Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải sầu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ghostsun
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải

Gửi bài gửi bởi ghostsun »

@ dung hoang: đại vận 24-33 của bạn có Hình hóa giải được La Võng tại mệnh nhưng khi hành vận lạ gặp Tuần nên bẫn bế tắc, có chăng chỉ đỡ hơn 1 chút vì hạn trong tam hợp Thái tuế. Sang các đại vận sau 34-43 và 44-53 La Võng còn nguyên giá trị nên bế tắc kéo dài. Sang vận 54-63 Khoa giải trừ được La Võng thì hạn lại mắc vòng Thiên không hội Hà Sát và giá trị của Khoa lúc này không còn mạnh như vận 14-33 trước nữa.
Đầu trang

Dũng Hoàng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dũng Hoàng »

thực sự thấy tử vi nếu xem xét kĩ lưỡng thì rất chuẩn. Phải nói mấy năm về trước mình cũng bị cùm hãm bởi gia đình, khi đó chưa dám ăn to nói lớn trong gia đình cũng như trong công việc. Đến khi có khả năng thoát được gia đình, ở riêng, có khả năng được ăn được nói rồi thì lại rơi vào vòn luẩn quẩn bế tắc của tài chính. mà bế tắc về tài chính lúc này thì k biết đến bao giờ mới thoát được. thế nên thấy nản quá anh Gostsun a. Mình cũng đã đi lễ rồi trình đồng, tích đức, làm thiện, k tham vọng để cố gắng giữ sức khỏe, thoát khỏi vòng nợ tìa chính. Nhưng k biết thế nào cả.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
le ngoc diep
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi le ngoc diep »

Hic, em tuy ko có đà la nhưng được khuyến mãi kình và linh luôn. Cuộc đời thì ôi thôi có cố gắng mà thấy chẳng như ý mình .

Hình ảnh
Đầu trang

Dũng Hoàng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

le ngoc diep đã viết:Hic, em tuy ko có đà la nhưng được khuyến mãi kình và linh luôn. Cuộc đời thì ôi thôi có cố gắng mà thấy chẳng như ý mình .

Hình ảnh
vận em đẹp nhất năm 35 tuổi
Đầu trang

le ngoc diep
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dũng Hoàng đã viết:
le ngoc diep đã viết:Hic, em tuy ko có đà la nhưng được khuyến mãi kình và linh luôn. Cuộc đời thì ôi thôi có cố gắng mà thấy chẳng như ý mình .

Hình ảnh
vận em đẹp nhất năm 35 tuổi

Anh cho em hỏi : mệnh có la võng có phải sẽ bị ngu ko? em có đọc ở đâu đó kinh dương phá thế la võng?
Đầu trang

ghostsun
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ghostsun »

@ ngocdiep: lá số này ko mắc vòng La Võng. Sự nghiệp của bạn bế tắc do hạn 14-23 vào cung Tỵ có Không Kiếp, với người mệnh Kim bộ sao này dù đắc địa thì phù thịnh thì ít mà tàn phá thì nhiều do khắc với hành của mệnh. Đại vận đấy dù đắc thời nhưng mắc không kiếp thì chỉ được vài năm đầu vận sau đó Không Kiếp tàn phá vận lai suy thành bế tắc. Sang đại vận 24-33 mắc hạn Thiên không, Thái dương lại gặp Triệt ở Ngọ nên tiếp tục bế tắc. Sang vận sau 34-43 mệnh vượng khắc được nghịch cảnh vận hội mở dần cuộc đời sẽ thông thoáng hơn.
Đầu trang

le ngoc diep
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ghostsun đã viết:@ ngocdiep: lá số này ko mắc vòng La Võng. Sự nghiệp của bạn bế tắc do hạn 14-23 vào cung Tỵ có Không Kiếp, với người mệnh Kim bộ sao này dù đắc địa thì phù thịnh thì ít mà tàn phá thì nhiều do khắc với hành của mệnh. Đại vận đấy dù đắc thời nhưng mắc không kiếp thì chỉ được vài năm đầu vận sau đó Không Kiếp tàn phá vận lai suy thành bế tắc. Sang đại vận 24-33 mắc hạn Thiên không, Thái dương lại gặp Triệt ở Ngọ nên tiếp tục bế tắc. Sang vận sau 34-43 mệnh vượng khắc được nghịch cảnh vận hội mở dần cuộc đời sẽ thông thoáng hơn.

@Bác Ghostsun : cháu có không kiếp ở phụ mẫu, cháu lo cho cha mẹ cháu lắm, cha mẹ cháu hiện đã hơn 60. Bác cho cháu hỏi cha mẹ cháu ai mất trước? Cha mẹ cháu có được thọ hay không?
Cảm ơn bác
Đầu trang

Dũng Hoàng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lê ngọc Diệp: Thiên đồng nếu đắc sẽ thông minh, còn hãm chắc học hành vất vả lắm e a
Đầu trang

le ngoc diep
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dũng Hoàng đã viết:Lê ngọc Diệp: Thiên đồng nếu đắc sẽ thông minh, còn hãm chắc học hành vất vả lắm e a

Đúng như anh nói e học hành vất vả lắm. Thi dh tới lần thứ 3 mới đậu. Huhu
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi -votinh- »

Dũng Hoàng đã viết:Chuẩn đấy a, bảo sao số e vất vả thế.Cố gắng lắm mà chưa thoát ra được cái vòng luẩn quẩn. Anh ghostsun xem cơ lương của em và hình ơ cung phu thê của em có hóa giải được k? chắc lá số của em không khá được có phải k a?

Anh Dũng ơi Mệnh em tọa thủ la võng mà em có Hóa Khoa ở Mệnh thì có giải bớt được phần nào không vậy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”