Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải sầu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bkha3753
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải

Gửi bài gửi bởi bkha3753 »

tử tướng la võng, đà la mệnh, phá quân tuế phá tuần :))
cười chứ khóc sao giờ? số nó thế :))
Đầu trang

channhucongian
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi channhucongian »

Hình ảnh
Chẳng còn gì để nói các bác ạ. Thấy mọi thứ cứ lận đận mãi không sao hiểu nổi, hóa ra nó ở đây. Thôi đành chịu vậy các bác ạ!
Đầu trang

evans
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi evans »

-votinh- đã viết:
manchesterunited0909 đã viết:cho mình hỏi là có phải nếu mệnh có bộ la võng thì đối với nữ địa võng ở mệnh sẽ xấu hơn là thiên la còn đối với nam thì thiên la ở mệnh sẽ xấu hơn là địa võng ở mệnh. Không bỉết đúng không mong cao nhân chỉ giúp. Em cám ơn

La Võng mang tính chất giam giữ kìm hãm, phát về hậuvận, Mệnh toạ La Võng mà có thêm hung sát tinh thì rất dễ chết trong tù, vận hạn có La Võng thì khó làm việc lớn. Nhưng La Võng nó chính là dấu mốc cho một sự thay đổi của thời tiết, âm dương, ngũ hành. Chính vì thế Hạn hay Mệnh có La Võng mà hội tụ rất nhiều Cát Tinh thì khoảng về sau sẽphát giống như Cá chép vượt Vũ Môn mà Hoá Rồng.
mình đây nè, đang trog đại hạn phá quân thiên la ở thìn may là có nhiều sao tốt đẹp hội tụ, mệnh thân tử phủ,( thân ở địa võng tại tuất) nên đại hạn này gặp nhiều khó khăn vất vả rối rắm trong công việc và cũng chủ nhiều sự thay đổi rất rõ rệt, về tính tình, nghị lực, suy nghĩ, tất cả đều liên quan đến sự nghiệp, mong được như bạn nói vất vả khó khăn của hiện tại sẽ là dấu mốc cho sự thay đổi tốt đẹp cho đại hạn sau. CÁ CHÉP VƯỢT VŨ MÔN MÀ HOÁ RỒNG.
lá số của mình
Hình ảnh
Đầu trang

tsukigomori
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tsukigomori »

Hình ảnh
Góp một lá số thiên la, địa võng đà la mệnh này!
Mình thấy mọi người bảo mình vất vả! Công nhận mình đổi việc đến 5 lần, lần nào cũng xây dựng đc chút thành tựu là lại đập đi xây mới. Giờ thì bỏ hẳn nghề rồi! Mình lại chả thấy vất vả coi như trải nghiệm thôi! Cũng vui mà!
Nhưng chắc có sao hỷ thần hay sao mà mình thấy lạc quan lắm, ko bất mãn chi cả! Chỉ có điều có tang môn hay sao mà lúc mình ko cười mọi người lại hỏi có chuyện gì à! Vì mặt mình trông bi thảm, mà thực ra ko phải vậy!
Tiền tài thì mình chẳng lo vì mình nghĩ mình có nghề ko chết đói đc! Mà mình chỉ cần thế thôi!
Giờ chỉ mong gặp đc ai tử tế, tốt bụng lấy làm chồng là vui lắm rồi!
Mình nghĩ đời trắc trở tý cũng ko sao! Dù sao mình luôn đặt mình trong trường hợp xấu nhất để nếu có xảy ra cũng ko bị sock tâm lý!
Đầu trang

Lanhlungboy102
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lanhlungboy102 »

lá số nhiều bế tắc đây,các bác chém giúp em :)
Hình ảnh
Đầu trang

alohamk1
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi alohamk1 »

ôi thôi song rồi. đọc pic này em mới phat hiện ra là mệnh em cũng dính phốt thiên la địa võng luôn. đã thế lại còn hãm :((((((((((((((((((( sao em lại đen đủi đủ đường vậy. có chí nhưng hỏi sao luôn bị cái gì đó kìm hãm ko thể thành công được Hình ảnh
Đầu trang

evans
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi evans »

tsukigomori đã viết:Hình ảnh
Mình thấy mọi người bảo mình vất vả! Công nhận mình đổi việc đến 5 lần, lần nào cũng xây dựng đc chút thành tựu là lại đập đi xây mới. Giờ thì bỏ hẳn nghề rồi! Mình lại chả thấy vất vả coi như trải nghiệm thôi! Cũng vui mà!
Nhưng chắc có sao hỷ thần hay sao mà mình thấy lạc quan lắm, ko bất mãn chi cả! Chỉ có điều có tang môn hay sao mà lúc mình ko cười mọi người lại hỏi có chuyện gì à! Vì mặt mình trông bi thảm, mà thực ra ko phải vậy!
Tiền tài thì mình chẳng lo vì mình nghĩ mình có nghề ko chết đói đc! Mà mình chỉ cần thế thôi!
Mình nghĩ đời trắc trở tý cũng ko sao! Dù sao mình luôn đặt mình trong trường hợp xấu nhất để nếu có xảy ra cũng ko bị sock tâm lý!
bạn có thể cho mình biết vóc dáng ngoại hình thế nào k? nhìn lá số này mình nghĩ bạn là 1 cô nàng giỏi giang lắm đây, k sợ nghèo đâu bạn. chồng đẹp trai nữa
Đầu trang

tsukigomori
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tsukigomori »

evans đã viết:
tsukigomori đã viết:Hình ảnh
bạn có thể cho mình biết vóc dáng ngoại hình thế nào k? nhìn lá số này mình nghĩ bạn là 1 cô nàng giỏi giang lắm đây, k sợ nghèo đâu bạn. chồng đẹp trai nữa
Chồng thì chưa biết thế nào vì mình chưa có ai rước!
Mình cao 1m52 thôi nặng 50kg ! Tròn tròn, da ngăm đen. Ko xinh nhưng đc cái cười tươi. Lưng hơi gù chút, giờ chịu khó tập yoga nên lại đẹp như thường! Thấy mấy bác bảo do đà la nhập mệnh. Bản tính thì nói là làm, hơi cá tính chút chút. Mình ko nhận giỏi giang nhưng mình chưa bao h lo về công việc lắm. Mình cứ đến đâu lo đến đó thôi. Học hành coi như ko đến nỗi. Giờ chỉ lo học cách lấy chồng thôi hi hi. Cả xã bảo ế chỏng kèo rồi mà vẫn chăm chỉ chơi lắm. Hì! Bạn ngó thử coi về sau mình ra sao :)
Ps: mình cũng thấy lá số bạn cũng đc đấy chứ. Vũ - phủ toàn tài tinh lại trong vòng thái tuế nữa! ..,, chém chút thôi! Mình ko biết xem đâu.
Đầu trang

whitepig
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi whitepig »

Cho mình hỏi, mệnh an tại tuất bị tuần, có la võng + thiên không sẽ thế nào ạ ?
Đầu trang

evans
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi evans »

whitepig đã viết:Cho mình hỏi, mệnh an tại tuất bị tuần, có la võng + thiên không sẽ thế nào ạ ?
thiên không nhập mệnh thì hơi khó khăn vất vả đấy. thiên không đậu ở đâu ở đó mệt
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”