày hôm nay.
Được cảm ơn bởi: ThànhNam
Đầu trang

Peacefull^^
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Peacefull^^ »

Tài không đợi tuổi , chúc bạn sớm thành công với ước mơ của mình nhé !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”