kinh nhờ bác hoang kim bao xem giup chau!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
outthu141
Tam đẳng
Tam đẳng

kinh nhờ bác hoang kim bao xem giup chau!

Gửi bài gửi bởi outthu141 »

cung phối của chau vcd lại it sao nen khó xem. mong bac xem cả lá so tử vi và tứ trụ giúp cháu xem rõ khi nào cháu lập gia đình. và vào vận 25-34 của cháu công an việc làm tiền bạc có xấu lắm không. vì vận này cũng nằm trên cung phối mong bác giúp chau. cám ơn bác
tử vi:
Hình ảnh
tứ trụ
Hình ảnh
chau xem thấy tứ trụ của cháu ngày khôi canh suy có phải ngèo nàn rách nát khôn thể thay đổi được phải không bác :(
bac cho chau hoi dụng thần của cháu là gi lun ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
dhhhvn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: kinh nhờ bác hoang kim bao xem giup chau!

Gửi bài gửi bởi dhhhvn »

tứ trụ thủy mạnh, nên kim chìm, nên dụng ấn- thổ chế được thủy mà sinh cho kim.
Tứ trụ quá nhiều thủy ít hỏa nên con người sống hơi trầm, thiếu nhiệt tình. mang âm tính nhiều, nghĩa là đàn ông mà tính giống nữ.
Dụng thần mang hành thổ, biểu thị cho sự thành tín, lễ phép, là sự đứng đắn, là học vấn tất bản thân sẽ có chỗ hữu dụng.
Ngoài ra thân mang hành kim, sinh mùa đông hỷ là hỏa, tính cách nên theo hướng nhiệt tình, giao lưu ra ngoài nhiều hơn sẽ mang đến niềm vui.
Hồi nhỏ vất vả đau ốm, nhiều tai họa...lớn lên đỡ dần. Từ 35 trở đi cuộc sống sẽ nhiều suôn sẻ.
Sau này lấy vợ thì vợ sẽ trợ giúp được cho mình.
Năm thân thì có hỷ tín rõ ràng nhất.
Đầu trang

outthu141
Tam đẳng
Tam đẳng

dạ cám ơn bác. thế cháu nên theo kinh doanh hay theo làm công chức hả bác. cháu thích kinh doanh do hoàn cảnh sống từ bé, k thích ở yên 1 chỗ. nhưng thấy cung quan lộc có cặp đồng lương tốt không biết nên theo đường nào cho phải. vận tiếp theo của cháu có ổn không bác về việc làm tiền bạc. bác lỡ xem rồi xem lun giùm cháu cháu cám ơn!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
dhhhvn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dhhhvn »

2 vận hồi nhỏ 1-14 tuổi chính là vận thực thương, kinh doanh hay không là ở đấy, nếu vận thực thương tốt thì tức dụng hỷ thần của mình ở đấy, vậy là nên làm kinh doanh, nếu nó là vận tệ hại thì k hợp kinh doanh.
Tự suy ra nhé.

hỷ dụng là quan ấn, thì ứng với đường học vấn công danh hơn là làm kinh thương, thực tế các vận sắp tới rất tốt để mưu cầu công danh.
Đầu trang

outthu141
Tam đẳng
Tam đẳng

dạ cám ơn bác nhiều !
Đầu trang

outthu141
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: TL: kinh nhờ bác hoang kim bao xem giup chau!

dhhhvn đã viết:tứ trụ thủy mạnh, nên kim chìm, nên dụng ấn- thổ chế được thủy mà sinh cho kim.
Tứ trụ quá nhiều thủy ít hỏa nên con người sống hơi trầm, thiếu nhiệt tình. mang âm tính nhiều, nghĩa là đàn ông mà tính giống nữ.
Dụng thần mang hành thổ, biểu thị cho sự thành tín, lễ phép, là sự đứng đắn, là học vấn tất bản thân sẽ có chỗ hữu dụng.
Ngoài ra thân mang hành kim, sinh mùa đông hỷ là hỏa, tính cách nên theo hướng nhiệt tình, giao lưu ra ngoài nhiều hơn sẽ mang đến niềm vui.
Hồi nhỏ vất vả đau ốm, nhiều tai họa...lớn lên đỡ dần. Từ 35 trở đi cuộc sống sẽ nhiều suôn sẻ.
Sau này lấy vợ thì vợ sẽ trợ giúp được cho mình.
Năm thân thì có hỷ tín rõ ràng nhất.

Không biết giờ bác có khoẻ không. Chúc bác và gia đinh luôn mạnh khoẻ. Nay cháu viết vài dòng về những gì đã trả qua trong thời gian qua. Năm thân tín hỷ rõ nhất. Quả thật mọi việc năm nay của con cũng từ chuyện tình cảm mà ra, nhưng mọi chuyện theo chiều hướng xấu bác ạ. Cháu ctay với người yêu chứ không phải cưới, vì chn tình cảm mà suy sụp khá lâu, dẫn đến công việc cũng nát. Hiện tại cháu cũng lấy lại tin thần làm lại mọi thứ. Đang muốn rút về quê làm ăn, cũng có vài cty người quen mời gọi, hiện cháu cũng đang do dự có nên ở lại tphcm phát triển tiếp không, nếu ở lại cháu sẽ tiếp tục hoạt động trong lĩnh vực truyền thông. Hy vọng bác đọc được bài viết và tư vấn cho cháu. Cám ơn bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”