Tử, Phủ, Vũ, Tướng mà sao số em long đong quá :((

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tử, Phủ, Vũ, Tướng mà sao số em long đong quá :((

Gửi bài gửi bởi -votinh- »

Em xin post lại lần nữa mong mọi người trong diễn đàn xem giúp em. Em chỉ có một số câu hỏi đang khúc mắc, mong mọi người luận giải giúp em.
-Cung Mệnh và Quan của em bị Tuần và Triệt thì nó ảnh hưởng như thế nào đến vận mệnh của em! Nó làm cho 2 cung này xấu đến mức nào ạ? Cung Tài của em có tạm được không ạ? Sau này em có túng thiếu lắm không ạ, vì em Thân cư Quan Lộc nên rất muốn biết trung-hậu vận của mình

-Cung Thê của em có Phá Quân đơn chiếc lẻ loi đứng tha hồ cho nó tung hoành, theo em tìm hiểu thì Phá Quân không tốt lắm nhưng vẫn chưa rõ là nó ảnh hưởng thê nào đến cung Thê của mình, mọi người có thể cho em biết qua về hôn nhân và hạnh phúc, thời gian lập gia đình, tính tình và tư cách, sự khắc hợp giữa em với vợ em không ạ?

-Mọi người giúp em nhận xét về cun Phúc Đức của em với!

Mong mọi người giúp em luận giải lá số của em để em biết đường lo liệu cải thiện tương lai

!!!!!!!!

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Luffive
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Tử, Phủ, Vũ, Tướng mà sao số em long đong quá :((

Gửi bài gửi bởi Luffive »

cậu là dương nam, ảnh hưởng của triệt và tuần lên cậu đều là đương đầu, khoảng 80%. sau 30 thì hết triệt, cung thân được tháo gỡ, cũng là cung quan luôn, mệnh thì vẫn bị tuần, nhưng đến giai đoạn sau 30 thì mệnh ko còn mạnh nữa, chủ yếu là cung thân,
Cung tài có tử vi cư ngọ là đắc cách, lại có hoá quyền, văn khúc, chủ về ăn nói có quyền lực hét ra tiền :), tam phương có tả hữu, long trì phượng các, thiên mã, hoá khoa chiếu về là rất tốt, giáp có thiên việt. Cung nô bộc có hoá lộc thiên khôi, kẻ dưới trướng giỏi đem lại nhiều tiền bạc trong công việc.
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Luffive đã viết:cậu là dương nam, ảnh hưởng của triệt và tuần lên cậu đều là đương đầu, khoảng 80%. sau 30 thì hết triệt, cung thân được tháo gỡ, cũng là cung quan luôn, mệnh thì vẫn bị tuần, nhưng đến giai đoạn sau 30 thì mệnh ko còn mạnh nữa, chủ yếu là cung thân,
Cung tài có tử vi cư ngọ là đắc cách, lại có hoá quyền, văn khúc, chủ về ăn nói có quyền lực hét ra tiền :), tam phương có tả hữu, long trì phượng các, thiên mã, hoá khoa chiếu về là rất tốt, giáp có thiên việt. Cung nô bộc có hoá lộc thiên khôi, kẻ dưới trướng giỏi đem lại nhiều tiền bạc trong công việc.

Cám ơn anh nhiều Tuần Triệt đương đầu thì còn trẻ hơi vất vả tí thôi kệ trước chịu khổ sau này chịu cực cũng được :))).
Nếu được như anh đã nói thì quá tốt rồi, dù sao thì mình vẫn phải cố gắng trước , mình giúp mình trước rồi trời ban thêm cho

Em có cách Khoa minh Lộc ám không vậy anh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
manchesterunited0909
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi manchesterunited0909 »

hỏi chơi bạn nhe. năm 19t (âm lịch) bạn thi trượt dai học phải không (nguyện vọng 1 nhe)
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

manchesterunited0909 đã viết:hỏi chơi bạn nhe. năm 19t (âm lịch) bạn thi trượt dai học phải không (nguyện vọng 1 nhe)

Chính xác năm 2010 , 19 tuổi âm mình thi trượt Đại học nguyện vọng 1 , phải học nguyện vọng 2 hệ cao đẳng của trường đó
Đầu trang

manchesterunited0909
Nhị đẳng
Nhị đẳng

bạn mệnh tuần thân triệt nên nhờ anh mệnh tuần thân triệt xem giúp. Anh rất có kinh nghiệm. Nên đặt top là lá số MTTT Nhờ anh MTTT :D
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

manchesterunited0909 đã viết:bạn mệnh tuần thân triệt nên nhờ anh mệnh tuần thân triệt xem giúp. Anh rất có kinh nghiệm. Nên đặt top là lá số MTTT Nhờ anh MTTT :D

hồi trước mình có nhờ anh menhtuanthantriet rồi có nói vài điều sau đó từ chối không luận lá số nữa . Bạn nhìn vào đâu mà biết mình rớt đại học nguyện vọng 1 thế :)
Đầu trang

manchesterunited0909
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hóa kị. nhẹ là rớt nguyện vọng 1 nặng là không đậu được gì hết. mã bị triệt
Đầu trang

liemthamki
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi liemthamki »

Riêng về tuần triệt, đây là cái mà không phải ai cũng hiểu, đọc man thư trên mạng càng loạn, mỗi chỗ một kiểu.

Cái thuyết triệt cởi tuần bó ý, áp dụng với số bạn là không được rồi. Theo nghiệm lý thì chưa thấy số nào thiên tướng gặp triệt mà triệt cởi cả, đây là cách độc. Có thể hiểu nôm sơ bộ là triệt là tiêu diệt, chặt chém, đã chặt rồi thì làm gì còn mà chặt nữa nên có cởi cũng thế. Tuần là gò bó, là cô lập, là cái lồng úp sọt. Bó vào thì cái lồng càng khó chịu. Đây chỉ là hiểu chơi thôi, đẳng cấp thực sự thì mình ko bít nói sao nữa.

Hiểu theo nam phái, sâu sa thì triệt là biến đổi ngũ hành theo một ngũ hành chủ đạo còn tuần là phân cách âm dương.
Tóm lại lá số bạn nhiều phá cách. Cung quan tuy có tướng mã gặp triệt rất nguy hiểm, nhưng kiểu ngồi chưa ấm ghế bị nó cho dựa cột. Nhưng có hoá kị, quang quý đi, nên bạn tránh đc nhiều hạn xấu.

Cung mệnh gặp tuần, bạn tìm hiểu về thuyết không xuất tuần triệt để tự cải số nhé.

Tuần triệt thực sự rất khó luận giải, chờ cao nhân như anh mttt vào luận giùm bạn thôi.
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cũng may là còn nguyện vọng 2 đó là khối A , còn Khối D đậu đại học dân lập nhưng học phí đắt quá nên bỏ luôn . Năm nay mình tính thi liên thông lên hoàn chỉnh đại học nhưng coi bộ khó khăn tí vì phải thi 3 môn đại học như quy định của luật mới
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”