SỐ GIÀU NHƯNG LƯỜI LÀM NÊN NGHÈO

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anh trai cày
Mới gia nhập
Mới gia nhập

SỐ GIÀU NHƯNG LƯỜI LÀM NÊN NGHÈO

Gửi bài gửi bởi anh trai cày »

Hình ảnh

Chào các bạn

Mình năm nay tuổi cũng cũng trung niêm rồi nhưng vẫn nghèo quá, bạn cùng trang lứa đứa nào đứa ấy thành đạt và giàu có hết cả rùi. còn mình thì học hết cấp 2, làm ăn vất vả mà không có tiền giáo mồ hôi hết tiền, trước đây mình tham vọng nhiều lắm nhưng càng lớn tham vọng cũng giảm đi thành tuyệt vọng, mình lao động vất vả sức chịu đựng cũng giới hạn làm công nhân lao động hoài mà không đủ ăn giờ vợ con nheo nhóc, mình hiện tài đang chẳng làm gì cả. vì toàn công việc lặng nhọc mình không kham nổi đành chịu đói lằm co hơn ăn no vác nặng, có rau ăn rau có có chaó ăn cháo.

mong cách bạn trên diễn đàn xem cho mình liệu mình có được công việc nhàn hơn không nhưng vẫn đủ ăn mình thì chắc không giàu được rồi
Đầu trang

Không Màng Thế Sự
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: SỐ GIÀU NHƯNG LƯỜI LÀM NÊN NGHÈO

Gửi bài gửi bởi Không Màng Thế Sự »

Số giàu thật, chắc là trúng số hoặc trúng đất đai gì đó thôi. Chứ nhìn cung tài là biết lười biếng rồi :))
thực ra thì số này chỉ đc cái may mắn. hehe
Đầu trang

liemthamki
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi liemthamki »

Bác đừng nói thế. Người ta đã nghèo, nói vậy khác gì kêu người ta lao vào đề đóm cờ bạc. @@!
Nói là may mắn nhưng mà kinh doanh làm liều nhiều mà thất bại. Dễ phạm pháp vào tù.
Anh thử nhờ vợ, gia đình bên vợ xin việc, tìm việc cho xem sao.
Đầu trang

anh trai cày
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình chưa bao giờ kinh doanh gì cả, từ trước tới nay chỉ đi làm công nhân. nhưng nay làm công nhân mãi cũng chán. làm công nhân mệt mỏi, nhưng mình không có bằng cấp gì cũng đành chấp nhận, chỉ thấy có người phán làm kinh doanh và giàu nhưng mình 1 xu dính túi không có nói gì làm kinh doanh. lương công nhân thì bèo bọt cũng tạm ổn cho vợ con xài. sinh 2 đứa vợ ở nhà 1 mình gồng hết sức mà không đủ ăn nói gi giàu. làm công nhân mãi cũng chán bỏ quách đi về vườn làm ruộng, chăn nuôi qua ngày.

cờ bạc rượu chè lô đề thì chưa bao giờ bén mảng mình là mẫu người hiền lành nhưng không chăm cho lắm mà thôi
Đầu trang

anh trai cày
Mới gia nhập
Mới gia nhập

đời thật bất công xung quanh có mấy thằng học trung cấp thui nhưng con ông cháu cha làm toàn ngân hàng oai ơi là oai kiếm tiền thì nhàn nhã. mình thì vất vả mà không ra tiền. nhiều lúc tự hỏi phải chăng có số phận nên mình nghèo. thằng bạn xem tử vi phán số giàu cũng chẳng biết sao. nhưng có phải mình lười quá mà nghèo không. nhưng làm công nhân mệt vãi ai mà làm lâu dài được mình cũng làm công nhân vất vả mười mấy năm chứ ít đâu.
Đầu trang

menhtuanthantriet
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi menhtuanthantriet »

liemthamki đã viết:Bác đừng nói thế. Người ta đã nghèo, nói vậy khác gì kêu người ta lao vào đề đóm cờ bạc. @@!
Nói là may mắn nhưng mà kinh doanh làm liều nhiều mà thất bại. Dễ phạm pháp vào tù.
nghe thì vẫn nghe nhưng hãy nhìn lá số qua loa 1 số điểm chính và chưa cần xét đến chi tiết,đây ko phải lá số tầm thường,kẻo bị dắt lừa,mệnh vũ tham tuy có bị tuần nhưng bản thân cả 2 chính tinh vũ tham đều đã hóa,trong khi đấy mệnh giáp nhật giáp nguyệt,giáp quang quý,giáp thai tọa,đại vận cung tuất đang ở thế cực mạnh đã ăn nó đc 4 năm,cung tài thân liêm phá bị triệt lại phản vi kỳ cách lại có tam hóa

ở đây có 2 trường hợp 1 là lá số sai 2 là ném lá số đại gia lên đây thử nhau,chú ý chú ý máy bay địch ném bom cách hà nội gần quá
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi eye on me »

Mệnh tuần thân triệt lại thêm tang tuế điếu ở mệnh thân, số cả rồi, muốn thoát nghèo phải chăm, năng động lên thôi chứ không thể hy vọng trúng số hay gì được vì tài tinh, điền tinh trong lá số bị trấn áp hết rồi, tài tinh tối kỵ không vong mà, hoá lộc + vũ khúc bị tuần, thái âm bị tuần luôn, lộc tồn lại ở nô, hoá quyền thì bị thiên hư rất khó có thực quyền, song hao tối kỵ tài trạch, cái này thêm phá quân nữa cũng mệt, tiền rất khó dành dụm mà cũng không có nhiều để dành dụm, có cung thê cũng đỡ, vợ anh có lẽ ngoại hình cũng ok chứ không thô, xấu vì thiên phủ hội long phượng hợp với nữ nhân ?
Đầu trang

Meomunkd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Meomunkd »

eye on me đã viết:Mệnh tuần thân triệt lại thêm tang tuế điếu ở mệnh thân, số cả rồi, muốn thoát nghèo phải chăm, năng động lên thôi chứ không thể hy vọng trúng số hay gì được vì tài tinh, điền tinh trong lá số bị trấn áp hết rồi, tài tinh tối kỵ không vong mà, hoá lộc + vũ khúc bị tuần, thái âm bị tuần luôn, lộc tồn lại ở nô, hoá quyền thì bị thiên hư rất khó có thực quyền, song hao tối kỵ tài trạch, cái này thêm phá quân nữa cũng mệt, tiền rất khó dành dụm mà cũng không có nhiều để dành dụm, có cung thê cũng đỡ, vợ anh có lẽ ngoại hình cũng ok chứ không thô, xấu vì thiên phủ hội long phượng hợp với nữ nhân ?
bác eye on me ơi bác xem hộ em lá số với >.< hx
https://lyso.vn/lasotuvi/2/020025 ... omunkd.jpg" target="_blank
Đầu trang

anh trai cày
Mới gia nhập
Mới gia nhập

menhtuanthantriet đã viết:
liemthamki đã viết:Bác đừng nói thế. Người ta đã nghèo, nói vậy khác gì kêu người ta lao vào đề đóm cờ bạc. @@!
nghe thì vẫn nghe nhưng hãy nhìn lá số qua loa 1 số điểm chính và chưa cần xét đến chi tiết,đây ko phải lá số tầm thường,kẻo bị dắt lừa,mệnh vũ tham tuy có bị tuần nhưng bản thân cả 2 chính tinh vũ tham đều đã hóa,trong khi đấy mệnh giáp nhật giáp nguyệt,giáp quang quý,giáp thai tọa,đại vận cung tuất đang ở thế cực mạnh đã ăn nó đc 4 năm,cung tài thân liêm phá bị triệt lại phản vi kỳ cách lại có tam hóa

ở đây có 2 trường hợp 1 là lá số sai 2 là ném lá số đại gia lên đây thử nhau,chú ý chú ý máy bay địch ném bom cách hà nội gần quá

mình không biết lá số có sai không nhưng cả ông bà già đều bảo sinh vào ngày tháng đó và vào lúc hơn 8 giờ sáng 1 chút.

thấy bạn mình cũng biết chút tử vi phán mình cũng đúng đúng tính cách. thực sự ngày nhỏ mình cũng có chí và có tham vọng, nhưng ngày càng khó thực hiện và mình bắt buộc phải làm để sinh nhai nên không còn mơ ước vì cuộc sống thực tế không như mơ,
mình lấy vợ sớm giờ con cái cũng đa lớn nhưng cuộc đời mình sức chịu đựng vất vả cũng kém đi
bạn mình cũng phán số mình khá giả.

mình trộm nghĩ có khi mình có số giàu nhưng lại không làm gì nên bị nghèo. trước kia mình làm công nhân và bỏ việc về làm ruộng và chăn nuôi, nhưng túc tắc có đồng ra đồng vào qua ngày. mình chăn nuôi không nhiều nên cũng tạm ổn mà không dư dật.
Đầu trang

anh trai cày
Mới gia nhập
Mới gia nhập

eye on me đã viết:Mệnh tuần thân triệt lại thêm tang tuế điếu ở mệnh thân, số cả rồi, muốn thoát nghèo phải chăm, năng động lên thôi chứ không thể hy vọng trúng số hay gì được vì tài tinh, điền tinh trong lá số bị trấn áp hết rồi, tài tinh tối kỵ không vong mà, hoá lộc + vũ khúc bị tuần, thái âm bị tuần luôn, lộc tồn lại ở nô, hoá quyền thì bị thiên hư rất khó có thực quyền, song hao tối kỵ tài trạch, cái này thêm phá quân nữa cũng mệt, tiền rất khó dành dụm mà cũng không có nhiều để dành dụm, có cung thê cũng đỡ, vợ anh có lẽ ngoại hình cũng ok chứ không thô, xấu vì thiên phủ hội long phượng hợp với nữ nhân ?

cảm ơn bạn thực ra mình chiẻ muốn biết sự thật là có số không thôi, nhưng nếu mình số giàu thì mình cũng thất ăn năn vì mình lười. nhưng nếu số nghèo thì mình an phận mà không chách móc ai không chách mình. vì cấi số rồi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”