Thà một phút huy hoàng sau vụt tắt. Không Kiếp đắc địa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
buingocanh19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Thà một phút huy hoàng sau vụt tắt. Không Kiếp đắc địa

Gửi bài gửi bởi buingocanh19 »

em giỏi ở điểm được rất nhiều thầy phán số cho em mặc dù em mới có 23 tuổi. chị năm nay 28 tuổi, đã xảy ra khá nhiều biến cố, mẹ chồng mắc bệnh ung thư vậy mà muốn biết bao giờ bà ấy về trời cũng chẳng thầy nào xem cho.haiz.
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

nghiadung đã viết:Kình dương ở cung Phúc thì ko hợp nhất cùng Hồng Loan Tử phủ được hả anh?
Thứ nhất: ở tại bản cung, và hội về, khác hẳn nhau. Nhiều khi cách ứng với bản cung, nhưng xung chiếu, tam hợp không ứng, không được tính. Cái đó tùy tính chất sao. Nhất là những sao theo vòng, thì tam hợp và xung chiếu tính chất khác hẳn nhau rồi.
Thứ 2: cách đẹp tại cung mệnh, không có nghĩa là đẹp tại các cung khác. Mỗi cung cần 1 thứ khác nhau. Quan Lộc cần quyền tinh. Tài bạch cần tài tinh. Phu thê cần tránh ám sát tinh. Tật ách càng ít sao càng tốt. Phúc đức cần phúc tinh v.v....

Nói chung những cung như Phúc, Thê, Tật, Tử thì cứ tránh xa sát tinh, ám tinh, bại tinh, càng ổn định càng tốt.
Đầu trang

buingocanh19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

to tutruongdado: anh cho em hỏi là em âm nữ mệnh hỏa thì khi thất sát ở mệnh tức âm kim vậy em có ăn nhiều vào sao đó không ạ? khi đại hạn có không kiếp đắc địa ở tỵ liệu có phải là đại hạn tốt cho em không ạ?
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

buingocanh19 đã viết:to tutruongdado: anh cho em hỏi là em âm nữ mệnh hỏa thì khi thất sát ở mệnh tức âm kim vậy em có ăn nhiều vào sao đó không ạ? khi đại hạn có không kiếp đắc địa ở tỵ liệu có phải là đại hạn tốt cho em không ạ?
Những câu hỏi thế này không trả lời được. Vì chi tiết không ra chi tiết, lý thuyết không ra lý thuyết.

Thất Sát dương kim, không phải âm kim.
Đầu trang

hugo.hugo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hugo.hugo »

Tử Phủ mà không có hóa thì hơi tếc nhỉ :>
anh Tù Trưởng cho em hỏi câu phú hay ai nói rằng Tam Thai Bát Tọa đồng cung Âm Dương hãm thì giúp Âm Dương sáng lên ạ, lật sách tra không ra :((
Đầu trang

buingocanh19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

tutruongdado đã viết:
buingocanh19 đã viết:to tutruongdado: anh cho em hỏi là em âm nữ mệnh hỏa thì khi thất sát ở mệnh tức âm kim vậy em có ăn nhiều vào sao đó không ạ? khi đại hạn có không kiếp đắc địa ở tỵ liệu có phải là đại hạn tốt cho em không ạ?
Những câu hỏi thế này không trả lời được. Vì chi tiết không ra chi tiết, lý thuyết không ra lý thuyết.

Thất sát trong hệ nam đầu thuộc âm hỏa âm kim còn gọi là hỏa hoa chi kim.... chắc là em đọc phải man thu rồi.
đây là lá số của em ạ. mong anh bớt chút thời gian a.
Hình ảnh
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

buingocanh19 đã viết:
tutruongdado đã viết:

Thất sát trong hệ nam đầu thuộc âm hỏa âm kim còn gọi là hỏa hoa chi kim.... chắc là em đọc phải man thu rồi.
đây là lá số của em ạ. mong anh bớt chút thời gian a.
https://lyso.vn/lasotuvi/33S8VPXR.jpg" target="_blank
Mình theo Thái Thứ Lang. Theo Thái Thứ Lang thì Thất Sát Nam Đẩu Tinh, dương kim. Sao Nam Đẩu mà dương thì tính chất tốt xấu rất rõ ràng. Tốt thì rất tốt, xấu thì rất xấu, không mập mờ như mấy sao âm hoặc Bắc Đẩu.

Cục là môi trường của sao. Mệnh bạn ở Kim Cục, vậy là ăn nhiều vào Thất Sát. Thất Sát ở vị trí Kim cục cũng là điều tốt.

Dĩ nhiên, tử vi không cứng nhắc, vẫn có thể ăn vào sao khác ở cung khác (tỉ lệ nhỏ), và nếu ăn vào sao ở cung khác, mà cục ở đó không hợp ngũ hành sao, thì sao đó ở vị thế bất lợi, sẽ gặp nhiều khó khăn hơn. Vậy thôi.
hugo.hugo đã viết:Tử Phủ mà không có hóa thì hơi tếc nhỉ :>
anh Tù Trưởng cho em hỏi câu phú hay ai nói rằng Tam Thai Bát Tọa đồng cung Âm Dương hãm thì giúp Âm Dương sáng lên ạ, lật sách tra không ra :((
Âm Dương hãm thì cần gặp Tam Minh (đào hoa, hồng loan, thiên hỷ) hoặc Tuần Triệt. Đơn giản vậy thôi.
Thực ra Âm Dương chỉ cần đúng vị ( mệnh Thái Âm đóng cung Âm, mệnh Thái dương đóng cung dương) và tránh được bộ 3 riêu đà kỵ (nhất là riêu đà) là đã tốt lắm rồi, số an nhàn, thoải mái. Thêm Thai Tọa thì thêm tốt.

Còn hãm là hãm, dù có thêm phụ tinh đến mấy cũng không bằng sáng được.
Đầu trang

buingocanh19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

to tutruongdado: anh oi, em doc 1 cau phu: kia nu menh tan dinh 2 tuoi, sat pha tham nhi hoi van xuong, ay la goa bua dang thuong... dieu nay co ung voi la so cua em khong a? sat pha tham hoi van khuc anh a.
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Bạn đọc đầy đủ câu phú đi.
Đầu trang

buingocanh19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

kìa nữ mệnh tân đinh 2 tuổi, sát phá tham nhi hội văn xương, ấy là goá bụa đáng thương, nếu không cũng phải dở dang duyên tình. vì em có linh cảm chồng em không thọ lắm khi xem lá số của anh ấy nên em sợ sát phá tham hội văn khúc cũng được tính như hội văn xương anh ạ. cung phu thê của em ai nhìn cũng khen đẹp nhưng em thì nghĩ ứng vào ông chồng đào hoa thì đúng hơn anh ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”