Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải sầu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dũng Hoàng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải sầu

Gửi bài gửi bởi Dũng Hoàng »

bác nào có mệnh địa võng gặp đà la, thân có thiên la thì vào đây thảo luận.
Em nói thật, chuẩn luôn nếu mệnh đà la gặp địa võng bản thân luôn bị kìm hãm, bó buộc khó bứt phá. E là 1 giáo viên có năng lực thực sự. Nhưng trong công việc những cái tốt tâm huyết làm được thì cũng chẳng ai ghi nhận, chẳng ai quan tâm. Nhưng hơi có việc nhỏ bằng móng tay là bị soi rồi nên tất cả những việc tốt của mình làm coi như bằng không. Muốn học lên để chuyển công việc tốt hơn cũng khó khăn. Đặc biệt trong lĩnh vực tài chính. Nhiều khi rơi vào cùng quẫn bế tắc kinh khủng, tưởng không thể vượt qua. Nhưng những lúc đó lại có cái may giúp mình vượt qua. Nhưng hết lần này đến lần khác, số vẫn lận đận. may lấy vợ cũng bớt một chút, nhưng vẫn amm thầm vất vả lắm. Đừng coi thường la võng và đa la, đúng là lưới trời: " thân e như con hạc đầu đình, muốn bay mà chẳng cất nổi mình mà bay"Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải

Gửi bài gửi bởi -votinh- »

cung Mệnh của em cũng y như anh vậy đó Địa Võng gặp Đà La , lại thêm Tuần dính lưới trời thì mọi việc điều bị cản trở , muốn học thêm lên nữa thi liên thông nhưng năm nay lại bắt thi lại 3 môn đại học, công việc rất bấp bênh mãi không xin được việc , hồi mới ra trường có xin vào 1 công ty nó cho làm 6 tháng mà không trả cho đồng nào vì cơ bản nó kêu em xin đi học việc mà làm gì có lương :(

Hình ảnh
Đầu trang

Dũng Hoàng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

lá số của e có triệt nó cũng là bơt đi địa võng. Chỉ tầm ngoài 30 một chut tính chất của triệt giảm là em ok rồi. Liêm trinh, thiên phủ của em đều miếu vượng nên địa võng cũng chẳng làm gì. A vì mệnh vô chính diệu có đà la, địa võng chiếu sang thân có thiên la mới mệt. A chủ yếu sống bằng tinh thần nghị lực và kiên trì, hướng tới chữ thiện. không dám mong ước cao xa, chỉ sợ bệnh tật ôm đau.
Đầu trang

thienbinh90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thienbinh90 »

Chào anh . Em mệnh cư thìn có la võng ạ . nhưng ko có đà la , cũng luôn cảm thấy bản thân bị kìm kẹp không làm gì được , luôn cảm thấy vụt mất cơ hội , và rồi lai trở về với con số 0 . mặc dù em tuổi đời ít hơn các anh rất nhiều . Mong được các anh chị chỉ bảo ạ .

Hình ảnh
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi -votinh- »

Dũng Hoàng đã viết:lá số của e có triệt nó cũng là bơt đi địa võng. Chỉ tầm ngoài 30 một chut tính chất của triệt giảm là em ok rồi. Liêm trinh, thiên phủ của em đều miếu vượng nên địa võng cũng chẳng làm gì. A vì mệnh vô chính diệu có đà la, địa võng chiếu sang thân có thiên la mới mệt. A chủ yếu sống bằng tinh thần nghị lực và kiên trì, hướng tới chữ thiện. không dám mong ước cao xa, chỉ sợ bệnh tật ôm đau.

Em có đọc qua tài liệu Thiên La luôn được an ở cung Thìn, Địa võng luôn được an ở cung Tuất, 2 cung của Tứ Mộ. Thiên La, Địa Võng đều có nghĩa là cái lưới. Như vậy, trục Thìn Tuất còn được gọi là trục La Võng, lưới trời, lưới đất. Cung Mệnh của ai đóng ở trục này, khởi đầu đều hết sức khó khăn, rất cần những sao Kình dương (cái Kéo), Đà La (móc câu), Thiên hình (con dao) để rạch lưới thoát ra ngoài. Nếu hội nhiều sao tốt đẹp ở tam hợp hoặc khi vào hạn thì đây sẽ là hình ảnh cá chép hóa rồng, vượt long môn.
Đầu trang

Dũng Hoàng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anh tuy có đà la đắc địa thật nhưng cũng vất vả lắm. May có thằng đà la nhiều lần khó khăn rồi tưởng k vượt qua mà cuối cùng may mắn xuất hiện. Tuy cung xung chiếu có cơ lương nhưng mình mệnh thuỷ, lại có hoả tinh nên k được ăn trọn. Nói chung là số đen vãi chưởng.
Đầu trang

Dũng Hoàng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thienbinh90 đã viết:Chào anh . Em mệnh cư thìn có la võng ạ . nhưng ko có đà la , cũng luôn cảm thấy bản thân bị kìm kẹp không làm gì được , luôn cảm thấy vụt mất cơ hội , và rồi lai trở về với con số 0 . mặc dù em tuổi đời ít hơn các anh rất nhiều . Mong được các anh chị chỉ bảo ạ .

Hình ảnh
lá số của em k xấu đâu. Mệnh tuy k đẹp nhưng đại vận vẫn ổn, nói chung là k có điều gì đáng lo lắm
Đầu trang

ghostsun
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ghostsun »

Thiên la luôn an tại Thìn, Địa võng tại Tuất. Không phải cứ Mệnh hay Thân an tại Thìn Tuất là mắc La Võng. La Võng chỉ tác họa khi nào có Đà la tọa thủ tại Thìn hoặc Tuất vì bình thường bộ sao này ko hoạt động độc lập được. Phá được La Võng chỉ có Hình, khi hạn đến có Hình La Võng mất tác dụng. Cản được La Võng có Tuần Triệt khi đó La Võng sẽ mất đi 1 phần sự tác hại. Gỡ được La Võng chỉ có Khoa khi đó La Võng mất đi hoàn toàn tính tác hại của nó và trở thành 1 công dân lương thiện. Tóm lại La Võng là Đà la + Thiên la hoặc Đà la + Địa võng.
Đầu trang

Dũng Hoàng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chuẩn đấy a, bảo sao số e vất vả thế.Cố gắng lắm mà chưa thoát ra được cái vòng luẩn quẩn. Anh ghostsun xem cơ lương của em và hình ơ cung phu thê của em có hóa giải được k? chắc lá số của em không khá được có phải k a?
Đầu trang

minhhue91
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi minhhue91 »

Hình ảnh

chủ thớt giống em rùi,trong cv lận đận , bị để ý soi sét nhiều lắm . nhưng cung quan lộc ko có chính tinh thì sao ạ
cung mệnh này xấu quá ko ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”