Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải sầu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
manchesterunited0909
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải

Gửi bài gửi bởi manchesterunited0909 »

cho mình hỏi là có phải nếu mệnh có bộ la võng thì đối với nữ địa võng ở mệnh sẽ xấu hơn là thiên la còn đối với nam thì thiên la ở mệnh sẽ xấu hơn là địa võng ở mệnh. Không bỉết đúng không mong cao nhân chỉ giúp. Em cám ơn
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi -votinh- »

manchesterunited0909 đã viết:cho mình hỏi là có phải nếu mệnh có bộ la võng thì đối với nữ địa võng ở mệnh sẽ xấu hơn là thiên la còn đối với nam thì thiên la ở mệnh sẽ xấu hơn là địa võng ở mệnh. Không bỉết đúng không mong cao nhân chỉ giúp. Em cám ơn

La Võng mang tính chất giam giữ kìm hãm, phát về hậuvận, Mệnh toạ La Võng mà có thêm hung sát tinh thì rất dễ chết trong tù, vận hạn có La Võng thì khó làm việc lớn. Nhưng La Võng nó chính là dấu mốc cho một sự thay đổi của thời tiết, âm dương, ngũ hành. Chính vì thế Hạn hay Mệnh có La Võng mà hội tụ rất nhiều Cát Tinh thì khoảng về sau sẽphát giống như Cá chép vượt Vũ Môn mà Hoá Rồng.
Đầu trang

Dũng Hoàng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dũng Hoàng »

votinh: Hóa khoa làm cho thằng la võng mất tác dụng là chuẩn đấy e a
Đầu trang

thienbinh90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thienbinh90 »

Dũng Hoàng đã viết: lá số của em k xấu đâu. Mệnh tuy k đẹp nhưng đại vận vẫn ổn, nói chung là k có điều gì đáng lo lắm
anh ơi đại vận đẹp hả anh ? Em đang vận tử phủ - ko hợp với sát phá tham . Ngay năm đầu tiên của vận - tuổi 24 - sa sút học hành , chuyện tình cảm cũng bị phụ bạc , bị tai nạn và bị cướp mất hết. Coi như tay trắng :(
Vận 34 toàn ko kiếp kị hình , vận 44 khốc hư ko biết ntnao nữa .

/mệnh em nhiều sao phượng giải , tướng ấn nhưng thi cử cũng ko được thuận lợi gì cả. Làm ăn gì cũng chán . Giờ ra trường thi tìm việc mãi ko được. 7 tháng rồi anh ạ .:(
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi -votinh- »

Dũng Hoàng đã viết:votinh: Hóa khoa làm cho thằng la võng mất tác dụng là chuẩn đấy e a

anh xem giúp dùm em vận hạn 24-33 sắp tới như thế nào ạ, hạn sát phá tham đắc hỏa linh hao nữa cám ơn anh nhiều
Đầu trang

manchesterunited0909
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi manchesterunited0909 »

hix. La võng ở thân nè anh Dũng ơi
khuyến mãi thêm sát tinh hạng nặng nữa. Không biết tương lai như thế nào đây
Hình ảnh
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhimkid »

Bác ghostsun cho cháu hỏi nếu Tuần nối Tuất Hợi mà Hợi có Đà La thì khi đó có coi là có La Võng không ạ? Nếu có thì La Võng đó ảnh hưởng đến cung nào, Tuất hay Hợi ạ?
Đầu trang

hau dang viet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hau dang viet »

Dũng Hoàng đã viết:bác nào có mệnh địa võng gặp đà la, thân có thiên la thì vào đây thảo luận.
Em nói thật, chuẩn luôn nếu mệnh đà la gặp địa võng bản thân luôn bị kìm hãm, bó buộc khó bứt phá. E là 1 giáo viên có năng lực thực sự. Nhưng trong công việc những cái tốt tâm huyết làm được thì cũng chẳng ai ghi nhận, chẳng ai quan tâm. Nhưng hơi có việc nhỏ bằng móng tay là bị soi rồi nên tất cả những việc tốt của mình làm coi như bằng không. Muốn học lên để chuyển công việc tốt hơn cũng khó khăn. Đặc biệt trong lĩnh vực tài chính. Nhiều khi rơi vào cùng quẫn bế tắc kinh khủng, tưởng không thể vượt qua. Nhưng những lúc đó lại có cái may giúp mình vượt qua. Nhưng hết lần này đến lần khác, số vẫn lận đận. may lấy vợ cũng bớt một chút, nhưng vẫn amm thầm vất vả lắm. Đừng coi thường la võng và đa la, đúng là lưới trời: " thân e như con hạc đầu đình, muốn bay mà chẳng cất nổi mình mà bay"Hình ảnh

Hình ảnh
giống mình thế hic lúc nào cũng có người ganh ghét mà hay dùng tiểu xảo mình rất ghét những kiểu người như vậy quan điểm của mình là ông nào giỏi cứ việc hơn chứ không nên chơi xấu !!!
Hình ảnh
Đầu trang

hau dang viet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hau dang viet »

Dũng Hoàng đã viết:bác nào có mệnh địa võng gặp đà la, thân có thiên la thì vào đây thảo luận.
Em nói thật, chuẩn luôn nếu mệnh đà la gặp địa võng bản thân luôn bị kìm hãm, bó buộc khó bứt phá. E là 1 giáo viên có năng lực thực sự. Nhưng trong công việc những cái tốt tâm huyết làm được thì cũng chẳng ai ghi nhận, chẳng ai quan tâm. Nhưng hơi có việc nhỏ bằng móng tay là bị soi rồi nên tất cả những việc tốt của mình làm coi như bằng không. Muốn học lên để chuyển công việc tốt hơn cũng khó khăn. Đặc biệt trong lĩnh vực tài chính. Nhiều khi rơi vào cùng quẫn bế tắc kinh khủng, tưởng không thể vượt qua. Nhưng những lúc đó lại có cái may giúp mình vượt qua. Nhưng hết lần này đến lần khác, số vẫn lận đận. may lấy vợ cũng bớt một chút, nhưng vẫn amm thầm vất vả lắm. Đừng coi thường la võng và đa la, đúng là lưới trời: " thân e như con hạc đầu đình, muốn bay mà chẳng cất nổi mình mà bay"Hình ảnh

giống mình mình cũng giáo viên hơi làm gì cái là lại kẻ soi hay bị chơi tiểu xảo mình ghét nhất những kiểu người như thế. Theo quan điểm của mình ông nào giỏi hơn thì cứ hơn chứ việc gì phải làm thế . Đợt trước còn bị cả tổ oánh úp hic ..chán kinh
Các bạn bảo hóa khoa trị được bọn la- võng nhưng theo mình thì không ăn thua!!

Hình ảnh
Đầu trang

bkha3753
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bkha3753 »

viewtopic.php?f=34&t=57354" target="_blank

Em mới post cái topic thì thấy chủ đề này, em rất đồng cảm với nỗi chật vật của mấy bác T___T
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”